[Funland] Sắp tới nhiều cụ sẽ khóc ròng vì Chứng trường

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Mấy thớt này toàn nói dựa

Sai thì lặn cmn mất tích :D

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Cụ chủ nói cũng có căn cứ mà cụ. Về chứng khoán chỉ có thể nói là phán đoán thôi chứ làm sao đúng 100% được cụ.
Đúng 100% thì các cụ ngồi đây chém làm gì ? 60-70% đã đổ xô đi mua CK dồi

Thế nên chả tin mấy nick ảo làm gì

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Đúng 100% thì các cụ ngồi đây chém làm gì ? 60-70% đã đổ xô đi mua CK dồi
Trong đầu tư hay trong bất cứ 1 lĩnh vực gì mà cụ tham gia; thì cụ cũng cần thiết phải: Dám nói lên những suy nghĩ, dám nói những nhận định của cụ về vấn đề đó. Đó mới thực sự là 1 gã bình thường.................. Thế tham gia nó mà sao không dám nói về nó? Vì sao không dám nói. Sợ bị người khác nói là mình NGU không đủ trình à? hay sợ người khác nói mình đi COPY về dán vào? Đừng có những kiểu suy nghĩ này cụ ơi. Cụ cứ nói lên những suy nghĩ của cụ đi, đừng ngại. Dẫu nó có ít, hoặc có sai. Có thế mới mong 1 ngày mình tiến bộ. Tiến bộ bằng chính cái sai của mình. Và cũng tiến bộ bằng chính cái thất bại đã vấp phải.

Trong TTCK thì những phân tích, nhận định NHẤT THIẾT phải dựa vào những dữ liệu đã xảy ra trong quá khứ. Điều đó phản ánh trên biểu đồ, rồi KLGD, rồi PA.... và nhiều yếu tố nữa. Từ đó đưa ra phán đoán về tương lai. CK là trò chơi của nhận định. Nhận định thì dựa vào những cơ sở đã xảy ra để đoán tương lai. Chứ cụ không dựa vào yếu tố đó thì cụ sẽ dựa vào đâu để nhận định? Đừng có nói ẩu.

Chứ người vác tiền đi đầu tư mà nói chẳng dám nói nên những suy nghĩ của mình, rồi cũng nhận định không được thì theo cụ họ là ngiười thế nào?

macan silverwing

Xe tải
Các cụ có mắng mỏ nhau thì thị trường này vẫn cắm đầu thôi. Không biết các cụ thế nào chứ em cảm thấy mất hết hi vọng theo đuổi đầu tư chứng khoán. Không phải vì đợt giảm điểm này đâu, mà vì dần dần em nhận ra thị trường này quá bát nháo và bị thao túng nặng nề. Có quá ít cửa thắng cho nhỏ lẻ.

ganghiadan

Xe buýt
em nghĩ mỗi người đã đầu tư ck đều có một phương pháp, một kỳ vọng, một sức chịu đựng khác nhau nên khó có cái nhìn giống nhau về vấn đề này, cứ đường ai nấy đi thôi; đúng hay sai thì mỗi người review lại NAV của mình thì rõ :P

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
em nghĩ mỗi người đã đầu tư ck đều có một phương pháp, một kỳ vọng, một sức chịu đựng khác nhau nên khó có cái nhìn giống nhau về vấn đề này, cứ đường ai nấy đi thôi; đúng hay sai thì mỗi người review lại NAV của mình thì rõ :P
Đúng thế cụ ạ. Nhưng dám nói ra nhận định của mình về Thị trường, xem nó đang ở giai đoạn nào là cần thiết.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Thị trường sau 1 phiên tăng +35 điểm hôm Thứ Hai, thì hai phiên tiếp theo là phiên hôm qua và phiên hôm nay lại có lực cầu yếu. Thị trường lại giảm.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Thị trường lên nhẹ nhưng lực cầu khá yếu.
Dấu hiệu vẫn xấu.

mrhunjun

Xe máy
nam nay khó kiếm ăn rồi các cụ ạ

Chém gió 2015

Xe tải
Thị trường dạo này giao dịch giảm mạnh, em cũng có cảm giác sắp có 1 trận bão.

wildness

Xe điện
Với các cụ không chuyên, không theo dõi thị trường thường xuyên, một giải pháp theo em là mang tiền đi gửi tiết kiệm.

Chờ đến khi nào thị trường thật sự trầm lắng, bế tắc, không ai nhắc gì đến chứng khoán, các nhà đầu tư cá nhân không còn cổ phiếu, thì lúc đó mua vào. Cứ chọn các con bluechip đầu ngành mà mua.

Khả năng thắng đến 90%. Vì lúc đó cổ phiếu đã được trao tay hầu hết cho bọn tổ chức.

Chứ bây giờ các nhà đầu tư cá nhân đang cầm rất nhiều cổ phiếu, chẳng nhẽ bọn cá mập nó đẩy giá lên đê nuôi béo các cụ cá nhân à?
Vài con bluechip đầu ngành là VNM bvh gas PVS HPG dpm à cụ? Con Aaa có phải đầu ngành không cụ?

Trong đầu tư hay trong bất cứ 1 lĩnh vực gì mà cụ tham gia; thì cụ cũng cần thiết phải: Dám nói lên những suy nghĩ, dám nói những nhận định của cụ về vấn đề đó. Đó mới thực sự là 1 gã bình thường.................. Thế tham gia nó mà sao không dám nói về nó? Vì sao không dám nói. Sợ bị người khác nói là mình NGU không đủ trình à? hay sợ người khác nói mình đi COPY về dán vào? Đừng có những kiểu suy nghĩ này cụ ơi. Cụ cứ nói lên những suy nghĩ của cụ đi, đừng ngại. Dẫu nó có ít, hoặc có sai. Có thế mới mong 1 ngày mình tiến bộ. Tiến bộ bằng chính cái sai của mình. Và cũng tiến bộ bằng chính cái thất bại đã vấp phải.

Trong TTCK thì những phân tích, nhận định NHẤT THIẾT phải dựa vào những dữ liệu đã xảy ra trong quá khứ. Điều đó phản ánh trên biểu đồ, rồi KLGD, rồi PA.... và nhiều yếu tố nữa. Từ đó đưa ra phán đoán về tương lai. CK là trò chơi của nhận định. Nhận định thì dựa vào những cơ sở đã xảy ra để đoán tương lai. Chứ cụ không dựa vào yếu tố đó thì cụ sẽ dựa vào đâu để nhận định? Đừng có nói ẩu.

Chứ người vác tiền đi đầu tư mà nói chẳng dám nói nên những suy nghĩ của mình, rồi cũng nhận định không được thì theo cụ họ là ngiười thế nào?
Cụ dùng tên thật đi lào, nick ảo chém sợ bị chửi mình NGU không đủ trình à?

Nói dựa quen thói :D

Giờ em hiểu, câu "dạy đĩ vén vay" là có thật.

Ộp giờ thành lớp "dạy đĩ vén váy"

Ốc íu mang nổi mình ốc, đòi mang cọc cho rêu.
Ho ho, dám lóy nên sy nghĩ thật của mình

Thương cho các cụ quá cơ :D

Câu hỏi này của cụ khó trả lời quá. Em mới đăng ký để em có dịp lên đây giao lưu với các cụ thôi.
Em hù dọa làm gì. Em nói hiện trạng thôi, để các cụ "quách tỉnh" ra thôi.
Em nhìn máu chảy rồi thì cho những cụ nào còn đang ngồi thì đứng lên mà chạy.
Sao cụ cứ giữ mái cái suy nghĩ kiểu này thế?
Vâng, cảm ơn cụ.
Thôi thế em té. Máy chảy thì cũng kệ các cụ nhé..... :D
Lên xuống là bình thường.
Nhưng điều em muốn nói là cái xuống lần này nó khác với những lần xuống khác rất nhiều nhé. Nó xuống theo kiểu nếu nhìn kỹ sẽ là "Nét selling" chứ không phải là chỉ xuống rồi "buy on dip". Nó là máu chảy thực sự. Thế em mới phải lên để hú các cụ chạy.