Sao xe Toyota cũ giữ giá thế các cụ nhỉ.

otohagiang

Xe container
Iem vẫn đang thắc mắc sao dòng này lại k có máy dầu, k bít dòng dodge ram, GMC, Cadillac EXT pickup có máy dầu k kụ.
mấy con GMC, CHEVY theo em biết thì dòng 1500 không có máy dầu, còn từ 2500 (tương đường F250) mới có và thường thì là máy dầu V8, RAM1500 thì có máy dầu
còn đây là lí do
“Chúng tôi không thấy sự năng động, linh hoạt và hấp dẫn khi F-150 được trang bị động cơ diesel ở thời điểm này. Nếu thử đặt một phép tính, bạn sẽ thấy xe máy dầu sau một thời gian khá dài mới mang lại lợi ích. Người tiêu dùng đủ thông minh để biết điều đó”.
http://www.baomoi.com/Ford-F150-khong-co-phien-ban-may-dau/145/11434663.epi

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
mấy con GMC, CHEVY theo em biết thì dòng 1500 không có máy dầu, còn từ 2500 (tương đường F250) mới có và thường thì là máy dầu V8, RAM1500 thì có máy dầu
còn đây là lí do
“Chúng tôi không thấy sự năng động, linh hoạt và hấp dẫn khi F-150 được trang bị động cơ diesel ở thời điểm này. Nếu thử đặt một phép tính, bạn sẽ thấy xe máy dầu sau một thời gian khá dài mới mang lại lợi ích. Người tiêu dùng đủ thông minh để biết điều đó”.
http://www.baomoi.com/Ford-F150-khong-co-phien-ban-may-dau/145/11434663.epi
Nhìn iem bò đực RAM công nhận khỏe khoắn. Con này dùng ecodiezel chưa chắc đã phù hợp với dầu bán tại Việt nam.

ThichToy

Xe tải
Xét cho cùng cụ cũng không đúng, cụ bảo xe hàn đi 1,5 năm là xuống cấp dữ đội như thế thì cụ cũng chỉ là chém gió thôi, công nông nó còn không bị hỏng, mà cụ phán con xe ngườii ta mấy trăm triệu đi 1,5 năm là hỏng thì cụ cũng chẳng biết tí ti gì cả. Xét về mặt thời gian và ổn định thì không bằng xe nhật, nhưng bảo dưỡng định kì chuẩn thì 5 đến 6 năm đầu cũng ko phải sửa chữa đâu cụ ah.Còn xe nhật mà cụ không chịu bảo dưỡng thì thì cũng không qua được 5 năm đâu. Đừng chê bai nhau, mà phải góp ý chân thành cùng nhau tiến bộ nhé. Cái gì cũng có 2 mặt mà.
Em nói phần nhựa và da thôi mà cụ ? Máy móc vẫn rất bốc.

ThichToy

Xe tải
Tự chọn cụ ạ. ko có xèng mua CAM , vì là có lái xe nên chọn MT cho tk/
Thấy đi chán hơn CDX. Được cái bốc hơn, tầm nhìn thoáng hơn, chứ cái gì cũng thua. :D E thề e nói thật ( còn bền thì e chưa biết, vì chưa cái nào hỏng cả ):D
Cụ đi CDX à ? Hình như cụ bẩu cụ bán cam 2011 mà ? Bán cam mua cdx ? Sao vậy cụ ? E ko hiểu :-s

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Cụ đi CDX à ? Hình như cụ bẩu cụ bán cam 2011 mà ? Bán cam mua cdx ? Sao vậy cụ ? E ko hiểu :-s
Có gì đâu cụ. Bán cam cũ đủ xèng mua CDX mới mà.e cứ tư tưởng mua mới đi 5,6 là đổi ạ.

manhxuongkho

Xe hơi
Lý do đơn giản là hiệu năng và khoản chăm sóc phỏng các cụ?

ThichToy

Xe tải
Có gì đâu cụ. Bán cam cũ đủ xèng mua CDX mới mà.e cứ tư tưởng mua mới đi 5,6 là đổi ạ.
Cam 2011 mà chỉ đủ mua CDX mới thôi ạ :-s , cam của em cũng đời 2011 giờ em nghĩ e bán cũng phải đc 900-1cu chứ nhỉ ? CDX có 600-700 hay sao mà ???
-Nếu cứ tính theo kiểu phú quý giật lùi ntn thì lần sau chắc là Buổi sáng bác nhỉ?:))
>:)

ducletrung

Xe container
Cam 2011 mà chỉ đủ mua CDX mới thôi ạ :-s , cam của em cũng đời 2011 giờ em nghĩ e bán cũng phải đc 900-1cu chứ nhỉ ? CDX có 600-700 hay sao mà ???

>:)
CDX em sử dụng rồi,hồi đó mua được đúng 6 tháng bán vội vàng..Dòng CDX đi rất đầm và chắc nhưng độ trễ chân ga cao và ì lắm đi không hay..

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
CDX em sử dụng rồi,hồi đó mua được đúng 6 tháng bán vội vàng..Dòng CDX đi rất đầm và chắc nhưng độ trễ chân ga cao và ì lắm đi không hay..Ông nào mà đi CDX đúng gặp của "nợ" đi Forte còn thoải mái hơn
Có hôm em gặp 1 con dừng khẩn cấp trên đưòng Cát Linh, lái xe vội bật nắp capô để xem thấy khói bốc mù mịt. Biển 5 số mới mới chết chớ, e vội đi ko dám dừng sợ tắc đường, nên chả biết nguyên nhân gì :D
Xe hàn có lẽ chán nhất là dòng Đai U này! Chả hiểu sao dùng xe Hàn rồi mà bác Dê còn lao vào ôm cục nợ này nhể :D

hoangvoila

Xe tăng
Cụ chụp cho em cái phò tè nào 4 năm mà nuột nà nào ? Đi 4 năm chứ ko phải mua 4 năm mỗi năm đi chưa tới 5000km cụ nhá ! Cụ xem có ông nào trên này kể cả bác canh cổng trời đi sô nát ( giờ k biết đi xe gì hehe) kia xem có ai đi tới 4 năm cho 1 em xe Hàn xẻng k ? Cụ có 700-1ty em đồ là cụ k chọn xe hàn mà cụ chọn altis or camry e nhá, còn cụ có ngấp nghé 600-700 thì cụ chỉ nghĩ tới phò té rồi đế ú mà thôi !
Cụ này chém vừa thôi, cụ thik tôi pót nội ngoại thất em i30 của tôi lên cho xem ko? Xe tôi sang năm thứ 6 chạy 6 vạn rồi đây chả thấy nội thất làm sao ngon lành như gì. Tùe ngày mua xe đến giòe chưa thèm biết đến cụ color matiz mua phụ tùng vì chỉ thay dầu và lọc định kỳ nhé

X-trails

Xe cút kít
Cụ này chém vừa thôi, cụ thik tôi pót nội ngoại thất em i30 của tôi lên cho xem ko? Xe tôi sang năm thứ 6 chạy 6 vạn rồi đây chả thấy nội thất làm sao ngon lành như gì. Tùe ngày mua xe đến giòe chưa thèm biết đến cụ color matiz mua phụ tùng vì chỉ thay dầu và lọc định kỳ nhé
Thế mới là chém gió mà kụ, rút dao chém gió, gió càng thổi mạnh. Hehe

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy xe Hàn có vẻ sx ko đều xe hay sao ấy? Cậu bạn em có con I30 đk 2009 đến giờ chạy được có hơn 1 vạn km mà hỏng vặt cũng khá nhiều, vì xe nó hỏng gì là nó gọi đt hỏi nên em biết khá rõ, nào là kính ko lên được, chốt cửa ko sập được, điều hòa ko mát...Nếu có 1 câu để tổng kết mấy cho mấy cái xe Hàn thì có thể nói tóm lại là ntn: "Xe Hàn hỏng những thứ mà xe Nhật sd trong cùng thời gian chả bao giờ hỏng, còn nếu có hỏng thì cũng phải mất 1 khoảng TG ít nhất gấp từ 2-3 lần". Hết.:D

X-trails

Xe cút kít
-Em thấy xe Hàn có vẻ sx ko đều xe hay sao ấy? Cậu bạn em có con I30 đk 2009 đến giờ chạy được có hơn 1 vạn km mà hỏng vặt cũng khá nhiều, vì xe nó hỏng gì là nó gọi đt hỏi nên em biết khá rõ, nào là kính ko lên được, chốt cửa ko sập được, điều hòa ko mát...Nếu có 1 câu để tổng kết mấy cho mấy cái xe Hàn thì có thể nói tóm lại là ntn: "Xe Hàn hỏng những thứ mà xe Nhật sd trong cùng thời gian chả bao giờ hỏng, còn nếu có hỏng thì cũng phải mất 1 khoảng TG ít nhất gấp từ 2-3 lần". Hết.:D
Thêm vế nữa cho nó fair kụ,
"Xe Nhật hỏng, lỗi những thứ tưỏng chừng như k bao h hỏng, lỗi VD; lỗi chân ga. . .hehe"

RAVA

Xe ba gác
Thêm vế nữa cho nó fair kụ,
"Xe Nhật hỏng, lỗi những thứ tưỏng chừng như k bao h hỏng, lỗi VD; lỗi chân ga. . .hehe"
-Bác lại sai chủ đề, ở đây đang nói về phần "hư hỏng" chứ ko phải là "lỗi", ở VN phần lỗi thì các bác ít nhận thấy lắm chỉ có hư hỏng là cái trong thực tế nhìn thấy rõ nhất mà thôi![-X

AcidS

Xe điện
-Bác lại sai chủ đề, ở đây đang nói về phần "hư hỏng" chứ ko phải là "lỗi", ở VN phần lỗi thì các bác ít nhận thấy lắm chỉ có hư hỏng là cái trong thực tế nhìn thấy rõ nhất mà thôi![-X
Cụ cũng sai chủ đề, đang nói vì sao Toy giữ giá. Lỗi, hỏng gì tính tất

Còn nếu bảo cụ X-trên sai chủ đề thì lỗi cũng là sai chủ đề

RAVA

Xe ba gác
Cụ cũng sai chủ đề, đang nói vì sao Toy giữ giá. Lỗi, hỏng gì tính tất

Còn nếu bảo cụ X-trên sai chủ đề thì lỗi cũng là sai chủ đề
-Chủ đề mà em và bác Truên đang bàn tuy chỉ nằm hạn chế trong mấy cái comment thôi nhưng nó cũng ko nằm ra ngoài cái chủ đề của thớt đâu, bác xem kỹ lại đi?:D

coolpix8700

Xe ngựa
Loanh quanh thì cũng chỉ mấy bác cố chứng minh mình thông manh, còn lại có mấy người phản bác lại "chúng tôi chỉ mua cái xe mà nó phải chạy được". Đại đa số người mua xe hiện nay cũng chỉ mỗi một suy nghĩ đơn giản, cái xe đầu tư không ít tiền nên ai cũng cân nhắc và tìm cách để mua được cái xe luôn chạy được theo khả năng của họ. Làm phức tạp thêm chỉ mấy bác cứ tự tưởng thông manh hơn người thôi!

coolpix8700

Xe ngựa
Không ai phủ nhận xe Đức rất tốt, nhưng kể tội tại sao sau vài năm xe Đức mất giá nhanh. rất nhiều người gán "chỉ có ở VN". Nhưng câu này không sai, ở các nước ô tô chạy nhiều (khong chỉ ở Đức), nếu xe Đức trục trặc ra ngay cạnh nhà là 1 trạm dịch vụ chính hãng, nhưng ở VN ngoài HN, SG hay 1, 2 thành phố lớn ra thì nhiều người đi xe Đức phải chấp nhận chạy vài trăm cây để có thể tìm trạm dịch vụ như vậy. Xe còn chạy được, chỉ mang xe đi bảo dưỡng chắc cũng không sao, nhưng nó không chạy được thì chỉ còn gọi xe cứu hộ.
Xe mới thì chắc chắn 3, 4 hay hơn 1 vài năm chưa sao, xe cũ rồi thì có phải ai cũng kiên định để làm được như vậy đâu.
Nói chuyện với những người kinh doanh xe hơi (không phải chỉ có 1 hay 2 gara), họ chẳng sợ tiếng tăm "bầy đàn theo Toy", mà chính là hệ thống dịch vụ của Toy!

Chỉnh sửa cuối: