[VHGT] Sao bây giờ cảnh sát Giao Thông đứng đường nhiều như quân Nguyên thế nhỉ????

cá bảy màu

Xe hơi
Đi trên cao tốc nhà cháu thấy có biển rao vặt:
"Vá xe, Gọi là có"
giờ sắp có thêm biển:
"XXX, đâu cũng có"

artmedia5881

Xe container
Nhiều CSGT cũng tốt, nhưng các xxx đường 5 giờ rất hay giăng bẫy + bắt láo. Hôm trước e đi QL5, đoạn 80km/h có 1 thằng taxi 3 Sao, cửa dán kính đen, đi ~60km gây cản trở giao thông, bấm còi các kiểu nó đều ko cho vượt. Mấy xe khác ức chế vượt phải còn em thì vẫn bám đuôi nó. Khoảng 1km sau thì mấy xe vượt phải bị bắt hết. Qua trạm 500m, taxi mới tấp vào lề phải rồi dừng lại. Cửa vừa mở ra thì e thấy 1 xxx áo vàng, tay cầm bộ đàm bước ra. Lúc này biết ngay gặp phải xe chim mồi. Hú hồn.
Đến bó tay với mấy cái thể loại này! Cuộc sống làm sao trong sạch được khi có những thứ cặn bả như vậy nhỉ ???????????

crv.vkt

Xe đạp
đường xá thì bé xe cộ thì nhiều ý thức giao thông thi kém đương nhiên là máy chú cá vàng dễ kiem ròi :D

tuanzs

Xe container
Xe cụ chủ có thầy cúng mà vẫn dính đòn lắm thế :))

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chỉnh đốn lại tình trạng giao thông, ủng hộ các chú làm nghiêm

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Trên suốt đoạn đường khoảng trên 600km cả đi lẫn về thì thú thật với các bác e có đi ẩu khoảng 7 -8 lần thì bị bắt đến 5 lần. Bởi vì các chú CSGT rất nhiều và hay rình lỗi cơ bản để bắt. Đoạn chạy vào đền ông hoàng Mười... lúc bọn e đến đó cũng tầm 12h rồi. đường vắng và nóng tưởng các chú ấy nghỉ ngơi cơm nước... ai ngờ vừa mát chân gas 1 cái là các chú ấy nhảy ra luôn.... trình bày, xin xỏ này nọ gần tiếng các chú ấy làm 1.5t(theo lời các chú đó là còn dơ cao dánh khẽ tạo điều kiện vì xe tỉnh lạ ấy). Trên xe em thì có 6 người trừ thầy cúng ra thì 5 thằng đều biết lái xe... nhưng mà 1 ông thì lái xe rất ẩu và liều lại còn bảo thủ nữa, tháng trước đi Bảo Hà - Lào Cai lễ ông Hoàng 7 đến đoạn Yên Bái làm 1 phát quay ngang xe khiến 1 bác Civic đi ngược chiều phải chấp nhận hy sinh lao xuống máng thoát nước, thoát thân...làm thầy ngồi ghế trên chứng kiến cảnh đó đ.ái cả ra quần... tí nữa thì đánh nhau to vậy mà bố ấy cứ giữ khư khư vôlang đòi lái tiếp, thế là lần này nhất quyết ko cho ông ấy cầm vô lăng. Còn 1 ông thì đã chạy nhanh phanh gấp lại ko bao giờ chịu dừng khi dính tốc độ, chuyên gia cậy ngu làm liều...lần trước em ngồi xe ông đi Hà Nội về Hải Phòng đến đoạn 559 Hải Dương bị dính tốc độ, mấy chú áo vàng lao ra đầu xe bố ấy còn nhấn gas thêm làm chú giao thông phải xạng háng ra nhảy, chú thứ 2 cố vớt vát làm cái dùi cui vào sườn xe( lần ấy chú giao thông ko nhảy kịp chắc bố ấy giờ này vẫn chưa ra trại được, vớ vẩn bị tử hình cũng xong), vậy mà ko sợ ít nhất 2 lần nữa ông ấy lao thẳng vào CSGT khi bị chặn đầu xe, vậy là anh em thống nhất ko cho bác ấy lái để giữ an toàn cho các chú CSGT... Còn 1 ông lái xe hay nhất đội thì trên đường đi lễ đánh bạc bị bọn e vặt sạch tiền cay cú cứ giả vờ buồn ngủ, dưa dẩy ko chịu lái, thế là e phải lái và dính 1 quả Thái Bình, 1 Nghệ An và Thanh Hóa, còn nó thì 1 quả đỗ sai làn đường lúc ăn sáng Thanh Hóa và đè vạch ở Hải Phòng...
Em đọc 1 lèo từ trang 1 đến hết, nhưng bài này thì em nghĩ 5 lần vẫn ít@-)

Kinh tế khó khăn đến cả các lực lương được biên chế nhà nước mà bác

vietanh01333

Xe tải
Bây giờ ra đường Công An còn nhiều hơn cả dân. Ko biết chỗ các cụ như thế nào chứ ở dưới em thì cứ khoảng 500m có 1 tốp đứng vẫy xe. Hôm lâu trước cửa nhà em còn có mấy chú trật tự cũng lập chốt vẫy xe máy, người ta đi đúng , có gương có mũ bảo hiểm cũng vẫy vào hỏi han. Chú nào có giấy tờ thì đc đi luôn, ai quên mang giấy hay mang bằng lái thì cứ xì ra 1-2 lít các chú ấy mới để đi. Xã hội mình càng ngaỳ càng loạn rồi... haizzzzzzz.............

blueye

Xe tải
Nhiều thì bác phải về HP. Cảm giác HP giờ côngan nhiều hơn dân thường. Dự 1/2 dân số HP đi làm C.A.G.T. 1500m 3 trạm. Vừa đi vừa rén

blueye

Xe tải
Đoạn Ba La đi Kim Bài giờ cũng đói ăn, đứng bắn tốc độ, bắt sai làn 3 điểm

vietanh01333

Xe tải
Khủng hoảng kinh tế thế này mà các chú ấy làm dữ vậy chắc phải bán xe đi bộ mất.. ở HP em vừa rồi còn bắt cả xe đạp điện của các chaú tuổi xiteen nữa cơ., đến sợ với mấy chú áo vàng, áo xanh... đúng là nhiều như quân Nguyên.đi đến đâu vơ vét, bóc lột đến đấy// :((

tabalo79

Xe buýt
thời buổi mứt thì ít c.hó thì nhiều mà
Cụ so sánh thế là có ý gì?

Đề nghị cụ nghiêm túc phê & tự phê, không được vô cớ xúc phạm c.hó như thế nhé. Bọn c.hó mà biết cụ so sánh như thế thì chúng căm cụ lắm đớiiiiiii :P

hp40

Xe tăng
Không biết cụ chủ (và mấy ông bạn ) mà hay đi đường dài chút nữa hay chạy Tây Bắc thì cứ gọi là....

duong.it

Xe hơi
HN đang có đại hội.Giờ ra đường các ngõ nhất là có liên quan đến mấy chỗ họp thì đông thôi rồi

anhoto

Xe đạp
Các cụ cứ ca thán xxx nhiều , nhưng đã bao giờ đặt địa vị mình vào địa vị xxx chưa nhẩy? E thử đưa ra mấy ý kiến này để các cụ suy ngẫm xong rồi Chém tiếp nhé:
1/ muốn dc vào học trường CS thì một xxx tương lai phải như thế nào?
2/Được vào học rồi, muốn tốt nghiệp phải như thế nào?
3/Tốt nghiệp rồi muốn dc phân công về Phòng CSGT phải ntn?
4/về phòng CSGT rồi muốn ra đứng dg phải ntn??
5/đã ra dg rồi phải ntn?
Và lương của một CSGT là bao nhiêu tiền một tháng ???trong khi bất kể trời nắng, mưa, bụi .... Ngày ngày vẫn phải ra dg ,chưa kể những rủi ro, tai nạn trong quá trình làm nhiệm vu...
Vậy để giảm bớt sự "VẤT VẢ" cho các Đ/c CSGT mỗi công dân chúng ta khi tham gia giao thông phải nghiêm chỉnh chấp hành luật gt,luôn thông tin, trao đổi trên diễn đàn fun của chúng ta để dc trau dồi ,nâng cao kiến thức... Giảm bớt" Vất VẢ" cho xxx!!đôi điều mong các cụ suy ngẫm.!!

binhke

Xe buýt
cụ phải giật cái tit thế này " Sao bây giờ cướp đứng đường nhiều như quân Nguyên thế nhỉ???? "
cháu thấy mới hợp với vn