Thảo luận Santafe 2019 base đi ồn

BacThayTinhDuc

Xe máy
Vừa lấy santafe bản base đi ồn tiếng máy dội vào khoang lái to hơi ù tai , máy không bốc, độ trễ số hơi lớn
So với sonata y20 em đã đi bản nhập thì thua xa
Tiếng đấy là tiếng lốp từ mặt đường vọng vào chứ máy êm mà cụ, mặt đường nhẵn thì êm ru, mà đường hơi xấu tý hoặc đá dăm thì ù ù khó chịu thật, em chuyển từ suv xuống lúc đầu cũng ko quen, và trừ chế độ eco ra thì em thấy 3 chế độ còn lại vào số các thứ mượt mà chứ ko trễ số như cụ bảo.

vincorp

Đi bộ
Tiếng đấy là tiếng lốp từ mặt đường vọng vào chứ máy êm mà cụ, mặt đường nhẵn thì êm ru, mà đường hơi xấu tý hoặc đá dăm thì ù ù khó chịu thật, em chuyển từ suv xuống lúc đầu cũng ko quen, và trừ chế độ eco ra thì em thấy 3 chế độ còn lại vào số các thứ mượt mà chứ ko trễ số như cụ bảo.
Em mơi đi sonata từ 2011 và crv nên chắc chưa cảm nhận đc hết tuy nhiên hơi thất vọng về santafe 2019

vincorp

Đi bộ
Em đi smart và sport , mới lấy xe đc 3 ngày chắc máy chưa mượt

BacThayTinhDuc

Xe máy
Em mơi đi sonata từ 2011 và crv nên chắc chưa cảm nhận đc hết tuy nhiên hơi thất vọng về santafe 2019
Hihi cụ giống hệt em lúc mới nhận xe, cụ thử trải nghiệm thêm 1 thời gian nữa xem sao, mới đi có thể chưa cảm nhận hết được cụ ạ :D

Duc.VTV

Xe hơi
1tỷ tròn , bản tiêu chuẩn nên ko kèm gì cả, vì thêm của gió hàng ghế thứ 3 nên thêm 5tr
Sale báo em thêm cửa gió thứ 3 trên bản Premium thì thêm 10 triệu? bó tay với kiểu làm tiền bần hàn của các đại lý HTC.

nkq

Xe hơi
Sao bản Premium lại phải thêm tiền để thêm cửa gió thứ 3 nữa cụ ? Nhà cháu tưởng bản Premium có sẵn cửa gió hàng 3 ở hông xe rồi chứ.

Sale báo em thêm cửa gió thứ 3 trên bản Premium thì thêm 10 triệu? bó tay với kiểu làm tiền bần hàn của các đại lý HTC.

X30

Xe tăng
Bản SF mới ở bên Khựa đẹp quá. Có 2 ống xả, đèn hậu đẹp hơn giờ...

https://autodaily.vn/2019/04/hyundai-santafe-2019-ban-trung-quoc-duoc-trang-bi-cam-bien-van-tay

09:00 | 17/04/2019

HYUNDAI SANTAFE 2019 ĐƯỢC TRANG BỊ CẢM BIẾN VÂN TAY
Hyundai vừa giới thiệu mẫu SUV 7 chỗ SantaFe 2019 dành cho thị trường Trung Quốc. Khác với phiên bản tại Việt Nam, SantaFe 2019 bản Trung Quốc được trang bị cảm biến mở cửa bằng vân tay và đèn hậu mới.

Hyundai SantaFe 2019 lần đầu ra mắt khách hàng Trung Quốc vào hồi tháng 11/2018 thông qua Triển lãm ô tô Quảng Châu 2018. So với các phiên bản dành cho thị trường khác, SantaFe 2019 tại Trung Quốc sở hữu kích thước lớn hơn, thiết kế riêng biệt đi kèm với nhiều công nghệ hiện đại.

Xe có chiều dài tổng thể 4.930 mm, chiều dài cơ sở 2.865 mm. Như vậy, so với SantaFe 2019 tại Việt Nam, phiên bản này dài hơn 160 mm và chiều dài cơ sở tăng khoảng 100 mm. Với việc gia tăng kích thước này, SantaFe 2019 phiên bản Trung Quốc sở hữu một ngoại hình bề thế hơn đi kèm với không gian nội thất rộng rãi hơn.

Về thiết kế ngoại thất, trong khi phần đầu xe của SantaFe 2019 phiên bản Trung Quốc khá giống với những phiên bản dành cho thị trường khác, điểm khác biệt đến từ phần đuôi xe. Xe được trang bị ống xả đôi hình chữ nhật và đèn hậu với thiết kế hoàn toàn mới dễ gợi liên tưởng đến chiếc Kia Stinger. Cụ thể, thay vì cụm đèn hậu có thiết kế thanh mảnh, tách rời như xe ở các thị trường khác, cụm đèn hậu của SantaFe 2019 phiên bản Trung Quốc lại nối liền với nhau. Bên cạnh đó, tạo hình bên trong cụm đèn hậu cũng được làm mới.

Tương tự như ngoại thất, khoang cabin của SantaFe 2019 phiên bản Trung Quốc cũng nhận được một số sửa đổi. Đơn cử, bảng điều khiển trung tâm có thiết kế tầng lớp khá giống các mẫu xe của Mercedes. Với việc kéo giãn chiều dài cơ sở thêm 100 mm, SantaFe 2019 sở hữu một khoang gian thoải mái cho 7 hành khách.

Đáng chú ý, SantaFe 2019 phiên bản Trung Quốc còn được trang bị máy quét vân tay trên cả tay nắm cửa lẫn nút bấm khởi động. Công nghệ này cho phép người dùng bước vào trong xe mà không cần tới chìa khóa. Đặc biệt, ngay cả ghế và góc gương ngoại thất của Hyundai SantaFe 2019 cũng sẽ được tự động điều chỉnh theo thói quen của người lái

Ngoài ra, xe còn được trang bị Baidu Duer AI - hệ thống ra lệnh bằng giọng nói, cũng như sạc điện thoại thông minh không dây.

Về an toàn, Hyundai cho biết SantaFe là mẫu xe đầu tiên tại Trung Quốc được áp dụng hệ thống cảnh báo người ngồi hàng ghế sau của thương hiệu xe Hàn Quốc. Hệ thống sử dụng các cảm biến siêu âm để phát hiện những chuyển động của những đứa trẻ trong trường hợp chúng bị bỏ quên lại ở phía sau. Điều này cực kỳ nguy hiểm nếu xe bị khóa và để dưới điều kiện thời tiết nóng nực.

Duc.VTV

Xe hơi
Sao bản Premium lại phải thêm tiền để thêm cửa gió thứ 3 nữa cụ ? Nhà cháu tưởng bản Premium có sẵn cửa gió hàng 3 ở hông xe rồi chứ.
Đó là cái cách giải thích để cộng thêm tiền của sale đấy bác. Nói rằng: ban đầu San chưa có cửa gió hàng 3 thì giá là 1245tr, sau này San đã bổ sung thêm cửa gió cho hàng ghế 3 thì giá bán phải cộng thêm 10 triệu thành 1,255? vậy nên em mới bảo là cách làm tiền rất chi là bần hàn của các đại lý?

Bác vincorp nói là lấy bản base phải trả thêm 5 triệu tiền cửa gió cho hàng ghế 3 đấy. bó tay

INNOVA77

Xe máy
Cái này sai sai, em vừa lấy bản dầu pre là có cửa gió hàng ghế 3 rồi. Giá ko đổi 1.245

Duc.VTV

Xe hơi
Cái này sai sai, em vừa lấy bản dầu pre là có cửa gió hàng ghế 3 rồi. Giá ko đổi 1.245
Bây giờ thì bản nào cũng có cửa gió hàng ghế 3 rồi bác ạ, nhưng đây chỉ là một trong những chiêu trò làm tiền với một lý do rất tào lao của Đại lý HTC.
Em có bản chi tiết giá tạm tính của Đlý cho bản Pre dầu giá là 1,255tr trước thuế với lời giải thích +10 triệu vì có cửa gió 3 nhưng không tiện nêu tên lên đây.

Mclaren_LeMans

Xe tăng
Đó là cái cách giải thích để cộng thêm tiền của sale đấy bác. Nói rằng: ban đầu San chưa có cửa gió hàng 3 thì giá là 1245tr, sau này San đã bổ sung thêm cửa gió cho hàng ghế 3 thì giá bán phải cộng thêm 10 triệu thành 1,255? vậy nên em mới bảo là cách làm tiền rất chi là bần hàn của các đại lý?

Bác vincorp nói là lấy bản base phải trả thêm 5 triệu tiền cửa gió cho hàng ghế 3 đấy. bó tay
đại lý nào bậy vậy bác

cachuathoi99

Xe đạp
San dầu 2016 của e chạy đến giờ gần 13v rồi vẫn thấy ngon lắm :D

Lê Tuấn_01

Xe đạp
Mẹ cha cái ông Hùng Lâm, ổng review con San dầu ĐB ông khen nức nở êm ru, êm thật, hay thật, êm hơn máy xăng, êm hơn xì đan, êm hơn everest... Đến khi mình mua San bản Dầu Pre chạy đường xấu nó ồn, không như kì vọng. Biết là có khen nhưng mức độ vừa phải thôi. Đã có người từng bình luận: Chuẩn bị mua xe thì xem "Xế cưng" còn mua xe rồi thì xem "Xe hay" (để được khen xe mình) :))

X30

Xe tăng
Mẹ cha cái ông Hùng Lâm, ổng review con San dầu ĐB ông khen nức nở êm ru, êm thật, hay thật, êm hơn máy xăng, êm hơn xì đan, êm hơn everest... Đến khi mình mua San bản Dầu Pre chạy đường xấu nó ồn, không như kì vọng. Biết là có khen nhưng mức độ vừa phải thôi. Đã có người từng bình luận: Chuẩn bị mua xe thì xem "Xế cưng" còn mua xe rồi thì xem "Xe hay" (để được khen xe mình) :))
Vẫn ồn ạ. Hơi thất vọng ạ.

BacThayTinhDuc

Xe máy
Mặt đường mà mịn thì cũng êm thôi rồi mà mặt đường hơi kiểu rỗ rỗ sần sần là nó ồn như công nông lên dốc, tiếng gầm và lốp dội vào nghe rào rào, lúc đầu ko quen khó chịu thật, sau e toàn bật nhạc to cho át đi :)) cay là cay thằng cha Hùng Lâm khen quá đà làm kì vọng nhiều thôi, nghe mà cứ tưởng đang đi s600 maybach, nên lúc mới đi ko dc như kì vọng của mình là đúng rồi, chứ em đi thấy cũng rất hay và dám khẳng định là ngon nhất trong phân khúc crossover.

Vdbui

Đi bộ
Xe mới về thì cứ làm ngay vầy cho đỡ nè mấy bác:
- xịt gầm đỡ mòn ồn
- tháo bung ra dán khắp nơi lót tiêu âm - từ cửa cho đến sàn rồi qua hốc bánh, capo.
Cái mất duy nhất chắc bảo hành thôi, lợi đc cái ồn !