Sao xe Toyota cũ giữ giá thế các cụ nhỉ.

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Mua xe mới đi 5 năm rùi bán các cụ ạ. Chẳng phải lo nghĩ gì nhiều.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Mua xe mới đi 5 năm rùi bán các cụ ạ. Chẳng phải lo nghĩ gì nhiều.
Chuẩn kụ, iem xác định xe là phương tiện phục vụ mình, cho nó khai thác hết khấu hao là đổi xe mới cho nó khỏi phải nghĩ ngợi, hehe.

SmallRiver

Xe điện
Chuẩn kụ, iem xác định xe là phương tiện phục vụ mình, cho nó khai thác hết khấu hao là đổi xe mới cho nó khỏi phải nghĩ ngợi, hehe.
5 năm, mỗi năm 3 vạn. Vị chi là 15 vạn, đổi được rồi.

thongnhat

Xe buýt
Các bác nhiều tiền quá, ước gì được như các bác, 5 năm là bán xe. Chúng em chỉ bán xe khi nó không còn phục vụ tốt nữa. Tiền em ít mà.
À mà sao nhiều tiền vậy các bác không sắm xe Anh, xe Đức mà chơi nhỉ?

tuananh030393

Xe buýt
TOI giữ giá vì:
- Nó là hãng thâm nhập thị trường VN sớm nên có nhiều xe TOI chạy, nhờ bán được nhiều, nhiều người biết nên dễ bán lại.
- Về phần máy nó được khẳng định là tốt( không có nghĩa là o phải sửa chữa)và được tiếng là tiết kiệm nhiên liệu( cái này thì đã có nhiều phân tích: xe nhẹ, bản lốp mỏng...)chứ bây giờ là xêm xêm nhau, trừ xe Đức đời mới đưa công nghệ mới vào là còn tiết kiệm hơn cả xe Nhật, xe Hàn...
- Về dịch vụ sửa chữa có nhiều trải đều khắp đất nước, phụ tùng sẵn có(tất nhiên rẻ với đồ nhái), dễ sửa chữa(thường thì TOI vẫn nổi tiếng ít option ở dòng xe bình dân rồi nên cũng ít hỏng)...
Em chỉ nghĩ được thế cụ nào bổ xung thêm cái ạ.

X-trails

Xe cút kít
Các bác nhiều tiền quá, ước gì được như các bác, 5 năm là bán xe. Chúng em chỉ bán xe khi nó không còn phục vụ tốt nữa. Tiền em ít mà.
Mỗi người mỗi quan điểm về sử dụng xe kụ ợ, mình nên tôn trọng các quan điểm cá nhân đấy. Kụ GATO mà làm gì cho mệt người.

thongnhat

Xe buýt
Mỗi người mỗi quan điểm về sử dụng xe kụ ợ, mình nên tôn trọng các quan điểm cá nhân đấy. Kụ GATO mà làm gì cho mệt người.
Hố hố, em GATO cực, mệt người phết đấy :D
Lại không được thông minh hơn người, toàn phải lựa chọn theo đám đông. Được cái không bị khô cổ họng để dìm hàng lựa chọn của người khác, chứng minh là mình khôn.
Em còn GATO với một số bác ở đây nghe thấy xe Đức thì im bặt không dám mở mồm ra chê, vì có khi còn chưa ngồi vào xe ấy chứ nói gì đến sở hữu thử một lần. Hố hố, nói ra thì nhiều lắm...

Isu_zu

Tháo bánh
Lại không được thông minh hơn người, toàn phải lựa chọn theo đám đông. Được cái không bị khô cổ họng để dìm hàng lựa chọn của người khác, chứng minh là mình khôn.
Em còn GATO với một số bác ở đây nghe thấy xe Đức thì im bặt không dám mở mồm ra chê, vì có khi còn chưa ngồi vào xe ấy chứ nói gì đến sở hữu thử một lần. Hố hố, nói ra thì nhiều lắm...
:)) :)) :))

X-trails

Xe cút kít
Mệt quá kụ nhỉ, mà kụ có kiểu giải stress độc đáo đấy, ngày cứ "hố hố" vài ba chục lần có khi đỡ GATO đấy.

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Người có tiền thích mua xe gì thì mua chứ cụ. Có quy định là có tiền phải mua xe Anh xe Đức ạ?:D
E ko có xèng, mua xe Hàn xe Nhựt dùng tạm. xe Đức thì mua lâu rùi, đi chán quá bán rùi BIM D520 ấy. Xe Anh thì e chả biết nên chả mua/

Chỉnh sửa cuối:

win2170

Xe tải
Bị bệnh ảnh hưởng phong trào. xe ô tô TOY, xe máy SH, xe đạp .......... nói chung tâm lý mất giá là trên hết. chứ cái xe được mấy người đi xe biết nó tốt hay xấu, bền hay không. Cứ phụ tùng chính hãng + bảo dưỡng theo sổ tay thì gọi là bền tại người

bachkd2006

Xe tải
Người có tiền thích mua xe gì thì mua chứ cụ. Có quy định là có tiền phải mua xe Anh xe Đức ạ?:D
E ko có xèng, mua xe Hàn xe Nhựt dùng tạm. xe Đức thì mua lâu rùi, đi chán quá bán rùi BIM D520 ấy. Xe Anh thì e chả biết nên chả mua/
Ối trời, các cụ đi to đều là người thông thái, học cao, hiểu rộng thôi. Thằng em mua phải vios limo nâng đời mà vẫn khen "ngon lắm anh à" nhìn mấy cái lỗ ở cửa xe chán chả muốn nói chuyện với nó nữa.

RAVA

Xe ba gác
Ối trời, các cụ đi to đều là người thông thái, học cao, hiểu rộng thôi. Thằng em mua phải vios limo nâng đời mà vẫn khen "ngon lắm anh à" nhìn mấy cái lỗ ở cửa xe chán chả muốn nói chuyện với nó nữa.
-Hạnh phúc là hài lòng với những gì mình đang có chứ đâu phải là nghiến răng vác nợ vào người chạy đua vũ trang cho bằng hay hơn với thiên hạ!:-?

hoangvoila

Xe tăng
-Em thấy xe Hàn có vẻ sx ko đều xe hay sao ấy? Cậu bạn em có con I30 đk 2009 đến giờ chạy được có hơn 1 vạn km mà hỏng vặt cũng khá nhiều, vì xe nó hỏng gì là nó gọi đt hỏi nên em biết khá rõ, nào là kính ko lên được, chốt cửa ko sập được, điều hòa ko mát...Nếu có 1 câu để tổng kết mấy cho mấy cái xe Hàn thì có thể nói tóm lại là ntn: "Xe Hàn hỏng những thứ mà xe Nhật sd trong cùng thời gian chả bao giờ hỏng, còn nếu có hỏng thì cũng phải mất 1 khoảng TG ít nhất gấp từ 2-3 lần". Hết.:D
Cụ ko nên từ 1 con suy ra xe hàn. Hội i 30 nhà e ít thôi cũng khoảng 3 chục cháu ọp thường xuyên, hay hỏng vặt bọn e cũng chả dấu làm gì. Đa phần bọn e chạy đến giờ toàn đời 07-09 cũng tầm 5-6 vạn chỉ thay lọc liếc thôi. Bạn cụ 4 năm mới chạy 1 vạn mà lắm lỗi thế e dự 2 khả năng: 1 là mua xe cũ bị quay tay, 2 là xe mới mà 5 năm đi 1 vạn ko hỏng cũng hơi phí,

Còn Toy, e xin lỗi, hỏi luôn mấy cụ dòng các cụ gọi là bố của lành Altis, mời các cụ alo lên hãng mà hỏi xem tỷ lệ lỗi thước lái của dòng này là ?% nhé, hỏi xong các cụ đừng giật cà là mình ợ:))

RAVA

Xe ba gác
Bị bệnh ảnh hưởng phong trào. xe ô tô TOY, xe máy SH, xe đạp .......... nói chung tâm lý mất giá là trên hết. chứ cái xe được mấy người đi xe biết nó tốt hay xấu, bền hay không. Cứ phụ tùng chính hãng + bảo dưỡng theo sổ tay thì gọi là bền tại người
-Đến như dân Mỹ sống ở cái nước giàu nhất TG mà cũng còn phải tính toán đến tỷ lệ mất giá thì dân VN nghèo rớt có phải tính toán thì cũng là chuyện bt!:-"

coolpix8700

Xe ngựa
-Đến như dân Mỹ sống ở cái nước giàu nhất TG mà cũng còn phải tính toán đến tỷ lệ mất giá thì dân VN nghèo rớt có phải tính toán thì cũng là chuyện bt!:-"
Đúng là có 1 số người với khẩu hiệu "cứ mua đi cho sướng, rồi vài năm lại đổi!". Nhưng đại đa số người Việt thì chưa lên được đến "đỉnh cao" ấy.
Toy không chỉ có cái xe khá bền mà ở VN họ còn có cả 1 hệ thống dịch vụ cả chính thống (do họ lập lên) và không chính thống (không lệ thuộc gì vào Toy) được phủ kín cả ở những tỉnh, thành xa xôi chứ không chỉ ở mấy thành phố lớn. Xe được bán nhiều nên không chỉ thợ của hãng mà cả thợ cúa các gara ngoài rất thuôc xe, đọc bệnh nhanh, tháo lắp quen nên phục vụ nhanh, chính xác để người xe Toy rất yên tâm (nhiều người thích xe lạ, nhưng lại ít tiền vào hãng, đưa đến mấy cái gara không thạo không hiếm gặp trường hợp thợ tháo tung ra mà vẫn chẳng mò được lỗi).

Mua xe cũ, không thể tính người mua trước đã khấu hao hộ bao nhiêu mà phải tính "với từng ấy tiền bỏ ra, cái xe còn phục vụ được bao lâu nữa và chi phí cho nó chạy như vậy cần bao nhiêu. Đắt nếu chi nhiều tiền mà nó sẽ hỏng nhanh, chi phí cho nó chạy cao, còn là rẻ nếu ngược lại!

Chỉnh sửa cuối: