Thảo luận Sao lại chê Venza thế nhỉ???? em chạy thấy cũng ổn đấy chứ...

lexus_bk

Xe điện
-Venza tay lái nhẹ nhàng nhưng cũng chưa nhẹ bằng RX - 2010, mà RX thì có ai chê đâu, chắc xe đắt tiền nên chả ai dám, nhẹ hơn nữa thì xe Hàn có mà đầy như San, So...Em dự bác mà lái Captiva thì chắc phải ôm vô lăng cả 2 tay, thả ra 1 cái là nó phi luôn lên vỉa hè?:))
RX2010 và VENZA đều dùng trợ lực điện và đều có cùng 1 lỗi như nhau, chắc do cấu tạo như nhau, lái nặng hay nhẹ thì mỗi người thích một kiểu, nhưng cụ đã chạy thử san, so chưa vậy, mấy chiếc hàn xẻng H-K em đi tay lái đều rất đầm và thật, ko phải nói phét, không quá nặng như xe đức, nhưng không nhẹ như xe nhật... hay e chưa chạy loại cụ chạy :))

CR-Vic

Xe container
RX2010 và VENZA đều dùng trợ lực điện và đều có cùng 1 lỗi như nhau, chắc do cấu tạo như nhau, lái nặng hay nhẹ thì mỗi người thích một kiểu, nhưng cụ đã chạy thử san, so chưa vậy, mấy chiếc hàn xẻng H-K em đi tay lái đều rất đầm và thật, ko phải nói phét, không quá nặng như xe đức, nhưng không nhẹ như xe nhật... hay e chưa chạy loại cụ chạy :))
Santa Fe mà cụ lại bảo là tay lái đầm và thật thì quá là hóm hỉnh. Đúng như cụ nói thì chắc cả thế giới nó mua Santa Fe chứ chả thèm mua mấy hãng khác :)

Cụ nói nghe giống cái bạn KV hội SFC nhận xét về Santa Fe cách đây 5 năm quá: mua Santa Fe là X5, là Range Rover với giá rẻ hợp túi tiền :))

lexus_bk

Xe điện
CR-Vic nói:
Santa Fe mà cụ lại bảo là tay lái đầm và thật thì quá là hóm hỉnh. Đúng như cụ nói thì chắc cả thế giới nó mua Santa Fe chứ chả thèm mua mấy hãng khác :)

Cụ nói nghe giống cái bạn KV hội SFC nhận xét về Santa Fe cách đây 5 năm quá: mua Santa Fe là X5, là Range Rover với giá rẻ hợp túi tiền :))
Thế e mới bẩu mỗi ông thích một kiểu. E thích tay lái xe h-k. Chứ sf nói thật cũng quá thường, hơn người ta cái máy dầu ngon thôi. So gì thì cũng phải so đồng hạng hoặc đồng tiền. Mà tốt nhất ko nên so là chuẩn nhất :))

AWD

Xe hơi
28 Trần Hưng Đạo, chỗ các cụ chửi mỗi lần tăng giá
Rx cũng có lỗi này sao cụ? Sao em không thấy ai kêu nhỉ? Em chạy vz được 2 tuần nay... Tay lái cảm thấy vẫn có cảm giác hơn Rav của em. Trong toy em thấy vios tay lái là ẽo ợt nhất... Nhẹ hều, k có tí cảm giác lái nào

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
AWD nói:
Rx cũng có lỗi này sao cụ? Sao em không thấy ai kêu nhỉ? Em chạy vz được 2 tuần nay... Tay lái cảm thấy vẫn có cảm giác hơn Rav của em. Trong toy em thấy vios tay lái là ẽo ợt nhất... Nhẹ hều, k có tí cảm giác lái nào
Lỗi này chạy một thời gian mới bị cụ ạ. Đánh lái có tiếng kêu róc róc...

otohagiang

Xe container
đúng cụ ạ, về lái nhạt thì RAV4 nhạt hơn SANTAFE, em thích tay lái SF hơn, cho cảm giác khá thật, thậm chí còn hơn cả con ISUZU TROOPER của em cơ, TROOPER thì tay lái nhẹ lắm, nhưng thích mỗi khoản 2 cầu đi địa hình sướng lắm

isa

Xe tải
Lỗi này chạy một thời gian mới bị cụ ạ. Đánh lái có tiếng kêu róc róc...
tiếng kêu khi đánh lái hết về 1 bên đúng ko bác? nó kêu cục cục khi mình đánh đánh lái rồi trả về 1 chút? nếu đúng là tiếng đó thì em thấy bên kĩ thuật nó chỉnh lại con ốc gì đó trong cái khớp nằm giữa trục vô lăng là hết được mà?

RAVA

Xe ba gác
-SantaFe thì em cũng đã chạy khá nhiều loại từ máy dầu 2.0-2.2, máy xăng V6-2.7 từ khi nó mới có tại VN (2007), Sorento thì mới chạy máy dầu...chưa bàn đến những cái khác thì xe Hàn em ko thích nhất chính là tay lái, nó cứ nhẹ quá, ko đầm và thật tay. Còn xe Đức tay lái chỉ nặng với những xe ngày xưa thôi (2001-2002), bây giờ thì nó chỉ nặng hơn xe Nhật 1 chút, BMW bây giờ mà có tay lái nặng thì là do chủ xe ko biết hay tiếc tiền nên ko đặt thêm option Active steering (hệ thống trợ lực lái thông minh), cái này cũng hơn 70 củ (X5-X6).

lexus_bk

Xe điện
tiếng kêu khi đánh lái hết về 1 bên đúng ko bác? nó kêu cục cục khi mình đánh đánh lái rồi trả về 1 chút? nếu đúng là tiếng đó thì em thấy bên kĩ thuật nó chỉnh lại con ốc gì đó trong cái khớp nằm giữa trục vô lăng là hết được mà?
ko cụ ạ, đó là tiếng kêu do các đăng lái, cái đó thì nhiều xe bị, điển hình là camry, còn tiếng em nói đến là do sự ăn khớp trục vít, bánh răng trong cơ cấu trợ lực điện.

lexus_bk

Xe điện
AWD nói:
Các bác lexus, rav, otohgiag em thấy rất rành về kỹ thuật... Vậy cái lỗi lái ấy có ảnh hưởng lắm đến vz nói riêng và toy nói chugn không các bác... Có lo lắm không ạ?
Khó chịu và nhức đầu thôi ạ vì kêu to lắm, chứ ko ảnh hưởng đến an toàn

torokhuong

Đi bộ
mình thì vote cho venza, vì nhà có ông anh chạy chiếc đó

otohagiang

Xe container
Các bác lexus, rav, otohgiag em thấy rất rành về kỹ thuật... Vậy cái lỗi lái ấy có ảnh hưởng lắm đến vz nói riêng và toy nói chugn không các bác... Có lo lắm không ạ?
mấy cái này hỏi nhà LEXUS là hơn vì bác ấy chuyên sửa xe ạ, theo em biết thì chỉ có tiếng kêu gây khó chịu, với những người nhạy cảm có khi còn có ác cảm ghê gớm ấy, sẽ không ảnh hưởng lắm đến độ an toàn nhưng đi nhiều nó lại khiến mình thấy bất an bác ạ!

Alps_vn

Xe buýt
Lạy cụ...đến con matiz còi chẳng nỗi thế. Lệch lái thì chỉnh rotuyn, hoặc lốp có vẫn đề. Xe nào đi một thời gian chẳng phải bảo dưỡng mấy thứ ấy...
-Venza tay lái nhẹ nhàng nhưng cũng chưa nhẹ bằng RX - 2010, mà RX thì có ai chê đâu, chắc xe đắt tiền nên chả ai dám, nhẹ hơn nữa thì xe Hàn có mà đầy như San, So...Em dự bác mà lái Captiva thì chắc phải ôm vô lăng cả 2 tay, thả ra 1 cái là nó phi luôn lên vỉa hè?:))
Hai cụ này, cụ cứ đi HP về HN (chứ ko phải ngược lại nhé) thì cụ mới cảm nhận được tay lái của VZ nó thế nào, chán khủng khiếp. San, so tay lái không thật chứ không nhẹ đâu nhé. Cơ quan em cấp cho em một con VZ 2.7 mà đi thấy chán quá, đang gạ đổi Highlander. Bây giờ mà bán thì mất giá quá, mới đi được 1,5 năm. Tất nhiên là so thì so với tầm tiền bỏ ra để mua.

CR-Vic

Xe container
Hai cụ này, cụ cứ đi HP về HN (chứ ko phải ngược lại nhé) thì cụ mới cảm nhận được tay lái của VZ nó thế nào, chán khủng khiếp. San, so tay lái không thật chứ không nhẹ đâu nhé. Cơ quan em cấp cho em một con VZ 2.7 mà đi thấy chán quá, đang gạ đổi Highlander. Bây giờ mà bán thì mất giá quá, mới đi được 1,5 năm. Tất nhiên là so thì so với tầm tiền bỏ ra để mua.
Nhược điểm của xe Hyundai chính là cảm giác lái. Rất khó tả, nhưng đại khái là cảm giác điều khiển cái xe thấy nó hơi trễ và chuội chuội

AWD

Xe hơi
Em chạy đường HCM rồi... Thấy lái sướng chứ ạ. Sao lại phải đi chiều HP về HN hả bác? Chiều đấy có đoạn đường xấu từ HP đến Phú thái à? Mà em lái HL thấy cũng như Vz , không có ấn tượng hơn, bác lại đổi sang? Hay em cảm nhận không chuẩn?

Chỉnh sửa cuối:

hon nhien

Xe điện
Em chạy đường HCM rồi... Thấy lái sướng chứ ạ. Sao lại phải đi chiều HP về HN hả bác? Chiều đấy có đoạn đường xấu từ HP đến Phú thái à? Mà em lái HL thấy cũng như Vz , không có ấn tượng hơn, bác lại đổi sang? Hay em cảm nhận không chuẩn?
Hướng HP-HN xấu hơn hướng ngược lại nhiều cụ ạ, vì xe chở hàng nặng, đặc biệt là sắt thép nhập khẩu phá nát đường.

Mutxauxi

Xe đạp
Em cũng mới mua venza, nhưng đang muốn thuê lái xe, các bác nào biết lái xe tốt, mà đứng tuổi thì giới thiệu em nhé, chủ yến chở 3 mẹ con đi học và đi làm trong phố thôi. Cám ơn các bác ah

AWD

Xe hơi
Em cũng mới mua venza, nhưng đang muốn thuê lái xe, các bác nào biết lái xe tốt, mà đứng tuổi thì giới thiệu em nhé, chủ yến chở 3 mẹ con đi học và đi làm trong phố thôi. Cám ơn các bác ah
Nhất mợ còn gì...chúc mừng mợ nhân ngày 8/3 nhé. Tiện đây cho em nộp đơn đi. Em vừa được chạy vz , lại không mất tiền mua nó, lại có lương. Em 36 tuổi. Trung thực. Cẩn thận. Lái vz ngon.