[Funland] Sắp xếp thứ hạng các thương hiệu đồng hồ luxury

Thế cụ có nghĩ ai đó sẽ mua với giá ghi trên tag không. Cách làm giống sờ tú linh...
Em thấy mỗi ông joma hay giảm giá để đẩy hàng nhanh, chứ các trang nước ngoài bán tag cả, giảm thì ít ít thôi, joma nó giảm cả rolex, omega, oris, longines, tag heuer, tudor, zenith.... chứ có riêng hãng nào đâu mà cụ đã ""giống sờ tú linh của khựa" :)

hungbv

Xe buýt
Em thấy mỗi ông joma hay giảm giá để đẩy hàng nhanh, chứ các trang nước ngoài bán tag cả, giảm thì ít ít thôi, joma nó giảm cả rolex, omega, oris, longines, tag heuer, tudor, zenith.... chứ có riêng hãng nào đâu mà cụ đã ""giống sờ tú linh của khựa" :)
Joma là grey market, việc giảm giá là tốt, nhưng mấy cái thương hiệu lớn cụ cứ để ý xem, họ giảm giá không có khủng như mấy brand hạng ruồi đâu. Mà joma giờ cũng lắm hàng lỗi lắm cụ nhé, đặc biệt là hàng rẻ tiền kể cả là swiss made. Em thấy kêu nhiều rồi

Joma là grey market, việc giảm giá là tốt, nhưng mấy cái thương hiệu lớn cụ cứ để ý xem, họ giảm giá không có khủng như mấy brand hạng ruồi đâu. Mà joma giờ cũng lắm hàng lỗi lắm cụ nhé, đặc biệt là hàng rẻ tiền kể cả là swiss made. Em thấy kêu nhiều rồi
:) đồng ý với cụ, thương hiệu lớn nó còn chả bán online, thậm chí lúc mua còn phỏng vấn, em đang nói về phân khúc endtry level, các dòng từ 2000-4000 obama thôi ạ, tầm cao nữa em chưa đến tuổi đeo trên tay, nhìn tận mắt... :) đeo con oto phantom rồng trên tay nặng lắm ạ, chắc chắn đẹp trai nhất vùng

hungbv

Xe buýt
:) đồng ý với cụ, thương hiệu lớn nó còn chả bán online, thậm chí lúc mua còn phỏng vấn, em đang nói về phân khúc endtry level, các dòng từ 2000-4000 obama thôi ạ, tầm cao nữa em chưa đến tuổi đeo trên tay, nhìn tận mắt... :) đeo con oto phantom rồng trên tay nặng lắm ạ, chắc chắn đẹp trai nhất vùng
Những thương hiệu lớn như cụ muốn đề cập thì đúng thế thật. Nhưng tầm 4k thì nó cũng không xoàng. Entry level giá trị thực đôi khi chỉ đáng 2k, nhưng bán online hay đưa giá vọt lên rồi giảm. Ví dụ như rw, fc hiện nay. Riêng FC em thấy chất lượng còn khá sát so với giá ở những chiếc có máy inhouse, còn đối với mấy mẫu limited cứ cho cái hộp to đùng, kem theo một cái oto hoặc cái thuyền mô hình vào, giá ảo lòi ra

Những thương hiệu lớn như cụ muốn đề cập thì đúng thế thật. Nhưng tầm 4k thì nó cũng không xoàng. Entry level giá trị thực đôi khi chỉ đáng 2k, nhưng bán online hay đưa giá vọt lên rồi giảm. Ví dụ như rw, fc hiện nay. Riêng FC em thấy chất lượng còn khá sát so với giá ở những chiếc có máy inhouse, còn đối với mấy mẫu limited cứ cho cái hộp to đùng, kem theo một cái oto hoặc cái thuyền mô hình vào, giá ảo lòi ra
cụ đánh giá giúp em con omega bát giác này với

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Cụ ơi một số trang phân loại nó phân RW và Oris ngang với Nomos, phân khúc 1500-4500 usd
Còn FC và Tissot nó xếp hạng thấp hơn 500-1000 usd, cụ có ý kiến gì về xếp hạng này ạ?
http://forums.watchuseek.com/f2/ranking-watch-brands-price-revised-755635.html
Còn tùy vào tiêu chí đánh giá để xếp hạng cụ ạ. Với em thì giá cả làm tiêu chí sẽ không đánh giá được thực chất. WUS là một diễn đàn rất uy tín về đồng hồ và wristwear nhưng em cũng thấy là gần như một người/mỗi trang lại có cách phân loại đồng hồ theo chủ quan của mình.

Với mấy hãng cụ kể ra kia, em mạo muội đánh giá ( theo tiêu chuẩn của em ) từ thấp đến cao : FC/Tissot < RW/Oris< Nomos

Mazafaka

Xe buýt
Em không thích hàng vintage nhưng em rất hâm mộ bộ sưu tập của cụ Đa nuýp xanh.

Honghen2008

Xe container
RM thì xem con của R.Nadal đeo đi chơi đi ạ:) đẹp tuyệt, chứ con đeo lúc đánh thì cũng Bt thôi:)

cuncon

Xe điện
E thấy Richard sản xuất rất giới hạn mà cụ, thấy có mấy cụ Quốc vương, Thành Long đeo cái còn đắt hơn con Phantom rồng!
Cụ theo dõi fb Trung Võ (cháu ruột cụ Giáp) nhiều RichardM lắm cụ ah; dòng này cũng hạng siêu đắt-có tiền cũng k mua được; Nhưng xét về tất cả thì Patek vẫn ở ghế trên so với RM

Blue Danube

Xe buýt
À há! Ảnh cụ so sánh trên web nhiều lắm, còn gì nữa ko cụ? Em mang máng hình như thằng AP cũng có model dùng máy này cụ ạ, cụ ngâm kíu tiếp nhé.
Tiện thể cụ phán luôn hộ em máy này để em mở mang tầm mắt nhé.

Vâng, hình ảnh trên mạng nhiều, em cũng lấy một mẫu chuẩn để cụ so sánh về hình ảnh và tự cảm nhận. Về cơ bản em thấy chiếc máy cụ chụp là fake, cụ có thể chụp nét hơn vỏ, mặt số, máy, cận cảnh với độ phân giải cao được không hay cụ có gì chứng minh là nó không fake không ?

Yes sonata

Xe tải
Vâng, hình ảnh trên mạng nhiều, em cũng lấy một mẫu chuẩn để cụ so sánh về hình ảnh và tự cảm nhận. Về cơ bản em thấy chiếc máy cụ chụp là fake, cụ có thể chụp nét hơn vỏ, mặt số, máy, cận cảnh với độ phân giải cao được không hay cụ có gì chứng minh là nó không fake không ?
Oh! Với câu hỏi này cụ hãy tự chứng minh nhé vì em không có nghĩa vụ giải thích bởi em ko buôn bán ở đây, cái nữa em vẫn nhận mình ít kiến thức về đh nên ngay ngắn nghe cụ phán mà.