[Funland] Santafe 2.2 máy dầu vẫn được nhiều người thích thế nhỉ?

Xperia ZZ

Xe tăng
đúng là người chưa từng đi oto nhận xét có khác, có câu truyện cổ tích thầy bói mù xem voi khá đúng với điều này
crv cx5 san chưa bao giờ cùng phân khúc, kể cả trong tầm giá cũng ko nốt, cx5 rẻ hơn cả 2 con kia thậm chí giá hiện tại khoảng 750tr trong khi san có thể lên đến 1,21 tỷ, tầm giá vs phân khúc gì vậy ? còn so giá thì chẳng lẽ nói san bản hybird lăn bánh tầm >1t5 cũng cùng phân khúc c180 lăn bánh >1t5 ?
crv và cx5 dù xếp hạng là suv/cuv hạng c nhưng bản thân honda chỉ có crv nó lớn hơn cx5 và nhỏ hơn san, ở phân khúc gần như giữa tạm gọi c+ cũng được
còn san là phân khúc d, ai đi san r sẽ biết nó cách âm tốt trong tầm giá, bản thân con tucson của hd cách âm cũng tốt hơn 2 con cx5 crv
crv ồn thì ai cũng biết phần lớn ồn máy động cơ chứ gầm thì ko ồn nếu đã đi (bản thân đánh giá, tuy mới chỉ đi 1 thời gian ngắn), đây là đánh giá của nhiều ng chứ ko phải thầy bói mùi xem voi
Cụ nói chính xác. Thực tế gầm CRV rất ổn, nhưng cái máy 1.5 turbo bản cũ thì dở ẹc, turbo gõ cộc cộc dội thẳng vào cabin, đặc biệt ở dải tốc độ thấp thì nghe rất rõ.

Wellgym

Xe hơi
Em đang đi San dầu 2.2 Smartstream, nói chung ổn. Chả khen cũng chả chê. Ai thích xăng thì dùng xăng, ai thích dầu San thì dùng, cãi nhau làm gì cho nó mệt.

flowers1508

Xe tăng
Xe dầu đi đèo dốc em thấy chỉ suv hoặc bán tải , xe tải là nhiều. Chứ mấy xe CUV đi đèo dốc đâu cụ, bản chất CUV ko được sinh ra để đi đg xấu. Còn cao tốc thì cụ khen máy dầu cũng hơi thừa khi xe xăng chạy cao tốc cũng rất tiết kiệm và êm ái. Máy dầu vốn dĩ sịnh ra cho tàu thủy, máy công nghiệp, xe khách lớn hay xe cần tải nặng chứ ko phải cho xe du lịch gia đình chạy phố. Bằng chứng rõ nhất chính santafe 2025 đã bỏ toàn bộ bản dầu !
Moment xoắn khoẻ hơn máy xăng nên lên dốc kêt cả Cuv nó cũng ko cần về số thấp cụ à, ví dụ cũng 200HP thì máy dầu 450nm trong khi máy xăng chỉ khoảng 300nm
Nói thế thôi chứ chạy xe xăng mà xe gia đình cũng ổn nhất lả đi phố cụ à
Con stf 2025 bỏ máy dầu chủ yếu do tiêu chuẩn khí thải ngày càng khắt khe nên xe dầu ngày càng khó đạt và phức tạp

ngocquybk

Xe điện
Santa fe máy dầu tiện cho đi xa vì tiết kiệm và bao nhiêu mùi khó chịu nó tống hết ra đằng sau nhưng nếu để đi phố thì ối giời ơi.
Hàng xóm nhà mình hẳn 2 xe gồm Oulander và Everest nên có thể biết hắn đi gần hay đi xa căn cứ vào việc hắn nổ máy chiếc nào.
Công bằng thì Santa fe đỡ mùi hơn Everest.
Công nhận xe dầu mùi hôi thật, tối em hay đưa đón con gái học thêm, đứng sau con xe dầu hôi nhức óc. Phải né lên phía trước cách xa.

coolpix8700

Xe ngựa
Mazda đã từ bỏ máy dầu cho CX5 (hình như cái bản này không thấy ở VN)!

danleduc

Xe điện
Cái âm thanh ù này nó lại nhạy cảm tùy người, có người khó chịu, có người không. Nó giống tiếng loa trầm (tiếng bass) người thích, người ung thủ cụ. :D
Em đi CRV thấy bình thường....chắc tại em đi máy bay Boeing, Airbus nhiều ( TB 1 tháng em đi 4-5 lần công tác ), nên tiếng ù ù nó lại làm em phấn khích. :))
(Thực ra thì em cũng đi các dòng xe khác cùng phân khúc CRV, và cùng tầm tiền từ 1-1,5 tỷ Đ, thấy rằng cũng ồn tương đương CRV....)

KLQ, nhưng có 1 câu chuyện thật 100%: hồi Hãng Airbus mới ra con A380, đi nó êm quá, 1 hàng khách đã đâm đơn kiện Hãng Airbus vì máy bay êm quá làm mất cảm giác đi máy bay. :))

namphong12

Xe lăn
Mercedes G máy dầu đây.

Lexus LX cũng máy dầu đây.

Mấy thằng này chẳng ai chê hôi hay ồn đâu.
Nó ăn nhau ở cái logo chứ không phải cái máy.

poiuy

Xe ba gác
Sâp tới cao tốc nhiều, có thể điểm đến từ HN sẽ là Quảng Bình, cho nên dân tình sẽ đi du lịch nhiểu hơn. Tháng làm 2 chuyến là đủ đi bảo dưỡng định kì 5k, thì mua xe dầu cũng tiết kiệm chứ ah
Làm gì có ai tháng du lịch tới 2 chuyến hả cụ? Đi nhiều thế chỉ có đi làm ăn thôi.

duongphong

Xe container
Em đi CRV thấy bình thường....chắc tại em đi máy bay Boeing, Airbus nhiều ( TB 1 tháng em đi 4-5 lần công tác ), nên tiếng ù ù nó lại làm em phấn khích. :))
(Thực ra thì em cũng đi các dòng xe khác cùng phân khúc CRV, và cùng tầm tiền từ 1-1,5 tỷ Đ, thấy rằng cũng ồn tương đương CRV....)

KLQ, nhưng có 1 câu chuyện thật 100%: hồi Hãng Airbus mới ra con A380, đi nó êm quá, 1 hàng khách đã đâm đơn kiện Hãng Airbus vì máy bay êm quá làm mất cảm giác đi máy bay. :))
Mình cứ gọi tiếng ù nó là âm trầm cho nó nghệ thuật (không phải tiêng ồn). :)) Tiếng ù nó mấy gây mệt và đau đầu.

danleduc

Xe điện
Mình cứ gọi tiếng ù nó là âm trầm cho nó nghệ thuật (không phải tiêng ồn). :)) Tiếng ù nó mấy gây mệt và đau đầu.
Em lại không thấy đau đầu khi nghe tiếng trầm, tiếng ù ....em vào xe toàn phải chính bass cho tăng âm trầm lên.
Hay tại em hay đi máy bay Boeing, Airbus quá nên quen với âm trầm, tiếng ù ù rồi.

Tuy nhiên, em đã đi hầu hết các dòng xe SUV các Hãng, kể cả Mẹc....thấy cũng ù ù thế....mà vẫn thua Boeing, Airbus hết.

:))

xedieu

Xe cút kít
Các cụ tự sg kinh thật! 😅

Wellgym

Xe hơi
Em lại không thấy đau đầu khi nghe tiếng trầm, tiếng ù ....em vào xe toàn phải chính bass cho tăng âm trầm lên.
Hay tại em hay đi máy bay Boeing, Airbus quá nên quen với âm trầm, tiếng ù ù rồi.

Tuy nhiên, em đã đi hầu hết các dòng xe SUV các Hãng, kể cả Mẹc....thấy cũng ù ù thế....mà vẫn thua Boeing, Airbus hết.

Cụ đúng là cơ trưởng. Khoe khéo thế 😄

hamcuare!

Xe container
Nó khoẻ, chi phí nhiên liệu nó rẻ thì phải cố mà yêu thôi :)).
Hn-đn 2 chiều hết có 3tr tiền dầu, đạp k dính lưng như xe xăng nhưng nuôi đà tốt thì cần vượt là vượt… cách âm vs mọi thứ cũng k tệ :). Ít lỗi lầm (hơn a phò mỹ) :D lại rẻ hơn cả mớ!
Tính về mọi mặt nó ổn thì cớ gì k yêu :)).
Còn nhiều xiền thì ai đi công nông hàn ý làm gì ;)).

duongphong

Xe container

Âm tần số thấp tai không nghe được (ù ở đây là bị ù tai). Nó gây đâu đầu và mệt.
Mà thôi. Đến máy bay còn bị :))

Thèm khát

Xì hơi lốp

Khú khú iem cũng thấy CRV và bọn cùng tầm tiền nó ồn như nhau.
Còn con A380 hôm iem ở Cali về ngủ mấy giấc ngon lành vì ló quá êm và đầm.

Vâng, như cụ giải thích thì em không ý kiến gì. Cái em đang phản bác là có cụ bảo Turbo là giải pháp rẻ tiền cơ cụ ạ :))
Nó là giải pháp rẻ tiền để tăng cs động cơ cho mấy con 1.0 như nissan anmera hay toyota raizer đang bán đấy còn gì nữa.