[Funland] Sáng nay, toàn bộ khu vực cho thuê kinh doanh, ăn uống tại Sân Mỹ Đình bị san phẳng

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ vẫn nghĩ không may ah,
Vâng ạ. Anh ấy bị kẻ xấu hãm hại. Anh toàn cống hiến cho đ ̉ang cho dân không tư túi tý nào. Cả đời lao khổ mà chỉ có có được mỗi 1/2 căn hộ. Cụ nhìn xem lđ có ai như anh ấy không?

Pigwalk

Xe container
Dùng đất vàng cho thuê kiếm xèng chênh là cách kiếm tiền nhàn nhã từ bao đời của các sếp công ty NN rồi. Các diện tích tầng 1 tại các tòa nhà tái định cư, sân triển lãm, bảo tàng, khu thể thao,...

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Hình như e thấy cụ Hải Âu có cái gara chỗ này nhỉ?
hehe cái này e thấy nó dẹp trước khi a nghĩa chuẩn bị bầu bán c
Chuẩn rồi, cụ ấy quyết liệt trong vụ dọn dẹp sạch sẽ trước bầu bán lắm.

Em lại ngược với cụ .
Ở VN em thần tượng duy nhất cụ Lạc Long Quân thôi ạ , đẻ khoẻ vô địch. Còn ông CỤ không vợ con em thấy chưa ưng lắm .
Còn ai cũng làm như anh vô va thì không khó đâu , cứ chồng 50 tầng khắp nơi là được mà . Nhưng dễ bị phê phán là đem mứt đi trát khắp nơi lắm :))
"Bác" trong ngoặc mà cụ :))

Còn làm như anh Vượng có thể cụ thấy không khó nhưng em thì thấy rất khó. Anh ấy là tài năng thật sự đấy.

.Chuối.

Xe tăng
Rồi chính quyền và nhân dân Hà nội sẽ Ôm Mồm với cái trường đua F1 này.
Cccm hãy nhớ lấy lời em !!!
Ôm là việc của cuần chúng nhá nhá!
Mươi năm nữa không còn ai đua thì ta lại khởi động cái dự án chuyển đổi công năng (thành tổ chym vách kính chả hạn:D), của 1 đống xèng chứ lại\:D/.
Trường đua của bọn tư bản vốn do bọn đóng xe mấy thằng nó gom tiền tài trợ mà còn đang hấp hối cả đống. Đây mình anh vova cân tất.

.Chuối.

Xe tăng
Em vừa gọi điện cho thằng cu em xong. Bọn nó mới thuê chỗ đối diện cổng sân Mỹ Đình được tầm 2 tháng. Tuần trước bị cắt điện 3 pha, tuần này bắt buộc phải đi. Lý do nó bảo chả phải xây sửa cái gì cả, người mới lên muốn lập lại mặt bằng giá mới thôi mà.
Thằng cu em nào mà nổ kinh thế cụ? Bọn em đang chổng đýt dọn vp đây, chụy cai thầu đang mướn luật sư để câu thêm giờ cho bọn em đi mướn chỗ mới đây ạ:(.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ôm là việc của cuần chúng nhá nhá!
Mươi năm nữa không còn ai đua thì ta lại khởi động cái dự án chuyển đổi công năng (thành tổ chym vách kính chả hạn:D), của 1 đống xèng chứ lại\:D/.
Trường đua của bọn tư bản vốn do bọn đóng xe mấy thằng nó gom tiền tài trợ mà còn đang hấp hối cả đống. Đây mình anh vova cân tất.
Đấy.
1 hành vi siêu tinh vi.
Mục tiêu của anh vưỡn cứ là ĐẤT !!!

QuangSunlight

Xe điện
"Bác" trong ngoặc mà cụ :))

Còn làm như anh Vượng có thể cụ thấy không khó nhưng em thì thấy rất khó. Anh ấy là tài năng thật sự đấy.
Trước khi bị lộ thì em cũng từng nghĩ anh Thăng anh Thắm..... tài năng gấp mấy anh vô va ý chứ :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đấy.
1 hành vi siêu tinh vi.
Mục tiêu của anh vưỡn cứ là ĐẤT !!!
Theo em nên quy định chung cư nội đô thống nhất 50 tầng, chiều cao như nhau, khoảng cách giữa các chung cư bằng khẩu độ dầm bê tông rồi ta làm đường trên đỉnh các chung cư luôn.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Theo em nên quy định chung cư nội đô thống nhất 50 tầng, chiều cao như nhau, khoảng cách giữa các chung cư bằng khẩu độ dầm bê tông rồi ta làm đường trên
đỉnh các chung cư luôn.
Đúng dồi.
Để ngộ nhỡ có cháy thời còn chạy theo được theo cái hành lang Mét Tư sang toà chưa bị cháy để thoát chứ nhề :D :D :D
Cách 1 dầm vậy cho gần. Chạy đỡ mỏi chân :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

Mường Lò

Xe buýt
Dùng đất vàng cho thuê kiếm xèng chênh là cách kiếm tiền nhàn nhã từ bao đời của các sếp công ty NN rồi. Các diện tích tầng 1 tại các tòa nhà tái định cư, sân triển lãm, bảo tàng, khu thể thao,...
sao bên kiểm toán thanh tra họ ko cấm cho thuê tài sản công cụ

buidoimiennui

Xe điện
Hoan hô. Dẹp làm chung cư cho nó văn minh :D

man_utd

Xe hơi
thay tướng thay luôn cả quân

QuangSunlight

Xe điện
Với em thì tất cả các anh ấy đều giỏi hơn em cụ ạ, kể cả bây giờ.
Đấy là quan điểm cá nhân cụ , em tôn trọng. Cũng như có lão grab cười hềnh hệch rồi tuyên bố : chú mày đây không thèm so đo với thằng tù nhá . Em cũng coi là 1 góc nhìn khác , không ảnh hưởng gì tới mình.

cadan

Xe container
Ở VN em chỉ thần tượng duy nhất "Bác", ngoài ra em chả thần tượng bố con thằng nào. Nhưng ông nào giỏi là em hết sức kính trọng. Thằng nào giàu hơn mình chắc chắn nó giỏi hơn mình ở khía cạnh nào đó.

Em trích lại cho cụ và những cụ hay GATO 1 câu của anh Ngạn mà em đã trích khá nhiều lần: "Ở các nước phát triển, thấy một thằng giỏi hơn mình, họ sẽ cố gắng làm sao cho bằng người ta. Còn ở các đất nước kém phát triển, khi thấy 1 thằng hơn mình, họ sẽ cố tìm cách để dìm cho nó bằng hoặc thậm chí kém hơn mình. Khi đếch dìm nổi nó thì bảo nó may mắn, nó ăn theo cơ chế" :))
Sao phải cá nhân hóa, ví thân phận của mình với 1 ai đó.

Đó là một kiểu tư duy cũ quá rồi.

Xet về độ giàu hay độ giỏi,là phiến diện. Và ko đủ.

Vì giàu hôm nay, mai chỉ vì 1 quyết định đầu tư sai, của nả ra bã hêt. Giỏi nhưng cậy giỏi làm sai PL, cũng xộ khám.

Gần đây nhiều cái tên lắm.

Và ngay cả cái câu trích dẫn, chứng tỏ người nói chả hiểu đến đầu đến đũa chuyện ở bển.

Hãy xem cuộc đua vào Nhà Trắng của Clinton và Đỗ Nam Trung. Xem họ tìm cach túm những điểm yếu của nhau ra sao. Đó phải là vượt lên "sao cho bằng ngta" hay dìm hàng?

Hãy nhìn rộng ra hơn, hành động của mỗi người, to hay nhỏ, giauhay nghèo đều ảnh hưởng tới xã hội.

Có những ảnh hưởng tôt, nhât là cho gia đình, người thân, nhân viên, đội sale bán nhà... nhg người hưởng lợi từ họ.

Nhưng vì thế mà nhắm mắt hay bịt miệng nhg ý kiến chỉ ra tac động tiêu cực đến cac khía cạnh khac của cộng đồng chăng?

Chỉnh sửa cuối:

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

gld

Xe điện
Nên lưu lại những còm và đối đáp này...

Lịch sử rồi sẽ phán xét những ai làm hỏng quy
hoạch giao thông và đô thị của Hà Nội.
Cần gì phải lưu hả cụ, thời bác gì đó làm bí thư HN, em vẫn được mua đào Nhật tân, đường chưa tắc như bi giờ. Ai chịu trách nhiệm cấp đất cho Ciputra nhể