[Thảo luận] Sáng nay em bị xxx phạt sai làn ở bùng binh Khuất Duy Tiến nhưng em thấy vô lý lắm

wusnat

Xe tải
Cụ chỉ nói đúng, cái gì dễ đến thì cũng dễ đi, cái hại là f1 của mấy xxx này cũng sẽ hư hỏng mất thôi, chỉ tội cho xã hội lại phải gánh thêm mấy thằng ăn bám và nhũng nhiễu nữa mà thôi.

Vâng, em cũng nghĩ như cụ Banmucoi đấy vì em nghe tây nó đồn là để được ra đứng đường thì các xxx phải đầu tư khoảng 1 tỷ đấy ạ. Nhưng số tiền đấy cũng chẳng là gì so với thu nhập khủng như của mấy xxx đứng ở bùng binh này các cụ nhỉ. Nhưng mà có nhiều tiền kiểu đấy cũng chẳng sung sướng gì đâu, em dự là như thế [-X

Lebinno

Xe hơi
Chào các bác,

Sáng nay em bị xxx phạt sai làn nhưng em thấy vô lý lắm.Em xin tóm tắt thế này các bác xem giúp em nhé:

Xe em chạy theo hướng Hà Đông - Nguyễn Trãi. Hướng đi của em là sẽ rẽ trái ở giao lộ với Khuất Duy Tiến để đi về mạn Lê Văn Lương. Vì vậy khi đến gần giao lộ này em đã có ý thức là phải đi vào làn đường ngoài cùng bên trái, và sau đó khi đến giao lộ thì em vẫn bám làn ngoài cùng và rẽ trái.

Đoạn "Xe em chạy theo hướng Hà Đông - Nguyễn Trãi. Hướng đi của em là sẽ rẽ trái ở giao lộ với Khuất Duy Tiến để đi về mạn Lê Văn Lương. Vì vậy khi đến gần giao lộ này em đã có ý thức là phải đi vào làn đường ngoài cùng bên trái" thì chuẩn rồi, nhưng nếu cụ đến giao lộ rồi bám làn bên trái để rẽ ra hướng LVL thì lại sai đấy cụ, vì làn bên trái này lại là làn rẽ trái xuống hướng Hà Đông, còn làn thứ 2 trở đi mới dành cho hướng đi ra LVL, nói chung do cai vòng xuyến quá to nên nếu lơ đểnh tí là dính lỗi này ngay, xin chia xẽ thêm với cụ nhé

Luu Lehong

Xe container
Mỗi lần có việc qua cái bùng binh này, nhà cháu thấy cả sâu 4B sắp hàng làm luật! Phải nói đúng là mê hồn trận.~X(
Thực là cái mỏ lộ thiên màu mỡ của xxx kiếm tiền :-?

Furious

Xe điện
Em khẳng định luôn, ngày nào cũng có rất nhiều bác dính sai làn ở bùng binh này. Đó là lý do tại sao xxx chốt ở đây rất đông, chú nào nom cũng béo tốt.

Mr Bim

[Tịch thu bằng lái]
Quá bình thường mà cụ :D lần đầu tiên cũng như lần cuối cùng(nếu có thay đổi)
Là sao? Cái đang cần tranh luận ở đây là cái bất bình thường của bùng binh này thôi.. E cũng đã đi đúng như cụ chủ thớt và cãi ko mất xèng đấy.. :P

nguvango

Xe buýt
4B trong SG với mọi thâm niên mà ra ngã tư này là bị dính đến 100% luôn.
Xin trao đổi với các bác một chút về mặt logic:
- Đi theo bác chủ (Tất nhiên là đã sai theo quy định của xxx HN rồi) như hình minh họa của bác "Ngu và Ngố" về mặt logic suốt quá trình cho tới chỗ hình chữ nhật với 2 đường chéo (tình huống thoát khỏi ngã tư) là không ảnh hưởng đến bất kỳ xe nào cả.
- Lúc đầu bám sát làn trái với hình chữ nhật đen (Bùng binh), khi qua khỏi hình chữ nhật đen phải lấy ra làn giữa thì sẽ cản trở dòng giao thông của xe 2B cũng như 4B từ phía bên phải qua, đặc biệt là các xe rẽ trái!
Các chuyên ra GTVT nhà ta mặc dù đã được Nhà nước đài thọ kinh phí cử đi đào tạo, tập huấn ở bên tây, bên tàu nhưng khi về VN đành bó tay không biết áp dụng gì để cải thiện tình hình giao thông, thành ra cứ vừa mày mò, vừa rút kinh nghiệm theo kiểu anh nông dân. Thế nên hết chặn ngã tư sau đó lại mở, mở song lại chặn. Bùng binh hết méo lại tròn và hết tròn giờ lại là chữ nhật. Đèn đỏ được rẽ phải giờ là đèn đỏ được phép rẽ trái. Nói chung bố trí giao thông của Hà Nội không theo quy luật nào cả, cũng chẳng theo chuẩn quốc gia hay chuẩn quốc tế gì.
Nhưng cũng phải công nhận "sáng kiến" bố trí cái bùng binh như hiện nay là phù hợp. Chỉ có điều chúng ta biết luật nhưng nhiều khi để đi đúng luật tại bùng binh này cũng rất khó đặc biệt là vào giờ cao điểm. Chỉ có những người đã biết tổng thể nút này thì mới chủ động chuyển làn được còn lại đa số bó tay: Rẽ trái xong thì mới nhìn thấy biển phân làn trên hướng đi thẳng, nhưng khi đó có muốn chuyển làn cũng không thể chuyển làn được vì xe trên làn đi thẳng đông như quân nguyên, làm gì có khoảng trống để chui sang.

hungbm

Xe điện
Xxx bắt cụ là đúng nhưng ăn tiền của cụ là sai. Còn cụ thì sai những 2 lần

DVG

Xe điện
Trước khi rẽ vào bùng binh, cụ đi làn trong cùng bên trái là chuẩn, nhưng đến khi vừa qua cái bùng binh thì cụ phải chuyển ra làn giữa để đi thẳng ra LVL, làn ngoài cùng bên trái là làn quay lại Nguyễn Trãi.

Em dự là như thế ! :D
Dự là dự thế lào, chuẩn luôn đới :D

thanhvv

Xe máy
Gớm, theo cái lý của cụ thì em chịu thua rồi! Dưng mà em cứ trộm nghĩ, bao nhiêu là năm dân chủ công hòa rồi thì xxx HN phải vì dân vì nước chứ, ai đời thủa nào dân thì uống nước giếng mà xxx HN lại đòi uống nước mía thì quá thể, phải chỉ đòi uống nước mía với các VIP thì chẳng ai nói làm gì. KHÔNG BIẾT BAO GIỜ CHO ĐẾN CNXH? HAY CỨ QUÁ ĐỘ MÃI THẾ NÀY THÌ DÂN KHỔ QUÁ!
Hic, Cụ đi 4b mà uống nước giếng, em chã tin.

thanhvv

Xe máy
Thế theo Mợ tutixinh thì em đã đầu tư như thế cho nghề nghiệp thì bao giờ mới thu hồi lại vốn được, bao giờ em mới có 4b như các Cụ, các Mợ? Mợ nói đúng, em chẳng sung sướng gì đâu, phơi mặt ngoài đường kiếm tiền...
Vâng, em cũng nghĩ như cụ Banmucoi đấy vì em nghe tây nó đồn là để được ra đứng đường thì các xxx phải đầu tư khoảng 1 tỷ đấy ạ. Nhưng số tiền đấy cũng chẳng là gì so với thu nhập khủng như của mấy xxx đứng ở bùng binh này các cụ nhỉ. Nhưng mà có nhiều tiền kiểu đấy cũng chẳng sung sướng gì đâu, em dự là như thế [-X

search

Xe điện
Trước khi rẽ vào bùng binh, cụ đi làn trong cùng bên trái là chuẩn, nhưng đến khi vừa qua cái bùng binh thì cụ phải chuyển ra làn giữa để đi thẳng ra LVL, làn ngoài cùng bên trái là làn quay lại Nguyễn Trãi.

Kụ này chuẩn.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Em thì dự là cụ ... dự đúng đấy ạ =)) em cũng định nói với chủ thớt như vậy

CDX2010

Xe hơi
Theo cụ miêu tả thì cụ mất tiền là đúng rồi. Khi cụ rẽ trái thì bám sát làn trái trong cùng là đúng nhưng cụ muốn đi thẳng thì phải tránh làn trái ngoài cùng ra ợ. Có biển phân làn rõ ràng mà cụ :)

indue_kaori

Xe hơi
hx e cũng sắp lấy xe đọc thế này lo quá các cụ ạ k biết đi 1 năm mấy chục triệu tiền phạt đây :(

wusnat

Xe tải
Trong kinh phí mua xe và nuôi xe luôn phải dự trù cả khoản cho xxx nữa cụ ạ, nhưng mấy chục triệu thì hoang phí quá!
hx e cũng sắp lấy xe đọc thế này lo quá các cụ ạ k biết đi 1 năm mấy chục triệu tiền phạt đây :(

CIB

Xe điện
Cháu 1 lần cũng tý mất tiền trường hợp giống cụ chủ
Cách giải quyết khi lâm vào tình trạng này là đi đủ 1 vòng tròn bùng binh rồi rẽ ra làn ngoài mới đi thẳng được

tutixinh

Xe đạp
Cháu 1 lần cũng tý mất tiền trường hợp giống cụ chủ
Cách giải quyết khi lâm vào tình trạng này là đi đủ 1 vòng tròn bùng binh rồi rẽ ra làn ngoài mới đi thẳng được
Vâng, nếu cháu cẩn thận được như cụ thì chắc cũng không phải mất tiền rồi. Nhưng vì cháu quá tự tin rằng mình đi đúng nên mới đến nông nỗi đấy. Thôi coi như học phí thí cho xxx. Lần sau cháu sẽ học tập kinh nghiệm của cụ.

Cụ nói quá chuẩn. Hôm qua em cũng bị chỗ này và cũng bị XXX hỏi thăm. Nhưng khi em hạ kính xe xuống hỏi "có việc gì vậy anh?" thì lộ ngay cái mũ kepi sau xe. Thế là thay vì trả lời câu hỏi của em, đ/c XXX hỏi: anh công tác đơn vị nào? em trả lời: bên BTTM anh ạ, thế là đ/c ấy bảo "anh đi nhầm làn đường, nhưng thôi lần sau anh chú ý nhé". Thế là em cảm ơn và phi thẳng ha ha ha

biahoihanoi

Xe lăn
Thế túm cái váy lại là bác mất bao nhiêu?

cuongdt86

Xe tăng
Cụ đi từ Hà Đông ra bám bên trái để hướng về mạn Lê Văn Lương thì là đúng rồi. Nhưng khi cụ chủ gặp vòng xuyến rồi thì lại phải ra làn giữa mà đi thẳng chứ nếu cụ tiếp tục bám vào vòng xuyến thì là để đi quay về nhà cụ đới ợ.