[Thảo luận] Sáng nay em bị xxx phạt sai làn ở bùng binh Khuất Duy Tiến nhưng em thấy vô lý lắm

pham minh

Xe container
Trước khi rẽ vào bùng binh, cụ đi làn trong cùng bên trái là chuẩn, nhưng đến khi vừa qua cái bùng binh thì cụ phải chuyển ra làn giữa để đi thẳng ra LVL, làn ngoài cùng bên trái là làn quay lại Nguyễn Trãi.

Em dự là như thế ! :D
cụ nói quá chuẩn đấy ạ , vấn đề này trước đã có cụ lập hẳn một thớt có vẽ hình đầy đủ để cảnh báo rồi , tại bác chủ thớt chưa đọc thôi . vod cụ

Nguyễn Bá Ba

Xe tải
Trước chỉ bắt 2 đầu Nguyễn Trãi phía NTS và Nguyễn Xiển, giờ bắt thêm cả phía KDT rồi, chỉ tha phía Hà Đông thôi. Đi qua đây phải cẩn thận, nhớ người ngồi trước phải cài dây, xe đi chậm mà mắt xxx tinh lắm, soi thấy ngay
XXX bắt tất cả các hướng cụ nhé, chẳng tha hướng nào đâu. Tốt nhất là khi đi qua đây cứ cẩn thận và bình tĩnh chút là chẳng có vấn để gì cả=D>

thanh_hoi

Xe điện
Cụ mất tiền là đúng rồi.
Cụ đi từ Hà Đông đến ngã tư này thì cụ bám trái là đúng, nhưng sau khi rẽ trái thì cụ lại phải bám phải thế xxx mới ko vịn được.

fuxe

Xe container
Chỗ này giờ chủ yếu bắt ở phía ra nguyễn trãi và phía ra khuất duy tiến, 100% lỗi sai làn :-?

Bakanbonko

Xe tải
Em làm ngay cạnh cái bùng binh này, rất hay thấy các cụ bị tóm. Vào đây đọc bài các cụ mới thấy xxx nhà ta hiểm thật :-s. Đường đi như thế bố ai mà hiểu được, đặc biệt là lái mới như em.

KarinMoon

Xe tăng
Cụ bám vào để rẽ trái nhưng sau khi rẽ trái cụ lại phải vào giữa để đi thằng ra KDT :D

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Chỗ này bị phạt một lần là biết cách đi ngay, nhưng mà chưa bị phạt thì cũng dễ bị, vì đây là bùng binh đầu tiên ở việt nam áp dụng kiểu phân làn như thế này!(do nước ngoài thiết kế phân làn hộ)

anhtho

Xe ngựa
Chào các bác,

Sáng nay em bị xxx phạt sai làn nhưng em thấy vô lý lắm.Em xin tóm tắt thế này các bác xem giúp em nhé:

Xe em chạy theo hướng Hà Đông - Nguyễn Trãi. Hướng đi của em là sẽ rẽ trái ở giao lộ với Khuất Duy Tiến để đi về mạn Lê Văn Lương. Vì vậy khi đến gần giao lộ này em đã có ý thức là phải đi vào làn đường ngoài cùng bên trái, và sau đó khi đến giao lộ thì em vẫn bám làn ngoài cùng và rẽ trái.

Báo cáo các bác là em mới lấy bằng và lái được gần 1 năm nên em lái rất cẩn thận. Với lại trước khi là thành viên của OF em cũng đã hay vào OF để học hỏi kinh nghiệm của các bác, nhất là những lỗi vớ vẩn như sai làn. Vậy mà khi sang đến Khuất Duy Tiến thì em bị ngay 2 chú xxx giơ cạp nong mời đỗ lại và cho biết đã rẽ sai làn. Em thắc mắc một hồi nhưng cuối cùng vẫn phải chi ra vài lít :(. Mà xxx lại còn giả vờ khó dễ một hồi rồi mới chịu nhận $$$ mới bực mình chứ.

Theo tư duy của em thì đã rẽ trái thì kiểu gi cũng phải đi bám sát vào làn đường ngoài cùng bên trái. Như thế mới là đúng có phải không ạ? Nhờ các ban chỉ giáo lại cho em vụ này nếu em có gì nhầm lẫn ở đây nhé.

Cảm ơn các bác.
Cụ rẽ trái thì trước tiên đi vào làn rẽ trái. Nhưng rẽ xong là phải chuyển sang làn phải (coi như thành phần đi thẳng). Cụ bị vịn là đúng người đúng tội rồi, xxx ở đây không bắt nhầm người đâu.
Chú ý rằng có tới 2 làn rẽ trái, bởi vậy một số cụ đi làn gần sát trái vẫn tưởng mình đang đứng làn đi thẳng. Nếu đi thẳng là bị xxx vịn ngay tức thì.

bagac_may

Xe tải
200K để nhớ. Nhưng em bết mình sai vì bị dẫm vạch làn đoạn Khuất Duy Tiến cắt qua Nguyễn Trãi cơ :(

Loong Phoong

Xe điện
e ít chữ nên vẫn chưa hình dung ra hết tình huống bác đi kiểu gì, bác trình bày thì thấy bác đúng rồi, nhưng bị vịn thì vẫn k hiểu lý do luôn

tutixinh

Xe đạp
Cảm ơn tất cả các bác đã nhiệt tình chỉ giáo cho em. Đúng là sau quả này thì em nhớ đời lắm. Của đáng tội là từ khi bắt đầu lái được gần 1 năm đế nay em chưa hề bị xxx phạt bao giờ nên bị vụ này lúc đầu em thấy bức xúc lắm. Nhưng bây giờ sau khi được các bác khai sáng thêm thì em rõ rồi, nhất là khi xem sơ đồ minh họa mà các bác gửi đường link.

Em là "ma mới" của OF nên chắc sẽ vẫn còn phải học hỏi các bác nhiều. Chúc các bác một ngày mới dzui dzẻ :)

gia doi

Xe điện
Cụ phải cho sơ đồ thì mới dễ hình dung được chứ nói không thế nào khó hình dung lắm em dự cụ đi sai làn nên xxx mới bắt chứ không phải xxx bắt láo đâu. Đây cững là học phí để cụ đi cẩn thận hơn

Quanglun

Xe tải
k phải dự , cụ rất đúng.
Trước khi rẽ vào bùng binh, cụ đi làn trong cùng bên trái là chuẩn, nhưng đến khi vừa qua cái bùng binh thì cụ phải chuyển ra làn giữa để đi thẳng ra LVL, làn ngoài cùng bên trái là làn quay lại Nguyễn Trãi.

Em dự là như thế ! :D

Bonbanh68

Xe tải
Em là e thây nút giao thông này đặc thù: Hình chữ nhật chứ không phải hình tròn, không biết trên thế giới có loại này không?
Nên người tham gia giao thông rất dễ bị nhầm qua nút này..

nguvango

Xe buýt
Cụ phải cho sơ đồ thì mới dễ hình dung được chứ nói không thế nào khó hình dung lắm em dự cụ đi sai làn nên xxx mới bắt chứ không phải xxx bắt láo đâu. Đây cững là học phí để cụ đi cẩn thận hơn
Sơ đồ phân làn bùng binh dư này:

Lỗi của cụ chủ đây ợ:

Cụ đi sai làn đoạn em vẽ hình chữ nhật gạch chéo trong hình (đi thẳng trong làn rẽ trái). Cụ đã đi vào đoạn này thì buộc phải rẽ trái tiếp còn nếu cụ đi thẳng sẽ có cán bộ ra chào cụ.

Chỉnh sửa cuối:

leprowind

Xe buýt
Thớt kia bỏ sót không đọc may lại có thớt này. Giờ em đã sáng mắt sáng lòng.

kienxoan

Xe buýt
Cái bùng binh này làn trong cùng chỉ được đi theo hướng vòng quanh bùng binh. Nó có một nửa vạch đứt, một nửa vạch liền với làn đi thẳng bên phải. Nên cụ phải đi vào làn đó. Khi nào đúng hướng muốn đi rồi thì phải chuyển sang làn phải ở đoạn vạch đứt. Em dự là cụ vào đúng rồi nhưng lúc ra lại đi thẳng, hoặc chuyển sang làn bên phải ở chỗ vạch liền.

wusnat

Xe tải
4B trong SG với mọi thâm niên mà ra ngã tư này là bị dính đến 100% luôn.
Xin trao đổi với các bác một chút về mặt logic:
- Đi theo bác chủ (Tất nhiên là đã sai theo quy định của xxx HN rồi) như hình minh họa của bác "Ngu và Ngố" về mặt logic suốt quá trình cho tới chỗ hình chữ nhật với 2 đường chéo (tình huống thoát khỏi ngã tư) là không ảnh hưởng đến bất kỳ xe nào cả.
- Lúc đầu bám sát làn trái với hình chữ nhật đen (Bùng binh), khi qua khỏi hình chữ nhật đen phải lấy ra làn giữa thì sẽ cản trở dòng giao thông của xe 2B cũng như 4B từ phía bên phải qua, đặc biệt là các xe rẽ trái!

Sơ đồ phân làn bùng binh dư này:

Lỗi của cụ chủ đây ợ:

Cụ đi sai làn đoạn em vẽ hình chữ nhật gạch chéo trong hình (đi thẳng trong làn rẽ trái). Cụ đã đi vào đoạn này thì buộc phải rẽ trái tiếp còn nếu cụ đi thẳng sẽ có cán bộ ra chào cụ.