Sau 2 ngàn km Em show Kia K7, vài đánh giá chủ quan.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Ông già bác chứng tỏ là cũng đang phân vân ghê gớm lắm. Em nhớ là bác thuyết phục ông già bác phải đến 6 tháng nay mà vẫn chưa khuất phục được để mua xe gì :D
Em nhớ là cụ Traubovt85 là bđầu hỏi mua xe này xe nọ xin tư vấn xe lọ xe chai so sánh xe này với xe kia cũng phải gần 2 năm nay rồi mà chưa mua được đấy pác! Đúng là ng làm ăn kinh tế, bỏ 1 số tiền ra so đo tính toán quá :21: Chả bù với em, em vừa về tới VN đi coi xe cái 2 ngày sau đi chồng tiền... thiệt tình biết bao h mình mới tính toán kĩ mà làm ăn như ng khác đây :'(

Winstorm07

Xe container
đâu có bác, năm nay nhà em chưa mua xe đâu, mấy bà mê tín kêu 2 cha con bị năm hạn nên ko cho mua xe gì cả, em định mua cái xe tay ga khác để đi làm vì mới bị trộm mất xe nhưng vợ ko cho mua mới ảo chứ, đang thích con PCX mới ra của honda đó, mà bà vợ nhất quyết ko cho mua, bắt đợi ra tết đến mùng 8 mới cho mua, bó tay các má rồi, ông già năm nay bị hạn 53 mà, nên ổng nói đợi ra tết đã rồi mua chứ bà già làm dữ quá ko cho mua năm nay đâu, mà ổng thì quyết camry đen bóng rồi chứ ko phân vân gì đâu, em thì thích k7 mà ko biết cách nào mà thuyết phục được các cụ bảo thủ, mà cụ Win có vẻ hình như thích xoắn em thì phải
Em tưởng bác chỉ phải khuất phục cụ già nhà bác chứ hóa ra phải khuất phục cả Gấu nữa ạ???
Tình hình có vẻ ban căng nhề, thế này trong nhà bác được quyết định chuyện gì???
Nhà em còn cái xe đạp điện bỏ kô, bác có nhu cầu em để rẻ cho :D

traubovt85

Xe tăng
Em nhớ là cụ Traubovt85 là bđầu hỏi mua xe này xe nọ xin tư vấn xe lọ xe chai so sánh xe này với xe kia cũng phải gần 2 năm nay rồi mà chưa mua được đấy pác! Đúng là ng làm ăn kinh tế, bỏ 1 số tiền ra so đo tính toán quá :21: Chả bù với em, em vừa về tới VN đi coi xe cái 2 ngày sau đi chồng tiền... thiệt tình biết bao h mình mới tính toán kĩ mà làm ăn như ng khác đây :'(
đàn ông con trai mà đi ăn nói điêu ngoa hơn đàn bà, em lập nick ngày nào cụ đọc dùm em cái rồi phán 2 năm nhé.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
đàn ông con trai mà đi ăn nói điêu ngoa hơn đàn bà, em lập nick ngày nào cụ đọc dùm em cái rồi phán 2 năm nhé.
Em bảo là gần 2 năm chứ em có bảo là 2 năm đâu! Hay nhey.. Đọc ko kĩ đã xồn xồn cả lên!
Cơ mà em có điêu ngoa gì đâu, em khen cụ biết tính toán làm ăn cơ mà.. Em nói thế mà cụ gọi là điêu ngoa thì trên OF có vài cụ phải gọi là... siêu luôn :21:
CE5CC683-482E-20B0-A309-E7CF824085F0
1.02.28

traubovt85

Xe tăng
Em tưởng bác chỉ phải khuất phục cụ già nhà bác chứ hóa ra phải khuất phục cả Gấu nữa ạ???
Tình hình có vẻ ban căng nhề, thế này trong nhà bác được quyết định chuyện gì???
Nhà em còn cái xe đạp điện bỏ kô, bác có nhu cầu em để rẻ cho :D
cụ càng nói càng tỏ rõ cái quá đáng rồi đấy, thích xoắn người khác vậy cơ à ? thế cụ có thấy vui khi đi mỉa mai hay xoắn người ta ko ? cụ hiểu cái gì gọi là khuất phục hay là sự tôn trọng ko ????? cụ chắc là có vợ con rồi chứ ? nếu là người có vợ con và trưởng thành thì sẽ ko nói chuyện kiểu như cụ đâu.

traubovt85

Xe tăng
Em bảo là gần 2 năm chứ em có bảo là 2 năm đâu! Hay nhey.. Đọc ko kĩ đã xồn xồn cả lên!
Cơ mà em có điêu ngoa gì đâu, em khen cụ biết tính toán làm ăn cơ mà.. Em nói thế mà cụ gọi là điêu ngoa thì trên OF có vài cụ phải gọi là... siêu luôn :21:
1.02.28
em chưa có làm ăn kinh doanh gì cả mà củ xoắn là tính toán, mua xe hiện giờ là vốn ông già bỏ ra nên em chỉ có việc đi tham khảo và chờ đến ngày được mua xe thôi chứ em ko quyết định được việc mua ngày nào, nên cụ làm ơn đừng xoắn kiểu đó nữa.

Winstorm07

Xe container
cụ càng nói càng tỏ rõ cái quá đáng rồi đấy, thích xoắn người khác vậy cơ à ? thế cụ có thấy vui khi đi mỉa mai hay xoắn người ta ko ? cụ hiểu cái gì gọi là khuất phục hay là sự tôn trọng ko ????? cụ chắc là có vợ con rồi chứ ? nếu là người có vợ con và trưởng thành thì sẽ ko nói chuyện kiểu như cụ đâu.
%-(X_X
Làm gì mà bác nhảy chồm chồm lên thế :D
Em méc Gấu nhà bác, Gấu lại chả cấm bác vào OF đến hết 8 tết bây giờ :D

traubovt85

Xe tăng
mấy bả tuy mê tín chút nhưng mà thấy họ nói có lý cũng nên biết tôn trọng chứ ko phải khuất phục đâu cụ ơi, vì 1 cái xe mà để gia đình bất hòa thì e là ko đáng thằng đàn ông.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Đúng rồi.. Ai cầm tiền thì ng đó quyết định. Sau này pác có tiền pác mua xe gì cũng đâu ai dám ý kiến đâu, nên phải tôn trọng ý kiến bác trai là đúng rồi!!!
1.02.28

traubovt85

Xe tăng
em thì chắc còn lâu mới đủ tiền tỷ, vợ chồng em vốn giờ chỉ mới có vài trăm triệu chứ chưa được như mấy bác hic hic chắc em phải 3x 4x mới kham nổi xe tiền tỷ kaka

SonataHQ

Xe điện
em thì chắc còn lâu mới đủ tiền tỷ, vợ chồng em vốn giờ chỉ mới có vài trăm triệu chứ chưa được như mấy bác hic hic chắc em phải 3x 4x mới kham nổi xe tiền tỷ kaka
Bác có vẻ mê camry rồi còn gì, cái avata ccuar Bác cũng nói lên điều đó nhỉ. Các Bác giữ hoà khí nhé, đừng có quá lời đấy nhé.

SonataHQ

Xe điện
Tại Hàn quốc giá đề nghị bán lẻ xe K7 bản base là 30,7 triệu won tương đương khoảng 27 ngàn đô la, Giá camry bản base tại mỹ mà anh em ta hay gọi là Le có giá là 21.175 USD, bản SE có giá là: 22.490 USD. Em chỉ so về giá trị thật của xe chưa có các loại thuế của Việt Nam thì thấy đúng là giá được đề nghị bán lẻ của K7 cao hơn hẳn Camry, vậy mà em lại được mua với giá rẻ hơn Camry gần 5 ngàn đô tại Việt Nam vậy là sao nhỉ?? Em không so đẳng cấp, thương hiệu, hay option nhé. Có cái gì không đúng ở đây nhỉ? E mua được rẻ, hay các Bác mua camry bị đắt? hay tiền vận chuyển xe từ Mỹ về cao hơn từ Hàn về. (Cái phí đăng ký xe xuất khẩu tại nội địa em biết rõ là gần giống nhau nhé) có Bác nào rành chỉ em cái.
Giá cam tham khảo:
http://www.toyota.com/camry/trims-prices.html
Giá K7 tham khảo:
http://translate.google.com.vn/translate?hl=vi&sl=ko&tl=vi&u=http://www.autois.co.kr/catalog/modelInfo.html?no=135&seriesNo=18232&optNo=750&carYear=2010

Chỉnh sửa cuối:

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Là em thì em cũng chọn K7. Tính em thích hitech.
Cam giờ trông nó già già ấy, được mỗi cái đi về làng thì khỏi phải giới thiệu là xe gì, tiền bao nhiêu, he he

traubovt85

Xe tăng
Bác có vẻ mê camry rồi còn gì, cái avata ccuar Bác cũng nói lên điều đó nhỉ. Các Bác giữ hoà khí nhé, đừng có quá lời đấy nhé.
em thấy camry LE của Mỹ kiểu dáng nó đẹp nên để vậy thôi, em để cũng lâu rồi chứ ko phải là MÊ Camry đâu bác, với lại Camry LE của Mỹ nhìn đẹp chứ VN chán lắm mà ông già thì đòi mua 2.4G của Việt Nam kìa hic hic

WTF

Xe tải
em thấy camry LE của Mỹ kiểu dáng nó đẹp nên để vậy thôi, em để cũng lâu rồi chứ ko phải là MÊ Camry đâu bác, với lại Camry LE của Mỹ nhìn đẹp chứ VN chán lắm mà ông già thì đòi mua 2.4G của Việt Nam kìa hic hic

đại ka ơi em nói thật là anh post bài ít tẹo đi em ko thể ngửi nổi nữa

anh chắc sinh năm 85 chắc vẫn còn trẻ chưa có tiền mua ô tô cũng chẳng ai nói anh đâu mà cứ phải excuse tại sao nọ lọ chai nhà chưa mua ô tô trong mấy cái thớt kiểu này anh ạ

có điều chỗ nào cũng thấy anh post bài hỏi xăng cộ ăn uống rồi thì xe này xe kia em nói thật là buồn lắm cả tuần mệt mỏi cuối tuần vào OF gặp những thanh niên như anh em ko muốn post bài spoil topic cụ chủ thớt đâu nhưng anh zai ơi làm thằng đàn ông thì nên có tí sĩ diện bị ăn chửi cũng phải biết đường mà im đi chứ mặt chai như mấy con mụ hàng tôm hàng cá đâu có được ?

thân,

namlieu102vnn

Xe điện
cụ bình luận hay nhưng
em nó hay và tuyệt vời hơn nhiều :)
mà sao ngoài đường ít thấy em này nhỉ , hay nhà cháu ít đi ra đường lên không gặp :(

OmegaO9

Xe container
mấy bả tuy mê tín chút nhưng mà thấy họ nói có lý cũng nên biết tôn trọng chứ ko phải khuất phục đâu cụ ơi, vì 1 cái xe mà để gia đình bất hòa thì e là ko đáng thằng đàn ông.
Em bồ hóng chút, cụ nói về chiếc xe mà cụ chưa mua.Đứng trên phương diện một người đàn ông đã và đang có con nhỏ thì em thấy thế này : cụ nói chuyện có vẻ mâu thuẫn giữa lợi ích mình muốn có với sự ràng buộc từ phía gia đình quá, cứ cho rằng ông cụ thân sinh nhà cụ chưa thích đi,Gấu nhà cụ chưa ưng đi, thì cái cần thiết sát sườn nhất là xe để phục vụ cho F1-Cái đó không ai là không đồng ý cả mà ngược lại còn khuyến khích nữa kia,cho dù có mê tín đến bằng trời mà chở con nhỏ bằng xe máy trời mưa rét thì có ai muốn không.....