[Funland] Sau 1 đêm mất 16 tỷ không rõ nguyên nhân.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Có thể giống vụ này, cụ thể cụ đọc về mô tả thủ đoạn ở trang 13:
Chẳng dễ thế bác.
Các khách VIP, tụi nó biết rõ mặt, bước vô là các ẻm đã chào rõ to.

Thế nên, cái ông VIP gì đó, không dễ lừa bank như thế.
Chưa kể, nó có thể đem theo Mẫu chữ ký.

Bác có thể bẩu, không giống chữ ký của tui đăng ký, đúng vậy.
Nhưng chắc chắn là chữ của bác viết, ở mục Chữ ký.

Giấc Mơ Mỹ

Xe đạp
Mấy vụ kiểu này 99,99% toàn mùi ông kêu ca ;))

Slimz

Xe buýt
Thẻ tín dụng e khoá mẹ chức năng thanh toán online khi lấy thẻ luôn, thẻ atm thì vẫn để tiền để chuyển qua app. Ra ngoài cần quẹt thì e mang thẻ tín dụng ra quẹt, còn để thanh toán trên mấy sàn tmdt thì e làm 1 cái tk khác chả cần thẻ vật lý, mua j thì lại chuyển vào.

poiuy

Xe ba gác
Chẳng dễ thế bác.
Các khách VIP, tụi nó biết rõ mặt, bước vô là các ẻm đã chào rõ to.

Thế nên, cái ông VIP gì đó, không dễ lừa bank như thế.
Chưa kể, nó có thể đem theo Mẫu chữ ký.

Bác có thể bẩu, không giống chữ ký của tui đăng ký, đúng vậy.
Nhưng chắc chắn là chữ của bác viết, ở mục Chữ ký.
Cái gì nó cũng có thời của nó. Có thể vào lúc này không thể áp dụng thủ đoạn này được nữa nhưng giai đoạn trước thì có thể. Kiểu Q còi bán chui hồi trước trót lọt ấy mà.

Quakhoang

Xe buýt
Nghĩ bác hơi cực đoan khi nói về Bank. E cũng làm trong ngành này được hơn 15 năm. Dân mình cũng chả vừa đâu, nhiều vụ câu kết với nhau rồi úp bô ngân hàng.
Ngân hàng ko bg giám trừ tiền BH của kh trên tk nếu ko có sự thỏa thuận, ủy quyền hoặc UNC chính thống cả! E kinh qua mấy Bank mà chưa gặp trường hợp như bác nói.
Ồ, cá nhân tôi cho rằng nếu có thể nói thì các bác nhỏ lẻ trên này có thể cung cấp cho bác đủ dẫn chứng để thấy rằng bác kinh qua bank ở bộ phận nào & trust in điều đó. Đương nhiên các bác ấy có thể vì còi cọc đồng vốn mà bỏ qua vào thời điểm này nhưng điều đó không có nghĩa là cái hệ thống của bank chỗ các bác nó như Âu được, đó là việc đương nhiên vì hệ thống đó các bác không thể nghĩ ra được và phải đi đặt hàng và lược bỏ phải không nào. Hẳn phải có ai đó hiểu?

Tất nhiên nếu bác vẫn muốn tin vào sự hoàn hảo thì không sao, cá nhân tôi hoàn toàn tôn trọng việc đó cho dù các bác luôn có truyền thống khi mổ lợn mới chê chuồng bẩn. Chắc chắn rồi.

quatangdep

Đi bộ
Website
quatangdep.com.vn
phải làm rõ chứ, chứ thế này ai dùng tech thì giống như ngồi trên quả boom vậy

polizia

Xe container
Mẹ em làm thủ quỹ cty nhưng là cty tư nhân dạng gia đình, tất cả tiền cty là mẹ em cầm tk, tk cũng đc diện vào khách VIP nhưng hạn mức ck online cũng chỉ 5 tỷ/ ngày với tech.
Thế mà vụ này chỉ ck bay mất 16 tỷ thì cũng ghê gớm đấy, chắc có uẩn khúc gì.

gachipchip

Xe tải
Theo em được biết thì tk chung đồng sở hữu là không được dùng online , ko biết có uẩn khúc gì ở đây ko

21fo

Xe buýt
Quy 1 mối là ntn cụ?
là có 1 2 ví điện tử thôi, nhưng liên kết đc hết với các điểm bán, nhà cung cấp
vd giờ vinmart chỉ chơi với vinid
tmart chỉ chơi với shoppee pay
mạng viettel chỉ cho nạp tiền qua viettel pay
......

sakai_yo

Xe lăn
là có 1 2 ví điện tử thôi, nhưng liên kết đc hết với các điểm bán, nhà cung cấp
vd giờ vinmart chỉ chơi với vinid
tmart chỉ chơi với shoppee pay
mạng viettel chỉ cho nạp tiền qua viettel pay
......
Cảm ơn cụ. Em cũng mong như vậy. Giờ em cứ phải duy trì moca chỉ để nạp tiền vào app Grab. Shoppe thì shopee pay

21fo

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Em cũng mong như vậy. Giờ em cứ phải duy trì moca chỉ để nạp tiền vào app Grab. Shoppe thì shopee pay
à chưa kể như ví này thì có thể kết nối bank này đc nhưng ví kia lại ko :D, tóm lại là rất tốn kém tài nguyên của xã hội, ko hẳn cứ nhiều là có lợi cho ng tiêu dùng, khi ng tiêu dùng phải có đến vài cái tk ngân hàng + vài ví điện tử để sử dụng ví dịch vụ thì lúc đó ko là lợi nữa mà là rắc rối

cairong_2011

Xe container
à chưa kể như ví này thì có thể kết nối bank này đc nhưng ví kia lại ko :D, tóm lại là rất tốn kém tài nguyên của xã hội, ko hẳn cứ nhiều là có lợi cho ng tiêu dùng, khi ng tiêu dùng phải có đến vài cái tk ngân hàng + vài ví điện tử để sử dụng ví dịch vụ thì lúc đó ko là lợi nữa mà là rắc rối
Việc chỉ cần 1-2 ví có thể kết nối đến tất cả các bank hay mua được mọi shop online là điều cần thiết như cụ nói. Nhưng để dần đi đến đó thì theo em phải "bung lụa" rồi thị trường sẽ chọn lọc để loại dần thôi. NN khó can thiệp chuyện này được.

21fo

Xe buýt
Việc chỉ cần 1-2 ví có thể kết nối đến tất cả các bank hay mua được mọi shop online là điều cần thiết như cụ nói. Nhưng để dần đi đến đó thì theo em phải "bung lụa" rồi thị trường sẽ chọn lọc để loại dần thôi. NN khó can thiệp chuyện này được.
à e chưa từng nói nn phải can thiệp vào việc này :)

Dr.lonely

Xe tải
Vậy thì em cũng phải hỏi bên vib và vcb của em mới được. VIB của em ko có, hix. Còn vcb thì em chưa dùng lần nào, hixx.
OTP chỉ có lúc mợ mua hàng trên các trang TMĐT thôi và chỉ cấp 1 lần đầu. Đa số mất tiền là mua hàng xong quên không xoá thông tin thẻ trên các trang này, còn quẹt trực tiếp mà che số CVV thì khó mà mất tiền đc, trừ khi mất thẻ.
Ps: Vib mợ dùng my vib quản lý thẻ cho tiện.

atoxet

Xe tăng
Em chỉ để 50tr/ lần thôi cụ. Khi nào cần ck nhiều em mới điều chỉnh han mức, làm trên hết ứng dụng, chả mấy khi phải chuyển nhiều. Nhưng em nhớ năm ngoái, em chuyển kịch kim từ Tech có 300tr/ lần mặc dù bạn mức là 5 tỷ/ ngày. Em chuyển 3 tỷ mà làm 10 lần cơ, chả hiểu thế nào.

tất cả các loại thẻ của em như Visa, master, Amex đều cần OTP khi thanh toán online. Em dùng VCB. Em nghĩ là do Nh phát hành chứ ko phải do cổng thanh toán yêu cầu phải có OTP đâu.
Cụ dùng Tech chuyển nhanh Napas 24/7 thì chỉ đc 300tr/lần (1 số ngân hàng khác, ví dụ BIDV, cho 499.999.999đ/lần). Nếu muốn chuyển nhiều thì dùng chuyển tiền thường, tiền sang TK kia chậm hơn tí (vài phút, tuỳ ngân hàng đích nữa) nhưng đỡ công bấm.
Em cũng dùng Tech đây:

Chỉnh sửa cuối: