Thảo luận Sao lại chê Venza thế nhỉ???? em chạy thấy cũng ổn đấy chứ...

RAVA

Xe ba gác
Thì em bảo thua mà...nhưng cũng không đến nỗi không so sánh được đâu..
-Trước đây em chạy Land LD, hồi mới lấy Ếch thấy sao tay lái nhẹ nhàng thế, xe bé lái dễ như đồ chơi, bây giờ chạy RAV4 quen trợ lực điện rồi quay lại trợ lực dầu như Ếch thấy nặng quá, mệt.~X(

AWD

Xe hơi
28 Trần Hưng Đạo, chỗ các cụ chửi mỗi lần tăng giá
-Trước đây em chạy Land LD, hồi mới lấy Ếch thấy sao tay lái nhẹ nhàng thế, xe bé lái dễ như đồ chơi, bây giờ chạy RAV4 quen trợ lực điện rồi quay lại trợ lực dầu như Ếch thấy nặng quá, mệt.~X(
Hi..bác giống em thế..hôm nọ đi lại con Ếch 3. thấy vần mỏi tay thật...nếu đi lâu lại quen.

lexus_bk

Xe điện
Venza em thấy cái được nhất là: Đẹp :bz. từ trong ra ngoài. chứ vận hành em cũng ko thấy có gì ấn tượng, thiên hạ đồn như vầy là do vận hành em venza ko có gì là xuất sắc. Ban đầu khi venza mới về e cũng thấy sao mà đẹp và lạ thế! em nghĩ nó phải ngon lắm cơ, nhưng chạy thử nhiều lần thấy cũng bình thường, ko có gì nổi bật. Nói chung xe bình dân quanh đi quẩn lại cũng chỉ có vậy :))

cot co

Xe hơi
Nói Chung Venza chỉ kêu ở vô lăng thôi, mọi thứ khác chấp nhận được cụ ạ

Napoli

Xe tải
Venza em thấy cái được nhất là: Đẹp :bz. từ trong ra ngoài. chứ vận hành em cũng ko thấy có gì ấn tượng, thiên hạ đồn như vầy là do vận hành em venza ko có gì là xuất sắc. Ban đầu khi venza mới về e cũng thấy sao mà đẹp và lạ thế! em nghĩ nó phải ngon lắm cơ, nhưng chạy thử nhiều lần thấy cũng bình thường, ko có gì nổi bật. Nói chung xe bình dân quanh đi quẩn lại cũng chỉ có vậy :))
Hu hú, cái gọi là chạy thử lên tới sở hữu cái gọi là bình dân của cụ cũng hơi khoai đới.
Mờ thợ sửa xe như cụ thì cái nào mà chả gọi là bình dân...hố hố

DHT06

Xe tăng
Em thì thấy: Venza hồi mới về rất hot, sau một thời gian thì xẹp, các cụ để ý Venza biển 5 số ít hơn hẳn so với Hi. (cái này chắc có lý do). RAV và Venza thì em chưa chạy con nào nên ko biết cảm giác ra sao! Còn việc tròng trành thfi đó là đặc trưng của Toy. thì phải (giảm xóc mềm và êm). Hồi em mang xe vào bảo dưỡng thì bên toy. có hỏi em đánh lái có nghe tiếng lục cục không thì em không thấy, bên đó giải thích là Venza hay bị cái lỗi đó sau khi chạy một thời gian!
Nếu Venza và Hi. để lựa chọn thì cá nhân em sẽ múc Hi., nhưng cả hai em đó hiện em cũng không khoái bằng vợ 2 em bây giờ! :))

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Vậy vợ cụ là Fortuner hay Venza..hihi
Dạ VỢ HAI đã LY DI của em là VEN 2.7 bản BASE....Ngon Bổ Rẻ... nhưng kinh tế khó khăn đã RA ĐI... hi vọng sẽ sớm rước được em VEN khác!

tuvanxaydunguic

Xe buýt
thì bên toy. có hỏi em đánh lái có nghe tiếng lục cục không thì em không thấy, bên đó giải thích là Venza hay bị cái lỗi đó sau khi chạy một thời gian! :))
Hóa ra các ông kỹ thuật của TOY tung tin này....nhà em cả họ chạy VEN mà chả kiếm được em nào MẮC BỆNH....

Isu_zu

Tháo bánh
Nếu cảm giác lái ngon thì nó đeo logo chữ L cụ ạ...:D, nhưng thế cũng hay lắm rồi!

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Kụ phán chuẩn quá rùi..ở bển quê em nó thì ĐÍCH THỊ LÀ BÌNH DÂN.. em mua có 25K... không bằng VIOS ở nhà mình...Vận hành ngon theo em là phải Bê, Audi hay Mẹc...!

_Black_Jack_

Xe buýt
Em thì thấy: Venza hồi mới về rất hot, sau một thời gian thì xẹp, các cụ để ý Venza biển 5 số ít hơn hẳn so với Hi. (cái này chắc có lý do). RAV và Venza thì em chưa chạy con nào nên ko biết cảm giác ra sao! Còn việc tròng trành thfi đó là đặc trưng của Toy. thì phải (giảm xóc mềm và êm). Hồi em mang xe vào bảo dưỡng thì bên toy. có hỏi em đánh lái có nghe tiếng lục cục không thì em không thấy, bên đó giải thích là Venza hay bị cái lỗi đó sau khi chạy một thời gian!
Nếu Venza và Hi. để lựa chọn thì cá nhân em sẽ múc Hi., nhưng cả hai em đó hiện em cũng không khoái bằng vợ 2 em bây giờ! :))
Em nghĩ bây giờ người ta ít mua Venza vì nó to tương đương Highlander nhưng lại chỉ có 5 chỗ,gầm thấp hơn nên ko tiện bằng thôi chứ chả do lỗi kĩ thuật đâu. :))

AWD

Xe hơi
Hu hú, cái gọi là chạy thử lên tới sở hữu cái gọi là bình dân của cụ cũng hơi khoai đới.
Mờ thợ sửa xe như cụ thì cái nào mà chả gọi là bình dân...hố hố
Cụ chuẩn...để sở hữu cái "bình dân" này giờ mua mới cùng 2 tỷ để lăn bánh đấy ạ

AWD

Xe hơi
Dạ VỢ HAI đã LY DI của em là VEN 2.7 bản BASE....Ngon Bổ Rẻ... nhưng kinh tế khó khăn đã RA ĐI... hi vọng sẽ sớm rước được em VEN khác!
Ngon, bổ nhưng chẳng rẻ... xe ông bạn em mà em đang đổi đi thử thấy bảo lúc mua gần 80 ngàn..

lexus_bk

Xe điện
tuvanxaydunguic nói:
Hóa ra các ông kỹ thuật của TOY tung tin này....nhà em cả họ chạy VEN mà chả kiếm được em nào MẮC BỆNH....
Chưa bị thôi cụ ạ. Venza nào cũng sẽ bị. Chả biết trợ lực điện bây chừ sao lắm lỗi thế. Nhưng cũng may là vẫn có cách khác phục. Chế đc vài lần nữa mới hỏng hẳn. :D

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
Về dàn phuộc nhún, nếu là cứng thì chạy ở đường thường sẽ cho cảm giác sóc chứ không êm ái, giống như CAYENNE với RANGE ROVER vậy, RANGE sẽ êm ái hơn CAY nhưng khi vào cua ở tốc độ cao thì CAY sẽ cho cảm giác chắc chắn hơn. SUV thì dàn phuộc sẽ cứng hơn là sedan, nên khi chạy các bác sẽ thấy nó có vẻ sóc hơn nhưng khi chạy vào cua sẽ cho cảm giác chắc chắn hơn

bocubau

Xe tăng
Em trước cũng chạy Ếch..Venza mới được chạy có gần trăm cây đường trường, xe đi 4 người lớn. Cảm giác: xe đầm, chắc, cách âm rất tốt (hay do Ếch của em nó ồn quá?). Tay lái nhẹ..nhưng hôm đó đi đường HCM đoạn Quảng Bình em đóng 140..thấy vẫn muốn đóng thêm.

AWD

Xe hơi
Tình hình em định lấy hẳn con này đi..theo các cụ nên thế nào?bạn bè đâm ra ngại. Ông bạn bảo cứ tự đưa tiền và xe cũ sang...ông ấy không để ý. Con này Venza đen, bản full, AWD, chạy đúng 8000 dặm Mỹ (không sai một milimet), ông ấy thỉnh thoảng đi từ nhà ra cơ quan (có 3 xe thay nhau). Đăng ký ngày gần cuối tháng 12/2009, tên công ty. Xe em cũng tên công ty, thợ trả 1.06 tỷ rồi...khó nghĩ quá. Trả thế nào đỡ mất tình bạn bè?

lexus_bk

Xe điện
AWD nói:
Tình hình em định lấy hẳn con này đi..theo các cụ nên thế nào?bạn bè đâm ra ngại. Ông bạn bảo cứ tự đưa tiền và xe cũ sang...ông ấy không để ý. Con này Venza đen, bản full, AWD, chạy đúng 8000 dặm Mỹ (không sai một milimet), ông ấy thỉnh thoảng đi từ nhà ra cơ quan (có 3 xe thay nhau). Đăng ký ngày gần cuối tháng 12/2009, tên công ty. Xe em cũng tên công ty, thợ trả 1.06 tỷ rồi...khó nghĩ quá. Trả thế nào đỡ mất tình bạn bè?
Mang ra thợ định giá 2 con

mr.luan12179

Xe buýt
Về dàn phuộc nhún, nếu là cứng thì chạy ở đường thường sẽ cho cảm giác sóc chứ không êm ái, giống như CAYENNE với RANGE ROVER vậy, RANGE sẽ êm ái hơn CAY nhưng khi vào cua ở tốc độ cao thì CAY sẽ cho cảm giác chắc chắn hơn. SUV thì dàn phuộc sẽ cứng hơn là sedan, nên khi chạy các bác sẽ thấy nó có vẻ sóc hơn nhưng khi chạy vào cua sẽ cho cảm giác chắc chắn hơn
Cụ xem lại nhé, SUV không thể nào vào cua mà có cảm giác chắc hơn Sedan được, mà SUV chạy lúc nào cũng bồng bềnh hơn Sedan, em dự là cụ chưa chạy thử Sedan nên phán thế, nếu muốn thử hôm nào em mang Cam của em cho cụ chạy thử