[Thảo luận] Sáng nay em bị xxx phạt sai làn ở bùng binh Khuất Duy Tiến nhưng em thấy vô lý lắm

Black & White

Xe hơi
Cụ chịu khó tham khảo OF thường xuyên thì làm sao nên nỗi, bác nguvango đã phọt cái sơ đồ này lên lâu rồi mà. Nó vô cùng chi tiết và dễ hiểu.
Bác làm đúng một nửa thì giống như Chúng ta đang làm theo lời dặn dò của Bác Hồ: KHÔNG CÓ GÌ QUÍ HƠN ĐỘC LẬP, TỰ DO...
Bác làm đc 1/2 là KHÔNG CÓ GÌ.

Chỉnh sửa cuối:

damkhanh

Xe điện
Nếu rẽ xong mà cụ không chuyển sang làn giữa để đi thẳng hướng LVL thì đúng là sai rồi cụ ạ, bọn nó toàn rình những lỗi như thế!

quang74

Xe buýt
xxx bắt chuẩn đấy cụ chủ ợ. Thôi 1 lần cho nhớ cụ nhé :(

thientamnt

Xe điện
Cụ nào mới lái, qua cái đoạn này để ý biển phân làn và mũi tên kẻ trên đường nhé. Em ở gần chỗ này, công nhận là xxx kẻ cái mũi tên chuối vãi. Cơ mà đi nhiều cũng quen :))

Matizcoi

Xe cút kít
xxx vịn chuẩn, ty nhiên công tác chính (và đầu tiên) của họ lại chưa được quan tâm như vậy ...

nguvango

Xe buýt
Bác làm đúng một nửa thì giống như Chúng ta đang làm theo lời dặn dò của Bác Hồ: KHÔNG CÓ GÌ QUÍ HƠN ĐỘC LẬP, TỰ DO...
Bác làm đc 1/2 là KHÔNG CÓ GÌ.
Giống như trong cuộc biểu tình phản đối TQ:

Chủ tọa hô: Đả đảo quân xâm lược TQ....
Dân đồng thanh: Đả đảo, đả đảo, đả đảo
Chủ tọa hô: KHÔNG CÓ GÌ QUÍ HƠN ĐỘC LẬP, TỰ DO...
Dân đồng thanh: KHÔNG CÓ GÌ, KHÔNG CÓ GÌ, KHÔNG CÓ GÌ
Nhà cháu: :D, :D, :D

longnguyenpvp

Xe buýt
Trước khi rẽ vào bùng binh, cụ đi làn trong cùng bên trái là chuẩn, nhưng đến khi vừa qua cái bùng binh thì cụ phải chuyển ra làn giữa để đi thẳng ra LVL, làn ngoài cùng bên trái là làn quay lại Nguyễn Trãi.

Em dự là như thế ! :D
Chuẩn không càn chỉnh

Djokovic

Xe điện
xxx bắt chuẩn đấy cụ chủ ợ. Thôi 1 lần cho nhớ cụ nhé :(
Chuẩn cái con khị.. Đi từ Hà Đông về rẽ trái sang KDT thì cái biển phân làn nó nằm bên trái và trên đầu cụ có nhìn được không? Giả sử cụ đi lần đầu tiên chỉ biết nhìn biển thôi thì có biết mà chuyển làn không? Cái vạch rẽ trái trên đường thì mãi gần đèn mới có lúc đông cụ có chuyển làn được ko? Nếu chuyển làn tắc đường là cái chắc.
Em cũng bị bắt ở đây 1 lần nhưng cái trắng với xxx đấy. Đứng lại nhìn thì 5 phút em đếm được 20 cái 4B sai như vậy còn 2B thì không đếm nổi. Nếu nó bắt lỗi sai làn với phương tiện đi thẳng từ Nguyễn Xiển sang KDT còn có lý chứ từ Nguyễn Trãi rẽ sang thì đúng là đánh đố người đi đường..

pbinh979

Xe tăng
chỗ này và chỗ vùng binh BigC, em thấy vùng binh BigC còn nguy hiểm hơn
Em đi chỗ Big C suốt có thấy nguy hiểm j` đâu? Ở đó làm gì có biển phân làn như ở KDT. Các cụ mới lái tốt nhất cứ đi chậm và tập thói quen nhìn biển đi; và đọc OF nhiều vào. Em cũng mới mua xe được 3 tháng nhưng đi trong Hà nội vẫn vững tin lắm vì mình chịu khó đọc OF đấy.:P

Focus 5 doors

Xe tải
Hê hê, hôm nọ em cũng mới qua bùng binh này. Cũng nghe các cụ trên OF nói rồi nhưng nhưng lần đầu nên chẳng biết đi thế nào cho đúng. Thế là em đành bám làn ngoài chạy đúng một vòng quanh bùng binh mới tìm ra phương án đi. XXX đứng đấy nhìn thấy mà chẳng làm được gì, hehe.

thanhvv

Xe máy
4B trong SG với mọi thâm niên mà ra ngã tư này là bị dính đến 100% luôn.
Xin trao đổi với các bác một chút về mặt logic:
- Đi theo bác chủ (Tất nhiên là đã sai theo quy định của xxx HN rồi) như hình minh họa của bác "Ngu và Ngố" về mặt logic suốt quá trình cho tới chỗ hình chữ nhật với 2 đường chéo (tình huống thoát khỏi ngã tư) là không ảnh hưởng đến bất kỳ xe nào cả.
- Lúc đầu bám sát làn trái với hình chữ nhật đen (Bùng binh), khi qua khỏi hình chữ nhật đen phải lấy ra làn giữa thì sẽ cản trở dòng giao thông của xe 2B cũng như 4B từ phía bên phải qua, đặc biệt là các xe rẽ trái!
Cụ wusnat nói chuẩn. Rẽ trái xong đi thẳng không ảnh hưởng đến các xe khác & không gây ùn tắc vì chuyển làn xe. Nhưng thưa cụ, nếu luật mà logic như ơ nơi khác thì em chắc bỏ xxx tìm nghề khác, trời nóng thế này các cụ uống bia cũng nên cho em cốc nước mía chứ. Mợ Tutixinh nên lấy xe đi lòng vòng thứ 7, CN và chịu khó lên otofun để có thêm kinh nghiệm. Ở xứ Vịt ta đi xe chủ yếu là kinh nghiệm chứ các vạch, biển báo đều không logic đâu. Người xe đông thế mợ mới lái bao quát sao được!

be beo

Xe tăng
Cụ nào mới lái, qua cái đoạn này để ý biển phân làn và mũi tên kẻ trên đường nhé. Em ở gần chỗ này, công nhận là xxx kẻ cái mũi tên chuối vãi. Cơ mà đi nhiều cũng quen :))
Đúng là gần nhà có khác, đi rành nhỉ, em rình vồ cụ mà chả được...

quang74

Xe buýt
Chuẩn cái con khị.. Đi từ Hà Đông về rẽ trái sang KDT thì cái biển phân làn nó nằm bên trái và trên đầu cụ có nhìn được không? Giả sử cụ đi lần đầu tiên chỉ biết nhìn biển thôi thì có biết mà chuyển làn không? Cái vạch rẽ trái trên đường thì mãi gần đèn mới có lúc đông cụ có chuyển làn được ko? Nếu chuyển làn tắc đường là cái chắc.
Em cũng bị bắt ở đây 1 lần nhưng cái trắng với xxx đấy. Đứng lại nhìn thì 5 phút em đếm được 20 cái 4B sai như vậy còn 2B thì không đếm nổi. Nếu nó bắt lỗi sai làn với phương tiện đi thẳng từ Nguyễn Xiển sang KDT còn có lý chứ từ Nguyễn Trãi rẽ sang thì đúng là đánh đố người đi đường..
Quá bình thường mà cụ :D lần đầu tiên cũng như lần cuối cùng(nếu có thay đổi)

Chỉnh sửa cuối:

ECO-arch

Xe tăng
Thực ra đoạn này nếu đường không đông thì đi theo vạch kẻ đường sẽ không bao giờ sai. Mình chưa bao giờ bị vịn ở đây.
Nếu lần đầu qua đây vào giờ tan tầm, khả năng bị tóm rất cao, vì thậm chí biết sai làn rồi cũng không lách ra làn kia được.

Toan_Rua

Xe đạp
bác ko nhìn biển và mũi tên dưới đường rồi, chắc đang mải nhìn mây nhìn trời :)

wusnat

Xe tải
Gớm, theo cái lý của cụ thì em chịu thua rồi! Dưng mà em cứ trộm nghĩ, bao nhiêu là năm dân chủ công hòa rồi thì xxx HN phải vì dân vì nước chứ, ai đời thủa nào dân thì uống nước giếng mà xxx HN lại đòi uống nước mía thì quá thể, phải chỉ đòi uống nước mía với các VIP thì chẳng ai nói làm gì. KHÔNG BIẾT BAO GIỜ CHO ĐẾN CNXH? HAY CỨ QUÁ ĐỘ MÃI THẾ NÀY THÌ DÂN KHỔ QUÁ!

Cụ wusnat nói chuẩn. Rẽ trái xong đi thẳng không ảnh hưởng đến các xe khác & không gây ùn tắc vì chuyển làn xe. Nhưng thưa cụ, nếu luật mà logic như ơ nơi khác thì em chắc bỏ xxx tìm nghề khác, trời nóng thế này các cụ uống bia cũng nên cho em cốc nước mía chứ. Mợ Tutixinh nên lấy xe đi lòng vòng thứ 7, CN và chịu khó lên otofun để có thêm kinh nghiệm. Ở xứ Vịt ta đi xe chủ yếu là kinh nghiệm chứ các vạch, biển báo đều không logic đâu. Người xe đông thế mợ mới lái bao quát sao được!

Banmucoi

Xe máy
Bình quân 1 ngày xxx chắc phải kiếm được 50tr ~ 1,5tỷ/tháng, em tính khiêm tốn thế thôi, đúng là phải cảm ơn các bác giống cụ chủ thớt nhỉ ;))

tutixinh

Xe đạp
Vâng, em cũng nghĩ như cụ Banmucoi đấy vì em nghe tây nó đồn là để được ra đứng đường thì các xxx phải đầu tư khoảng 1 tỷ đấy ạ. Nhưng số tiền đấy cũng chẳng là gì so với thu nhập khủng như của mấy xxx đứng ở bùng binh này các cụ nhỉ. Nhưng mà có nhiều tiền kiểu đấy cũng chẳng sung sướng gì đâu, em dự là như thế [-X