[Thảo luận] SantFe đâm xe khách, 3 người ra đi...

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn

Sau khi bị đụng, chiếc xe con này đã đẩy lùi xe 37N-3143 đi sau khoảng 20 mét. Hậu quả, anh Cao Quang Hùng (52 tuổi) cán bộ đội 6, CSGT Hà Nội và vợ là chị Nguyễn Thị Hồng Mai ngồi trong xe 30V-3160 chết tại chỗ. Anh Lê Văn Phúc (40 tuổi, con rể anh Hùng, chị Mai) tài xế xe con 30V-3160 cũng bị chết; hai người trong xe 37N-3143 bị trọng thương.

Trung tá Nguyễn Nam Hồng - đội trưởng đội CSGT Công an huyện Nghi Lộc cho biết nguyên nhân ban đầu của vụ tai nạn được xác định là do xe khách lấn đường nên đụng trực diện vào xe 30V-3160. Hiện công an đang lấy lời khai của tài xế xe khách Nguyễn Duy Hiền.

Chú chết là CSGT hic
bố và con rể hơn nhau có một giáp nhỉ , dư này ngồi hàng thứ 3 của santafe may ra thì thoát. chia buồn với gia đình người bị nạn

Soncoi

Xe tải
Vì nhiều cụ bức xúc vụ này, em đã "chỉ đaọ" chú PV bản báo nhà em phải sớm hỏi CSGT ra nguyên nhân vụ việc, tuy nhiên đến 20g hôm nay vẫn chưa có kết quả gì. Về cá nhân, theo chú PV có mặt tại hiện trường xem xét và hỏi han nhân chứng thì thế này: chú SF chạy từ VInh ra, đến đoạn tai nạn thì đang chạy nhanh, vì tránh abcd gì đó bên phải nên chú đánh lái lấn sang trái (lòng đường) vừa đúng lúc chú xe khách cũng bon bon tấn tới... Vì xe khách chạy nhanh và khỏe hơn, tài xe khách hoảng nên phanh không kịp xe tại chỗ, đẩy chú SF về đúng vị trí như ảnh em đã post.
Tạm thời thông tin chỉ có vậy, hy vọng mai chú PV sẽ cung cấp rõ và đủ hơn. Mong các bác Ofer tạm hạ hỏa, chưa có kết luận thì chưa nên mắng chửi chú xe khách hơi quá tay...

coolpix8700

Xe ngựa
Em đọc kỹ mấy bài báo rồi, con xe khách mất lái nên lấn làn đâm SF, thương cho mấy người trong xe SF quá
Cái bệnh mất lái được phát hiện từ rất lâu rồi bác ạh, gần đây người lái Toy còn thêm được bệnh kẹt chân ga. Có cái ảnh của bác cứu hộ chụp Cam 09 nhẩy xuống mương chứng minh. Từ giờ trờ đi có thêm 1 căn bệnh mới (tạm thời CSGT mới chấp nhận riêng cho Toy)!
Nhưng hình như SF không được trang bị túi khí, nếu không cũng đỡ!

pntechcons

Xe tải
Có thể là khi tai nạn xảy ra, bác tài và bên phụ của SF bị thương thôi, thì ông nội 4 chỗ cắm 1 phát vào đít SF đẩy mạnh cho nó cắm vào lòng con 50 chỗ. tử vong cho 2 bác ngồi trước mới xảy ra. Em dự là như thế. Nhìn vết va chạm thì con Daewoo sau chạy cũng kinh, đóng như đóng đinh.

namvd

Xe đạp
Khủng khiếp quá, xin chia buồn cùng gia đinh người bị nạn!

Chua-co-o-to

Xe tải
Các cụ có biết ở Hà Nội Đội 6 CSGT làm ở đâu không?

Sau khi bị đụng, chiếc xe con này đã đẩy lùi xe 37N-3143 đi sau khoảng 20 mét. Hậu quả, anh Cao Quang Hùng (52 tuổi) cán bộ đội 6, CSGT Hà Nội và vợ là chị Nguyễn Thị Hồng Mai ngồi trong xe 30V-3160 chết tại chỗ. Anh Lê Văn Phúc (40 tuổi, con rể anh Hùng, chị Mai) tài xế xe con 30V-3160 cũng bị chết; hai người trong xe 37N-3143 bị trọng thương.

Trung tá Nguyễn Nam Hồng - đội trưởng đội CSGT Công an huyện Nghi Lộc cho biết nguyên nhân ban đầu của vụ tai nạn được xác định là do xe khách lấn đường nên đụng trực diện vào xe 30V-3160. Hiện công an đang lấy lời khai của tài xế xe khách Nguyễn Duy Hiền.

Chú chết là CSGT hic

Forte_30X

Xe đạp
Xe mới, ga nhạy, chân to, kèm theo là không biết sợ nữa cụ ạ.:77::77::77:
Em thấy báo nói Xe khách mất lái. Quả là số phận đen đủi! Các cụ cứ ngồi mà phán đoán vậy kẻo linh hồn nạn nhân không siêu thoát được. Trong tình huống như vậy nếu bác nào là tài già, dù đi đúng làn, đúng tốc độ đi chăng nữa cũng khó mà xử lí kịp. Phải chăng tại đăng kiểm để lọt những hung thần như vậy? XIN CHIA BUỒN CÙNG GIA ĐÌNH NẠN NHÂN.

PHU CUONG

Xe tải
Cái bệnh mất lái được phát hiện từ rất lâu rồi bác ạh, gần đây người lái Toy còn thêm được bệnh kẹt chân ga. Có cái ảnh của bác cứu hộ chụp Cam 09 nhẩy xuống mương chứng minh. Từ giờ trờ đi có thêm 1 căn bệnh mới (tạm thời CSGT mới chấp nhận riêng cho Toy)!
Phát biểu vớ vẩn. Tai nạn kiểu này túi gì thì cũng ...

CayneS

Xe máy
Vì nhiều cụ bức xúc vụ này, em đã "chỉ đaọ" chú PV bản báo nhà em phải sớm hỏi CSGT ra nguyên nhân vụ việc, tuy nhiên đến 20g hôm nay vẫn chưa có kết quả gì. Về cá nhân, theo chú PV có mặt tại hiện trường xem xét và hỏi han nhân chứng thì thế này: chú SF chạy từ VInh ra, đến đoạn tai nạn thì đang chạy nhanh, vì tránh abcd gì đó bên phải nên chú đánh lái lấn sang trái (lòng đường) vừa đúng lúc chú xe khách cũng bon bon tấn tới... Vì xe khách chạy nhanh và khỏe hơn, tài xe khách hoảng nên phanh không kịp xe tại chỗ, đẩy chú SF về đúng vị trí như ảnh em đã post.
Tạm thời thông tin chỉ có vậy, hy vọng mai chú PV sẽ cung cấp rõ và đủ hơn. Mong các bác Ofer tạm hạ hỏa, chưa có kết luận thì chưa nên mắng chửi chú xe khách hơi quá tay...
Vâng theo em cụ có lý, cái gì cũng nên "từ từ" và cần cơ sở. Xem ra nay cả chú xxx và hung thần tông nhau. Cũng như taxi ai cũng ghét nhưng các bác biết có nhiều lái xe taxi nhiều vụ họ ra tay nghĩa hiệp. Ngủ thôi m,ai nghe phán tiếp các cụ ạ. :6::6::6::6::6:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đi đường mà thấy xe khách với xe tải là nhường khẩn cấp ngay!:mad: Cũng có vài lần em gần như dừng hẳn sát lề phải, bật đèn hazard, giương pha lên vì không còn đường tránh xe ngược chiều vượt ẩu, may mà nó vẫn còn lách được!:mad:

jack_derida2000

Xe tăng
Em nghĩ xe SF chạy cũng nhanh còn xe khách thì chắc chắn là lấn đường rồi, có khi còn định vượt xe nào có cùng chiều ko chừng

dlamtv

Xe buýt
Em cũng công nhận là xe khách đường dài chạy như đúng rồi trên đường...rất nguy hiểm nhưng: theo em các bác xem lại TH xe Nubira phía sau đâm vào đuôi Santa fee xem sao, nếu Santa fee đúng đường thì sao không bẹp đuôi bên lái mà lại là đuôi bên phụ...
Cầu cho linh hồn người xấu số được siêu thoát.
Năm 1999 em cùng ông già em cũng bị 1 TH như thế này nhưng ở trên đê gần Cổ Lễ ND, lúc đấy xe nhà em bị chú Ba Đình cũ đâm trực diện, bẹp hết phần đầu nhưng tốc độ ko nhanh lắm nên bây giờ mới còn ngồi ở đây...híc híc đếm bây giờ khi lái xe thấy xe khách vượt ngược chiều là em giảm tốc độ và nháy pha liên tục.

tdang1

Xe tăng
VnExpress thì đưa tin "Các nhân chứng cho biết, tai nạn xảy ra khi xe khách hướng Bắc - Nam mất lái, đâm thẳng vào chiếc Santa Fe chạy ngược chiều. Khi hai xe bị mắc vào rào chắn bên quốc lộ 1A và dừng lại thì chiếc xe 4 chỗ màu đen chạy tới, đâm thẳng vào đuôi Santa Fe."

Cụ thể thế nào đành chờ thêm tin tức của bác Sơn còi....

Doanchung

Xe tải
Kinh hoàng quá - xin chia buồn với gia đình các nạn nhân

SantafeTau

Xe đạp
Xin chia buồn cùng gia đình người bị nạn

tdang1

Xe tăng
VnExpress thì đưa tin "Các nhân chứng cho biết, tai nạn xảy ra khi xe khách hướng Bắc - Nam mất lái, đâm thẳng vào chiếc Santa Fe chạy ngược chiều. Khi hai xe bị mắc vào rào chắn bên quốc lộ 1A và dừng lại thì chiếc xe 4 chỗ màu đen chạy tới, đâm thẳng vào đuôi Santa Fe."

Cụ thể thế nào đành chờ thêm tin tức của bác Sơn còi....

pntechcons

Xe tải
Ông này phát biểu như chả biết gì về xe cộ.
Ông căng mắt ra nhìn xe túi khí nó nổ be bét kia kìa ông ơi.
Tốc độ 2 bên khoảng 80 cây, đối đầu thì 100 túi khí cũng chết .

huy188mk

Đi bộ
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Em xem kỹ các bức ảnh rồi các bác ạ, đang lo quá vì chẳng thấy bóng khí nào nổ cả, nhìn rõ cái túi khí rèm bên trên ghế phụ vẫn còn nguyên. Có bác nói bọn STF nó làm mỗi nắp nhựa ở chỗ Airbag, vớ vẩn đúng. Ý các bác như thế nào. Có khi gia đình nạn nhân phải kiện hãng Huyndai thôi.

toanvinh_forever

Xe điện
thương tâm quá, giá như mỗi người ra đường đều đi lại từ tốn thì đâu đến nỗi, chia buồn với gia đình nhà SF