Sao phụ tùng của Toy lại đắt thế ạ?

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Chém xuông nhạt mồm quớ.Hóa đơn chả có, đến cái mác xe cung không . Nếu xe cụ chủ nà Toy Avalon thì giá đấy rẻ chán xo với xe cùng phân khúc :D

hoangvoila

Xe tăng
Chém xuông nhạt mồm quớ.Hóa đơn chả có, đến cái mác xe cung không . Nếu xe cụ chủ nà Toy Avalon thì giá đấy rẻ chán xo với xe cùng phân khúc :D
Cụ đọc kỹ hộ e, e nói ngay từ đầu là xe altis cụ nhé.

Còn e chả ngu gì thay cái lưỡi cao su ko mà 6 lít chưa công lắp, e alo một đôi bosch ko xương cả chổi, lắp tận nơi của mấy cụ nhà mình có 4 loét thì lấy đâu hóa đơn? Cụ ko tin alo lên hãng mà hỏi giá ạ, e ko thừa hơi gây bão chém gió mà cụ

minmeo91

Xe hơi
tiện đây các cụ cho em hỏi gara nào sữa chữa xe to nhà mình uy tín và đảm bảo trách nhiệm được không :) em cũng đang tìm mây gara ngoài mà chưa biết em còn gà mờ :)

hoangvoila

Xe tăng
tiện đây các cụ cho em hỏi gara nào sữa chữa xe to nhà mình uy tín và đảm bảo trách nhiệm được không :) em cũng đang tìm mây gara ngoài mà chưa biết em còn gà mờ :)
Xe cụ nói xe to là to đến đâu hay ý cụ là ga ra to:-)

LifeArt

Xe tải
Công nhận đồ chính hãng của Toy thì quá đắt. Hàng ngoài thì rất nhiều và rẻ, nhưng chất lượng có bảo đảm không thì mời các cụ cứ trả học phí :-"

LifeArt

Xe tải
- Lúc trước em có sửa xe cho các dòng ô tô khác toyota ( lâu lâu mới được sửa toyota ), thấy giá phụ tùng của mấy thằng khác khá cao ( cụ thể là thằng Mer và BMW khá cao), do ở ngoài thị trường ít phụ tùng thay thế nên giá hơi đắt.
Cụ cho rằng đẳng cấp của Toy bằng được Mer, BMW ???? ;))

Blackfish

Xe tăng
Cụ đọc kỹ hộ e, e nói ngay từ đầu là xe altis cụ nhé.

Còn e chả ngu gì thay cái lưỡi cao su ko mà 6 lít chưa công lắp, e alo một đôi bosch ko xương cả chổi, lắp tận nơi của mấy cụ nhà mình có 4 loét thì lấy đâu hóa đơn? Cụ ko tin alo lên hãng mà hỏi giá ạ, e ko thừa hơi gây bão chém gió mà cụ
Vâng, em đọc chưa kỹ và tên riêng cụ ko viết hoa nên em ko để ý :D
Đồng hạng với Altis có Civic .Cụ cũng có kinh nghiệm đi bảo dưỡng nhiều năm, cụ thử check giá bảo dưỡng của Civic để so sánh .
Lọc xăng Civic thì em không biết giá nhưng đôi gạt mưa Civic thì năm ngoái chỗ em gửi xe bị vặt.Bảo vệ phải mua 4 củ để đền .

RAVA

Xe ba gác
E toàn 1 vạn là thay mấy cái đó mà, trên này nói thật ai cũng chả tin, chém thì lại tưởng thật, :D

Ko cần trình bầy, e ko quan tâm cụ nhé.
-Em dự là bác ít vào Hãng hoặc chưa bao giờ đọc mấy cái tờ rơi về quy trình BD của Hãng Toy. Toy nó quy định cấp BD nhỏ là 0,5-1,5-2,5...vạn km, đại khái là số lẻ, cấp BD trung bình là 1-3-5..., cấp lớn vừa là 2-6-10..., cấp lớn nhất là 4-8-12...Ở cấp BD 1, 3...vạn km thì như nhau bao gồm có thay dầu, lọc dầu, bổ sung các loại dung dịch, siết ốc 1 số chỗ, làm sạch má phanh trước. Còn ở cấp 2 vạn thì ngoài những cái làm trong cấp BD 1, 3 vạn thì còn làm thêm những thứ như đảo lốp, vs má phanh sau...Đến cấp BD 4 vạn thì thay tầm từ 9-10 hạng mục tùy xe, ngoài ra thì ở 1 số cấp đặc biệt như 10 vạn thì thay buzi iridium, 16 vạn thì thay nước làm mát siêu bền lần đầu, sau đó thì cứ 8 vạn mới phải thay, vs cổ hút...

hoangvoila

Xe tăng
Vâng, em đọc chưa kỹ và tên riêng cụ ko viết hoa nên em ko để ý :D
Đồng hạng với Altis có Civic .Cụ cũng có kinh nghiệm đi bảo dưỡng nhiều năm, cụ thử check giá bảo dưỡng của Civic để so sánh .
Lọc xăng Civic thì em không biết giá nhưng đôi gạt mưa Civic thì năm ngoái chỗ em gửi xe bị vặt.Bảo vệ phải mua 4 củ để đền .
Tiếc là e chưa đi thay gì hộ civic dù thằng bạn thân e cũng đang chạy bản 2.0 từ 2006. Nhưng đôi gạt cả chổi mà 4 củ sao ko chơi gạt hãng thứ 3 hả cụ? Vài lít chứ mấy? Cái theo xe như của Toy nó cũng là Denso chứ có phải Toy sx đâu ah?

hoangvoila

Xe tăng
-Em dự là bác ít vào Hãng hoặc chưa bao giờ đọc mấy cái tờ rơi về quy trình BD của Hãng Toy. Toy nó quy định cấp BD nhỏ là 0,5-1,5-2,5...vạn km, đại khái là số lẻ, cấp BD trung bình là 1-3-5..., cấp lớn vừa là 2-6-10..., cấp lớn nhất là 4-8-12...Ở cấp BD 1, 3...vạn km thì như nhau bao gồm có thay dầu, lọc dầu, bổ sung các loại dung dịch, siết ốc 1 số chỗ, làm sạch má phanh trước. Còn ở cấp 2 vạn thì ngoài những cái làm trong cấp BD 1, 3 vạn thì còn làm thêm những thứ như đảo lốp, vs má phanh sau...Đến cấp BD 4 vạn thì thay tầm từ 9-10 hạng mục tùy xe, ngoài ra thì ở 1 số cấp đặc biệt như 10 vạn thì thay buzi iridium, 16 vạn thì thay nước làm mát siêu bền lần đầu, sau đó thì cứ 8 vạn mới phải thay, vs cổ hút...
Cụ Lạng định funs e tí thôi mà:))chứ ô phờ nhà mình ai chả biết gúc phát ra ngay
http://www.otofun.net/threads/401839-cap-bao-duong-cho-xe-toyota-lap-rap-tai-viet-nam

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Úi giời, ăn thua gì. Bên Thái tiền công nó tính cũng ác phết:

raklei

Xe điện
loanh quanh rồi lại quay về với cái mẹt xe hàng xẻng là nhất :D

hoangvoila

Xe tăng
loanh quanh rồi lại quay về với cái mẹt xe hàng xẻng là nhất :D
Cũng ko hẳn thế cụ ah, có thể e đang đi tìm câu trả lời cho bản thân vì lâu nay vẫn thấy các cụ khen chi phí bảo dưỡng vận hành Toy thấp nên giá xe cao mà:) chứ đi Toy cũng dc nhấn ga xe chạy đạp phanh dừng ngay, ngon phết ah

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
nhà cháu chỉ thắc mắc một điều là sao phụ tùng Toy thay đắt thế ạ? hỏi cái lưỡi cao su gạt mưa altis thôi mà các cụ ý phang 6 lít chưa thuế và công lắp. Nếu thay cả lưỡi gạt cả xương thì tổng thiệt hại 3 củ cả công lắp (tất nhiên là ko cần thay xương).

Mốc bảo dưỡng 4v các cụ ý phang cho cái lọc xăng cũng hơn 2 củ...đắt thật ý chứ chả rẻ như nhà cháu vẫn thường mần cho cái xe hàn xẻng hồi trước. Trộm vía em i 3 chục nhà cháu hồi trước đi 5 năm, mỗi lần bảo dưỡng HD Giải phóng rẻ lắm, còn phụ tùng chính hãng cũng không đắt như này ạ, nhất là cái món phụ tùng của nhà cụ color matiz thì cứ gọi là thôi rồi rẻ mà hàng cũng hịn OEM luôn ạ. Cái này cháu chi tiện tay đi bảo dưỡng xe cho ông anh đến mốc 4v, phải thay một vài thứ theo đúng lịch mà thấy giá chát quá nên cháu báo cáo lên thôi nhé ko các cụ lại chém này nọ.

Tính ra cứ bảo Toy chi phí sử dụng rẻ mà nhà cháu thấy chả rẻ, giá mua xe mới cũng đắt, xe cũ cũng đắt, cảm giác lái và option thì cũng chả có gì. Vậy tại sao nó vẫn bán chạy nhỉ? nhà cháu chưa tìm ra câu trả lời thỏa đáng nhờ các cụ khai phá giúp ạ
Ở chỗ em chả có giá như cụ nói. Cụ update ;ại giá chuẩn đê. Em mới thay cả gạt lẫn xương con Ỉn có 500k. Lọc nhớt + nhớ 450k. Bugi 60k/1 cái.
Có 2 cái em thấy mắc: Túi khí 15tr. Chìa khóa 3tr!

hoangvoila

Xe tăng
Dạ ỉn với vios là siêu xe rồi cụ ơi vì nó toàn đồ rẻ. Lên altis camry hạng cao hơn tí nó khác ngay ah. E đang nói xe altis cụ nhé và vừa check giá cong cả Toy láng hạ và mỹ đình nên ko nhầm dc ah.

Gia Cát Lạng

Xe buýt
E chỉ còn bảo hành hoặc thay đồ quan trọng thì vào hãng, làm mấy cái đấy thì làm ở nhà.
Dầu máy, lọc dầu, lọc gió, nước mát, dầu phanh, trợ lực lái... cứ 1 vạn là thay. Bugi, lọc xăng, dầu số 2 vạn là thay.
Mấy cái phụ tùng và dầu, nước e mua giá rẻ hơn hãng nhiều, vì e mua nhiều.:D

Gia_Khanh

Xe điện
Hãng cũng ko có gì là ghê gớm, trình độ thợ cũng thường vì chỉ biết thay và thay (tiêu chuẩn hãng nó quy định thế rồi) có bao giờ pải sửa cái gì đâu, cứ xe vào là thay thôi. còn đồ trong hãng thì chắc có cái nó cũng ra ngoài lấy vào thôi, e nhớ trên này cụ Vòi đã nói cụ ý còn biết đích danh 1 số nhà ở chợ Trời chuyên cấp đồ cho hãng nhưng vì nghề nghiệp nên ko tiện nói ra thôi, trên báo chả có bài "tưởng đồ chính hãng hóa ra đồ Đồng Tâm" đấy còn gì