[Funland] Sao tìm thợ sửa máy tính ngon ngẻ khó thế các cụ nhỉ?

thunt

Xe hơi
Qua Lý Nam Đế có nhiều cửa hiệu uy tín, lâu năm rồi!

Trường Ex

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đúng là tức thật. Chẳng lẽ k có 1 thợ nào ra hồn cụ nhè. Quanh khu long biên chỗ nào có thợ là e đã tìm và gọi rồi.Vẫn chẳng ăn thua.
hehe. chắc ae thợ muốn nhanh quay lại gặp mợ đây mà. phần cứng thì khó chứ phần mềm thì cũng ko khó lắm. em toàn tự xử thôi :D.
e mãi bên ngã 4 khổ chứ không thì cũng hộ mợ 1 tay (đối với con máy bàn). còn con lap thì lúc nào rảnh chạy qua ngã tư sở ngồi uốn chén nước, mợ ới em giúp :)
p/s: không có ý tranh giành việc với các bậc tiền bối. cơ mà thấy mợ ấy vất vả quá :D

nguyenlananh987

Xe tải
Em mình nó sửa ngon lành cành đào mỗi tội thằng nào cũng nhờ nó lên suốt ngày nó bận hiiiii

ptmptmptm

Xe đạp
em hầu như rảnh, về laptop hay máy bàn em xử lý được
các cụ cứ call hoặc sms em : 0934.bốn chín ba.934 em qua tận nơi em xử lý giùm cho các cụ nhé

chu_ga_nhep

Xe tải
Mợ nếu ở tận dốc vân thì em giới thiệu mợ ông em Cty cũ của em. Cậu ấy thường rảnh buổi chiều, buổi sáng hay bận nếu mợ thấy cần thì cứ Alo. Hiện cậu ấy đang quản trị một hệ thống khoảng 60 máy cho một Cty lớn ở Yên viên, nhà cũng ở Yên Viên luôn nhé.
Vương: 0984088615

Riêng vụ laptop lúc nào mợ sang cửa hàng em dưới chữ ký em giúp mợ miễn phí, kết luận rõ ràng cho mợ có hướng xử lý, thay mới hay sửa, hay bán v..v
Cụ ơi e vào chữ ký của cụ là http://www.facebook.com/ShopMeCuaCang . E thấy có số đt em gọi nhưng mợ ý bảo không phải. Cụ nhắn cho em xin cái số cầm chân và địa chỉ chỗ cụ ngự lãm hộ em vào hòm thư hộ em nhá. Ít hôm nữa em cầm qua.

l0ngchand0i

Xe đạp
Nói chuyện sửa máy tính bực mình khiếp, hôm mang ra quán mình yêu cầu cài lại bản win bản quyền trong máy, không hiểu nó làm ăn máy móc thế nào format rồi ghost mất luôn cả ổ của mình

chu_ga_nhep

Xe tải
Nói chuyện sửa máy tính bực mình khiếp, hôm mang ra quán mình yêu cầu cài lại bản win bản quyền trong máy, không hiểu nó làm ăn máy móc thế nào format rồi ghost mất luôn cả ổ của mình[/QUOTE.

Hình như có phần mềm vớt dữ liệu đấy cụ ah. Khổ thân cụ. Đúng là mình không biết cái gì khổ cái đó nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

haithanhleminh

Xe tải
Em cũng chẳng phải thợ đâu, nhưng mà em cũng toàn cài máy cho cơ quan và vài AE loanh quanh. Em chốt hạ cho chủ thớt thế này:
1. Nếu máy hỏng phần cứng thì ra hiệu uy tín giá ngon mà làm (không biết hiệu nào ngon thì lên vozforums hoặc vn-zoom tìm hiểu là ok)
2. Nếu máy hỏng phần mềm thì tốt nhất là cài mới win 7 (Ghost cũng được nhưng mà dùng hay lỗi) nếu máy ngon cài chắc mất tầm 20ph. Sau đó cài ngay phần mềm virus Kaspersky 2012 vào (bản Antivirus hoặc internet security đều ok). Về phần mềm virus thì nếu ai biết thì dùng key lậu được (em dùng nhiều năm nay rồi chẳng thấy sao) còn ko thì chủ thớt phải mua. Nếu dùng key lậu thì sau khi update lần đầu xong thì trong phần update phải cắt update từ serve chủ, khi nào thay key lậu lại update mới lại cứ như vậy ......
=> Khi đã có phần mêm virus mạnh thì dù người dùng ko biết gì thì cũng ok là máy luôn sống, nếu ko thì lâu lâu lại bị sập win hoặc gì đó lỗi do virus gây ra...
Tốt nhất cụ nên ngồi im, thưa thớt kiểu này dễ uống vang đấy.
Qua bao nhiêu ngày đưa qua, đẩy lại thì tạm kết luận thế này:
Có bệnh đi chữa mà kê toàn sai thuốc. Nguyên nhân có cả khách quan và chủ quan. Khách quan là máy ĐNA xác suất lỗi cao hơn máy đồng bộ. Chủ quan là chắc có sự cao hứng nào đấy mà bổ sung thêm phần cứng, nhất là RAM.
Hiện tại bắt mạch cho mợ thì máy đang có conflic phần cứng, nhưng thợ lại toàn xử lý phần mềm, :D, chả bao giờ hết bệnh.
Cái màn hình xanh xanh của mợ phần nhiều là RAM rồi. Nhưng sao lại một vài ngày hoặc vài tuần mới bị?
Có thể đoán mợ đã thêm thanh RAM không cùng loại hoặc cùng bus. RAM nó giống như một nhà nghỉ có nhiều phòng. Khi chương trình nào chạy thì HĐH sẽ cấp không gian nhớ cho chương trình đó, cũng giống như có người thuê phòng nghỉ. Nếu chả có ma nào thuê thì nhà nghỉ vẫn ngon. Nhưng vào những dịp như 24/12 khi hết phòng, có thể khách sẽ bị ở phòng trật trội, thậm chí tắc cống... lúc ấy mới bị cái màn hình xanh kia. Vậy là nó chẳng có quy luật nào, nhưng xác suất sẽ gặp nhiều hơn nếu cứ chạy max apps.
Để xử triệt để trước tiên phải test toàn bộ phần cứng, nghi ngờ hoặc lỗi thì thay, rồi mới cài phần mềm. Còn cứ đè ra mà cài thì còn lỗi dài dài.

chu_ga_nhep

Xe tải
Cụ haithanhleminh ơi. Máy latop hôm nọ tháo ra em thấy có 2 thanh nhỏ nhỏ bằng 2 ngón tay màu xanh, e đoán là thanh ram, e nhìn mấy maý lattop họ đã tháo đều thấy có 2 thanh như vậy. E nghĩ máy em k phải đã lắp thêm ram đâu ah.
Từ hôm mang sang lê thanh nghij về nó hay bị màn hình xanh quá có khi 1-2 ngày lại bị. Em để ý khi khởi động lại máy em chon restart là bị hoặc bật , đóng trang web là bị.

chu_ga_nhep

Xe tải
Web thường thôi ah. Không phaỉ web xxxx đâu, máy làm việc nên k dám mở lung tung đau ah.

haithanhleminh

Xe tải
Vâng, nếu ko thêm thì cũng có thể module nhớ nào đó có vấn đề, nhất là dùng OS bản 64 bit. Giờ chạy 1 thanh thôi thử xem sao, vẫn lỗi thì đổi thanh kia và chạy thử tiếp. Nếu đóng trang web bị thì còn liên quan đến cả loại virus dạng plug in trong trình duyệt nữa. Cứ thử từng cái một đã.

chube_way

Xe tăng
máy mợ bao lâu vẫn chưa tìm được cao nhân ah,mợ mà gần khu Nguyễn Chí Thanh thì cũng xem giúp mợ chứ LB xa quá.

nghenhin

Xe máy
Mợ ký cái hợp dồng bảo trì. Mấy chục k/tháng/1 máy còn rẻ hơn thuê. Hỏng gì thì thay nấy mà phần cứng giờ ít hỏng lắm.

Chỉnh sửa cuối:

nghenhin

Xe máy
gần 20 năm lăn qua lăn lại với IT mà lần đầu mới được thấy cụ nói về RAM hay thế.
Mấy chương trình ATV giống như mấy cặp chiếm phòng (không thuê), không chịu check out nhỉ.
Tốt nhất cụ nên ngồi im, thưa thớt kiểu này dễ uống vang đấy.

...RAM nó giống như một nhà nghỉ có nhiều phòng. Khi chương trình nào chạy thì HĐH sẽ cấp không gian nhớ cho chương trình đó, cũng giống như có người thuê phòng nghỉ. Nếu chả có ma nào thuê thì nhà nghỉ vẫn ngon. Nhưng vào những dịp như 24/12 khi hết phòng, có thể khách sẽ bị ở phòng trật trội, thậm chí tắc cống... lúc ấy mới bị cái màn hình xanh kia. ....

.

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Màn hình xanh kia ngày trước e bị hoài mợ ạ.Có nhiều nguyên nhân lắm
E liệt kê vài cái ra cho mợ .
1. Do ram máy kém,loại ko tốt
2. Do Cách lắp đặt vệ sin và lắp đặt lại chip ko tốt ( cái này là ngày trước e bị )
3. Nguồn máy kém.chủ yếu là do hiện tượng sụt áp nguồn (điện lưới)

Các hệ thống làm mát ko tốt.Ví dụ như quạt chíp,quạt thông gió,quạt nguồn.

Ericsson337

Xe buýt
E có mấy cái máy tính bàn và máy sách tay vậy mà nó hết lỗi nọ sang lỗi kia mà cây mới có phải cũ đâu các cụ ah. Gọi thợ đến cài cài đặt đặt rồi cũng chỉ đc 1 thời gian lại hỏng. Mà toàn nữ có biết gì mà nghịch đâu thế mà toàn hỏng. Chán kinh.
E ở long biên cụ mợ nào biết thợ sửa ngon lành giới thiệu em cái.
Tks
Cụ dùng Vaio nếu lỗi win thì có nút cài lại win đơn giản cụ à

thule6

Xe điện
He he thỉnh thoảng vào đây xem các cụ i tờ chém cũng vui, mà cũng phải công nhận bih làm i tờ có cả thầy bói xã đàn sờ laptop phán như thánh sống :))
ạ các cụ =))

xe thủng lốp

Xe container
Ngon bổ mà lại rẻ nữa thì dễ tìm mới lạ. Mợ nên kiếm người yêu làm IT thì may ra. Nhưng chỉ yêu thôi nhé, đến lúc thành chồng nó lại khác đấy.
Nó mà mang usb có virus về thì toi cụ nhỉ :))

haithanhleminh

Xe tải
gần 20 năm lăn qua lăn lại với IT mà lần đầu mới được thấy cụ nói về RAM hay thế.
Mấy chương trình ATV giống như mấy cặp chiếm phòng (không thuê), không chịu check out nhỉ.
Cụ cứ đùa vui tính, cái ATV thì đáng bao nhiêu bộ nhớ trong tổng số dung lượng bộ nhớ, đấy là chưa kể Os có nhiều cơ chế đánh và dùng địa chỉ nhớ. Đến cả quá trình POST còn ko kiểm tra hết các module nhớ trên RAM mà chỉ check theo khối, thì việc có thể có lỗi là chuyện bình thường.

nghenhin

Xe máy
Đấy là nói về chiếm phòng thôi cụ.
Cụ cứ đùa vui tính, cái ATV thì đáng bao nhiêu bộ nhớ trong tổng số dung lượng bộ nhớ, đấy là chưa kể Os có nhiều cơ chế đánh và dùng địa chỉ nhớ. Đến cả quá trình POST còn ko kiểm tra hết các module nhớ trên RAM mà chỉ check theo khối, thì việc có thể có lỗi là chuyện bình thường.