[Funland] Sáng nay, toàn bộ khu vực cho thuê kinh doanh, ăn uống tại Sân Mỹ Đình bị san phẳng

Mr.Alo

Xe lăn
Trước đây khi chưa có có anh Vượng thì đã có một mớ từ Sông Đà, HACC, Con cò ... chúng nó cũng phá quy hoạch xây chung cư đấy thôi cụ.

Nói chung không ông này làm thì có ông kia.

Nhưng em vẫn khoái anh Vượng hơn vì dù sao anh ấy làm thì những thằng nhà thầu con con như bọn em còn có cửa mà đấu, chứ mấy ông em kể trên kia thì bọn em không có cửa hehee. Bọn đấy thì nó ăn từ thằng lãnh đạo đến tận thằng bảo vệ, trông xe.
Chả hiểu cụ đấu và sống đươch nhiều từ anh không , chứ quanh em ông nào đụng vào vin đều vỡ cmn mồm hết
So vin với các tập đoàn hay doanh nghiệp nhà nước thì hơi lệch , vin nhìn hào nhoáng thế chứ sau hậu quả để lại em nghĩ không nhỏ đâu

Hư Không

Xe tăng
Trước đây khi chưa có có anh Vượng thì đã có một mớ từ Sông Đà, HACC, Con cò ... chúng nó cũng phá quy hoạch xây chung cư đấy thôi cụ.

Nhưng em vẫn khoái anh Vượng hơn vì dù sao anh ấy làm thì những thằng nhà thầu con con như bọn em còn có cửa mà đấu, chứ mấy ông em kể trên kia thì bọn em không có cửa hehee. Bọn đấy thì nó ăn từ thằng lãnh đạo đến tận thằng bảo vệ, trông xe.
Sao họ ko so sánh mấy khu Sông Đà, Vina xây với VIN xây xem thằng nào làm ổn hơn nhỉ, nói chung VIN làm thế này thì nhiều thằng ghét là bình thường, cho 1 đám ăn ko ngồi rồi mốc mõm nên chúng nó ghét thôi.

Ngay cả linh vực e làm, VIN ra cũng làm tụi em bị cạnh tranh chết mệt, nhưng nó cũng là động lực lúc nào cũng phải cải tiến.

STElectrics

Xe lăn
Em vừa gọi điện cho thằng cu em xong. Bọn nó mới thuê chỗ đối diện cổng sân Mỹ Đình được tầm 2 tháng. Tuần trước bị cắt điện 3 pha, tuần này bắt buộc phải đi. Lý do nó bảo chả phải xây sửa cái gì cả, người mới lên muốn lập lại mặt bằng giá mới thôi mà.

kuppi

Xe tải
Em vừa gọi điện cho thằng cu em xong. Bọn nó mới thuê chỗ đối diện cổng sân Mỹ Đình được tầm 2 tháng. Tuần trước bị cắt điện 3 pha, tuần này bắt buộc phải đi. Lý do nó bảo chả phải xây sửa cái gì cả, người mới lên muốn lập lại mặt bằng giá mới thôi mà.
đập đi làm giá mới mà phải phá hết vậy à cụ

unijin

Xe đạp
Lật mặt nhanh như trở tay, vừa trên khen vì phá là đúng, xong phát chửi ngay được, đám loser =))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Không rõ tại sao nhưng rất nhiều cụ GATO với anh Vượng?

Em nói thật chứ không chỉ ở cái xứ này, mà chế độ nào cũng thế cả thôi, không bám vào cơ chế thì đố ông nào ngoi lên được. Các cụ có giỏi thì các cụ cũng cố mà bám vào cơ chế nhé.
Cụ thấy tôi nói đúng hay sai ???
Với tôi chỉ có khái niệm On-Off.
Còn anh Vượng giàu tới đâu thời mặc xác nhà anh í chớ. Chỉ mong nhà anh bớt phá xã hội mà thôi !!!

January April

Xe hơi
Không rõ tại sao nhưng rất nhiều cụ GATO với anh Vượng?

Em nói thật chứ không chỉ ở cái xứ này, mà chế độ nào cũng thế cả thôi, không bám vào cơ chế thì đố ông nào ngoi lên được. Các cụ có giỏi thì các cụ cũng cố mà bám vào cơ chế nhé.
đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta mà phải hỏi ta đã làm gì cho tổ quốc hôm nay
Hơi xáo tí. Nhưng thật.

hieukon

Xe container

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Thì nghiên cứu về gen, và quang điện tử. Tại vì e ko phải trong ngành đó nên ko hiểu gì, chỉ biết là nhận 5k và làm từ 8h tới 9-10h đêm. Nghiên cứu mà nghĩ là chắc chắn ra được thành quả thì gọi gì là nghiên cứu.
Thế cái ô tô Vin Phét cũng lùa tiền thiên hạ đẩ làm R&D ???

Chả hiểu cụ đấu và sống đươch nhiều từ anh không , chứ quanh em ông nào đụng vào vin đều vỡ cmn mồm hết
So vin với các tập đoàn hay doanh nghiệp nhà nước thì hơi lệch , vin nhìn hào nhoáng thế chứ sau hậu quả để lại em nghĩ không nhỏ đâu
Em thì không quá phụ thuộc vào anh Vượng, nhưng em sống được chủ yếu nhờ các CĐT tư nhân cụ ạ.

Cụ hỏi các ông quanh cụ xem có phải chết vì các lý do sau không nhé:

1. Bộ máy của mình quá kém cỏi

2. Không biết lượng sức mình nên càng làm càng chết?

Cụ thấy tôi nói đúng hay sai ???
Với tôi chỉ có khái niệm On-Off.
Còn anh Vượng giàu tới đâu thời mặc xác nhà anh í chớ. Chỉ mong nhà anh bớt phá xã hội mà thôi !!!
Nói gì thì nói cũng nên nhìn nhận khách quan cụ ạ. Đừng để cảm xúc chi phối lý trí.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ah.
Xoá bàn cờ để Đánh Ván Mới :)) :)) :))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Sao họ ko so sánh mấy khu Sông Đà, Vina xây với VIN xây xem thằng nào làm ổn hơn nhỉ, nói chung VIN làm thế này thì nhiều thằng ghét là bình thường, cho 1 đám ăn ko
ngồi rồi mốc *** nên chúng nó ghét thôi.

Ngay cả linh vực e làm, VIN ra cũng làm tụi em bị cạnh tranh chết mệt, nhưng nó cũng là động lực lúc nào cũng phải cải tiến.
Lại luận điểm:
Anh công an ơi.
Em thấy mấy thằng chạy trước cũng vượt đèn đỏ. Sao anh không bắt nó mà anh bắt có mỗi em :)) :)) :))

cadan

Xe container
Một ví dụ về conflict of interest

Ăn cây nào, rào cây nấy

Muốn tỏ ra khach quan, người ta phải tach lợi ich mình khỏi điều mình nhận xet.

cadan

Xe container
Lại luận điểm:
Anh công an ơi.
Em thấy mấy thằng chạy trước cũng vượt đèn đỏ. Sao anh không bắt nó mà anh bắt có mỗi em :)) :)) :))
Và "bọn" Sông Đà, hay HuD, làm sao dám chén đât công xây chung cư giữa "nội đô lịch sử"?

Những ai tầm thường sẽ nghĩ ai cũng tầm thường như mình, chỉ nghĩ đến tiền và miếng ăn.

Và quy tât cả nhg ai ko tung hô thần tượng (hay bầu sữa họ đang bập môi vào?) là 1 dạng GATO.

Và "bọn" Sông Đà, hay HuD, làm sao dám chén đât công xây chung cư giữa "nội đô lịch sử"?

Những ai tầm thường sẽ nghĩ ai cũng tầm thường như mình, chỉ nghĩ đến tiền và miếng ăn.

Và quy tât cả nhg ai ko tung hô thần tượng (hay bầu sữa họ đang bập môi vào?) là 1 dạng GATO.
Ở VN em chỉ thần tượng duy nhất "Bác", ngoài ra em chả thần tượng bố con thằng nào. Nhưng ông nào giỏi là em hết sức kính trọng. Thằng nào giàu hơn mình chắc chắn nó giỏi hơn mình ở khía cạnh nào đó.

Em trích lại cho cụ và những cụ hay GATO 1 câu của anh Ngạn mà em đã trích khá nhiều lần: "Ở các nước phát triển, thấy một thằng giỏi hơn mình, họ sẽ cố gắng làm sao cho bằng người ta. Còn ở các đất nước kém phát triển, khi thấy 1 thằng hơn mình, họ sẽ cố tìm cách để dìm cho nó bằng hoặc thậm chí kém hơn mình. Khi đếch dìm nổi nó thì bảo nó may mắn, nó ăn theo cơ chế" :))

QuangSunlight

Xe điện
Em lại ngược với cụ .
Ở VN em thần tượng duy nhất cụ Lạc Long Quân thôi ạ , đẻ khoẻ vô địch. Còn ông CỤ không vợ con em thấy chưa ưng lắm .
Còn ai cũng làm như anh vô va thì không khó đâu , cứ chồng 50 tầng khắp nơi là được mà . Nhưng dễ bị phê phán là đem mứt đi trát khắp nơi lắm :))

Ở VN em chỉ thần tượng duy nhất "Bác", ngoài ra em chả thần tượng bố con thằng nào. Nhưng ông nào giỏi là em hết sức kính trọng. Thằng nào giàu hơn mình chắc chắn nó giỏi hơn mình ở khía cạnh nào đó.

Em trích lại cho cụ và những cụ hay GATO 1 câu của anh Ngạn mà em đã trích khá nhiều lần: "Ở các nước phát triển, thấy một thằng giỏi hơn mình, họ sẽ cố gắng làm sao cho bằng người ta. Còn ở các đất nước kém phát triển, khi thấy 1 thằng hơn mình, họ sẽ cố tìm cách để dìm cho nó bằng hoặc thậm chí kém hơn mình. Khi đếch dìm nổi nó thì bảo nó may mắn, nó ăn theo cơ chế" :))

vietbamboo

Xe điện