[Funland] Sắp thi hành án tên TT sát hại Thiếu tá Nguyễn Văn Sinh

Trạng thái
Thớt đang đóng

phucnhan21

Xe tải
Kêu thì mãi mới không dám tử hình đó cụ, không kêu thì đòm luôn rồi!
Ps: oan hay ko em ko bàn :)
Em nghĩ người có tội họ sẽ chấp nhận, chỉ có OAN mới có động lực đi kêu oan nhiều năm như vậy ~

Em có theo đọc 1 số bài về HDH, thật sự chứng cứ ko rõ ràng, em nhớ là ở hiện trường hoàn toàn ko có dấu vân tay của HDH, người làm chứng lúc đầu cũng chỉ làm chứng là gặp 1 thanh niên tại bưu điện trước lúc xảy ra vụ việc, hoàn toàn ko có bằng chứng gì về việc HDH là hung thủ

Ý kiến cá nhân và vài thông tin lượm lặt em nhớ như vậy

vuahe77

Xe điện
Chính xác thưa cụ
Nan nhân và thủ phạm Có mâu thuẫn từ trước, nhưng xxx không muốn bẽ mặt nên cố "điều chỉnh " sang cướp của giết người
Không có 1 dòng chữ nào nói về tiêu thụ đồ ăn cướp - chứng cứ quá yếu
Tình tiết như vậy
2 ông đến vay tiền c- chủ quán cà phê đèn mờ , nhưng c nói, muốn có tiền thì đi chém 1 thằng cho tao. Thằng bị chém ấy (ăn phế cao hoặc có mâu thuẫn về tiền bạc với c từ trước). Hai bên hẹn nhau gặp gỡ và ông kia bị úp sọt về với tổ tiên. Conan biết sự thật nhưng như thế thì ê mặt ngành, nên lái vụ án sang cướp của giết người
Vâng ý cụ giống tư duy của em. Chỉ khác cái là thằng chủ mưu nó muốn dằn mặt trả thù chứ ko muốn giết - nó kêu oan là ở chỗ này nhưng hai thằng trẻ trâu nó hoảng khi thấy súng nổ nên mạnh tay làm 5 nhát trong đó có một nhát chí mạng. Chỉ lạ là có tình tiết sao chém 4 nhát ở lưng lại ko rách áo. Khả năng cao là bị chém khi đang nằm cởi trần được em nào đó ( Nga Tây) chăm sóc, ăn 4 nhát bật dậy với súng bắn thì dính thêm 1 nhát chí mạng ngang thái dương nằm quay đơ, lúc sau chúng nó mặc quần áo vào cho rồi bị bế vứt ra ngoài trời mưa. Về tình tiết khẩu súng bị mang đi rồi trả lại cũng có uẩn khúc chắc có sự giằng co có dấu vân tay nhiều người. Thằng Ch này chắc cũng có bọc hậu và tư vấn pháp lý mạnh phía sau (mở quán cà phê tẩm quất “thư giãn” ở đường bao HP những năm 200x không đơn giản, phức tạp hơn mở quán bia vỉa hè ở HN nhiều lắm) nên gia đình nó kêu gào cũng kinh.

Chỉnh sửa cuối:

Thắng Formosa

Xe tăng
Thay vì buộc tội dựa trên lời khai thì pháp luật nên buộc tội dựa trên bằng chứng.

vuahe77

Xe điện
Em nghĩ người có tội họ sẽ chấp nhận, chỉ có OAN mới có động lực đi kêu oan nhiều năm như vậy ~

Em có theo đọc 1 số bài về HDH, thật sự chứng cứ ko rõ ràng, em nhớ là ở hiện trường hoàn toàn ko có dấu vân tay của HDH, người làm chứng lúc đầu cũng chỉ làm chứng là gặp 1 thanh niên tại bưu điện trước lúc xảy ra vụ việc, hoàn toàn ko có bằng chứng gì về việc HDH là hung thủ

Ý kiến cá nhân và vài thông tin lượm lặt em nhớ như vậy
Vụ HDH thì khác vụ thằng CH này rất nhiều.

vuahe77

Xe điện
Ngoài việc tranh luận logic, các cụ nên bớt chút thời gian nghe trực tiếp lời nói của những người gần với Ch nhất: Bố đẻ của Ch và luật sư kêu oan cho Ch (Lê Văn Hòa). Trên youtube có.
Những người làm chứng họ không nói sai điều đó có thật nhưng cụ nghĩ gì nếu thằng CH bố trí cho tay CA kia tới quán để mấy đứa “châm sóc” đến chết rồi vứt ra ngoài đường. Đương nhiên lúc đó nó sẽ ko ở quán và đi gặp gỡ ăn nhậu nhiều người.

nowhereland

Xe điện
Tại em thấy cụ chê mấy cụ kia không nắm chắc luật, nghiệp vụ điều tra, tâm lý tội phạm nên cứ đòi gì cũng phải có chứng cứ. Em hiểu theo ý cụ là nếu nắm chắc tâm lý tội phạm và giỏi nghiệp vụ thì xét xử không cần đòi hỏi nhiều chứng cứ đúng không ạ?
Cụ đọc thật kỹ bài em biên chưa ạ?

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Vâng ý cụ giống tư duy em của em. Chỉ khác cái là thằng chủ mưu nó muốn dằn mặt trả thù chứ ko muốn giết - nó kêu oan là ở chỗ này nhưng hai thằng trẻ trâu nó hoảng khi thấy súng nổ nên mạnh tay làm 5 nhát trong đó có một nhát chí mạng. Chỉ lạ là có tình tiết sao chém 4 nhát ở lưng lại ko rách áo. Khả năng cao là bị chém khi đang nằm cởi trần được em nào đó chăm sóc, ăn 4 nhát bật dậy với súng bắn thì dính thêm 1 nhát chí mạng ngang thái dương nằm quay đơ, lúc sau chúng nó mặc quần áo vào cho rồi bị bế vứt ra ngoài trời mưa. Về tình tiết khẩu súng bị mang đi rồi trả lại cũng có uẩn khúc chắc có sự giằng co có dấu vân tay nhiều người. Thằng Ch này chắc cũng có bọc hậu và tư vấn pháp lý mạnh phía sau (mở quán cà phê tẩm quất “thư giãn” ở đường bao HP những năm 200x không đơn giản, phức tạp hơn mở quán bia vỉa hè ở HN nhiều lắm) nên gia đình nó kêu gào cũng kinh.
Chính xác ạ
Rất nhiều uẩn khúc tội trạng cướp của giết người - mà bọn nó cũng kết án được
Rồi cả cái áo mưa mặc trên người ôn conan nữa, nếu là áo ngành thì.... Hết thuốc

nowhereland

Xe điện
Vậy những Nguyễn Thanh Chấn, Hàn Đức Long, Huỳnh Văn Nén.... thì sao?
Hồ sơ kết tội kín kẽ như áo trời không vết vá.
Và cuối cùng thì sao???
Mời cụ:
Tất nhiên là nghiệp vụ điều tra của xxx vẫn còn kém, một số vụ (ngày xưa, chứ bây giờ cũng đỡ hơn rồi) ép cung, mớm lời khai........nhưng không nên quy đồng tất cả.

buicongchuc

Xe ba gác
Em Phương tây - bồ của Trung nhìn xinh cc nhỉ.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Cướp thông thường thì nhảy vào chém, nạn nhân chạy là nó dừng lấy xe, đây lại là sự lại có súng thì nó bắn hỏng người, trừ khi quen biết tiếp cận đc gần rồi đâm chém bất ngờ.
Mà nó nhằm xe ga đắt tiền để cướp chứ xe số 2007 thì có xe gì đắt tiền cụ nhờ.
Quen biết tiếp cận thì chắc ko phải vì báo viêt là ông S alo về mô tả, nếu nạn nhận biết tên thủ phạm thì báo ngay chứ ạ.

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ:
Tất nhiên là nghiệp vụ điều tra của xxx vẫn còn kém, một số vụ (ngày xưa, chứ bây giờ cũng đỡ hơn rồi) ép cung, mớm lời khai........nhưng không nên quy đồng tất cả.
Không có nghĩa là vụ này không bị ép cung
Chứng cứ buộc tội cướp của giết người quá yếu

Sonduong.BMV

Xe container
cụ nói thế cũng đúng, nhưng nhiều thành phần nó gan lỳ lắm. e ko nghĩ ở nc ngoài ko làm mấy cái trò này, vấn đề là nhiều hay ít thôi
Cũng như Mỹ, Pháp nó tra tấn CBCM thôi. Lấy cung thì chả từ bỏ thủ đoạn nào.

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Mà nó nhằm xe ga đắt tiền để cướp chứ xe số 2007 thì có xe gì đắt tiền cụ nhờ.
Quen biết tiếp cận thì chắc ko phải vì báo viêt là ông S alo về mô tả, nếu nạn nhận biết tên thủ phạm thì báo ngay chứ ạ.
Cả danh sách cuộc gọi của ch nữa, xxx cố tình lờ đi
1 bị cáo còn khai "a ch thuê em đi chém người " cũng không được khai thác, ngó lơ- trong khi đây đúng là vụ án chém người

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Chủ tạch Gia lai nghỉ hưu đi ăn phở còn bị dân úp tô phở lên đầu.
Cái đó là người ta trả thù những việc làm ác của các ông, không phải giết người cướp của.
Cho nên không thể xử tội giết người cướp của được.
Chính xác ạ
Đây không phải là vụ án cướp của giết người
Chắc chắn là nạn nhân và nghi can có quan hệ - xxx quản lý địa bàn và chủ quán tẩm quất

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Danh sách cuộc gọi đt của 3 tên đó. Sao vụ anh Hưng thì hăm hở báo 400 cuộc gọi, vụ này không check?
hung khí mua ở đâu, ai làm chứng.
Xe cướp được đem tiêu thụ ở đâu, nhân chứng?
Các nhân chứng ngoại phạm khai bị đánh đập rồi về sau phản cung thì sao?

Nói chung là tui coi film thì điều tra nó ra cả chục chứng cứ gián tiếp ấy. Chưa thấy ai bị kết án hoàn toàn do lời khai.

Các bác cứ ủng hộ xxx điều tra bằng cách đánh đập ép cung thì chỉ khi nào tới lượt bác hay người thân bị uýnh mới biết quay đầu là bờ. Nhưng VN cả trăm triệu người, mỗi năm chắc chỉ vài trăm người bị oan sai, nên số người ủng hộ xxx như bác vẫn còn nhiều lắm.
Nếu khai thác kỹ danh sách cuộc gọi của ch mà rõ ra- nạn nhân và nghi can gọi cho nhau nhiều lần thì xxx ê mặt - sẽ là vụ án mâu thuẫn giết người chứ không phải là cướp của giết người

bearbie

Xe điện
Nhưng mà bản chất vụ án đã được xác định từ lâu. Tử tù sẽ bị thi hành án. Ai còn nghĩ tới kết quả khác thì các bác ngủ mơ quá lâu rồi đó.

.Bo My

Xe container
Câu này cũng hơi lạ, có thể báo thêm vào để "giải thích" cái gì đấy. Cụ nào có link lúc vụ án xảy ra không nhỉ

nowhereland

Xe điện
cụ nói thế cũng đúng, nhưng nhiều thành phần nó gan lỳ lắm. e ko nghĩ ở nc ngoài ko làm mấy cái trò này, vấn đề là nhiều hay ít thôi
Bệnh xem phim Mỹ nhiều quá thôi. Chứ gương hàng loạt chiến sĩ cách mạng ta bị tra tấn tù đầy mọi rợ thế nào còn nguyên cả bằng chứng lẫn nhân chứng sống đấy. Hỏa lò, Côn Đảo, Phú Quốc......còn nguyên kia kìa, đừng bảo là không phải của Pháp, Mỹ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng