[Funland] Sắp tới nhiều cụ sẽ khóc ròng vì Chứng trường

===

Cụ chú ý Mid FA tốt + Bất động sản. Chú ý họ nhà Vova được giữ giá sóng chỉnh rồi, đợt tới MMs sẽ dùng nó để kéo khung điểm số.

Sóng hồi bọn lái sẽ quẩy mạnh dòng tiền nhóm trên để tạo sóng.

Mùa nào thức đó, không áp đặt danh mục. Theo dõi chặt dòng tiền để quẩy theo.
thank bác! Có gì nhờ bác tư vấn thêm cho!

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
chiều này thủng mít tiếp. Không có 1 bàn tay nào đưa ra cứu rồi. Em lại phải chờ phải không các cụ.
Tình hình ntn rồi các cụ?
Theo dõi chặt dòng tiền để quẩy theo.
Xuống được đến 800 mới là đáy hay có khi một mạch về tận 700 đáy lận.... thì không ai nói được đâu cụ ạ. Mà giờ ngồi đây có nói thế thì chắc gì cụ đã tin.Đúng không?
Thôi thì cứ biết rằng nó đang xuống. Và thực tế đúng là nó đang xuống. Nay rớt khoảng -20 điểm. Vậy là lại một phiên xuống mạnh. Hôm nay xuống thế này thì VNI hiện tại còn cách cái đáy cũ hôm cuối tháng 5 không có bao nhiêu đâu. Chừng đó đủ để cho cụ hiểu rằng cái giai đoạn hồi lên trong suốt tháng 6 đến bây giờ coi như xong. Nghĩa là đã được trả lại hết.

Về mặt Phân tích kỹ thuật như vậy là không tốt vì nó vẫn nằm hoàn toàn trong trend xuống thì đúng hơn là trong quá trình tạo đáy.
Thị trường này ai ai cũng mong nó sớm tạo đáy để rồi đi lên. Tại sao ai cũng MONG thế? Có phải vì trong số ta đây vẫn còn nhiều cụ đang ôm cổ phiếu giá cao không? Chắc hẳn đúng là như vậy. Nhưng mong gì thì mong. Mong phải có cơ sở. Chứng khoán không phải chỗ để vào mong ngóng VÔ CĂN CỨ đâu các cụ nhé. Mong thế có ngày chít....... Vì nó đang xuống và sẽ còn xuống. Một khi nó phá đáy cũ thì sẽ xuống nhanh và mạnh nữa.

taico

Xe buýt
Tạm thời thì thị trường ko có tin gì gọi là xấu, kể cả USD tăng gần đây nhưng cũng chỉ 1%. Chính vì điều này khiến nhà đầu tư ảo tưởng, tạo điều kiện cho 1 số tay lái quốc gia đưa VNI từ 1200 về 910 mà cứ nghĩ tại sao.........thị trường tốt mà ????.
Tin xấu sẽ ra khi chỉ số CPI tháng 7 ra.

CuKenPis

Xe tăng
Tạm thời thì thị trường ko có tin gì gọi là xấu, kể cả USD tăng gần đây nhưng cũng chỉ 1%. Chính vì điều này khiến nhà đầu tư ảo tưởng, tạo điều kiện cho 1 số tay lái quốc gia đưa VNI từ 1200 về 910 mà cứ nghĩ tại sao.........thị trường tốt mà ????.
USD lại tăng lại roài, hĩ

Thị trường đang lên xanh bát ngát, sóng hồi này sẽ lên 1100 điểm. Chúc mừng các cụ nào bắt đáy thành công
Bác đã thấy giữa mùa hè đắp chăn chưa

ThangKhung

Xe tải
Chứng vịt ngày hôm nay chỉ cần TCB + VHM là túm cổ ngóc lên
Bao nhiêu thánh chứng vào hô: đái rồi, đái rồi ... và bắt tay chúc mừng rôm rả

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Tạm thời thì thị trường ko có tin gì gọi là xấu....
Khi thị trường xuống mạnh, xuống dài mà cụ nhìn quanh chưa thấy cái gì gọi là xấu.... thì có nghĩa là cái xấu đó cụ chưa nhìn ra.
Cái chưa nhìn ra được mới là cái đáng sợ. Cụ nghĩ những vấn đề như CPI, LP, rồi tỷ giá.... bây giờ có thể chưa xấu nhưng liệu cuối năm sẽ là vấn đề lớn được mang ra nói chuyện không?

Khi thị trường xuống mạnh, xuống dài mà cụ nhìn quanh chưa thấy cái gì gọi là xấu.... thì có nghĩa là cái xấu đó cụ chưa nhìn ra.
Cái chưa nhìn ra được mới là cái đáng sợ. Cụ nghĩ những vấn đề như CPI, LP, rồi tỷ giá.... bây giờ có thể chưa xấu nhưng liệu cuối năm sẽ là vấn đề lớn được mang ra nói chuyện không?
Ngắn gon là thị trường chạy trước khi tin ra! Mình là một cá nhân còn thị trường là một hệ thống khổng lồ tiếp nhận phân tích tin tức và.... chạy trước!

macan silverwing

Xe tải
Điều cụ nói thực sự đáng suy nghĩ, ck thảm thế này thì hẳn ko đơn giản đâu. Thôi chờ về 700 rồi tính tiếp, bây giờ chỉ ngồi chơi chém gió, cũng hay.

ThangKhung

Xe tải
Đi dạo 1 vòng quanh các diễn đàn
Thấy dân tình khá hồ hởi với việc giờ đang full tiền
Đó là điều làm cho em nghĩ ngợi
Nếu qua thực vậy thì thị trường nó phải tìm cách móc hết túi của các vị
Để làm vậy thì nó còn xóc lên xóc xuống nhiều đấy
Và có lẽ đoạn 850-900 này sẽ phơi đầy xương trắng

macan silverwing

Xe tải
Em đang full tiền đây này, thoát ra từ đầu tháng 5. Từ đó đến giờ chưa một lần vào lại, mình tử thủ nó làm gì được mình hơ hơ...

BIENDONG001

Xe tăng
Vỡ alo rùi các Cụ ơi :))
Yên tâm đi cụ....
Đợt sóng lên mạnh cả năm 2017 đến hết tháng 3 năm 2018 làm nhiều cụ ăn bằng lần rồi. Giờ có chăng thị trường down mạnh thì mất lại khoảng 1/3-1/2 số đó. Như vậy thì vẫn là có ăn. Lo gì..... :)

BIENDONG001

Xe tăng
Và có lẽ đoạn 850-900 này sẽ phơi đầy xương trắng
Cụ chịu khó nhớ lại giai đoạn hồi tháng 3 năm 2008. Thời điểm đó VNI cũng bằng điểm với giai đoạn này. Và thực tế đúng là nhiều cụ hồi đó đã bỏ thây ở giai đoạn VNI =800-850 điểm. Xương trắng hồi đó chất đầy đồng..... :D