[Funland] Sáng nay, toàn bộ khu vực cho thuê kinh doanh, ăn uống tại Sân Mỹ Đình bị san phẳng

chuot08

Xe lăn
Khu này dẹp mấy tuần rồi, quán nhậu “123 zô” đi cùng 1 loạt nhà xưởng in ấn, sx nhôm kính và kho hàng phía trong. Chỗ này chính là nguyên nhân hơn 300 tỏi bên thuê đang đòi Khu liên hợp do còn hạn thuê đây! Có trường hợp đến thuê nhưng cơi nới thêm diện tích và cho thuê lại cũng ăn đủ. Vào đây không khác gì khu Công nghiệp vừa và nhỏ! Dẹp là đúng!
Chỉ ko biết F1 hoạt động mà cấm đường thì đi đường nào? Liệu đường từ Bitexco xuyên ra sau Cung Thể thao dưới nước có kịp xong để phân luồng ko!

tailieu

Xe tăng
Chắc nhiều người muốn HN mãi mãi như các ảnh này và ngày càng lèn chặt cho các ngõ ngóc ngách ko thể di chuyển được nữa? (vào google maps chọn chế độ xem vệ tinh nhìn mới ngán)

Hãy xem cuộc đua vào Nhà Trắng của Clinton và Đỗ Nam Trung. Xem họ tìm cach túm những điểm yếu của nhau ra sao. Đó phải là vượt lên "sao cho bằng ngta" hay dìm hàng?
Nếu cụ chỉ nhìn được đến thế này khi 2 người chạy đua vào nhà trắng thì cái nhìn của cụ thật quá thiển cận, chẳng khác nào ếch ngồi đáy giếng >:D<

gathenhi

Xe đạp
sắp có đường đua mới

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Chỗ này làm đường đua F1 nên họ giải phóng mặt bằng thôi

VoCan

Xe điện
Trường học, bệnh viện thì cũng phải có tiền thuế chứ, để không thì tiền thuế đâu ra mà thu để xây??? Hay cụ lại bảo bán 1 phần để xây trường học bên cạnh =))

Các cụ nên đọc lịch sử phát triển kinh tế của HQ, ko bơm vào 1,2 tập đoàn thì Hàn giờ đã ko là Hàn. Anh Vova cũng chỉ là nơi để hiện thực hóa các vấn đề phát triển thôi, hút tiền qua bds, để tập chung phát triển những cái khác. Bạn bè tôi rất nhiều tiền sỹ hay kỹ sư giỏi từ nước ngoài về đang làm cho các phòng nghiên cứu của VIN, họ nghiên cứu từ công nghệ gen, quang hóa, .... Những nơi đó mới có hy vọng, chứ ko phải vài cái viện uống trà đá thuốc lào cả ngày đâu.
Em chả biết các nước khác thế nào , nhưng nhìn vào đường Lê Văn Lương , Tố Hữu thì em biết rồi . chả biết kỹ sư , tiến sỹ nhận sét quy hoạch đất xây chung cư khu đó như thế nào chứ dân đen như em đánh giá quy hoạch khu đó là như ccc. Vậy mà cụ lại còn muốn các khu khác đất phải được xây chung cư hết nữa thì ....

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cần gì phải lưu hả cụ, thời bác gì đó làm bí thư HN, em vẫn được mua đào Nhật tân, đường chưa tắc như bi giờ. Ai chịu trách nhiệm cấp đất cho Ciputra nhể
Cái này cụ đi hỏi ông chủ Lò nhá :D
Người đương thời đới nha :D

cadan

Xe container
Nếu cụ chỉ nhìn được đến thế này khi 2 người chạy đua vào nhà trắng thì cái nhìn của cụ thật quá thiển cận, chẳng khác nào ếch ngồi đáy giếng >:D<
Nói chuyện với ng khac biệt quan điểm ko khó

Nói chuyện với ng ko biêt nghe ý kiến khac biệt thì bât khả thi.

Cái ví dụ đó là dành cho cái câu mà cụ tin là chân lý. Rằng ở bển, ngta tìm cach vượt lên thay vì dìm nhau như "ở ta".

Ko đơn giản thế đâu. Muốn đứng vững trên thương trường hay chính trường. Vừa phải vượt lên, vừa phải chống đỡ được cac chỉ trich.

Chứ không bao giờ lại đi dập chỉ trich. Có chỉ trich mới biết tiến bộ.

Hãy tìm ra điểm sai, điểm yếu của ý kiến chỉ trích để chống đỡ cho lợi ich của mình, thay vì tấn công cá nhân người chỉ trích là Gato hay thiển cận.

Nên nhớ, chân lý nào cũng vậy, đều có thể thay đổi tùy theo hoàn cảnh. Và phải thay đổi theo hoàn cảnh... Nếu ng nói ra chân lý đó ko muốn trở thành thiển cận. :)

vietbamboo

Xe điện

Vâng ạ. Anh ấy bị kẻ xấu hãm hại. Anh toàn cống hiến cho đ ̉ang cho dân không tư túi tý nào. Cả đời lao khổ mà chỉ có có được mỗi 1/2 căn hộ. Cụ nhìn xem lđ có ai như anh ấy không?
Vâng. Thế thì chuẩn rồi.
Cụ đã tham gia hội những ng hâm mộ anh # chưa? Khéo pải làm cuộc biểu tình kêu gọi thả anh ý vô điều kiện cụ nhể.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Vâng. Thế thì chuẩn rồi.
Cụ đã tham gia hội những ng hâm mộ anh # chưa? Khéo pải làm cuộc biểu tình kêu gọi thả anh ý vô điều kiện cụ nhể.
Chưa có kinh phí cụ ạ. Với lại nước mình không được biểu tình. Nếu không ngoài thả vô điều kiện còn phải đền bù cho anh ấy nữa.:D

Nói chuyện với ng khac biệt quan điểm ko khó

Hãy tìm ra điểm sai, điểm yếu của ý kiến chỉ trích để chống đỡ cho lợi ich của mình, thay vì tấn công cá nhân người chỉ trích là Gato hay thiển cận.
Hờ hờ, câu này cụ nên để giành cho các cụ suốt ngày chửi bới Vin, cứ Vin hở ra cái gì là chửi cái đó bất kể đúng sai và chửi luôn cả những người không cùng quan điểm >:D<

P/s: À em là nhà thầu thấp cổ bé họng đã từng làm với Vin tại những dự án nơi khỉ ho cò gáy, cũng có cái được có cái mất. Em phải nói thế để các cụ đỡ chửi em là seller của Vin :))

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
Các cụ có dạy rằng : biết thì thưa thốt , không biết thì ngậm hột mà nghe , cụ ạ .
Cụ có biết dân nhà giàu trên thế giới họ chọn nhà ở những khu như nào không mà cụ cứ auto đất là phải xây chung cư ?
Chắc cụ người miền chỏng, ngoài em họ bẩu “biết thì khục khặc, ko biết thì ngậm cục ... mà nghe” he he he.... trẻ trâu giờ chán thật, phát biểu như người khôn! Cái cậu vova này để lại hậu quả ko chỉ trong đất đai đâu cụ ạ...haizzzz

RX470_HN

Xe tăng
Anh chung mạnh tay dẹp nạn lấn chiếm đất công cộng, đất rừng...bà con ủng hộ.
Thành phố mà lấn chiếm vô pháp vô thiên

cadan

Xe container
Hờ hờ, câu này cụ nên để giành cho các cụ suốt ngày chửi bới Vin, cứ Vin hở ra cái gì là chửi cái đó bất kể đúng sai và chửi luôn cả những người không cùng quan điểm >:D<

P/s: À em là nhà thầu thấp cổ bé họng đã từng làm với Vin tại những dự án nơi khỉ ho cò gáy, cũng có cái được có cái mất. Em phải nói thế để các cụ đỡ chửi em là seller của Vin :))
Dù it hay nhiều

Kiếm được là tôt rồi

Chuc mừng cụ