Sau 2 ngàn km Em show Kia K7, vài đánh giá chủ quan.

Duyce

Xe hơi
Website
www.cachtan.com.vn
mấy hôm quay lại thấy cái thớt này rôm thật...

Mazspeed

Xe container
Tại Hàn quốc giá đề nghị bán lẻ xe K7 bản base là 30,7 triệu won tương đương khoảng 27 ngàn đô la, Giá camry bản base tại mỹ mà anh em ta hay gọi là Le có giá là 21.175 USD, bản SE có giá là: 22.490 USD. Em chỉ so về giá trị thật của xe chưa có các loại thuế của Việt Nam thì thấy đúng là giá được đề nghị bán lẻ của K7 cao hơn hẳn Camry, vậy mà em lại được mua với giá rẻ hơn Camry gần 5 ngàn đô tại Việt Nam vậy là sao nhỉ?? Em không so đẳng cấp, thương hiệu, hay option nhé. Có cái gì không đúng ở đây nhỉ? E mua được rẻ, hay các Bác mua camry bị đắt? hay tiền vận chuyển xe từ Mỹ về cao hơn từ Hàn về. (Cái phí đăng ký xe xuất khẩu tại nội địa em biết rõ là gần giống nhau nhé) có Bác nào rành chỉ em cái.
Giá cam tham khảo:
http://www.toyota.com/camry/trims-prices.html
Giá K7 tham khảo:
http://translate.google.com.vn/translate?hl=vi&sl=ko&tl=vi&u=http://www.autois.co.kr/catalog/modelInfo.html?no=135&seriesNo=18232&optNo=750&carYear=2010
Trả lời đâu có khó? Liệu có phải luật Mẽo thì nghiêm hơn luật Hàn? :)

corollaJ

Xe tăng
mấy hôm quay lại thấy cái thớt này rôm thật...
Và em tự hỏi rằng bao giờ cái thớt này nó lại biến từ chủ đề K7 của bác SonataHQ thành cái chủ đề làm sao mà để vợ và bố đồng ý mua xe của bác traubovt85 ?:))

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Mụ Viên mua xe j mà 2 ngày đã chồng tiền xong thế?
Xe này bí mật, e có post lên FB rồi cơ mà bi giờ e để private nó roài :21:
Còn bên này thì e đi coi xe là mang tiền theo được là múc luôn chứ ko rườm rà :DCE5CC683-482E-20B0-A309-E7CF824085F0
1.02.28

Chỉnh sửa cuối:

trungnh

Xe tăng
Nói chung đọc xong em thương mỗi cụ SonataHQ, mở thớt nào về K7 là y như rằng dần dần các comment chẳng liên quan gì đến K7 và thớt luôn trong tình trạng có nguy cơ bị bem :))

SonataHQ

Xe điện
Thôi các Bác ơi, quay lại chủ đề K7 của em đi, sao em cứ mở thớt nào là y như rằng lạc chủ đề nhỉ.
Mấy hôm nay em toàn quất đường dài, đi gần 3 ngàn km rồi xe mới đâm ra nhiều việc, nhưng chạy đường dài mới biết, nếu đi trong phố K7 khá êm ái và phù hợp tốc độ tại đô thị, nhưng chạy ở đường trường muốn bứt phá tốc độ khi xe đang chạy tầm 80km/h, thì máy gào to nhưng tốc độ lên khá chậm, cái này đặc trưng xe châu Á, riêng xe Đức (thậm chí máy 1.8L), ở những tầm có đà trên 70km/h chỉ nhích nhẹ chân ga là xe đã phọt kinh khủng.

Winstorm07

Xe container
Thôi các Bác ơi, quay lại chủ đề K7 của em đi, sao em cứ mở thớt nào là y như rằng lạc chủ đề nhỉ.
Mấy hôm nay em toàn quất đường dài, đi gần 3 ngàn km rồi xe mới đâm ra nhiều việc, nhưng chạy đường dài mới biết, nếu đi trong phố K7 khá êm ái và phù hợp tốc độ tại đô thị, nhưng chạy ở đường trường muốn bứt phá tốc độ khi xe đang chạy tầm 80km/h, thì máy gào to nhưng tốc độ lên khá chậm, cái này đặc trưng xe châu Á, riêng xe Đức (thậm chí máy 1.8L), ở những tầm có đà trên 70km/h chỉ nhích nhẹ chân ga là xe đã phọt kinh khủng.
Độ chễ chân ga bác ạ. Bác phải tắt chế độ ECO đi thì mới dán lưng vào ghế được :D

haiphus

Xe buýt
Thông thường thì bác nhồi ga thì nó lại về số nên tốc độ không lên là đúng rồi; phải nhồi thêm phát nữa bác :D
Tuy nhiên 180 ps cho xe full size thì chỉ để hùng dũng mà tiến thôi chứ vọt viếc là hơi khó rồi.

SonataHQ

Xe điện
Chiều nay em chạy HN - Nội Bài - HN, cứ khi vượt xe khác, em gảy về chế độ số thể thao đồng thời lùi 1 số, chế độ Eco off, khác nhau ngay, vọt kinh khủng, và phải tăng số bằng tay cũng khá phê, vượt xe rất ngọt và an toàn, thực ra xe số tự động 6 cấp phù hợp hơn là đi đường thành phố, chuyển số rất êm ái và khó nhận biết, nhưng nếu đường trường khi vượt thực hiện 1 chút thao tác kể cũng "Transpoter" phết. Em hình dung anh ấy chạy con Audi chở người đẹp là con tin chay khắp châu Âu kể cũng rất hứng thú.

OmegaO9

Xe container
Chiều nay em chạy HN - Nội Bài - HN, cứ khi vượt xe khác, em gảy về chế độ số thể thao đồng thời lùi 1 số, chế độ Eco off, khác nhau ngay, vọt kinh khủng, và phải tăng số bằng tay cũng khá phê, vượt xe rất ngọt và an toàn, thực ra xe số tự động 6 cấp phù hợp hơn là đi đường thành phố, chuyển số rất êm ái và khó nhận biết, nhưng nếu đường trường khi vượt thực hiện 1 chút thao tác kể cũng "Transpoter" phết. Em hình dung anh ấy chạy con Audi chở người đẹp là con tin chay khắp châu Âu kể cũng rất hứng thú.
Tay lái transporter nhận vận chuyển hàng với 3 điều luật : 1 - Không thay đổi giao kèo. 2 - Không hỏi tên của chủ hàng. 3 - Không bao giờ xem gói hàng nhận vận chuyển.Ấy thế mà anh ấy vẫn chén được Valentina bên cạnh chiếc Audi V12:P

SonataHQ

Xe điện
Tay lái transporter nhận vận chuyển hàng với 3 điều luật : 1 - Không thay đổi giao kèo. 2 - Không hỏi tên của chủ hàng. 3 - Không bao giờ xem gói hàng nhận vận chuyển.Ấy thế mà anh ấy vẫn chén được Valentina bên cạnh chiếc Audi V12:P
Phim ảnh nó cường điệu thôi, số thể thao audi chỉ gẩy nhẹ nhẹ, đây Ông Bác ấy giật uỳnh uỵch cư snhuw số sàn ấy, nhưng trông cũng thấy phê lắm, Phim đấy coi như 1 cuộc so sánh giữa audi và mec, cuối cùng audi vẫn thắng nhể.

OmegaO9

Xe container

traubovt85

Xe tăng
sao mấy bác đang bàn về xe lại nhảy sang cãi nhau rồi vậy ??

OmegaO9

Xe container
sao mấy bác đang bàn về xe lại nhảy sang cãi nhau rồi vậy ??
Cãi nhau gì đâu cụ, nhà cháu đang trả lời hộ thắc mắc của của cụ Sonata cụ đọc kỹ các trang trước khác hiểu ngay :))

traubovt85

Xe tăng
nhưng cụ nói cụ ấy NGU thì hơi nặng lời rồi hihihi.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Xe này bí mật, e có post lên FB rồi cơ mà bi giờ e để private nó roài :21:
Còn bên này thì e đi coi xe là mang tiền theo được là múc luôn chứ ko rườm rà :DCE5CC683-482E-20B0-A309-E7CF824085F0
1.02.28
hơ hơ. E ghét nhất là thế nhá. Cơ mà phải chăng là con LS430 nhể? Nhưng chắc ko phải, con đấy già quá. Cụ PM cho e là con j đê.

Mazspeed

Xe container
Vấn đề có thể chỉ là là căn cứ tính thuế. Hàn là nước Á Châu, thường thì "linh hoạt" hơn Mẽo, thế thôi.

Không cãi được rồi nói càn linh tinh , cái này người ta gọi là " Đã ngu còn tỏ ra mình nguy hiểm ":)):)):))
Về giá cả thì em có cãi nhau gì đâu bác! Mà bác tìm cái câu " Đã ngu còn tỏ ra mình nguy hiểm " của ai hài thế? Đọc cái biết ngay chỉ có thể là sản phẩm của những thằng ngu! :D

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
SonataHQ viết
Tại Hàn quốc giá đề nghị bán lẻ xe K7 bản base là 30,7 triệu won tương đương khoảng 27 ngàn đô la, Giá camry bản base tại mỹ mà anh em ta hay gọi là Le có giá là 21.175 USD, bản SE có giá là: 22.490 USD. Em chỉ so về giá trị thật của xe chưa có các loại thuế của Việt Nam thì thấy đúng là giá được đề nghị bán lẻ của K7 cao hơn hẳn Camry, vậy mà em lại được mua với giá rẻ hơn Camry gần 5 ngàn đô tại Việt Nam vậy là sao nhỉ?? Em không so đẳng cấp, thương hiệu, hay option nhé. Có cái gì không đúng ở đây nhỉ? E mua được rẻ, hay các Bác mua camry bị đắt? hay tiền vận chuyển xe từ Mỹ về cao hơn từ Hàn về. (Cái phí đăng ký xe xuất khẩu tại nội địa em biết rõ là gần giống nhau nhé) có Bác nào rành chỉ em cái.
Giá cam tham khảo:
http://www.toyota.com/camry/trims-prices.html
Giá K7 tham khảo:
http://translate.google.com.vn/trans...carYear=2010
CÂU TRẢ LỜI

Trả lời đâu có khó? Liệu có phải luật Mẽo thì nghiêm hơn luật Hàn
Vấn đề có thể chỉ là là căn cứ tính thuế. Hàn là nước Á Châu, thường thì "linh hoạt" hơn Mẽo, thế thôi.
Các cụ giải thích dùm em xem câu trả lời thế này nó là thế nào,Hàn nó tính thuế LINH HOẠT là thế nào nhỉ :)) Các cụ thử so giá các xe Đức , Mỹ ở Hàn xem giá nó có giá cao ngất ngưởng không ,hay là giá rất hợp lý nhỉ :)) em ngu quá nên không thể NGỬI nổi mấy cây trả lời vừa rồi :)):))

qmorning

Xe tải
Xe quá đẹp nhưng với giá 55k US là e múc con Genesis rồi bác chủ đừng giận nhé.hix