[Funland] Sắp đến tết rồi...Bạn có gì?

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Tết vui nhất là những ngày chuẩn bị đón tết , người người nô nức đi sắm tết bỏ qua những lo toan vất vả hàng ngày , nhưng cũng là mùa đòi nợ ... chửi bới đánh đập ầm ĩ
Em không nợ ai,chỉ nợ gia đình một cái tết đủ đầy thôi cụ,hì

trọng_nhân

Xe điện
Em không nợ ai,chỉ nợ gia đình một cái tết đủ đầy thôi cụ,hì
biết bao giờ là đủ đầy cụ cứ hài lòng với những gì mình đang có và phấn đấu thôi cụ ạ .Chúc cụ và gia đình có 1 cái tết đầm ấm vui xuân mới

theman90

Xe máy
Động viên nhau cố gắng lên thôi các cụ, nhiều khi may mắn hay cơ hội chỉ là đến muộn thôi. Nhìn người ta vậy nhưng chưa chắc đã hạnh phúc và vui vẻ đâu

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Vậy là chỉ còn 2 tháng nữa là đến tết,các cụ các mợ đã chuẩn bị được gì chưa?Nhà nào dù có đói kém hay thiếu thốn đến đâu cũng cố gắng chuẩn bị cho gia đình một cái tết tươm tất,đầy đủ nhất có thể.Trẻ nhỏ thì vui quần áo mới,người già thì vui nồi bánh chưng còn em,thanh niên thì vui khi mình có thể đóng góp một phần nào đó vào nồi bánh chưng của bố mẹ,mua được cho các con bộ quần áo mới,mua sắm được cho gia đình cành đào,cây quất.Chỉ đơn giản vậy thôi,nhưng sao tết nào cũng vậy.Em chỉ đi ngắm tết nhà người khác,đẹp thật đấy,lung linh thật đấy...em "thèm".Còn nhà em cái gì cũng thiếu,cũng không có.Không đào,không quất,không rượu "ngon" và không bánh kẹo xịn sò.Em muốn,muốn làm nhiều việc để thay đổi nhưng hơn chục năm nay,em chỉ muốn mồm chứ bằng hành động thì em chưa làm gì được.Em thấy mình kém cỏi quá.Tháng 12 khi tiết trời se se lạnh,hoa đào đang hé nụ mang không khí tết đến thật gần.Từng nẻo đường,góc phố như hối hả hơn chào đón tết,em lại thấy hơi buồn vì " năm nào cũng thế,năm nào cũng vậy".Chưa một lần em mang được cái tết đủ đầy cho gia đình.Em là một thằng đàn ông thất bại...em buồn quá các cụ các mợ ơi.
Có gì dùng đấy cụ ak,bằng lòng với những gì mình đang có cũng là hp rồi ak
Em chả có gì mà cứ cười tươi như tết đây ak

Au79 Dragon

Xe điện
Thất bại so với kẻ thành công thôi, dưới mình còn nhiều mảnh đời cơ cực lắm, như người dân miền Trung đợt lũ vừa rồi chẳng hạn cùng bao nhiêu kẻ phông bạt để che giấu cái sự thất bại của họ. Tránh xa báo chí, tìm niềm vui trong công việc và gia đình sẽ làm cho mình bớt áp lực để cân bằng hơn trong cuộc sống. Đằng sau mình là cả đoàn tàu, hãy cố lên!

Roman

Xe điện
Cứ gần đến Tết lại buồn. :(

MMM123

Đi bộ
năm nay thất bại nát bét ... nghĩ Tết càng thấy sợ hơn bt =.=đồng cảm vs các cụ !

Kiabuoisang

Xe container
Em có trên răng, dưới lựu đạn và năm nay em đốt pháo phụt không nổ cụ ạ.

mattroihong

Xe tải
Tết nhà em đơn giản quen rồi nên cũng bình thường. Giờ vài triệu cũng sắm đủ tết, để định nghĩa tết đủ đầy thế nào thì còn tuỳ từng hoàn cảnh, em nghĩ đa phần mọi người đang nghĩ đến lương thưởng, thu nhập cuối năm mà buồn thôi. Mà năm nay bết bát là tình trạng chung của xã hội chứ đâu riêng ai. Thôi thì nghĩ có tết sum vầy bên gia đình cho nhẹ lòng.

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Có gì dùng đấy cụ ak,bằng lòng với những gì mình đang có cũng là hp rồi ak
Em chả có gì mà cứ cười tươi như tết đây ak
Cười cũng là một nghệ thuật và người biết cười lúc nào cũng an nhàn,hạnh phúc...