[Funland] Sắp xếp thứ hạng các thương hiệu đồng hồ luxury

Em trích dẫn ở wiki như sau ạ:

Heart Beat movement[edit]
In 2001, Frederique Constant began the development of its first watch movement in co-operation with the École d'Horlogerie de Genève, École d'Ingenieurs de Genève and the Horloge Vakschool Zadkine. The Heart Beat Manufacture has a characteristic bridge for the balance wheel on the front side of the movement. Having the bridge for the balance wheel on the front side made it possible to have the spiral and fine regulation on the front side as well, creating the company's "Heart Beat" design. The company patented this construction as an innovation in watch design technology.[6]

The company's "Heart Beat Manufacture" won the "Watch of the Year" Award of Horloges Magazine in the category up to €3000 in 2005

Thực ra để chọn một hãng đồng hồ cũng khá là khó.

Hãng đó phải hội tụ đủ lịch sử, là một nhà sản xuất đồng hồ chứ không phải là hãng đồng hồ, có cái tên hay và đẹp, giá cả hợp lý.

FC chỉ có mỗi inhouse movement là điểm cộng, còn lại là chả có gì.

Và do đó em đang chung thủy với chiếc Zenith ạ.
Cá nhân em thấy có lẽ cả 2 bạn này đều thiết kế giống theo bạn Breguet, trong đó FC tuổi đời non trẻ nhất :)
còn cụ chơi Zenith thì hay quá, cũng là một trong những mục tiêu tiếp theo của em, cụ có thể cho em chiêm ngưỡng tý không ợ :)
Quên, thanks vụ về kiến thức cụ vừa chia sẻ

xuantien_mobis

Xe lăn
Em mới đặt ship về ẻm RW này. Khá ưng ý. Các Cụ cho tí nhận xét ạ (đang sale mạnh nên giá rẻ, Em mua về tới Hanoi chưa tới 1k ạ xem giá trên tag thì giật mềnh)

không thấy xuất hiện mấy ẻm Corum nhỉ??? giá chát thôi rồi

Mazafaka

Xe buýt
Cá nhân em thấy có lẽ cả 2 bạn này đều thiết kế giống theo bạn Breguet, trong đó FC tuổi đời non trẻ nhất :)
còn cụ chơi Zenith thì hay quá, cũng là một trong những mục tiêu tiếp theo của em, cụ có thể cho em chiêm ngưỡng tý không ợ :)
Quên, thanks vụ về kiến thức cụ vừa chia sẻ
Vâng như Leonard de Vinci có nói rằng "Simplicity is the ultimate form of Sophistication" nên chiếc Zenith em chọn nó cũng đơn giản y như vậy.

Mời cụ ngắm.

bai

Xe điện
Chiếc Roamer Saturn này em mua của 1 cụ trên OF cũng đc 4 năm rồi, giá rẻ, mới tinh có 13 củ. Cụ ý bảo thương hiệu này ko có fake vì nó... bình dân :)). Cơ mà chạy khá chính xác, hình như máy ETA 2426.

bigfun

Xe điện
cụ chủ xếp hạng Chopard cao hơn Rolex vậy giả sử em được chọn giữa Chopard 3k$ với Rolex 10k$ thì cụ bảo chọn em nào?

Vâng như Leonard de Vinci có nói rằng "Simplicity is the ultimate form of Sophistication" nên chiếc Zenith em chọn nó cũng đơn giản y như vậy.

Mời cụ ngắm.
đẹp quá cụ ạ, thiết kế kinh điển.....
ngoài ra cụ có thể chia sẻ giúp em về địa chỉ sửa chữa, lau dầu, thay dây da.... mà cụ đang dùng không ợ, em đang quan tâm, trước em toàn dùng dây kim loại nên không biết về mảng này

chicken10

Xe tải
Rolex là đắt nhất ạ! Còn Casio nen cho no vao loại gi nhỉ? e thấy nó đẹp nhưng giá cả mềm qua nen k biet co cho vao dc dong Luxury k?

Mazafaka

Xe buýt
đẹp quá cụ ạ, thiết kế kinh điển.....
ngoài ra cụ có thể chia sẻ giúp em về địa chỉ sửa chữa, lau dầu, thay dây da.... mà cụ đang dùng không ợ, em đang quan tâm, trước em toàn dùng dây kim loại nên không biết về mảng này
Dây da em hay mua ở 18 phố Huế, 400k/ dây. Còn lau dầu thì em cũng đang đi kiếm chỗ. Trước lau con Omega cũ ở ngõ Phất Lộc nhưng được có nửa năm chạy chuẩn. Giờ lưu cót được khoảng 5 tiếng.

xuantien_mobis

Xe lăn
các cụ muốn mua đồng hồ Longines chính hãng,fullbox, new 100%, check chiếc thoải mái, so với web phải rẻ hơn bét nhất 10% thì ới em ná. em kinh doanh món này :D

Giá Em đặt ship về tới Hà Nội rẻ hơn dc 3.3tr so với link Cụ đưa. Tay E nhỏ, chắc tầm 16.5cm Cụ ạ
cá nhân em mà nói thì RW hay ở chỗ nó ngang tầm FC nhưng ở việt nam đang có mốt chơi FC nhiều, nên khả năng bị đụng hàng cao hơn RW, em bình dân chả nhiều người sẵn sàng bỏ một con SH việt đeo trên tay (giá tag không giảm), mà những người nhiều tiền họ lại omega,rolex..... hoặc ưa ô tô, máy ảnh, nhà đất, nếu có chọn RW cũng chả chọn đúng mẫu cụ đang đeo nên em nghĩ ít đụng hàng mà vẫn có con đồng hồ thụy sỹ automatic ổn (so với tầm tiền ợ) còn các cụ chơi phân khúc trên thì em không nói ạ
Tuy nhiên nếu dân sưu tập hoặc kinh doanh lại có cái nhìn khác, họ bỏ thêm tiền mua rolex 2hand để chán bán lại có khi lời, đồng hồ của cụ thì không có chức năng kiếm tiền đấy ạ :)

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Em mới đặt ship về ẻm RW này. Khá ưng ý. Các Cụ cho tí nhận xét ạ (đang sale mạnh nên giá rẻ, Em mua về tới Hanoi chưa tới 1k ạ xem giá trên tag thì giật mềnh)

Em thấy cụ đeo hơi thừa lug, chắc tay cụ tầm 15,5-16cm. Cụ thử đeo sang tay phải xem, có thể sẽ đẹp hơn đấy vì tay phải thường sẽ to hơn tay trái một chút.

Bản thân em không đeo đồng hồ vàng hoặc mạ vàng vì thấy ...hơi già. Em U40

xuantien_mobis

Xe lăn
Em thấy cụ đeo hơi thừa lug, chắc tay cụ tầm 15,5-16cm. Cụ thử đeo sang tay phải xem, có thể sẽ đẹp hơn đấy vì tay phải thường sẽ to hơn tay trái một chút.

Bản thân em không đeo đồng hồ vàng hoặc mạ vàng vì thấy ...hơi già. Em U40
Cụ nhận xét chuẩn, nhưng Em đeo quen như thế rùi, ĐH Em đeo size toàn 41mm và 42mm ạ. Đeo tay phải á? Cụ troll Em à?

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
cá nhân em mà nói thì RW hay ở chỗ nó ngang tầm FC nhưng ở việt nam đang có mốt chơi FC nhiều, nên khả năng bị đụng hàng cao hơn RW, em bình dân chả nhiều người sẵn sàng bỏ một con SH việt đeo trên tay (giá tag không giảm), mà những người nhiều tiền họ lại omega,rolex..... hoặc ưa ô tô, máy ảnh, nhà đất, nếu có chọn RW cũng chả chọn đúng mẫu cụ đang đeo nên em nghĩ ít đụng hàng mà vẫn có con đồng hồ thụy sỹ automatic ổn (so với tầm tiền ợ) còn các cụ chơi phân khúc trên thì em không nói ạ
Tuy nhiên nếu dân sưu tập hoặc kinh doanh lại có cái nhìn khác, họ bỏ thêm tiền mua rolex 2hand để chán bán lại có khi lời, đồng hồ của cụ thì không có chức năng kiếm tiền đấy ạ :)
Em đồng ý với cụ. RW, FC hay Tissot thuộc phân khúc bình dân và...không có chức năng đầu tư. Nên mua rồi xác đjnh đeo đến lúc hỏng hoặc nhượng lại cho anh em bạn bè đeo. Với em em luôn chọn đồng hồ cao hơn một chút, với Đức là Nomos trở lên, Thụy Sỹ là Omega trở lên và Nhật là Royal Orient hoặc Grand Seiko... Em và nhiều anh em chơi đồng hồ em biết coi việc mua và đeo một chiếc đồng hồ là việc giữ tiền. Sau khoảng thời gian bán lại sẽ không bị lỗ nhiều, thậm chí mẫu nào mua được giá tốt còn có lãi ( chút chút thôi).