[Funland] Sắp thi hành án tên TT sát hại Thiếu tá Nguyễn Văn Sinh

Trạng thái
Thớt đang đóng

phucnhan21

Xe tải
Cụ đặt hoàn cảnh mình vào tử tù ấy, nếu cụ sợ chết thì cụ có động lực kêu oan không??? Vì ít nhất kêu oan đồng nghĩa với còn được sống trên cõi trần này cụ ạ :)
Nên cái logic của cụ: chỉ có oan mới có động lực kêu nhiều năm như vậy em khẳng định là không đúng nhé :)
Còn vụ này như nào thì em chịu :)
Em nick mới, nick cũ mất rồi. Hết rượu rùi ko em mời cụ mấy ly vokda.

Cụ nói cũng đúng, nhưng ngược lại, nhiều người có tội họ cũng muốn xong béng đi, ở trong tù đầy ải, nhục nhã, bị hành hạ, đánh đập...nên dù sao em cũng thiên về bị oan sẽ có động lực lớn hơn chút

fanmu12345

Xe điện
Những người làm chứng họ không nói sai điều đó có thật nhưng cụ nghĩ gì nếu thằng CH bố trí cho tay CA kia tới quán để mấy đứa “châm sóc” đến chết rồi vứt ra ngoài đường. Đương nhiên lúc đó nó sẽ ko ở quán và đi gặp gỡ ăn nhậu nhiều người.
Nếu rõ bằng chứng là chết tại quán, rồi bị vứt ra đường như cụ nói thì Chưởng đính tội chủ mưu. Tội chết không oan.

Nhưng giả thiết cụ lại trái hoàn toàn với KL của CA.

Nếu theo KL Của CA thì có KL điều tra có nhiều điểm sơ hở để gia đình bị cao kêu oan.

phucnhan21

Xe tải
Vụ HDH thì khác vụ thằng CH này rất nhiều.
Dạ vâng. Vụ HDH nếu điều tra hoàn toàn có thể truy tìm hung thủ một cách dễ dàng vì có hiện trường, vân tay đầy đủ. Sau thế nào lại mất hết hung khí. Mất 1 đã đành, đây lại mất cả 2, hai hung khí đó sẽ chứng minh là HDH có phải hung thủ hay không

Còn vụ tay Ch này em đọc thì hiện trường bị xáo trộn rất nhiều, trời mưa...

tieuvuong

Xe buýt
Em nick mới, nick cũ mất rồi. Hết rượu rùi ko em mời cụ mấy ly vokda.

Cụ nói cũng đúng, nhưng ngược lại, nhiều người có tội họ cũng muốn xong béng đi, ở trong tù đầy ải, nhục nhã, bị hành hạ, đánh đập...nên dù sao em cũng thiên về bị oan sẽ có động lực lớn hơn chút
Đang giai đoạn điều tra thì áp lực cụ à, còn kết án rồi thì không đến mức bị hành hạ, đánh đập đâu 🙂

Hieumos

Xe container
Khả năng cao là bị chém khi đang nằm cởi trần được em nào đó chăm sóc, ăn 4 nhát bật dậy với súng bắn thì dính thêm 1 nhát chí mạng ngang thái dương nằm quay đơ, lúc sau chúng nó mặc quần áo vào cho rồi bị bế vứt ra ngoài trời mưa. Về tình tiết khẩu súng bị mang đi rồi trả lại cũng có uẩn khúc chắc có sự giằng co có dấu vân tay nhiều người. Thằng Ch này chắc cũng có bọc hậu và tư vấn pháp lý mạnh phía sau (mở quán cà phê tẩm quất “thư giãn” ở đường bao HP những năm 200x không đơn giản, phức tạp hơn mở quán bia vỉa hè ở HN nhiều lắm) nên gia đình nó kêu gào cũng kinh.
Nếu rõ bằng chứng là chết tại quán, rồi bị vứt ra đường như cụ nói thì Chưởng đính tội chủ mưu. Tội chết không oan.
Nhưng giả thiết cụ lại trái hoàn toàn với KL của CA.
Nếu theo KL Của CA thì có KL điều tra có nhiều điểm sơ hở để gia đình bị cao kêu oan.
Cụ viết tiểu thuyết kinh phết.

Nhưng có nhân chứng là bảo vệ KCN nhìn thấy vụ 3 thằng chém đồng chí ca rồi.

vuahe77

Xe điện
Cụ viết tiểu thuyết kinh phết.

Nhưng có nhân chứng là bảo vệ KCN nhìn thấy vụ 3 thằng chém đồng chí ca rồi.
Thấy ba người đuổi chém cụ nhé! Khi vứt Sinh ra ngoài trời mưa tối ít nhất có ba người khiêng ra và tạo hiện trường giả đuổi đánh nhau. Tay bve kia lúc trời mưa chạy ra xem ngó từ xa chứ có ra tận nơi rõ mặt đâu cụ. Giả thuyết thêm là tay bảo vệ ở gần hiện trường và được đọc kịch bản trước. Nên em gái lĩnh án 12 tháng đó.

vuahe77

Xe điện
Dạ vâng. Vụ HDH nếu điều tra hoàn toàn có thể truy tìm hung thủ một cách dễ dàng vì có hiện trường, vân tay đầy đủ. Sau thế nào lại mất hết hung khí. Mất 1 đã đành, đây lại mất cả 2, hai hung khí đó sẽ chứng minh là HDH có phải hung thủ hay không

Còn vụ tay Ch này em đọc thì hiện trường bị xáo trộn rất nhiều, trời mưa...
Vụ này trái ngang quá nhiều ko như vụ thằng Ch

.Bo My

Xe container
Ngoài nữ thí chủ ra thì đâu là chủ mưu (theo KL của ông can) vậy cụ?
Chú thích trên báo loạn xạ, có 2 anh em ruột có vẻ giống nhau hình như đứng 2 bên anh CA. Chắc ông ngoài cùng bên phải là chủ mưu.

.Bo My

Xe container
Báo DV mới ra 1 tiếng. Ông luật sư cũng giông giống bên HDH, thay vì đưa chứng cứ gỡ tội thì dông dài bảo CA thiếu sót cái này cái kia, sao không làm rõ anh gì chạy đến cứu tên gì.... :D

.Bo My

Xe container
Vụ này đã xử chung thẩm rồi, đây là gần cuối rồi nên ông luật sư nào lên tiếng thì làm ơn liệt kê ra các chứng cứ gỡ tội
Ai viết, ai làm chứng, bản chụp có ký tên.

nowhereland

Xe điện
Có mấy cái link này

Bài báo TP em đánh giá là khách quan, nói rõ tình tiết Trung khai chém S do Ch nhờ vì mâu thuẫn chứ không phải cướp, nhưng tòa lờ đi. Mấu chốt ở chỗ nay nếu điều tra theo hướng này thì sẽ cho kết quả rất khác.
Có thể đặt giả thiết do mâu thuẫn nên Ch đã nhờ để dằn mặt S, do có kế hoạch trước nên Ch đã về quên tạo chứng cứ ngoại phạm. Đương nhiên Ch không thể có mặt ở hiện trường để ra tay theo kết luận điều tra được.

hay_doi_day

Xe tải
2 lớp áo mưa, áo đồng phục nó cản. Vết thương chí mạng là ở vùng đầu.
e đọc thấy bảo áo mưa và áo quân phục không bị rách, bị chém vào lưng mà áo không bị rách e thấy lạ

buicongchuc

Xe ba gác
Ngoài nữ thí chủ ra thì đâu là chủ mưu (theo KL của ông can) vậy cụ?
Trong nhóm bị can này em dự có chủ mưu là Chưởng, nhưng trình độ điều tra của xxx kém, với cả sẵn tính lưu manh nên bằng chứng yếu để kết tội chủ mưu, và để vụ án lệch sang hướng khác, dẫn đến sự rắc rối đến nay.

Bài báo TP em đánh giá là khách quan, nói rõ tình tiết Trung khai chém S do Ch nhờ vì mâu thuẫn chứ không phải cướp, nhưng tòa lờ đi. Mấu chốt ở chỗ nay nếu điều tra theo hướng này thì sẽ cho kết quả rất khác.
Có thể đặt giả thiết do mâu thuẫn nên Ch đã nhờ để dằn mặt S, do có kế hoạch trước nên Ch đã về quên tạo chứng cứ ngoại phạm. Đương nhiên Ch không thể có mặt ở hiện trường để ra tay theo kết luận điều tra được.
Em nghĩ để tôn trọng nền tư pháp, cần phải kỷ luật nặng bọn xxx thời đó điều tra, kể cả vks nữa. Xử lại, hạ án của Ch xuống và thả tự do ngay tại toà.

Chỉnh sửa cuối:

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
Bài viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 19/8/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trạng thái
Thớt đang đóng