[Thảo luận] Sáng nay, 30N-3769 đâm ngã xe máy vợ con em rồi té!

karens

Xe buýt
Xin chủ thớt hạ hỏa, chẳng qua cũng là cái tai nạn không ai muốn, vợ cụ chủ thớt nghe chừng cũng không phải vừa, dù là đàn bà, con gái cũng máu đã đạp cả vào cản trước xe người ta mặc dù mới có nhời ra nhời vào.
Nhân đây em xin trích lại suy nghĩ của em đã phản hồi:

Theo thiển ý tôi thì nếu có thể, xử lý trên tinh thần bỏ qua cho nhau (nếu hậu quả không nặng nề, đặc biệt sức khỏe) nhưng có nhắc nhở nếu được, không nên trầm trọng hóa vấn đề, không nên hành xử luật rừng. Người dân Việt Nam hiện nay đang bị đẩy vào một khu rừng, một con đường chật chội (mà đáng lẽ ra phải được hưởng con đường rộng rãi, công an chí công, vô tư điều hành, hỗ trợ, xử lý tai nạn giao thông...), để rồi người giết người không kịp mở mắt trông, nồi da xáo thịt chỉ vì một va chạm, một cái nhìn, trẻ đánh già, lớn đánh bé, đông uy hiếp người thân cô, thế cô, mất hết tình đồng bào máu đỏ da vàng.
Có trách thì nên trách những ông quan, mắt sáng, đầu óc hơn người, được người dân u mê, ngu muội cử ra, bầu ra để giúp họ, dạy họ mà cuối cùng lại đi thịt họ.

potter.nguyen

Xe buýt
em cũng đồng ý với Kụ huhu , bọn đi xe máy là rất hay chen lấn , chạm nhẹ 1 cái là lăn đùng ra , chưa cần biết đúng sai cứ dựng xe máy trước đầu ô tô bắt đền , đàn ông cũng như đàn bà , có học cũng như vô học , cứ va chạm với ô tô là thằng lái xe ăn đủ các thứ kứt *** phụ khoa , lái xe thò cổ ra có khi ăn no đòn hội đồng ,
mà em xin khẳng định , đến 95% va chạm giữa ô tô và xe máy , phần sai thuộc về xe máy ạ,,
Kụ chủ thớt lên dạy vợ đi xe cho cẩn thận khi đèo cháu nhỏ , bọn đàn bà mồm loa mép giải ko nên tin lời , nó đổ tội cho thằng lái xe kia để chối cái tội làm ngã trẻ con đấy mà , cứ cho nó 1 vả vầu a lô là hạ hoả hết
màu đỏ: Đàn bà thì sao??? Nhà cụ không có ai là đàn bà à? Em là boy mà nói thật nghe cụ nói không thể hiểu nổi cụ ạ.
xanh: đi xe máy thì có gì sai??? Cụ đi oto từ lúc lọt lòng à cụ??

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Cơ khổ, cụ cứ xả giận thoải mái, chứ bi giờ có tìm thấy xe đấy thì cũng chả làm gì được ... ko nhẽ gọi xxx cho 1 việc, rất may, ko có gì quá lớn

monster_bd

Xe tải
thế cuối cùng là bác chủ xử lý thế nào rồi ah....e chờ tin bác đây

winertakeitall

Xe máy
Em nghĩ nhắc nhở nhau là được rồi bác..chứ giận quá mất khôn thì lại chẳng ra gì cả bác chủ à....

halfwheel

Xe tải
Các cụ đừng bồ hóng làm gì, cứ xỏ dép đi làm việc khác đi. Em cũng chỉ muốn nhắc nhở lão đó thôi, không có màn gì kịch tính lắm đâu. Ở quanh quanh đây thì thế nào cũng gặp nhau; nếu kết quả xử lý nó mang tính xây dựng thì em show, còn không thì thôi các cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Nấm mỡ

Xe điện
em cũng đồng ý với Kụ huhu , bọn đi xe máy là rất hay chen lấn , chạm nhẹ 1 cái là lăn đùng ra , chưa cần biết đúng sai cứ dựng xe máy trước đầu ô tô bắt đền , đàn ông cũng như đàn bà , có học cũng như vô học , cứ va chạm với ô tô là thằng lái xe ăn đủ các thứ kứt *** phụ khoa , lái xe thò cổ ra có khi ăn no đòn hội đồng ,
mà em xin khẳng định , đến 95% va chạm giữa ô tô và xe máy , phần sai thuộc về xe máy ạ,,
Kụ chủ thớt lên dạy vợ đi xe cho cẩn thận khi đèo cháu nhỏ , bọn đàn bà mồm loa mép giải ko nên tin lời , nó đổ tội cho thằng lái xe kia để chối cái tội làm ngã trẻ con đấy mà , cứ cho nó 1 vả vầu a lô là hạ hoả hết
Nói năng nghĩ đến mình, đến các cụ thân sinh ra mình đi kụ.
Kụ phát biểu dư lày, gọi kụ là kụ theo cung cách OF nhà cháu thấy thật ngại mồm :-<

PoBeo

Xe điện
Thằng già nào hèn hạ thế nhỉ? Đâm phụ nữ + trẻ con mà ko xuống xin lỗi......loại đó sống cũng ko để phúc cho con cháu đâu.....cụ chủ thớt yên tâm đi

PoBeo

Xe điện
Các cụ đừng bồ hóng làm gì, cứ xỏ dép đi làm việc khác đi. Em cũng chỉ muốn nhắc nhở lão đó thôi, không có màn gì kịch tính lắm đâu. Ở quanh quanh đây thì thế nào cũng gặp nhau; nếu kết quả xử lý nó mang tính xây dựng thì em show, còn không thì thôi các cụ nhé!
Nói thật với cụ là chưa biết vợ cụ đúng hay sai, chưa biết là lão lái xe kia sai hay đúng - nhưng ở tư cách 1 thằng đàn ông, nếu phụ nữ + trẻ con ngã xe thì phải xuống đỡ, hỏi thăm chứ ko phải chạy. Em cho rằng....loại này vô học lắm

LASER1.8

Xe tải
bagiahuhu viết
Các bác lên diễn đàn này để học hỏi, bảo nhau làm điều tốt, cùng nhau xây dựng văn hoá giao thông...
Không nên vì một câu chuyện chưa được kiểm chứng mà kích động nhau manh động, làm càn. Chắc mọi người còn nhớ cách đây khoảng 1 tháng cũng có một thớt chỉ trích một bác hình như CRV đâm hai bố con ở trong phố tung cả lên nắp ca bô rồi rơi xuống đường....chứ ạ.
Các bác tham gia comment nên bình tĩnh giữ thái độ trung lập và nhất là đừng đổ dầu vào lửa khi chưa tận mắt chứng kiến và chưa được nghe bằng cải "hai lỗ tai".
Bác chủ thớt thông cảm nhé, dù ý kiến có ko vừa ý của bác; biết đâu đấy gấu nhà bác đã quá gấu thì sao, ông lái xe kia xử lý đã là nhã nhặn lịch sự rồi thì sao???

Em đồng ý với cụ này. Em đọc bài của cụ chủ thread mà em cứ tưởng cụ chủ là người trực tiếp chứng kiến vụ tai nạn cơ. Hóa ra cụ chủ lại nghe gấu kể lại mới post lên diễn đàn.
Hướng giải quyết của em nếu trong tình huống này , vợ con không sao là may rồi dẫn vợ con đi ăn uống 1 bữa giải đen thế là xong truy cứu làm gì. Cũng chẳng biết ai đúng ai sai. mất thời gian công sức và tiền bạc. Cụ chủ vợ con bị ngã cũng xót, nghĩ cho mình cũng nghĩ cho người ta chắc gì gấu nhà cụ đã đúng. Gấu nhà cụ cũng đã đạp 1 phát vào xe của họ rồi, em nghĩ gấu nhà cụ đúng là gấu đấy chứ. Gấu nhà cụ đạp thế, máu nóng của ông lái xe kia nổi nên không xuống tranh cãi to chuyện là tốt rồi. Giảng hòa đi cụ.

livinggreen

Xe hơi
Đọc thớt này, từ bài đầu tiên của cụ chủ thớt đến các comment của các cụ khác, em mới hiểu tại sao mạng người nó rẻ thế, ra đường bây giờ va chạm nhỏ dẫn đến xung đột đâm chém. Em cứ hình dung nếu cụ chủ thớt ở đó thì thật không biết chuyện gì xảy ra.

solight

Đi bộ
Đọc thớt này, từ bài đầu tiên của cụ chủ thớt đến các comment của các cụ khác, em mới hiểu tại sao mạng người nó rẻ thế, ra đường bây giờ va chạm nhỏ dẫn đến xung đột đâm chém. Em cứ hình dung nếu cụ chủ thớt ở đó thì thật không biết chuyện gì xảy ra.
Em cũng đồng ý với cụ livinggreen.

Chẳng mất gì, em dự tí :) Chắc lúc thấy gấu với F1 nhà cụ chủ thớt ngã, bác lái xe kia cũng muốn xuống đỡ lên lắm. Nhưng lại thấy gấu của bác chủ thớt dữ quá, định tấp xe vào lề đường thì bị chặn đầu xe mất rồi, chưa kịp xuống đã thấy gấu đạp vào xe, nếu xuống chắc u đầu, thôi chuồn được thì chuồn tránh "gấu" chẳng xấu mặt nào :)

Nói vậy thôi, em không ủng hộ gì bác kia chạy như thế, đàn ông con trai ai lại vậy, nhất là lại lớn tuổi rồi, nhưng hành động của gấu nhà bác chủ thớt em cũng lắc đầu lè lưỡi. Phụ nữ gì mà dữ vậy. Mình cư xử có văn hóa, người khác cũng sẽ cư xử có văn hóa với mình. Còn mình mà cư xử không có tình thì mong gì người khác đối xử có tình với mình đây.

Cũng may F1 nhà bác không sao. Mong bác chủ thớt hạ hỏa nhá. Chúc bác 1 ngày tốt lành :)

phamhuy_712

Xe hơi
Thôi hạ hỏa kụ ạ. F1 không sao là may rồi. Hôm em đưa thằng ku nhà em đi khám cũng bị một thằng ranh taxi rẽ lấn sang làn của em còn cố tình dọa đâm vào xe em, em cố tình lao thẳng vào nó xem nó làm gì, thế là thằng ku không kịp rẽ lách đành phải dừng lại. Em mở cửa chạy ra. Nó xin lỗi rối rít, không em táng bỏ mẹ nó ngay. Đang đưa F1 đi khám đã đi cẩn thận mà nó còn làm trò. Nhiều thằng cứ tưởng mình đi ẩu là người ta sợ, thể hiện sự vô vắn hóa hết sức. Đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm.:-|:-|

Thanhtung1978

Đi bộ
Xin chao. Hân hạnh quá, vừa đăng ký đã có người chào.

hành_khất_đêm

Xe điện

mai.thanh10

Xe container
Tuần trước em bị 1 bác lái xe Quỹ của MB thơm vào đ.ít, cũng bẹp và xước khá. Bác ý xuống xe xin lỗi và nói thông cảm, em nghĩ cảnh LX thuê, nếu phải đền là hết 1/4-1/3 tháng lương nên bỏ qua. Tuy nhiên nếu đôi co hoặc bỏ chạy thì em không tha.
Với thằng cha này, chắc không phải LX thuê, có biển số rồi cụ chủ cũng phải làm cho ra chuyện. Em cực kỳ bức xúc với những thằng mất dạy này. *** nó chứ, tưởng chạy mà thoát àh. Thể nào cũng gieo gió thì gặp bão.

halfwheel

Xe tải
Kính thưa các cụ OF, em xin phép kể chuyện này mong các cụ tư vấn, comment để em có hướng giải quyết với thằng 30N-3769:

Sáng nay, vợ cả em chở F1 (con gái gần 3 tuổi) đi học bằng xe máy đến đoạn ngã tư Ông Ích Khiêm - Lê Hồng Phong bị ô tô 30N-3769 đâm vào làm đổ xe, 2 mẹ con ngã ra đường.

Các cụ biết là đường này lúc giờ cao điểm đông, tốc độ di chuyển không cao, lúc ấy vợ con em gần như đã dừng xe vì đường đông (đi thẳng từ Đội Cấn ra Lê Hồng Phong, vừa qua đoạn giao cắt với Ông Ích Khiêm), thế mà thằng 30N-3769 nó đã rẽ phải (từ Ông ích khiêm ra Lê Hồng Phong, thuộc chiều không ưu tiên) lại còn cố dấn ga để chiếm đường nên húc vào xe máy nhà em làm xe đổ, 2 mẹ con ngã ra đường. Trời thì mưa phùn bẩn, áo mưa vướng víu, cả vợ và con gái ngã ra đường nhưng thằng kia nó không xuống xe xem hậu quả nó gây ra thế nào mà vẫn ngồi trên xe và có ý lách để té.

Vì lo cho F1 nên vợ cả nhanh chóng đứng dậy đỡ để xem con ra sao, và dựng xe ngay đầu xe nó để không cho nó té. May phúc cho em là do vướng áo mưa mà F1 nhà em chỉ bị xước xát nhẹ ở đầu gối, đầu óc tóc tai nguyên vẹn (nhưng có vẻ hơi hoảng sợ vì ngã) và xe thì không nổ được máy. Do đường đông, lại phải xem xét kỹ xem con có sao không nên vợ cả em đưa F1 lên vỉa hè, dắt xe vào lề đường và bảo thằng lái xe đánh xe vào để nói chuyện.

Thằng lái xe nhất quyết không xuống xe, thò mồm ra đổ tội cho vợ em lách xe nên nó đâm vào (đâm vào phía sau xe vợ em mà nó kêu là lách). Vợ cả em điên quá đạp cho nó 1 phát vào cản trước và chửi ầm lên. Dân tình đi qua cũng phản đối thằng c.hó ấy. Thế rồi nó tranh thủ lúc vợ em dắt xe đưa con lên vỉa hè nó lách xe té mất. Vợ cả em chỉ kịp nhớ cái biển xe của thằng ------ đấy là 30N-3769.

................

P/S: Nhắc nhở chủ thớt không văng tục trên diễn đàn.
Em hạ hỏa rồi các cụ ạ. Việc quan trọng nhất là vợ con em không sao; quan trọng nhì là được các cụ OF đồng tình phản đối cái thái độ sai của thằng lái già kia; quan trọng ba là các cụ cũng đưa ra một số suy luận trái chiều cho thông tin nó có cái toàn cảnh. Cái đoạn màu cam là em trích lại nguyên văn để trả lời các cụ em trích dẫn bên dưới đây.

Em đồng ý với cụ này. Em đọc bài của cụ chủ thread mà em cứ tưởng cụ chủ là người trực tiếp chứng kiến vụ tai nạn cơ. Hóa ra cụ chủ lại nghe gấu kể lại mới post lên diễn đàn.
Hướng giải quyết của em nếu trong tình huống này , vợ con không sao là may rồi dẫn vợ con đi ăn uống 1 bữa giải đen thế là xong truy cứu làm gì. Cũng chẳng biết ai đúng ai sai. mất thời gian công sức và tiền bạc. Cụ chủ vợ con bị ngã cũng xót, nghĩ cho mình cũng nghĩ cho người ta chắc gì gấu nhà cụ đã đúng. Gấu nhà cụ cũng đã đạp 1 phát vào xe của họ rồi, em nghĩ gấu nhà cụ đúng là gấu đấy chứ. Gấu nhà cụ đạp thế, máu nóng của ông lái xe kia nổi nên không xuống tranh cãi to chuyện là tốt rồi. Giảng hòa đi cụ.
-> Em mà chứng kiến trực tiếp thì em chuyện nó khác đấy cụ ạ. Cụ đọc lại đoạn em bôi màu ở trên nhé! Gấu nhà em là gấu nuôi lấy mật thôi, không phải gấu hoang nhưng mà cái thái độ của thằng lái xe mới làm gấu nổi khùng. Trẻ con và phụ nữ ngã do xe nó chạm vào mà nó không chịu xuống còn định lách té thì theo cụ là bế con dắt xe gọn vào lề đường rồi kính cẩn mời nó đi chắc!?! Các cụ có câu ghét cái thái độ là nó bắt nguồn từ cái kiểu hành xử thế này đấy cụ ạ. Thằng kia nó đi sai nên nó phải té, chứ nó mà đi đúng chắc nó cũng không chịu nhịn để gấu nhà em đạp xe nó 1 phát đâu. Nó mà xuống tranh cãi với gấu nhà em và đợi em đến thì em hứa là bồi thường cho nó to lắm đấy!

-> Có ai định đâm chém ở đây đâu cụ, nhưng rõ ràng là thằng lái kia và cả thằng lái đâm gấu cụ Kamaz cùng ngày quá coi thường tính mạng người khác. Nói độc mồm F1 nhà em ngã thế bị chấn thương gì đó thì thế nào. Ở vị trí người bị hại thì cụ mong muốn gì trong trường hợp này?

Em cũng đồng ý với cụ livinggreen.

Chẳng mất gì, em dự tí :) Chắc lúc thấy gấu với F1 nhà cụ chủ thớt ngã, bác lái xe kia cũng muốn xuống đỡ lên lắm. Nhưng lại thấy gấu của bác chủ thớt dữ quá, định tấp xe vào lề đường thì bị chặn đầu xe mất rồi, chưa kịp xuống đã thấy gấu đạp vào xe, nếu xuống chắc u đầu, thôi chuồn được thì chuồn tránh "gấu" chẳng xấu mặt nào :)

Nói vậy thôi, em không ủng hộ gì bác kia chạy như thế, đàn ông con trai ai lại vậy, nhất là lại lớn tuổi rồi, nhưng hành động của gấu nhà bác chủ thớt em cũng lắc đầu lè lưỡi. Phụ nữ gì mà dữ vậy. Mình cư xử có văn hóa, người khác cũng sẽ cư xử có văn hóa với mình. Còn mình mà cư xử không có tình thì mong gì người khác đối xử có tình với mình đây.

Cũng may F1 nhà bác không sao. Mong bác chủ thớt hạ hỏa nhá. Chúc bác 1 ngày tốt lành :)
-> cụ đọc kỹ đoạn em bôi màu giúp em nhé! Chú ý tới tính logic của vấn đề cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

gaubeo88

Xe hơi
Website
homeplan.vn
anh em nhà gặp ngoài đường cứ phạng cho cái hả hê.

Accent1110

Xe tăng
Nói thật với cụ là chưa biết vợ cụ đúng hay sai, chưa biết là lão lái xe kia sai hay đúng - nhưng ở tư cách 1 thằng đàn ông, nếu phụ nữ + trẻ con ngã xe thì phải xuống đỡ, hỏi thăm chứ ko phải chạy. Em cho rằng....loại này vô học lắm
E cũng đồng ý với cụ. Chưa biết ai đúng ai sai nhưng hành động bỏ chạy khi va chạm (đặc biệt là với phụ nữ và trẻ em) là hành động của những kẻ vô học.

xe_cang_hai

Xe tăng
De em nho thang ban kiem tra bien so xe do la cua thang nao. Bac cu yen tam. Em cung buc xuc voi cai kieu di duong nhu the lam.