[Thảo luận] SantFe đâm xe khách, 3 người ra đi...

Cuong762001

Xe buýt
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân xấu số :'(
Thớt nì đang lọng quạ :
Đang lái xe trên đoạn đường này: 171 (73 lái chính và 98 lái phụ)
Cuong762001, 30pBim, AECKids, aijin, AirForce, Alonso88, anhnta, ask, Ở Mường Tè, BigBug, BMWer, CADIVI, caisua, Chua-co-o-to, CIVIC-HN, CLEOPAC, crown09, Dark_KnightTL, datinh, Dzon, epsvn, fineline, Forte_30X, gavacao, GhYSJM, hieukhi, Hummer_C83, kac, KhangMinh, koolnet, laccoi, lopbeo, lucsi, Lungcu, luongtk, luv, Mazspeed, milicaanj, minghoanh, MinhHa, NFSVN, ngogiathien, nhbinhdbp, ntvonly, pntechcons, polar bear, power, pvhg2001, rongvang72, saillarge, SantafeTau, Soncoi, tdang1, thangln, toanvinh_forever, TRƯƠNG AN, trai3bua, tungnguyen.2001, viethakd, VNA, vt2phuc, Xe xin, xechuyenhang, xe_lam
Hãy nhường nhịn nhau khi tham gia lưu thông , đừng cố nhoi lên nửa bánh làm giề ...!

caisua

Xe lăn
Đi quốc lộ đúng là xe khách vượt cực ẩu nhưng luôn để đủ khoảng cách cho xe ngược chiều né vào sát dệ đường.
Em chẳng muốn nói xấu người đã khuất nhưng theo em thì bác SF là CSGT nên ko cần để ý tới tốc độ, còn đường còn đạp. Bác đã 52 nên mắt mũi ước lượng khoảng cách và phản xạ không còn nhanh, chuẩn nữa.
Em đoán có thể cả 2 xe đều lấn đường để vượt xe cùng chiều, lúc thấy nhau thì đã quá gần. SF lách vào nhưng không kịp về tới phần đường còn rất hẹp do xe khách để dành cho, SF 2010 SLX có VDC nên không bị mất lái. Xe khách biết oánh lái nhanh sẽ lật nên đành giữ thẳng lái.
Nubira đâm bẹp đít phải của SF cũng chứng tỏ SF đã qua đường bên kia chưa về kịp.
Mà sao múa gậy giữa đường cũng có tiền tỉ tậu SF nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
con sante fe này ngon quá giwof thì đi thái nguyên rùi

SmallRiver

Xe điện
Ông chạy xe gì mà chê SantaFE với Hàn Xẻng? Ông lấy xe của ông tống 5 rồi chạy đối đầu với con xe khách này xem ông có thọ không?

Hay ông chạy Ỉn lợn? Ỉn lợn thì 5 người chắc nát bét cả 5.

Đạm Cà Mau, chạy với tốc độ này, bị con 50 chỗ đối đầu, cả Posche hay X5 đều tan nát chứ đừng nói là SanTaFe hay hàn xẻng.
Nhiều thằng comment vớ vẩn ** chịu được.

Cũng lại comment theo cảm tính. Ỉn chassi rời (cũng như Everest), có cái khung khá cứng đấy cụ ạ, nó chỉ mềm tý đằng trước thôi, còn từ ngang bánh trước có cái khung to tổ bố. Cụ cứ nhìn xuống gầm sẽ thấy sự khác biệt đấy nhé. Không phải SFe đắt hơn mà an toàn hơn Ỉn đâu cụ ạ. Nhưng mà thôi, không cãi nhau về vấn đề này các cụ nhé!

winter

Xe đạp
Vừa rồi em có dịp chạy đêm trên QL1A, quá khiếp đảm với mấy ông xe khách. Hầu hết các ông này chạy tốc độ trên 90km/h và vì chạy tốc độ cao nên luôn bật pha với 4 mắt hay 6 mắt. Xe ngược chiều nháy đèn lia lịa nhưng các ông chẳng hề quan tâm, lại sẵn sàng vượt lấn tuyến chả coi mạng ai ra gì. Em chả dại bán mạng cho các ông xe khách này, không dám chạy đêm trên QL nữa đâu, em thề!

Hummer_C83

Xe tăng
Thành kính phân ưu cùng gia đình nạn nhân !!!!!
công nhận cái nghề xe này bạc thật sơ xảy 1 chút ... :'(

Mazspeed

Xe container
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Em xem kỹ các bức ảnh rồi các bác ạ, đang lo quá vì chẳng thấy bóng khí nào nổ cả, nhìn rõ cái túi khí rèm bên trên ghế phụ vẫn còn nguyên. Có bác nói bọn STF nó làm mỗi nắp nhựa ở chỗ Airbag, vớ vẩn đúng. Ý các bác như thế nào. Có khi gia đình nạn nhân phải kiện hãng Huyndai thôi.
Kiểm tra túi khí dễ ợt, chỉ việc gỡ cái ốp nhựa chỗ có túi khí ra sẽ thấy ngay là có hay không.

Đi quốc lộ đúng là xe khách vượt cực ẩu nhưng luôn để đủ khoảng cách cho xe ngược chiều né vào sát dệ đường.
Em chẳng muốn nói xấu người đã khuất nhưng theo em thì bác SF là CSGT nên ko cần để ý tới tốc độ, còn đường còn đạp. Bác đã 52 nên mắt mũi ước lượng khoảng cách và phản xạ không còn nhanh, chuẩn nữa.
Em đoán có thể cả 2 xe đều lấn đường để vượt xe cùng chiều, lúc thấy nhau thì đã quá gần. SF lách vào nhưng không kịp về tới phần đường còn rất hẹp do xe khách để dành cho, SF 2010 SLX có VDC nên không bị mất lái. Xe khách biết oánh lái nhanh sẽ lật nên đành giữ thẳng lái.
Nubira đâm bẹp đít phải của SF cũng chứng tỏ SF đã qua đường bên kia chưa về kịp.
Lái xe là anh con rể mới 40 tuổi bác ơi. Với lại VDC là chống lật, chứ không chống mất lái.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ông này phát biểu như chả biết gì về xe cộ.
Ông căng mắt ra nhìn xe túi khí nó nổ be bét kia kìa ông ơi.
Tốc độ 2 bên khoảng 80 cây, đối đầu thì 100 túi khí cũng chết .
Em đã định nhắc cụ từ bài trước trong cái thớt này nhưng thôi, giờ thì phải nhắc!!!:redface: Có một số thớt khác cụ cũng thế!!!
Hình như cụ lúc nào cũng "nọng trong người" hay sao mà viết bài giọng căng thẳng thế???:^)
Cụ hoàn toàn có thể phản đối người khác nhưng nên nhẹ nhàng một tí cho nó vui!:P

GARU

Xe hơi
Xe khách chắc chắn phóng nhanh lấn đường vì còn ủn em SF 10m nữa, tết nhất lái xe khách phóng nhanh vượt càng ẩu, lèn người chật cứng, đi quốc lộ xxx toàn bắn tốc độ xe con, chứ bọn xe hành khách này phóng tẹt ga có bị bắn đâu, em đi đúng tốc độ thấy nó vượt đến vèo một cái rồi mất dạng:102::102:
Nếu thế này thì các xxx có lỗi lớn trong các TNGT kiểu dư này sao?Xin chia buồn sâu sắc tới thân quyến những người xấu số.

bobo2211

Xe tải
chắc không thắt dây an toàn nên túi khí không nổ, đơn giản thôi các bác ạ

chocobo1189

Xe tải
tết nhất lắm tai nạn quá. 2 cụ đều đi chầm chậm thì đâu có chết thảm thế này. Khổ thân xe SF...bị đâm cả đầu lẫn đuôi xe.

Thương tâm quá :'(

K biết các kụ thế nào chứ con số 300 ng chết trong 6 ngày tết (là những ngày lưu lượng giao thông đã tương đối giảm rồi đấy ạ) cứ ám ảnh e và khiến e suy nghĩ đến luôn luôn, 300 người chết là hàng nghìn, chục nghìn gia đình mất đi ng thân ruột thịt, hàng chục nghìn đến trăm nghìn người mất bạn bè, đồng nghiệp, người quen. Sự mất mát này để lại hệ lụy cho cả 1-2 thế hệ (cha, mẹ, vợ, con, cháu...). Sự mất mát sẽ ám ảnh, đau đơn hàng nhiều năm mới nguôi ngoai, trong khi nó xảy ra quá dễ dàng trong có 1 tích tắc, vì những lý do lãng xẹt

Hôm nọ, e có đọc 1 truyện ngắn (dạng viết blog cá nhân) trong quyển "Anh sẽ lại cưa e nhé" nói về tâm sự của ng chồng viết cho vợ nhân ngày giỗ nhiều năm sau khi vợ mất vì tai nạn giao thông lúc con gái lớn mới 9 tuổi và con trai thứ chưa đầy 3 tuổi. Nhẹ nhàng thôi mà đau xót và ám ảnh lắm, e đọc lần nào cũng rơi nước mắt. Từ hôm đó e cứ lăn tăn nghĩ, nếu chẳng may mình, hoặc chồng mình rơi vào cảnh đó, thì ng ở lại sẽ thế nào? Chẳng ở đâu như VN mình, mạng ng rẻ rúng quá :'(

Chỉnh sửa cuối:

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
em thấy toàn ông phán như thánh
ông thù santa fe có hàng ghế thứ 3,ông thì xe ko đc trang bị túi khí :mad:
ko biết còn phát biểu liều :102:

PHE SANTA

Xe tải
300 người chết trong vài ngày tết , cứ 1 tháng thì 1 trung đoàn hy sinh , thời kỳ chiến tranh chống Mỹ cũng không chết nhiều đến thế .
Cả đất nước có 1 con đường huyết mạch , với lưu lượng cực lớn , cứ tai nạn chết chóc thế này cộng với ách tắc giao thông ( thời gian ) Xăng dầu ( tiền bạc ) thì 1 năm nhà nước mất hàng nhiều ti tỷ đồng .

Các cụ cho hỏi bài toán kinh tế nào có hiệu quả nhất ????

Tại sao con đường huyết mạch của đất nước đến giờ vẫn không làm ra hồn để đỡ tai nạn đem lại bao cái chết oan uổng ...

Ông táo giao thông đâu rồi ??? lên ngay để các cụ chất vấn .

HaThanh73

Xe máy
Sao mà thông tin lại chậm vậy nhỉ?
Tới giờ vẫn chưa xác định?
Còn 40 người trên xe khách, hẳn phải được hỏi chứ?
Sao không thấy nhắc nhở gì nhỉ?
Nhưng nói chung là xe khách đi thật khủng khiếp.

LJK

Xe buýt
Tai nạn khủng khiếp quá
Em sợ quá, khéo bị ám ảnh ko ngủ được mất
Nói chung ra đường bây giờ đi đúng luật nhiều lúc cũng bị tai bay vạ gió chả biết thế nào mà lần cả
Túm lại.........tự nhiên em .....SỢ

Djokovic

Xe điện
Tang thương quá.. Chia buồn cùng gia đình người xấu số.

TechVNS

Xe tải
Em dự là những vụ có liên quan đến xxx như thế này thì kiểu gì cũng khốn nạn anh lái xe khách. Dù đúng dù sai thì lên hồ sơ cũng chắc chắn sẽ sai thôi.

Leganro

Xe máy
Xin chia buồn cung gia đình nạn nhân.

Cháu thấy các kụ nhà ta, dù xe to hay nhỏ khi đi đường không có giải phân cách hay có thói wen cứ thấy có xe ngược chiều là hay lấn sang bên kia một tí ra điều đường ta ta đi đường ngươi ngươi đi, ta làm sao phải nhường ngươi, ngươi có gì hơn ta đâu (khổ cho thói wen của người Việt cứ phải hơn thằng hàng xóm 1 tí).