Sao xe Toyota cũ giữ giá thế các cụ nhỉ.

toanbm

Xe tải
Xe hàn quá đẹp, chạy quá thích, dịch vụ quá tốt nhưng ko bán được, chả hiểu sao :))
Vì dân trí đã cao :D
Các cụ bình tĩnh suy xét, hiện nay toàn cầu hóa rồi : Xe thương hiệu Nhật được lắp rắp và nội địa hóa ở Trung Quốc, Thái lan, Indonexia... mác là xe Nhật nhưng 30%-40% hoặc cao hơn nữa linh kiện là của nước sở tại, các cụ nghĩ xem : mấy ông nhân công Indonexia, Thái Lan, Trung quốc, Việt nam, linh kiện sản xuất thủ công liệu có tốt hơn mấy ông công nhân người Đức, Ý...linh kiện Đức, Ý...sản xuất và lắp ráp cho xe thương hiệu Hàn Quốc không?

Isu_zu

Tháo bánh
Các cụ bình tĩnh suy xét, hiện nay toàn cầu hóa rồi : Xe thương hiệu Nhật được lắp rắp và nội địa hóa ở Trung Quốc, Thái lan, Indonexia... mác là xe Nhật nhưng 30%-40% hoặc cao hơn nữa linh kiện là của nước sở tại, các cụ nghĩ xem : mấy ông nhân công Indonexia, Thái Lan, Trung quốc, Việt nam, linh kiện sản xuất thủ công liệu có tốt hơn mấy ông công nhân người Đức, Ý...linh kiện Đức, Ý...sản xuất và lắp ráp cho xe thương hiệu Hàn Quốc không?
Ái chà, mua xe Hàn thôi các bác ơi, linh kiện xe Hàn đc sản xuất và lắp ráp tại Đức và Ý, vì giá nhân công tại Đức và Ý rẻ hơn rất nhiều so với giá nhân công tại Hàn Quốc hay Trung Quốc, Asean... :)).

RAVA

Xe ba gác
-Bác cứ suy luận phức tạp làm gì, lấy vd đơn giản nhất là xe LD Nhật do mấy bác Anamit nhà ta lắp ráp còn tốt hơn mấy con xe Hàn nhập, phang cho đại bại, mà trình độ mấy anh công nhân nhà ta chắc chắn là kém hơn mấy anh CN Hàn quốc, vậy suy ra là đồ thằng nào tốt hơn? Các bác tự nghĩ nhé!:P

ducletrung

Xe container
Đúng rồi!Sau này em đổi sang xe Đức : Mec, BMW, chạy cho sướng, đẳng cấp bác nhỉ?Mỗi tội chưa đủ xèng;))
Ít tiền thì bác mua dòng thấp những con xe Đức đi khoảng 3 năm giá trị chỉ còn 60% thôi,nuôi cũng rẻ thôi cũng không quá nhiều xèng đâu?

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Xin hỏi hòa thượng "Thích thì toy" có cao kiến gì không ạ?
Em ở đây nghe nói nhảm nhiều quá rồi :D
Ở đây nhảm thì mời cụ về nhà, bên ấy đang so sánh Fo tè vs Mondeo 2.5, và kết luận Mondeo thua xa, không nhảm nhí tí nào phỏng cụ :)).

RAVA

Xe ba gác
Ở đây nhảm thì mời cụ về nhà, bên ấy đang so sánh Fo tè vs Mondeo 2.5, và kết luận Mondeo thua xa, không nhảm nhí tí nào phỏng cụ :)).
-Mới so có thế thì vẫn chưa thấm vào đâu, bên đấy còn có mấy bác bẩu em Buổi sáng có "những thiết bị còn hơn cả Cam 2.5Q", "có những option mà Mec còn phải mơ ước" nữa kia, vui đáo để?:))

Luu Lehong

Xe container
Vào xem lại thấy nhiều các gương mặt hảo hán cũng vui phết ! Đa phần mấy ông cuốc xẻng đều phét lác thành thần, đang từ 2B hay xe đời Tống thấy cái xe hàn bứơc vào thành ra bị choáng :))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
-Mới so có thế thì vẫn chưa thấm vào đâu, bên đấy còn có mấy bác bẩu em Buổi sáng có "những thiết bị còn hơn cả Cam 2.5Q", "có những option mà Mec còn phải mơ ước" nữa kia, vui đáo để?:))
Kụ cho cái thùy link iem xem nào, iem ít sang bên đó nên k bít thực hư thế nào. hehe

X-trails

Xe cút kít
Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
-Dạo này em toàn dùng Ipad nên chả biết chèn link ntn?~X(
Kụ bấm link bên box kia sang new tab, rồi bấm chọn đường link, copy rồi sang tab TOY dán vào là ok thôi mà, hehe

X-trails

Xe cút kít
Tốt nhất cụ chỉ nên biết sơ sơ thế thôi chứ đọc nhiều nó nhiễm khéo cụ lại về bán cái Nis đi mua xe Hàn ngay đấy! :-?
Bọn em đều đã tiêm vắc xin miễn dịch cả rồi mới thi thoảng sang chơi chớp nhoáng 1 tý rồi về! Bên ý chính quyền cũng giống như bên Mitdai thôi, ko nên bàn tán nhiều kẻo lại đi lao động công ích mươi ngày :D
Kụ lần trước bị lao động công ích từ box đấy ahf, iem thì có chính kiến rõ ràng rồi. Iem mà chọn Hàn thì đã chọn từ năm 2007 (chọn SF thay vì X-trail).