[Funland] Sắp đến tết rồi...Bạn có gì?

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Hãy tự tin lên cụ, nếu cụ luôn nghĩ rằng cụ là người đàn ông thất bại thì chả bao giờ cụ trở thành chiến thắng.
Hãy tự tin và hành động thay vì tự kỷ ám thị cụ nhé.
Em trước đây cũng như cụ nhưng bằng nghị lực và quyết tâm, em cũng đã có những kết quả đáng mừng.
Xin được chia sẻ với cụ.
Chúc mừng cụ nhé.

Keep

Xe điện
Em cũng khác gì cụ đâu, cũng thất bại và thất bại. Có cụ nào chỉ em cách đứng lên ko?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Chạy ăn từng bữa thì tết làm dề

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Hồi nhỏ nhà em, ông già thuộc dạng vắt cổ chày ra nước, không bao giờ sắm tết bao giờ. Tính toán chi li từng giọt nước nắm, tính vừa khắm vừa thối, em bị bạn bè kỳ thị, tết ở nhà em chả thèm đi chơi, cũng chẳng thèm đi chúc tết ai.
Sau này lớn lên em bị chai sạn không có cảm giác gì về tết, 10 năm đi xa nhà thì cả 10 năm em không về quê ăn tết vậy nên em chưa bao giờ có tết.
Cũng vì hoàn cảnh thôi cụ,nói ông già ghê vậy...hic

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng e vẫn vui vì nhìn 2 đứa con lớn hằng ngày mà nó lại rất thích Tết, đó cũng chính là động lực để e cố gắng dù cứ thất bại hoài cụ :P
trẻ nhỏ mang hương sắc rộn ràng của ngày tết đến với mọi nhà...

small_best

Xe lăn
Năm nay đói kém, dịch bệnh nên em cũng chưa có gì, giờ đợi cuối nay xem quy đổi mã lực xem có bằng năm ngoái để có tiền tiêu tết thôi :D

ganghiadan

Xe buýt
Hồi nhỏ nhà em, ông già thuộc dạng vắt cổ chày ra nước, không bao giờ sắm tết bao giờ. Tính toán chi li từng giọt nước nắm, tính vừa khắm vừa thối, em bị bạn bè kỳ thị, tết ở nhà em chả thèm đi chơi, cũng chẳng thèm đi chúc tết ai.
Sau này lớn lên em bị chai sạn không có cảm giác gì về tết, 10 năm đi xa nhà thì cả 10 năm em không về quê ăn tết vậy nên em chưa bao giờ có tết.
em xin chia buồn với cụ, thật sự những ám ảnh hồi nhỏ để lại hậu quả khá nặng nề sau này khi mình lớn lên. Bản thân em cũng bị ảnh hưởng khá tiêu cực từ bố mẹ nuôi khi 6 tuổi em đã phải xa bố mẹ đẻ rồi. Cuộc sống của em bây giờ vẫn còn bị ảnh hưởng bởi những suy nghĩ và cách dạy dỗ đó. Nhưng em ko trách họ vì xét cho cùng họ cũng chỉ muốn tốt cho mình, chẳng qua là cách làm chưa phù hợp. Với lại mỗi người một tính, một quan điểm, việc đó cũng khó đánh giá đúng sai lắm cụ ạ, chỉ là phù hợp với góc nhìn nào thôi.

Cá nhân em nghĩ là mình ko được chọn cha mẹ nhưng mình có quyền chọn cách mình đối xử với họ. Việc quá khứ đã qua rồi thì để nó qua đi cụ ạ, có trách móc cũng ko giải quyết được gì.

Chúc cụ sớm tìm lại được niềm vui mỗi khi tết đến xuân về!

xe mo cau

Xe buýt
Lại tết. Nhớ năm trước nhiều cụ tâm sự cuối năm phải đi cầm cố nhà cửa lấy tiền cho anh em thợ. Mong rằng năm nay các cụ ấy ko phải trải qua hoàn cảnh ấy nữa.

hamcuare!

Xe container
ko nên nặng nề quá.
ngta có dăm tỷ vẫn thiếu, mình chỉ đôi củ là đủ.
cố gắng đơn giản và nhẹ nhàng.

tuha_vt2015

Xe tăng
Mọi năm Tết em có 5-10 triệu chi
Năm nay chưa nhìn thấy đồng nào, chờ đổi mã lực lấy 2 củ vậy

Đại tướng Alo

Xe điện
Vậy là chỉ còn 2 tháng nữa là đến tết,các cụ các mợ đã chuẩn bị được gì chưa?Nhà nào dù có đói kém hay thiếu thốn đến đâu cũng cố gắng chuẩn bị cho gia đình một cái tết tươm tất,đầy đủ nhất có thể.Trẻ nhỏ thì vui quần áo mới,người già thì vui nồi bánh chưng còn em,thanh niên thì vui khi mình có thể đóng góp một phần nào đó vào nồi bánh chưng của bố mẹ,mua được cho các con bộ quần áo mới,mua sắm được cho gia đình cành đào,cây quất.Chỉ đơn giản vậy thôi,nhưng sao tết nào cũng vậy.Em chỉ đi ngắm tết nhà người khác,đẹp thật đấy,lung linh thật đấy...em "thèm".Còn nhà em cái gì cũng thiếu,cũng không có.Không đào,không quất,không rượu "ngon" và không bánh kẹo xịn sò.Em muốn,muốn làm nhiều việc để thay đổi nhưng hơn chục năm nay,em chỉ muốn mồm chứ bằng hành động thì em chưa làm gì được.Em thấy mình kém cỏi quá.Tháng 12 khi tiết trời se se lạnh,hoa đào đang hé nụ mang không khí tết đến thật gần.Từng nẻo đường,góc phố như hối hả hơn chào đón tết,em lại thấy hơi buồn vì " năm nào cũng thế,năm nào cũng vậy".Chưa một lần em mang được cái tết đủ đầy cho gia đình.Em là một thằng đàn ông thất bại...em buồn quá các cụ các mợ ơi.
Cái chỗ bôi đỏ bây giờ không quan trọng là cứ chờ đến tết mới làm cụ ơi.
Nhà em, trẻ con khi nào nó thích thì dẫn đi mua quần áo mới, không phải đợi tết. Bánh chưng thì bây giờ quanh năm, thích ăn lúc nào chả có ( siêu thị, cửa hàng....đâu chả bán bánh chưng , quanh năm ), mà bây giờ người ta SX bánh chưng theo lối công nghiệp, đun bằng nồi hơi áp suất công nghiệp, chỉ 45' đến 1h là ra 1 mẻ bánh chưng, ai hơi đâu đi gói bánh chưng rồi lọ mọ đun sình sịch tận 8 tiếng đồng hồ cho nó nhọc !? :))
Mà ăn bánh chưng là nhanh béo lắm...béo phì không có tốt....:))
Tết bây giờ chỉ là 1 kỳ nghỉ lễ, mọi người có xu hướng đi chơi tết nhiều hơn là ăn tết, ăn nhiều làm gì cho béo quay con cun cút ra, rồi lại rước bệnh vào người. :))
Bánh kẹo thì ngày nào chả có, giờ ê hề, siêu thị, cửa hàng....ăn nhiều đồ ngọt cũng dễ béo phì....:))
Hoa hoét cũng vậy, ai thích hoa thì ngày nào họ cũng mua hoa về trang trí nhà.

Mỗi hoa Đào thì công nhận, nó là thứ hoa mà chỉ ngày tết mới có, chứ không thể có quanh năm được. Nhà em ngày tết khác ngày thường mỗi cái hoa Đào này. :))

Tết nhà em đơn giản vô cùng. Tết như ngày thường. Sống đơn giản các cụ ạ. :))

quangthuy2002

Xe buýt
Em cũng thế, mong muốn có nhiều tiền phụ giúp ba mẹ ngày tế nhưng không có.

windy1

Xe điện
Tết Âm lịch còn gần 2 tháng nữa lận mà . Biết đâu sẽ có những biến chuyển tốt và cccm kiếm được tiền tiêu tết .

Riêng em thì không để ý hay ăn mừng ngày Tết nữa, ngày Tết đối với em, chỉ giống như những ngày khác trong năm . Chẳng mua hoa, hay sắm sửa gì cả .Cũng chẳng đến nhà ai viếng Tết .

Không còn xem ngày Tết là quan trọng thì sẽ nhẹ đầu .

sontranvu

Xe điện
Tết sợ nhất đi chúc tết.

filmonline

Xe điện
Hơn chục năm nay, ở nhà cháu Tết nhất cứ lác đác, trống trải. Từ ngày ông nhà em mất, chỉ còn bà ở nhà nên cũng chả buồn Tết nhất. Có năm tâm lý phấn chấn lên được tí thì cũng chỉ ngày 1, ngày 2, đến mùng 3 là đâu lại vào đấy.
Cụ chủ thử châm cứu buôn bán online xem có thay đổi thời vận được ko.