[Funland] Sao tìm thợ sửa máy tính ngon ngẻ khó thế các cụ nhỉ?

Ten Dexterity

Xe buýt
Đúng là mợ đã là gà lại còn nhép nữa. Đã không làm dc thì tốt nhất làm cái HĐ bảo trì với cty nào chuyên về tin học ấy. Khi nào cần alo cho họ cho dc việc mợ ạ.

Renault1994

Xe máy
Lúc nào mợ cần bảo trì hay thay thế gì cứ call e đảm bảo đã ngon lại bổ và rẻ nữa ạ : 0962163468 Cty máy tính Tuấn Phát ạ

bacabong

Xe tải
Lỗi màn hình xanh thì đến 98% là do nguồn và tản nhiệt chíp, em trước cũng hay xem máy cho mấy bà dì cũng vậy toàn cài đi cài lại linh tinh không giải quyết được gì, theo em cụ lên đầu tư hẳn nguồn mới tầm 470W giá sắp sỉ 1 triệu để thay vào, nếu quạt tản nhiệt chíp cũ quá thì cụ cũng thay luôn đồng thời bôi keo tản nhiệt vào. Mà thỉnh thoảng cụ có hay xem phim không :))
Xin lỗi cụ ko phải thế nhé, lỗi này gặp rất nhiều trg hợp
1 như cụ noí, và chung chung là phần cứng có vấn đề như: lỗi ram, bad ổ,...
2. Là với win ko phải 64 bit, driver ko cần ký vẫn chạy đc, nên nhiều driver bị lỗi, =>>>>. Màn hình xanh tắp lự.
Và nhiều thứ nữa ự

bacabong

Xe tải
Cụ cài lại mãy một lần và cho mấy mợ dùng tài khoản user giới hạn thôi, khỏi cài, virus cũng đợ ự
Nhớ cài Antivirus và usb antirun.

audir8_929

Đi bộ
Chủ thớt mà gần nhà thì e sang cài giúp free cho :v

nguyenlinhct

Xe tăng
chị chạy 1 ổ cứng hay 2 ổ cứng? gọi thợ đừng bảo họ ghost mà cài win bằng đĩa ấy

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
1. Thợ đến toàn ghost, ko kt các ổ còn lại có virus hay ko? còn virus trong ổ thì tí lại lỗi thôi.

2. Bên cụ có phần mềm diệt virus nào ngon ngon ko hay lại ko có thì bảo sao chẳng hay lỗi.
Cụ kiểm tra các ổ có nhiễm Virus như nào vậy ?

chu_ga_nhep

Xe tải
chị chạy 1 ổ cứng hay 2 ổ cứng? gọi thợ đừng bảo họ ghost mà cài win bằng đĩa ấy
Mình dùng 1 ổ cứng (nghĩ thế vì máy lattop từ khi mua về nó vẫn vậy). Hôm đi sửa ở Lê Thanh nghị mình bảo họ cài bằng đĩa cho chắc chứ đừng ghost nên mình đã chờ cả 1 buổi chiều (lượn đi chơi) để họ làm. Kết quả về lỗi màn hình xanh liên tục.
Hôm kia mình mới sang đó cho họ xem lại thì hóa ra ram của mình hình như bị đổi trc là nó 900 mấy gì đó, gần 1G tổng thể. Giờ có 750 nên nó chậm quá, dẫn đến bị lỗi. Mình đã thay 1 ram 1G rồi. Họ cài lại win cho mình là win 7, bảo là sẽ ít bị lỗi màn hình xanh hơn win XP.
Từ hôm làm về chưa thấy bị sao. Không biết họ có cài nhiều ứng dụng như lần trc không nữa. (vì nhiều cái mình k dùng, cài vào chỉ nặng máy). Hôm nào mình nhờ ai xem hộ cái nào xóa đc thì xóa đi cho lành. Hôm ở đó mình nhờ họ tải 3 cái máy in về để cài vào máy cho (vì mình làm hay in ở mấy máy in khác nhau nên mỗi lần cài win là phải cài lại, nghe có vẻ khó chịu lắm, nên k dám nói là xem cái gì k dùng thì xóa bỏ đi hộ. Họ bảo xong thế là cắp máy về thôi ah. Mong cho nó k bị lỗi nữa, chứ toàn phải đi thăm thợ, chán ghê.

haithanhleminh

Xe tải
Mình dùng 1 ổ cứng (nghĩ thế vì máy lattop từ khi mua về nó vẫn vậy). Hôm đi sửa ở Lê Thanh nghị mình bảo họ cài bằng đĩa cho chắc chứ đừng ghost nên mình đã chờ cả 1 buổi chiều (lượn đi chơi) để họ làm. Kết quả về lỗi màn hình xanh liên tục.
Hôm kia mình mới sang đó cho họ xem lại thì hóa ra ram của mình hình như bị đổi trc là nó 900 mấy gì đó, gần 1G tổng thể. Giờ có 750 nên nó chậm quá, dẫn đến bị lỗi. Mình đã thay 1 ram 1G rồi. Họ cài lại win cho mình là win 7, bảo là sẽ ít bị lỗi màn hình xanh hơn win XP.
Từ hôm làm về chưa thấy bị sao. Không biết họ có cài nhiều ứng dụng như lần trc không nữa. (vì nhiều cái mình k dùng, cài vào chỉ nặng máy). Hôm nào mình nhờ ai xem hộ cái nào xóa đc thì xóa đi cho lành. Hôm ở đó mình nhờ họ tải 3 cái máy in về để cài vào máy cho (vì mình làm hay in ở mấy máy in khác nhau nên mỗi lần cài win là phải cài lại, nghe có vẻ khó chịu lắm, nên k dám nói là xem cái gì k dùng thì xóa bỏ đi hộ. Họ bảo xong thế là cắp máy về thôi ah. Mong cho nó k bị lỗi nữa, chứ toàn phải đi thăm thợ, chán ghê.
Đọc xong thấy đúng mợ là gà thật, mà ở đời cũng công bằng phết, mợ gà cái này sẽ là thiên nga cái khác.
Cam đoan với mợ, nếu như những gì mợ mô tả, nhanh thì 1 tháng, lâu thì nửa năm máy mợ lại quay về trang đầu :D
Cũng giải tỏa cho mợ, là họ không đổi RAM đâu, mà ý mợ ở trên "Mình đã thay 1 ram 1G rồi" là thêm hay thay vậy, nếu thêm thì còn đỡ, thay thì cái dòng 2 cháu nói chả sai đâu.
Cái màn hình xanh xanh nó do nhiều nguyên nhân, ai bảo win7 đỡ hơn cũng là nói cho vui.
Mợ cài cùng lúc mấy máy in, mà lại chạy file cài đặt thì bản thân nó cũng có thể xung đột đấy, mợ có thể mô tả rõ hơn loại máy in, vị trí đặt máy,... để cháu 4 véo cho setup thế nào cho tiện và tránh conflic phần cứng.

chu_ga_nhep

Xe tải
E thấy thợ bảo là máy tính của e có 2 ram. Nên họ bỏ 1 thanh 125 đi. Lắp 1 ghi vào.
E cài nhiều máy in là do e làm ở mấy công ty, nên 1 tháng e phải đến cty đó. Mỗi lần đến lại phải in, mà mỗi 1 cty lại 1 máy in khác nhau. Thế mới khổ cụ ạ.
Máy in thì có máy canon 1210,2900, Hp 2015 và brother 2130. Máy 2900, và 2015 lâu rồi e k phải cài mà em in qua mạng lan cty họ có. May1210 và 2130 bắt buộc phải cài vì nó là máy nhà em và cty đó k có mạng lan ah.

Chỉnh sửa cuối:

duongnhatvnn

Xe tăng
E thấy thợ bảo là máy tính của e có 2 ram. Nên họ bỏ 1 thanh 125 đi. Lắp 1 ghi vào.
E cài nhiều máy in là do e làm ở mấy công ty, nên 1 tháng e phải đến cty đó. Mỗi lần đến lại phải in, mà mỗi 1 cty lại 1 máy in khác nhau. Thế mới khổ cụ ạ.
Máy in thì có máy canon 1210,2900, Hp 2015 và brother 2130. Máy 2900, và 2015 lâu rồi e k phải cài mà em in qua mạng lan cty họ có. May1210 và 2130 bắt buộc phải cài vì nó là máy nhà em và cty đó k có mạng lan ah.
Em nghĩ. Máy bị lỗi màn hình xanh đa số nguyên nhân như sau:
1. Lỗi phần mềm: Lỗi xuất phát từ các phần mềm ứng dụng hoặc driver của thiết bị trên hệ thống có thể bị lỗi thường xuyên.
2. Lỗi phần cứng khi Windows vận hành: Nếu một thiết bị phần cứng gặp sự cố hoặc bị gỡ bỏ khỏi hệ thống trong khi Windows đang vận hành, hay phần cứng của máy chị không hoàn toàn hỗ trợ những hoạt động mà Windows XP yêu cầu, lỗi màn hình xanh về phần cứng sẽ xuất hiện. Thông tin BIOS lỗi thời trên các máy tính cũ có thể cũng là một nguyên nhân.
3. Lỗi cài đặt: Tiến trình cài đặt Windows là khoảng thời gian dễ bị tổn thương của phần cứng và các lỗi ổ cứng. Nếu có một sự cố trên máy tính của bạn về cấu hình phần cứng hay môi trường mà bạn sử dụng để cài đặt Windows XP, lỗi BSOD sẽ xuất hiện.
4. Các lỗi khởi động: Hư hỏng các tập tin hệ thống, phần cứng và lỗi driver đều có thể là nguyên nhân Windows XP hiển thị lỗi BSOD thay vì khởi động như bình thường. Những trường hợp này bắt buộc hệ thống phải được xử lý trước khi có thể khởi động bình thường.
5. Các lỗi bất thường: Đây là nguyên nhân phổ biến nhất của lỗi "màn hình xanh" BSOD. Những "thủ phạm" chính bao gồm: trục trặc trong bộ nhớ hệ thống, nhiệt độ vi xử lý quá nóng, ổ cứng bị lỗi vật lý hoặc sắp hỏng, lỗi phần mềm hay driver.

mr.wine

Xe tăng
Công ty mợ ở chỗ nào. Nếu gần em thì em chạy qua em xem hộ cho. Nếu xa thì hôm nào tiện em qua em giảng cho mợ mấy bài về máy tính căn bản để khỏi bị luộc.

cachuoi2010

Xe tải
khiếp quá, cái topic này kéo dài ghê, mà em dự là nó chả đóng nổi đâu, mợ không phải thanh niên thời đại mới cao to đen hôi (cấu hình thì yếu), mợ lại quan hệ lăng chạ khắp nơi, ko lây bệnh mới lạ, lại ăn nhiều thứ (setup) nên kiểu gì chẳng đau bụng
gặp các cụ như mợ là em chỉ làm cho 1 lần đầu vì chưa biết thôi, lần thứ 2 là té dần vì làm sao mà chữa khỏi bệnh được

chu_ga_nhep

Xe tải
Công ty mợ ở chỗ nào. Nếu gần em thì em chạy qua em xem hộ cho. Nếu xa thì hôm nào tiện em qua em giảng cho mợ mấy bài về máy tính căn bản để khỏi bị luộc.
Cụ ở đâu em sẽ đến ah. Hiện giờ máy em chưa bị sao nhưng nhờ cụ giảng cho em về sử dụng máy tính căn bản với ah.

Trungnv

Xe tải
E có mấy cái máy tính bàn và máy sách tay vậy mà nó hết lỗi nọ sang lỗi kia mà cây mới có phải cũ đâu các cụ ah. Gọi thợ đến cài cài đặt đặt rồi cũng chỉ đc 1 thời gian lại hỏng. Mà toàn nữ có biết gì mà nghịch đâu thế mà toàn hỏng. Chán kinh.
E ở long biên cụ mợ nào biết thợ sửa ngon lành giới thiệu em cái.
Tks
em thấy cái chính ở đây là "toàn nữ dùng ko bết gì" mới hay bị lỗi cụ ah. người dùng cũng quân trọng phết, máy em dùng rất lẫu mới bị lỗi.nhưng máy tính của gấu nhà em thì suốt ngày lỗi win mới chậm mà rõ cấu hình cao hơn máy em

Quan1984

Xe máy
Tốt nhất các cụ va mợ là em win bản quyền . 2 củ em dùng vô tư ko lỗi vặt

le.duchieu

Xe hơi
Em nghĩ. Máy bị lỗi màn hình xanh đa số nguyên nhân như sau:
1. Lỗi phần mềm: Lỗi xuất phát từ các phần mềm ứng dụng hoặc driver của thiết bị trên hệ thống có thể bị lỗi thường xuyên.
2. Lỗi phần cứng khi Windows vận hành: Nếu một thiết bị phần cứng gặp sự cố hoặc bị gỡ bỏ khỏi hệ thống trong khi Windows đang vận hành, hay phần cứng của máy chị không hoàn toàn hỗ trợ những hoạt động mà Windows XP yêu cầu, lỗi màn hình xanh về phần cứng sẽ xuất hiện. Thông tin BIOS lỗi thời trên các máy tính cũ có thể cũng là một nguyên nhân.
3. Lỗi cài đặt: Tiến trình cài đặt Windows là khoảng thời gian dễ bị tổn thương của phần cứng và các lỗi ổ cứng. Nếu có một sự cố trên máy tính của bạn về cấu hình phần cứng hay môi trường mà bạn sử dụng để cài đặt Windows XP, lỗi BSOD sẽ xuất hiện.
4. Các lỗi khởi động: Hư hỏng các tập tin hệ thống, phần cứng và lỗi driver đều có thể là nguyên nhân Windows XP hiển thị lỗi BSOD thay vì khởi động như bình thường. Những trường hợp này bắt buộc hệ thống phải được xử lý trước khi có thể khởi động bình thường.
5. Các lỗi bất thường: Đây là nguyên nhân phổ biến nhất của lỗi "màn hình xanh" BSOD. Những "thủ phạm" chính bao gồm: trục trặc trong bộ nhớ hệ thống, nhiệt độ vi xử lý quá nóng, ổ cứng bị lỗi vật lý hoặc sắp hỏng, lỗi phần mềm hay driver.
Cụ phán thế này thì đố ai dám cãi :)

cachuoi2010

Xe tải
Tốt nhất các cụ va mợ là em win bản quyền . 2 củ em dùng vô tư ko lỗi vặt
bẩm cụ giờ thời đại tiên tiến, máy tính không phải chỉ để bật rồi tắt, con người có nhiều quyền và có nhiều nhu cầu nên sẽ có nhiều vấn đề
mà em không hiểu ý của cụ thế nào là lỗi vặt, chắc máy ngỏm không lên mới không tính là lỗi vặt, vậy thì đúng
nếu không phải dòng 2 thì là dòng 1 và nó vẫn tiếp tục

beiner

Đi bộ
Chắc mấy cậu thợ này thấy nữ nên mới làm kiểu đó, giờ cần cài lại win thêm 1 số phần mềm quét virus, dọn rác, bảo vệ ổ usb là ổn