[Funland] Sắp thi hành án tên TT sát hại Thiếu tá Nguyễn Văn Sinh

Trạng thái
Thớt đang đóng

.Bo My

Xe container
Chắc gì tay đó đã nghiện hả cụ. Tin nó nghiện là từ báo ANHP đưa mà thôi.
Không nghiện thì luật sư đã kêu ầm lên rồi. Cứ im im là hiểu.

Vụ này có nhân chứng ngọai phạm thì dễ, nhưng toàn thấy đăng trên báo còn luật sư không có giấy tờ chứng minh gì cả.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Nhiều cụ luật không biết, nghiệp vụ điều tra, nắm bắt tâm lý tội phạm.......chẳng biết mô tê gì. Nhưng chỉ giỏi bai bải chứng cứ đâu? Không có chứng cứ là oan, phải thả.......
Vậy trừ khi bắt quả tang, còn lại sẽ thành án chết, án thối hết vì đến thằng trộm vặt mà không bắt quả tang nó cũng chối bai bải.
Tất nhiên là nghiệp vụ điều tra của xxx vẫn còn kém, một số vụ (ngày xưa, chứ bây giờ cũng đỡ hơn rồi) ép cung, mớm lời khai........nhưng không nên quy đồng tất cả.
Cho em hỏi, cụ nắm chắc nghiệp vụ điều tra, tâm lý tội phạm ạ?

polizia

Xe container
Nói chung muốn tránh bức cung thì cứ bản cung có chữ ký luật sư ngồi cạnh khi lấy cung mới đc coi là hợp lệ, đc dùng trc toà. Còn trc đó bất cứ bản cung nào khác lấy trc đó đều ko có giá trị.
Nhưng ko bao giờ ngành CA chấp nhận vì như thế ít nhất 70% án ko kết tội đc vì thiếu chứng cứ.

buicongchuc

Xe ba gác
18/4/2011: VKSNDTC ra “Kháng nghị giám đốc thẩm số 09/KN-VKSTC-V3”, đề nghị HĐTP TANDTC xét xử theo thủ tục giám đốc thẩm, hủy bản án hình sự phúc thẩm đối với Chưởng để xét xử phúc thẩm lại theo hướng giảm hình phạt cho Chưởng xuống tù chung thân.

7/12/2011: HĐTP TANDTC gồm 11 thành viên do Chánh án Trương Hòa Bình làm chủ tọa, mở phiên tòa giám đốc thẩm, bác Kháng nghị của VKSNDTC.

13/3/2015: Trả lời chất vấn của UBTVQH về vụ án Nguyễn Văn Chưởng, Chánh án TANDTC Trương Hòa Bình cho biết: Viện trưởng VKSND tối cao có kháng nghị nhưng HĐTP TANDTC bác kháng nghị này. Qua phân tích, TANDTC nhận định, Chưởng là người cầm đầu vụ giết người, cũng là 1 trong những người chém nạn nhân. Quyết định của HĐTP là cao nhất, là sau cùng, Chánh án cũng không thể làm gì được. “Vậy giao Chánh án giải quyết lại thì tôi chịu thua, không có cách nào làm được…Tất nhiên, nếu có kiến nghị của Quốc hội thì chúng tôi sẽ xem xét thận trọng”.

Vẫn câu nói quen thuộc "Có sai sót nhưng không làm thay đổi bản chất vụ án"
"Nếu có kiến nghị của Quốc hội thì chúng tôi sẽ xem xét thận trọng”.

Thế trước đến nay xem xét chưa thận trọng á? Tính mạng, cuộc sống không những của một con người mà hệ lụy đến bao người thân.

buicongchuc

Xe ba gác
Nói chung muốn tránh bức cung thì cứ bản cung có chữ ký luật sư ngồi cạnh khi lấy cung mới đc coi là hợp lệ, đc dùng trc toà. Còn trc đó bất cứ bản cung nào khác lấy trc đó đều ko có giá trị.
Nhưng ko bao giờ ngành CA chấp nhận vì như thế ít nhất 70% án ko kết tội đc vì thiếu chứng cứ.
Chỉ ngồi tìm sơ hở để đớp với kiếm công trạng thì điều tra vào mắt.

mega_fun

Xe điện
Ông S đi xe số, ko rõ xe gì "xe còn để số 2"
Link mấy còm trước em tìm đấy, nếu kẹp 3 kẹp 4 đi chém cướp thì chỉ nhằm vào xe SH PS,.. thời điểm 2007
Cướp thông thường thì nhảy vào chém, nạn nhân chạy là nó dừng lấy xe, đây lại là sự lại có súng thì nó bắn hỏng người, trừ khi quen biết tiếp cận đc gần rồi đâm chém bất ngờ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Ra tù đc vài năm lại dính tiếp . Bị BP của VN kết hợp với bên Lào bắt ở biên giới . E nghĩ lần này chắc k may mắn đc như lần đầu .
Có khi xanh cỏ lâu rồi ấy chứ

thanhgamo

Xe container
Cháu nói dựa trên thực tế thôi cụ. Cụ nghĩ mà xem, giờ gia đình thân cô thế cô, vụ án lại xảy ra quá lâu rồi, lấy cái gì để điều tra lại và điều tra lại cũng có tìm được chứng cứ gì không. Vụ Hồ Duy Hải kia cũng tốn không biết bao nhiêu tâm huyết của các thám tử mạng mà kết quả bây giờ thế nào. Cháu nghĩ khả năng lật lại án của bạn này để tìm được chứng cứ vô tội chứng tỏ án oan gần như bằng không. Cụ chỉ cho cháu bằng chứng vô tội đi. Kể cả người nhà làm chứng thời điểm đó có về quê thì với 40km người ta vẫn có thể quay lại Hải Phòng gây án bình thường. 40km với xe máy chắc 1tiếng30 phút là có mặt. Còn việc bị đánh bị ép khai này nọ nó chỉ là có ích với việc cần phải loại bỏ cái đó chứ nó cũng không chứng minh được người này vô tội.
Không nói về chứng cứ vô tội vội.
Cứ hãy nói về chứng cứ buộc tội đã, không buộc tội được thì sao không nghĩ đến vô tội???
Với HDH thì dấu vân tay ở hiện trường không phải của anh ta, cái này hồ sơ vụ án có nói, cái ghế mua, con dao mua, cái thớt mua, sim thẻ bị đốt mà không tìm ra tro, vậy cơ sở nào để buộc tội?

thanhgamo

Xe container
Đây là bài báo thuộc loại sớm, ngay khi bắt được

Báo của ngành thì khác gì nghe cave kể chuyện, nghe luôn đại K cho rồi, chỉ với 11 từ hỏi cung mà đại K chốt luôn hung thủ, vậy thì cần gì tòa, viện, luật sư và các cơ quan tố tụng khác?

thanhgamo

Xe container
Nhiều cụ luật không biết, nghiệp vụ điều tra, nắm bắt tâm lý tội phạm.......chẳng biết mô tê gì. Nhưng chỉ giỏi bai bải chứng cứ đâu? Không có chứng cứ là oan, phải thả.......
Vậy trừ khi bắt quả tang, còn lại sẽ thành án chết, án thối hết vì đến thằng trộm vặt mà không bắt quả tang nó cũng chối bai bải.
Tất nhiên là nghiệp vụ điều tra của xxx vẫn còn kém, một số vụ (ngày xưa, chứ bây giờ cũng đỡ hơn rồi) ép cung, mớm lời khai........nhưng không nên quy đồng tất cả.
Vậy những Nguyễn Thanh Chấn, Hàn Đức Long, Huỳnh Văn Nén.... thì sao?
Hồ sơ kết tội kín kẽ như áo trời không vết vá.
Và cuối cùng thì sao???

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Em cũng không nắm chắc, nên em không đòi hỏi chứng cứ hay phải thả tự do trước tòa như phim Mỹ cụ ạ.
Tại em thấy cụ chê mấy cụ kia không nắm chắc luật, nghiệp vụ điều tra, tâm lý tội phạm nên cứ đòi gì cũng phải có chứng cứ. Em hiểu theo ý cụ là nếu nắm chắc tâm lý tội phạm và giỏi nghiệp vụ thì xét xử không cần đòi hỏi nhiều chứng cứ đúng không ạ?

thanhgamo

Xe container
Tại em thấy cụ chê mấy cụ kia không nắm chắc luật, nghiệp vụ điều tra, tâm lý tội phạm nên cứ đòi gì cũng phải có chứng cứ. Em hiểu theo ý cụ là nếu nắm chắc tâm lý tội phạm và giỏi nghiệp vụ thì xét xử không cần đòi hỏi nhiều chứng cứ đúng không ạ?
Ý cụ ấy là cứ bức cung nhục hình là ra kết quả.
Máu lạnh quá thể.
Hy vọng còn luật nhân quả.

BMW X10

Xe điện
Không nói về chứng cứ vô tội vội.
Cứ hãy nói về chứng cứ buộc tội đã, không buộc tội được thì sao không nghĩ đến vô tội???
Với HDH thì dấu vân tay ở hiện trường không phải của anh ta, cái này hồ sơ vụ án có nói, cái ghế mua, con dao mua, cái thớt mua, sim thẻ bị đốt mà không tìm ra tro, vậy cơ sở nào để buộc tội?
Ô hay, đồng chí Hải kiên quyết nhận tội mà bác. Bằng văn bản luôn ấy chứ.

buratino01

Xe buýt
Theo lời bố nạn nhân kể: Ch bị tra tấn dã man tàn bạo, em trai Ch đến nộp đơn kêu oan bị đánh cho thâm tím mặt mày. Các nhân chứng chứng mình Ch ngoại phạm cũng bị tẩn và dọa nạt bị ép phải đổi lời khai là có gặp Ch nhưng không nhớ thời gian nào. Thời điểm gây án Ch đi chơi mấy hội trại ở Hải Dương, gặp hàng trăm người.

thanhgamo

Xe container
Ô hay, đồng chí Hải kiên quyết nhận tội mà bác. Bằng văn bản luôn ấy chứ.
"Không nhận tội thì không còn xác để ra tòa kêu oan"
Câu nói này là của các tiền bối đi tù từ hồi thực dân truyền lại cho con cháu, được ghi ở các nhà tù đó bác!!!

ngoc_phuong

Xe lăn
S là CSHS phụ trách địa bàn, bọn chém giết là các đối tượng cộm cán ở địa phương. S có trùm chăn đeo mặt nạ chúng nó cũng nhận ra, cụ suy luận mới là ngây thơ.
Ít ra cũng phải dõng dạc hô: cảnh sát đây.
Nói vậy chứ mấy anh không rõ: với đám cô hồn thì các anh ... có mùi riêng đấy.

tieuvuong

Xe buýt
Vậy à cụ, sao em đọc báo thì thấy bảo tay Chưởng có cả quán cafe ở ngoài HP, tưởng kinh tế khá mà là nghiện hút à.. Với lại em nghĩ nếu ko oan thì chắc cũng ko ai đi kêu oan từ ngày này qua tháng nọ đâu cụ nhỉ?

Thấy có mấy người viết đơn chứng nhận là tại thời điểm xảy ra vụ việc, Chưởng ở HD chứ ko ở HP

Ko biết rồi sẽ như thế nào. Tại sao ko ghi băng, ghi hình cho công bằng nhỉ ~ chứ oan thì tội dân lắm
Kêu thì mãi mới không dám tử hình đó cụ, không kêu thì đòm luôn rồi!
Ps: oan hay ko em ko bàn :)

buratino01

Xe buýt
Ngoài việc tranh luận logic, các cụ nên bớt chút thời gian nghe trực tiếp lời nói của những người gần với Ch nhất: Bố đẻ của Ch và luật sư kêu oan cho Ch (Lê Văn Hòa). Trên youtube có.

Trạng thái
Thớt đang đóng