[VHGT] Sao bây giờ cảnh sát Giao Thông đứng đường nhiều như quân Nguyên thế nhỉ????

thanhph

Xe hơi
Kụ Ti-Teo làm e bái phục quá cơ! kụ chạy Land xuống dốc Cun mà nt đc thì quá tài. E cũng chạy Land như kụ,chấp hành luật GT cực kỳ nhưng nhiều khi cũng phải hơi sai một tý,hơi gấu một tý. Thế nhưng tuyệt đối kg đc ẨU.
Nói kg với rượu bia khi tham gia GT.

Bò lốp

Xe lăn
Thật sự là đến khiếp với mấy cái bóng áo xanh, áo vàng bây giờ.... e vừa đi Nghệ An lễ ông Hoàng Mười về. đi đường 10 từ Hải Phòng vào Nghệ An mà bị các chú ấy hỏi đến 5 lần (1 lần đỗ sai làn đường lúc bọn e ăn sáng ở Thanh Hóa, 2 lần đè vạch 1 ở Thanh Hóa và 1 ở Hải Phòng(HP thì xin đc) ,1 lần tốc độ Nghệ An, 1 lần lỗi vượt ở Thái Bình). Đường xá VN nhộn nhạo, nhỏ như cái mắt muỗi mà chỉ cần có dấu hiệu sai tí là các chú ấy nhảy ra đầu xe ngay... (mất toi tất cả 3 củ) cảm giác như cứ 50 mét là lại có 1 trạm... Đến sợ... các bác đi đứng bây h cẩn thận nhá. kinh tế bây h khó khăn, cố gắng chú ý đừng để phải đóng học phí như mình...!!!
lần sau vào nghệ an đến trạm 5.1 bị tóm cụ cứ nói thẳng luôn tôi là anh của Hùng,nói thế nó biết dù Hùng chuyển đi roài,cần đt pm em.còn địa phận nghệ an bị tóm đểu cụ cứ nói toẹt vào mặt là cháu chú Đường,cần nghe ko tao gọi luôn cho mà nghe,đến Quỳnh lưu bảo tôi anh họ thằng ... con ông trưởng c.a huyện này đây.giờ xxx bắt mất dạy lắm,gặp em,sai em nhận nhưng nó lếu là giông thẳng cho nó khiếp mẹ nó luôn,chiên sư nhà nó chứ.

EyeStorm

Xe điện
Bò lốp nói:
lần sau vào nghệ an đến trạm 5.1 bị tóm cụ cứ nói thẳng luôn tôi là anh của Hùng,nói thế nó biết dù Hùng chuyển đi roài,cần đt pm em.còn địa phận nghệ an bị tóm đểu cụ cứ nói toẹt vào mặt là cháu chú Đường,cần nghe ko tao gọi luôn cho mà nghe,đến Quỳnh lưu bảo tôi anh họ thằng ... con ông trưởng c.a huyện này đây.giờ xxx bắt mất dạy lắm,gặp em,sai em nhận nhưng nó lếu là giông thẳng cho nó khiếp mẹ nó luôn,chiên sư nhà nó chứ.
Nó lại mắt sáng rực, bảo "lâu rồi tôi chưa nói chuyện với anh abc... anh gọi đi tôi nói chuyện với anh ấy 1 tí" thì mặt chắc thế này :| :| :| luôn cụ nhỉ

Hiepkt

Xe buýt
Cụ xem đường VN đấy, giao thông thì nhộn nhạo, đường thì bé tí, xe đạp, xe máy loăng quăng thích đi kiểu gì thì đi... nhiều khi còn đi dàn hàng, lần sang hết đường oto mà các chú ấy cứ bắt "ĐÈ VẠCH" thì nói cụ bỏ quá cho chứ nếu cụ chạy đường 10 ko đè vạch phát nào e cứ gọi cụ bằng kụ luôn.
Em nghe đây, cụ gọi đi :-":-":-":-":-":-"

Ai cũng có thể sai, nhưng cụ đừng giữ ý nghĩ cụ đã sai thì ai cũng phải sai. Vẫn biết là luật còn nhiều bất cập, nhưng vẫn có người làm đúng được thì đừng nguỵ biện

Chỉnh sửa cuối:

Bò lốp

Xe lăn
Nó lại mắt sáng rực, bảo "lâu rồi tôi chưa nói chuyện với anh abc... anh gọi đi tôi nói chuyện với anh ấy 1 tí" thì mặt chắc thế này :| :| :| luôn cụ nhỉ
cụ hay đi tuyến nghệ an nếu cần em pm cho cụ các số và mối quan hệ để khi cụ cho nó thấy và nghe là nó *** ra quần ợ,với bọn này không nói phét đc đâu ợ,cứ phải thật.lúc đó nó lại anh anh em em cả mà ngay,cơ mà đó là lúc nó láo quá thì nên dông thẳng vào mặt cho em

Quân Đuôi

Xe điện
Tiên trách kỷ hậu trách nhân , nói chung ngày mà bị bắt 5 lỗi là quá nhiều , lần sau kụ phải đi cẩn thận hơn thôi , chẳng ai nắm tay từ sáng đến tối được nhưng ai mà cũng bị bắt như cụ chắc các hãng xe đóng cửa hết vì ai còn dám mua xe nữa ạ !

vietran

Xe ba gác
Biểu hiện của năng suất lao động giảm, kinh tế suy thoái, hiệu quả thấp
nhiều chỗ em thấy túm lăm tụm 3 đông lắm
Nếu bố trí dây chuyền sx mà dư lày thì công xưởng sớm phá sản

EyeStorm

Xe điện
cụ hay đi tuyến nghệ an nếu cần em pm cho cụ các số và mối quan hệ để khi cụ cho nó thấy và nghe là nó *** ra quần ợ,với bọn này không nói phét đc đâu ợ,cứ phải thật.lúc đó nó lại anh anh em em cả mà ngay,cơ mà đó là lúc nó láo quá thì nên dông thẳng vào mặt cho em
:D :D :D Nói thế chứ em đi cũng lành :P :P :P 2 năm nay từ khi lấy bằng xong tới giờ em bị ăn biên bản đếm trên đầu ngón tay ;)) ;)) ;))
Có 2 lần em đè vạch ở đường HCM đoạn qua Thanh Hóa, bị bẫy bởi cái xe tải đỗ chắn đường, các xxx vẫy em vào rồi, cơ mà chắc thấy em là phụ nữ nên lại vẫy cho đi tiếp :P :P :P

datlekima

Xe tải
Các cụ ta có câu :
Có làm thì mới có ăn
Không dưng ai dễ mang phần đến cho

Tourcare

Xe tăng
Ôi thế mà sáng qua em đọc bài Vnexpress sáng ra có ông làm xxx giao thông, tối đi xe ôm kiếm thêm nhé, ngay tại Hà lội luôn, choáng vì chuyện cổ tích ngày nay :))

cuhaifus

Xe container
Nói chung nhiều CSGT ra đường thì tốt, dân mình ý thức có ra gì đâu ko có CSGT là đi láo ngay mà, mong rằng xe máy đi cũng tự giác chấp hành luật thì tai nạn mới đỡ đi được. Cụ chủ cũng nên rút kinh nghiệm vì vi phạm nhiều quá

trungk8888

Xe tải
nể cụ thật đấy.một ngày 5 lỗi :bz

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nói 1 cách nghiêm túc là bây giờ em rất sợ đi đường trường....

vanlongtiensinh

Xe buýt
E dính chỗ chân cầu Cựu bác ơi. Lúc đó là oải lắm rồi... mà ví cũng hết tiền rồi :D. Thôi thì bỏ sĩ diện ra Alo nhờ can thiệp vậy.. :(((((((
Chân cầu cựu bắt lỗi đè vạch à cụ ? Chắc mới kẻ lại vạch, chứ e đi qua nhiều, toàn thấy bắt xe tải mà.

Rickyman

Xe điện
Cụ chủ lập kỷ lục guiness về mức độ bị phạt trong 1 ngày :D

vietanh01333

Xe tải
Trên suốt đoạn đường khoảng trên 600km cả đi lẫn về thì thú thật với các bác e có đi ẩu khoảng 7 -8 lần thì bị bắt đến 5 lần. Bởi vì các chú CSGT rất nhiều và hay rình lỗi cơ bản để bắt. Đoạn chạy vào đền ông hoàng Mười... lúc bọn e đến đó cũng tầm 12h rồi. đường vắng và nóng tưởng các chú ấy nghỉ ngơi cơm nước... ai ngờ vừa mát chân gas 1 cái là các chú ấy nhảy ra luôn.... trình bày, xin xỏ này nọ gần tiếng các chú ấy làm 1.5t(theo lời các chú đó là còn dơ cao dánh khẽ tạo điều kiện vì xe tỉnh lạ ấy). Trên xe em thì có 6 người trừ thầy cúng ra thì 5 thằng đều biết lái xe... nhưng mà 1 ông thì lái xe rất ẩu và liều lại còn bảo thủ nữa, tháng trước đi Bảo Hà - Lào Cai lễ ông Hoàng 7 đến đoạn Yên Bái làm 1 phát quay ngang xe khiến 1 bác Civic đi ngược chiều phải chấp nhận hy sinh lao xuống máng thoát nước, thoát thân...làm thầy ngồi ghế trên chứng kiến cảnh đó đ.ái cả ra quần... tí nữa thì đánh nhau to vậy mà bố ấy cứ giữ khư khư vôlang đòi lái tiếp, thế là lần này nhất quyết ko cho ông ấy cầm vô lăng. Còn 1 ông thì đã chạy nhanh phanh gấp lại ko bao giờ chịu dừng khi dính tốc độ, chuyên gia cậy ngu làm liều...lần trước em ngồi xe ông đi Hà Nội về Hải Phòng đến đoạn 559 Hải Dương bị dính tốc độ, mấy chú áo vàng lao ra đầu xe bố ấy còn nhấn gas thêm làm chú giao thông phải xạng háng ra nhảy, chú thứ 2 cố vớt vát làm cái dùi cui vào sườn xe( lần ấy chú giao thông ko nhảy kịp chắc bố ấy giờ này vẫn chưa ra trại được, vớ vẩn bị tử hình cũng xong), vậy mà ko sợ ít nhất 2 lần nữa ông ấy lao thẳng vào CSGT khi bị chặn đầu xe, vậy là anh em thống nhất ko cho bác ấy lái để giữ an toàn cho các chú CSGT... Còn 1 ông lái xe hay nhất đội thì trên đường đi lễ đánh bạc bị bọn e vặt sạch tiền cay cú cứ giả vờ buồn ngủ, dưa dẩy ko chịu lái, thế là e phải lái và dính 1 quả Thái Bình, 1 Nghệ An và Thanh Hóa, còn nó thì 1 quả đỗ sai làn đường lúc ăn sáng Thanh Hóa và đè vạch ở Hải Phòng...

Chỉnh sửa cuối:

3SCarCare

Xe máy
Nhiều CSGT cũng tốt, nhưng các xxx đường 5 giờ rất hay giăng bẫy + bắt láo. Hôm trước e đi QL5, đoạn 80km/h có 1 thằng taxi 3 Sao, cửa dán kính đen, đi ~60km gây cản trở giao thông, bấm còi các kiểu nó đều ko cho vượt. Mấy xe khác ức chế vượt phải còn em thì vẫn bám đuôi nó. Khoảng 1km sau thì mấy xe vượt phải bị bắt hết. Qua trạm 500m, taxi mới tấp vào lề phải rồi dừng lại. Cửa vừa mở ra thì e thấy 1 xxx áo vàng, tay cầm bộ đàm bước ra. Lúc này biết ngay gặp phải xe chim mồi. Hú hồn.

Harmony_Civic

Xe hơi
Trên suốt đoạn đường khoảng trên 600km cả đi lẫn về thì thú thật với các bác e có đi ẩu khoảng 7 -8 lần thì bị bắt đến 5 lần. Bởi vì các chú CSGT rất nhiều và hay rình lỗi cơ bản để bắt. Đoạn chạy vào đền ông hoàng Mười... lúc bọn e đến đó cũng tầm 12h rồi. đường vắng và nóng tưởng các chú ấy nghỉ ngơi cơm nước... ai ngờ vừa mát chân gas 1 cái là các chú ấy nhảy ra luôn.... trình bày, xin xỏ này nọ gần tiếng các chú ấy làm 1.5t(theo lời các chú đó là còn dơ cao dánh khẽ tạo điều kiện vì xe tỉnh lạ ấy). Trên xe em thì có 6 người trừ thầy cúng ra thì 5 thằng đều biết lái xe... nhưng mà 1 ông thì lái xe rất ẩu và liều lại còn bảo thủ nữa, tháng trước đi Bảo Hà - Lào Cai lễ ông Hoàng 7 đến đoạn Yên Bái làm 1 phát quay ngang xe khiến 1 bác Civic đi ngược chiều phải chấp nhận hy sinh lao xuống máng thoát nước, thoát thân...làm thầy ngồi ghế trên chứng kiến cảnh đó đ.ái cả ra quần... tí nữa thì đánh nhau to vậy mà bố ấy cứ giữ khư khư vôlang đòi lái tiếp, thế là lần này nhất quyết ko cho ông ấy cầm vô lăng. Còn 1 ông thì đã chạy nhanh phanh gấp lại ko bao giờ chịu dừng khi dính tốc độ, chuyên gia cậy ngu làm liều...lần trước em ngồi xe ông đi Hà Nội về Hải Phòng đến đoạn 559 Hải Dương bị dính tốc độ, mấy chú áo vàng lao ra đầu xe bố ấy còn nhấn gas thêm làm chú giao thông phải xạng háng ra nhảy, chú thứ 2 cố vớt vát làm cái dùi cui vào sườn xe( lần ấy chú giao thông ko nhảy kịp chắc bố ấy giờ này vẫn chưa ra trại được, vớ vẩn bị tử hình cũng xong), vậy mà ko sợ ít nhất 2 lần nữa ông ấy lao thẳng vào CSGT khi bị chặn đầu xe, vậy là anh em thống nhất ko cho bác ấy lái để giữ an toàn cho các chú CSGT... Còn 1 ông lái xe hay nhất đội thì trên đường đi lễ đánh bạc bị bọn e vặt sạch tiền cay cú cứ giả vờ buồn ngủ, dưa dẩy ko chịu lái, thế là e phải lái và dính 1 quả Thái Bình, 1 Nghệ An và Thanh Hóa, còn nó thì 1 quả đỗ sai làn đường lúc ăn sáng Thanh Hóa và đè vạch ở Hải Phòng...
Em ^:)^^:)^ các cụ. Các cụ rất đáng vào Guiness

dungnghe

Xe tải
Chuyện của cụ vietanh01333 fun quá ợ !