Sao xe Toyota cũ giữ giá thế các cụ nhỉ.

coolpix8700

Xe ngựa
-Chém thế với bác ý cho vui thôi chứ đồ xe Toy trong Hãng thì chỉ đắt với những xe đắt tiền thôi, còn những xe rẻ tiền hơn như Vios, Innova hay Hilux thì cũng bt. Em có lần thay cái cao su gạt nước phía sau cho con Ỉn có 70k, phía trước là hơn 100k, còn cái móc treo có 12k mà toàn hàng made in Indo hay Thailand.
Thì nếu bác ấy bảo em vào đây "chém gió" nếu nói về phụ tùng cho Camry thì không phải "có khi" mà là đúng 100%. Dù chạy nó 4 năm, hỏi giá cái lọc dầu của nó trong hãng thì giở hóa đơn cũ em đọc được ra ngay (tại thời điểm thay), nhưng các phụ tùng khác thì đúng là mù tịt. Hôm vào chỗ 87 Láng Hạ (Ga ra Tiền Phong) hỏi cái ống dẫn nước rửa kính, nhưng họ bảo nó bằng cao su nối là được (và họ cũng nối cho em xong không lấy tiền công) nên cuối cùng cũng chẳng biết giá của nó!
Quên mất, em có mua 1 cái đầu CD của CamLD chỗ Euro Car, giá hình như 4 triệu (không hóa đơn) thay cho cái đầu theo xe không bắt được VOV Giao thông (mặt dưỡng trùng mầu với taplo của xe em luôn)!

Chỉnh sửa cuối:

thangve

Xe tải
Lý do thật sự là: Bền, tiêu tốn nhiên liệu hợp lý hơn so với các dòng khác có cùng dung tích xilanh, đẹp, phụ tùng thay thế nhiều và không đắt như 1 số dòng khác ...........
Thêm 1 món quan trọng nữa là tâm lý dân ta cứ nói đến xe con là nói đến toyota, hiệu ứng đám đông :D

Blackfish

Xe tăng
Mọi người thích dùng từ " bầy đàn" để hàm ý miệt thị :P
Đến con vật nó còn biết bầy đàn đề săn mồi hay di trú , chả nhẽ con người lại không bằng :)) .Xã hội hiện đại, quốc gia nào chả có 1 đến vài tổ chức chính trị =))
Tất nhiên có ngoại lệ: cụ nào tự thấy mình thông minh xuất chúng hơn người bình thường, có khả năng khám phá hay phát minh cái mới thì dùng từ " bầy đàn" là hợp lệ .Em xợ những người như thế lại chả có time vào fun chém dó :)

Gia Cát Lạng

Xe buýt
-Em tưởng chỉ có mỗi mình bác "Gia Cát Lạng" hóa ra là có thêm cả bác "Gia Cát Dự" nữa đây nè?:21:
Cụ Lion Hét toàn chơi BIM với MEC thì ko máu VIOS là đúng rùi. Giờ ra đường thấy đông xe các hãng khác, chứng tỏ TOY cũng bớt thị phần rùi.
Ngày xưa 10 người mua xe, 9 người mua TOY. Giờ 1000 người mua xe, thì gần 400 người mua TOY> Tính tỷ lệ là các hãng khác cũng hơn nhiều rùi.

Chỉnh sửa cuối:
Em nghĩ xe Toy bán chạy và giữ giá là vì nó giải quyết được những mâu thuẫn trong cách tiêu dùng mà người Việt tạo ra (tiện nghi, bền, “đẹp”, lại… “rẻ”; rồi đi phải sướng, nhưng khi sửa cũng phải ít phát sinh và lại… rẻ - làm chó gì có nhiều thứ như thế!) nên phù hợp nhất với văn hóa của người Việt so với các hãng xe khác. Chỉ bản thân cái xe sẽ không làm thay đổi cách nghĩ của nhiều người trong việc chọn loại xe. Chỉ khi các hãng khác làm được như Toy hoặc văn hóa cùng khả năng tài chính của dân mình thay đổi và được cải thiện thì mới khác được. Thôi, trưa rồi, em lên xe Toy của em đi ăn cơm với mấy đứa bạn đây hê hê.

SmallRiver

Xe điện
-Vấn đề ở đây ko phải là bao nhiêu tiền vì em dự là bác cũng ko biết đâu, vấn đề ở đây là con Hilux nó ko phải thay nhiều thứ đến như vậy ở cùng số km!8->
Bác không tính đến số tiền bỏ ra để mua Triton 2 cầu 136HP điều hòa 2 chiều nó còn ít hơn mua con Hilux 1 cầu 100 ngựa điều hòa 1 chiều à! Phải bảo dưỡng ít nhất 20 lần cấp 100K km như trên mới lấp được khoảng cách chênh lệch về giá do thương hiệu! :((

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Bác không tính đến số tiền bỏ ra để mua Triton 2 cầu 136HP điều hòa 2 chiều nó còn ít hơn mua con Hilux 1 cầu 100 ngựa điều hòa 1 chiều à! Phải bảo dưỡng ít nhất 20 lần cấp 100K km như trên mới lấp được khoảng cách chênh lệch về giá do thương hiệu! :((
-Em thấy con Hilux so với con Triton thì hơn đứt mọi mặt, từ dung tích xi lanh, cs máy, vòng tua cho đến cả kích thước dài rộng cao, hơn cả thương hiệu, service...thua mỗi cái là ko có bản số AT, thế thì bác lại đòi nó rẻ hơn thì quá hài?:))

otohagiang

Xe container
-Em thấy con Hilux so với con Triton thì hơn đứt mọi mặt, từ dung tích xi lanh, cs máy, vòng tua cho đến cả kích thước dài rộng cao, hơn cả thương hiệu, service...thua mỗi cái là ko có bản số AT, thế thì bác lại đòi nó rẻ hơn thì quá hài?:))
nói như bác thì bản 1 cầu cũ rích kia lại đắt hơn TRITON 2 cầu (theo lời bác SMALL) thì hài đến mức độ nào nữa nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
nói như bác thì bản 1 cầu cũ rích kia lại đắt hơn TRITON 2 cầu (theo lời bác SMALL) thì hài đến mức độ nào nữa nhỉ???
-Cái bản lùn tịt 2WD máy 2.5 thì nó bỏ lâu rồi, còn cái bản ĐH 1 chiều nó nhập thử đợt đầu thì quá ít và nó cũng quá lâu rồi, bây giờ thì toàn bản máy D-4D 3.0 thôi.

AccentLB

Xe tải
TOY giữ giá.. Bởi vì nhiều người có tư tưởng giống các cụ ;))

SmallRiver

Xe điện
Chính xác bây giờ bản 2.5E 4x2 VNT turbo giá bán đúng bằng Triton GLS MT 4x4 (giá niêm yết là 660 nhưng mua với giá 630 - Mit mà), Hilux 2.5E 637 tr không bớt.
Do vậy cụ Pitt chả việc gì phải khóc cho Toy cả! Triton là con xe tốt, bền, giá hợp lý, phụ tùng rẻ (chính hãng). Cụ mà sang Nis hay Mazda nó phang cho vêu ngay! Hoặc sao không lấy con Hilux 1 cầu ấy?

Blackfish

Xe tăng
=)) =)) =))
Lại làm cái " Triton và đối thủ " chăng :D
Giờ có khi hơi muộn nhưng còn hơn không. Khách sẽ đông hơn PS vì ngoài Fo & Toy còn có thêm Isuzu, GM, Nissan, Mazda :))

nghiahanoi

Xe tải
xe đi lành, tiết kiệm nhiên liệu

Pitt

Xe điện
Chính xác bây giờ bản 2.5E 4x2 VNT turbo giá bán đúng bằng Triton GLS MT 4x4 (giá niêm yết là 660 nhưng mua với giá 630 - Mit mà), Hilux 2.5E 637 tr không bớt.
Do vậy cụ Pitt chả việc gì phải khóc cho Toy cả! Triton là con xe tốt, bền, giá hợp lý, phụ tùng rẻ (chính hãng). Cụ mà sang Nis hay Mazda nó phang cho vêu ngay! Hoặc sao không lấy con Hilux 1 cầu ấy?
Đúng là triton đi sướng thật, em đâu có k hả anh :))

Luu Lehong

Xe container
Accent thì cũng ngắn và xấu nhưng đẹp hơn VIOS ở nội thất. :D
Chịu bác thật! Ngồi nhiều cruze nên bác bị ám ảnh xe hàn quá đấy mà :D
Nội thất vios chỉ đơn giản chứ sáng sủa và rộng rãi, thoáng hơn Accent nhiều! Cái chất nhựa xe hàn thì chỉ hơn xe Khựa địa phương tí thôi :-?

otohagiang

Xe container
Chịu bác thật! Ngồi nhiều cruze nên bác bị ám ảnh xe hàn quá đấy mà :D
Nội thất vios chỉ đơn giản chứ sáng sủa và rộng rãi, thoáng hơn Accent nhiều! Cái chất nhựa xe hàn thì chỉ hơn xe Khựa địa phương tí thôi :-?
bác ngồi VIOS quen rồi hay sao mà lúc nào cũng chỉ biết chê linh tinh???