Thảo luận Sao lại chê Venza thế nhỉ???? em chạy thấy cũng ổn đấy chứ...

AWD

Xe hơi
28 Trần Hưng Đạo, chỗ các cụ chửi mỗi lần tăng giá
Em ngoài lề tý nhé!
Em không biết Venza đi thế nào mặc dù em đã thử qua các dòng Toy cao cấp. Nhưng xét hình thức thì quan điểm của em, Venza là xấu nhất trong các dòng xe Toy. Nhìn không nam tính, không hẳn nữ tính, như một người phụ nữ xấu zai ý.
Hì...cụ chạy LX mà nhìn sang VZ thì thấy chán như con gián còn gì. Nhưng nhìn kỹ lại thấy dáng RX và VZ chẳng khác nhau mấy..cá nhân em, không bao giờ em chọn RX đời dưới 2008. Nhìn xấu hơn VZ nhiều, đời sâu, cũ mà đắt ngang ngửa.

bocubau

Xe tăng
Hôm qua em đi Sơn La cùng đoàn. 1 Venza 2009, awd, 1 fortuner V2010 và 1 rav 4 wd 2009. Mười mấy ông thay nhau chạy thử cả 3 xe. Kết luận: vz đổ đèo vẫn ngon nhất... Đường trường thì 2 anh kia k lại được vz rồi. Đổ đèo Thug Khe bỏ xa 2 đồng chí kia nửa đèo.. Trình lái thì sêm sêm nhau..mà con Rav của em do không dám bật chế độ 4wd (khuyến cáo chỉ đi đườg lầy lội mới dùng) mà đổ đèo thấy không tự tin lắm...

Chỉnh sửa cuối:

mezzo forte

Xe buýt
Nhìn cái mít đã thấy đê mê.

EM gặp cụ này trên đường Khuất Duy Tiến nhá

Em vẫn chưa chê Venza điểm gì cả trừ 1 điểm là giá hơi cao thôi
Ngoài ra Venza rất tiết kiệm, em vừa làm 1 chuyến HN - Quảng Trị, đổ đầy bình ở cây xăng 87 Tam Trinh vào đến Quảng Bình xăng vẫn còn 2 vạch

Chỉnh sửa cuối:

bocubau

Xe tăng

Ngoài ra Venza rất tiết kiệm, em vừa làm 1 chuyến HN - Quảng Trị, đổ đầy bình ở cây xăng 87 Tam Trinh vào đến Quảng Bình xăng vẫn còn 2 vạch
đúng cụ ạ... Em cũng ngạc nhiên vì vz lại ăn ít xăng thế..chạy 80km/h đường trường, 5 ông toàn gần 70 kg, điều hòa bật lạh sun ... T r im mà thấy báo có 8,5l/100 km. Khó tin nhỉ? Nhưg suốt chặg chỉ báo quanh quẩn mức ấy.. Trừ luc leo đèo về số thấp.... Trước em chạy Ếch 2.3 xlt đường trường xơi cũng ngần ấy rồi

Chỉnh sửa cuối:

mezzo forte

Xe buýt
đúng cụ ạ... Em cũng ngạc nhiên vì vz lại ăn ít xăng thế..chạy 80km/h đường trường, 5 ông toàn gần 70 kg, điều hòa bật lạh sun ... T r im mà thấy báo có 8,5l/100 km. Khó tin nhỉ? Nhưg suốt chặg chỉ báo quanh quẩn mức ấy.. Trừ luc leo đèo về số thấp.... Trước em chạy Ếch 2.3 xlt đường trường xơi cũng ngần ấy rồi
Yes, xe em đi 4 người lớn, 2 baby, phía sau chở hơn 100kg hành lý từ HN vào Quảng Trị chưa bao giờ vượt quá 8,5l, có thể do có baby nên em chạy đều, ít vượt, không thốc ga.

Bonus: Chuyến hành hương của em

Chỉnh sửa cuối:

AWD

Xe hơi
Em thấy thế này: cái chỉ số vòng tua máy khá quan trọng đến mức tiêu hao nhiên liệu. Grandis 2.4 chạy 80km/h khoảng 2000. Ếch xlt máy thế hệ mới 2.3 thì 1800. Vz 2009 em đi 2.7(awd) thì khoảng gần 1600 tại 80km/h. Gran đường trường không dưới 10,5 l. Ếch không dưới 8.5 l. Vz cũng khoảng 8.5l. Máy vz to nhất, nhưg hiệu suất có vẻ ổn nhất ... Em so sánh ở những xe đã chạy trên 1 năm ( trừ vz mới chạy đc 1 tháng)

Chỉnh sửa cuối:

bocubau

Xe tăng
Yes, xe em đi 4 người lớn, 2 baby, phía sau chở hơn 100kg hành lý từ HN vào Quảng Trị chưa bao giờ vượt quá 8,5l, có thể do có baby nên em chạy đều, ít vượt, không thốc ga.

Bonus: Chuyến hành hương của em

Cụ giống em thế... Năm nào em cũng phải đi QT..viếng nghĩa trang TS và đường 9. QT là vùng đất đầu tiên em nghĩ đến mỗi khi hành hương. 30/4 năm ngoái, em đưa ông cụ nhà em vào nghĩa trag đường 9... Thăm ngôi mộ tập thể hơn 100 liệt sỹ cùng tiểu đoàn ông cụ hy sinh đêm 3 Tết năm 68 trong trận đánh chi khu Cam Lộ. Ông cụ nhà em là một trong mấy người sống sót...đứng che ô cho cụ giữa cái nắng QT, nghe cụ khóc gọi tên đồng đội mà mình...

Tịnh xá Ngọc Lộ, ven đường 9 bây giờ, nơi đặt sở chỉ huy tiểu đoàn, cách chi khu Cam Lộ khoảng 500m:

Nhà dân đối diện Tịnh xá, nơi năm 2005, một người dân đào móng nhà đã phát hiện ra 105 hài cốt liệt sỹ thuộc trung đoàn 48, sư đoàn 320. Đa số liệt sỹ thuộc tiểu đoàn 1 của ông cụ nhà em. Bác trong ảnh là người dân sát cạnh nhà bia (miếng đất đó sau này người dân không xây nhà, dành cho nhà tưởng niệm LS). Bác kể trước khi đào thấy hài cốt, thỉnh thoảng nhiều người xung quanh vẫn thấy các anh bộ đội hành quân sau vườn rầm rập. Sau khi đào được và quy tập về NT đường 9, vẫn có hiện tượng ấy. Dân về sau lập đàn cúng, mới hết. Thông tin thêm về các liệt sỹ đây ạ:
http://vietbao.vn/Trang-ban-doc/Danh-sach-108-liet-si-bo-doi-dac-cong-hy-sinh-ngay-2-2-1968/45156737/478/

Mộ tập thể tại Nghĩa trang đường 9...Bên kia đã dồn toàn bộ các liệt sỹ xuống một hố, đổ xăng đốt, sau đó rắc vôi bột, dùng xe tăng lu lèn. Không thể phân biệt được, nên năm 2005, đành chuyển hài cốt các LS về chung một mộ tập thể tại đây. Trong ngôi mộ này, có những người hy sinh ngay cạnh khi đang chiến đấu cùng ông cụ nhà em; có người bị xe tăng bên kia nghiến khi đang bị thương. Trận đánh này sau đó phải rút kinh nghiệm toàn quân vì sai lầm chiến thuật..
Các bác, các chú đã mãi mãi nằm xuống tại vùng đất Quảng Trị bi tráng...đầu tháng 5, nắng Quảng Trị đã gay gắt và trời Quảng Trị vẫn xanh như 43 năm về trước....

Đài tưởng niệm của NT đường 9....3 thế hệ trong gia đình của một cựu chiến binh đến viếng...

(xin lỗi các cụ vì lan man, nhầm chủ đề,....nhưng tiện có cụ mezzo đưa ảnh về NT Trường Sơn nên em mạo muội đưa vào)

Chỉnh sửa cuối:

mezzo forte

Xe buýt
Cụ giống em thế... Năm nào em cũng phải đi QT..viếng nghĩa trang TS và đường 9. QT là vùng đất đầu tiên em nghĩ đến mỗi khi hành hương. 30/4 năm ngoái, em đưa ông cụ nhà em vào nghĩa trag đường 9... Thăm ngôi mộ tập thể hơn 100 liệt sỹ cùng tiểu đoàn ông cụ hy sinh đêm 3 Tết năm 68 trong trận đánh chi khu Cam Lộ. Ông cụ nhà em là một trong mấy người sống sót...đứng che ô cho cụ giữa cái nắng QT, nghe cụ khóc gọi tên đồng đội mà mình...
Vâng, nghĩa trang ấy đây

Các anh quê ngoài bắc nhiều lắm

Khung cảnh thật buồn

Hoa sứ

bocubau

Xe tăng
Vâng, nghĩa trang ấy đây

Các anh quê ngoài bắc nhiều lắm

Khung cảnh thật buồn

Hoa sứ
Vâng... Buồn hơn khi nghĩ cái xã hội mình đag sống.. Mặt trận QT 68-72 toàn quân Bắc là chủ yếu... Cụ nhà em sư 320 Đồng Bằng, chủ yếu quê Hải Dương, Hưng Yên, Thái Bình..Ảnh cụ là NT Trường Sơn, đường 9 ít cây hơn và cũng ít người thăm viếng hơn.
Xe cụ đẹp quá... Năm ngoái cụ mua hết bao lúa để lăn bánh ạ? Bản full hay sao cụ?

Chỉnh sửa cuối:

mezzo forte

Xe buýt
Vâng... Buồn hơn khi nghĩ cái xã hội mình đag sống.. Mặt trận QT 68-72 toàn quân Bắc là chủ yếu... Cụ nhà em sư 320 Đồng Bằng, chủ yếu quê Hải Dương, Hưng Yên, Thái Bình..
Xe cụ đẹp quá... Năm ngoái cụ mua hết bao lúa để lăn bánh ạ? Bản full hay sao cụ?
Ông cha ta hy sinh để rồi thế hệ sau này như thế này đây :-/
Xe em mua tháng 6/2011 bản full 2.7 2011 là 81k, đóng thuế trước bạ 195 củ thêm mấy triệu biển và thủ tục linh tinh nữa cụ ạ

cot co

Xe hơi
Các cụ cho e thỉnh giáo tí ạ
1-Xe Vz của e đi đc 30.000 mile rồi thì cần phải kiểm tra bảo dưỡng thay thế những gì , và làm ở đâu thì tốt ạ
2-Xe của e màu trắng sứ thì sơn ở hãng nào tốt nhất

fadco

Xe container
Các cụ chém Venza ghê thật, Venza vẫn là xe đẹp từ nội thất đến ngoại thất cụ nào chê ờn thì xin mời đi cùng em và đọ với xe của cụ nhưng chắc ko phải đọ với Mec va BMW hay dòng đắt tiền nhé xem nó ồn thế nào có chấp nhận đc ko rồi hẫy phán nhé.
Vea chả có lỗi mẹ gì to tát cả, đi sướng đúng như cụ chủ nói còn ai chê và phán trời phán biển thì toàn các ông đi thử và chém gió
mai cụ rảnh vác VZ của cụ ra đi thử với Mông ghẻ của em, xe em chỉ có 400 củ thôi, cần em mang cả máy đo độ ồn theo, tốc độ nào em cũng chơi với cụ được, có mỗi món leo trèo thì em xin thua thôi, cụ dám ko

bocubau

Xe tăng
1-Xe Vz của e đi đc 30.000 mile rồi thì cần phải kiểm tra bảo dưỡng thay thế những gì , và làm ở đâu thì tốt ạ
Em khôg có vz, đag cố... Khoản bảo dưỡng thì nhiều cụ biết rất sâu. Em chỉ lưu ý cụ cái sơn: màu trắng rất khó vào màu, thợ lởm là biến từ trắg sứ sag ngà voi ngay. Vào hãng cũng chẳng tin cậy, vì thợ giỏi khôg còn. Cụ nên tìm trên đây xem gara nào sơn tốt của Of thì vào.
Ông cha ta hy sinh để rồi thế hệ sau này như thế này đây :-/
Xe em mua tháng 6/2011 bản full 2.7 2011 là 81k, đóng thuế trước bạ 195 củ thêm mấy triệu biển và thủ tục linh tinh nữa cụ ạ
Gần 90 k....đúg là khủng thật... Biết làm sao khi giờ con altis ld ra biển cũng ngót tỷ. Cụ liệt kê xem full của cụ có những gì ạ? E thấy khó phân biệt quá

RAVA

Xe ba gác
-Xe chạy được 30.000 mile = 48.270 km mà bác mới hỏi bảo dưỡng là sao? Xe Toy cứ đến mức 4 vạn km hoặc bội số của nó như 8, 12, 16v...thì phải bảo dưỡng ở cấp cao nhất, thay thế khoảng 10-12 hạng mục, tốn khá nhiều xèng (từ 6-8 củ), trong hãng đều có tờ rơi in rõ cái này. Con Ỉn V nhà em đã hết hơn 5 củ mà xe Toy Mỹ thì đắt hơn cái lọc xăng và lọc gió ĐH. Sơn thì bác nên vào Toy GP Cn Pháp Vân, ko thì MĐ hay HK cũng được, tránh xa LH.

AWD

Xe hơi

Tịnh xá Ngọc Lộ, ven đường 9 bây giờ, nơi đặt sở chỉ huy tiểu đoàn, cách chi khu Cam Lộ khoảng 500m:

Nhà dân đối diện Tịnh xá, nơi năm 2005, một người dân đào móng nhà đã phát hiện ra 105 hài cốt liệt sỹ thuộc trung đoàn 48, sư đoàn 320. Đa số liệt sỹ thuộc tiểu đoàn 1 của ông cụ nhà em. Bác trong ảnh là người dân sát cạnh nhà bia (miếng đất đó sau này người dân không xây nhà, dành cho nhà tưởng niệm LS). Bác kể trước khi đào thấy hài cốt, thỉnh thoảng nhiều người xung quanh vẫn thấy các anh bộ đội hành quân sau vườn rầm rập. Sau khi đào được và quy tập về NT đường 9, vẫn có hiện tượng ấy. Dân về sau lập đàn cúng, mới hết. Thông tin thêm về các liệt sỹ đây ạ:
http://vietbao.vn/Trang-ban-doc/Danh-sach-108-liet-si-bo-doi-dac-cong-hy-sinh-ngay-2-2-1968/45156737/478/

Mộ tập thể tại Nghĩa trang đường 9...Bên kia đã dồn toàn bộ các liệt sỹ xuống một hố, đổ xăng đốt, sau đó rắc vôi bột, dùng xe tăng lu lèn. Không thể phân biệt được, nên năm 2005, đành chuyển hài cốt các LS về chung một mộ tập thể tại đây. Trong ngôi mộ này, có những người hy sinh ngay cạnh khi đang chiến đấu cùng ông cụ nhà em; có người bị xe tăng bên kia nghiến khi đang bị thương. Trận đánh này sau đó phải rút kinh nghiệm toàn quân vì sai lầm chiến thuật..
Các bác, các chú đã mãi mãi nằm xuống tại vùng đất Quảng Trị bi tráng...đầu tháng 5, nắng Quảng Trị đã gay gắt và trời Quảng Trị vẫn xanh như 43 năm về trước....

Đài tưởng niệm của NT đường 9....3 thế hệ trong gia đình của một cựu chiến binh đến viếng...

(xin lỗi các cụ vì lan man, nhầm chủ đề,....nhưng tiện có cụ mezzo đưa ảnh về NT Trường Sơn nên em mạo muội đưa vào)
Câu chuyện của cụ cảm động quá...

RAVA

Xe ba gác
-Cách đây mấy năm em cũng có dịp được đi du lịch trở về cội nguồn theo 1 đoàn cựu chiến binh đã chiến đấu ở chiến trường Quảng Trị, được thăm Nghĩa trang Đường 9, NT Trường Sơn, Nhà tù Lao Bảo, Sân bay Tà Cơn, Thành cổ Quảng Trị...Em cảm nhận rằng cái giá phải trả cho ngày chiến thắng là quá lớn, ko gì so sánh được.

AWD

Xe hơi

Bác chạy chân to quá... Em đi vừa đi HN HP để cruise đoạn vắng hơn 10km, tốc độ 80km/h, 2 người, điều hòa mà không báo quá 7l/100 km...không tin được nhưng đúng thế. Xăng còn một vạch mà chạy suốt HN xuống mới hết nửa vạch... Máy vvti kép công nhận tiết kiệm
Bonus: sáng nay 7g nhà cháu đi cầu Thah Trì gặp quả tai nạn liên hoàn chiều về HN... Hai xe tải đam nhau lật chắn hết đường, húc vào mấy em bốn chỗ nữa... K kịp chụp... Trời mưa đường trơn... Các cụ cẩn thận

Chỉnh sửa cuối:

snt

Xe máy
Bác chạy chân to quá... Em đi vừa đi HN HP để cruise đoạn vắng hơn 10km, tốc độ 80km/h, 2 người, điều hòa mà không báo quá 7l/100 km...không tin được nhưng đúng thế. Xăng còn một vạch mà chạy suốt HN xuống mới hết nửa vạch... Máy vvti kép công nhận tiết kiệm
Bonus: sáng nay 7g nhà cháu đi cầu Thah Trì gặp quả tai nạn liên hoàn chiều về HN... Hai xe tải đam nhau lật chắn hết đường, húc vào mấy em bốn chỗ nữa... K kịp chụp... Trời mưa đường trơn... Các cụ cẩn thận
Đấy là đồng hồ nó báo thế chứ cụ (ko chính xác so thực tế nhé), cụ cho em hỏi thực tế con này 2.7 nếu chạy đường trường thì trung bình tầm bao nhiêu lít /100km (Xe LE 2.4 em đang chạy thực tế 10L/100km đường trường xăng A95)

AWD

Xe hơi
Đấy là đồng hồ nó báo thế chứ cụ (ko chính xác so thực tế nhé), cụ cho em hỏi thực tế con này 2.7 nếu chạy đường trường thì trung bình tầm bao nhiêu lít /100km (Xe LE 2.4 em đang chạy thực tế 10L/100km đường trường xăng A95)
Gần chính xác đấy cụ ạ.. Xem chạy 92... Em theo dõi tuần nay không quá 8,5l/100km...mức độ xăng còn phụ thuộc điều kiện thời tiết....theo dõi cho vui thôi, chứ em cũng không quan tâm lắm.. Chạy 80 km/h com này vòng tua có gần 1600... Tiết kiệm

cot co

Xe hơi
các cụ chạy giỏi thế. xe e cũng Awd
1 mình em đi 30.000 mile rồi mà toàn đi đường bằng, đổ xăng thực tế chia ra lúc nào cũng 10-11 lit