[Thảo luận] Sáng nay, 30N-3769 đâm ngã xe máy vợ con em rồi té!

livinggreen

Xe hơi
-> Có ai định đâm chém ở đây đâu cụ, nhưng rõ ràng là thằng lái kia và cả thằng lái đâm gấu cụ Kamaz cùng ngày quá coi thường tính mạng người khác. Nói độc mồm F1 nhà em ngã thế bị chấn thương gì đó thì thế nào. Ở vị trí người bị hại thì cụ mong muốn gì trong trường hợp này?

Cụ hạ hỏa là tốt rồi. Vợ con cụ bình an là tốt rồi. Em viết như trên để thấy được cái hai chiều của câu chuyện. Bà cả em cũng từng bị taxi nó đâm, phải vào viện (cái vụ ở Hai bà trưng ấy, nó phi từ bên kia sang bên này rồi tông vào mấy xe máy liền), may cũng không bị sao, chỉ bị choáng. Em cũng từng trải qua tình huống, đường thì tắc, em đang đi nhích từng cm, thì có 01 mợ đèo con đi học về, thấy có khoảng trống liền lách nhanh qua mũi xe em và 1 bác nữa, rồi bị quệt nhẹ và ngã lăn ra. Em và bác kia đều xuống, đỡ dậy, xe và người chả sao cả nhưng mợ ấy cũng nói năng lung tung và còn cửi mũ bảo hiểm ra gõ vào xe của bác kia (đi làn bên trong em). Bác oto kia hành xử chưa đúng vì không xuống xem thế nào. Nhưng cụ cũng nên trao đổi lại với gấu nhà cụ ah, có khi ông lái ôt lại nghĩ, là người ngợm không sao, thôi chả thèm dây vào gấu nhà cụ. Rồi đọc bài đầu tiên của cụ, thấy cụ văng cũng kinh. Em nói trên tinh thần hoàn toàn xây dựng cụ nhé.

coanhvaem

Xe hơi
Đặt trường hợp mình vào bác chủ thớt, em nghĩ lúc đó cũng rất khó kiềm chế văng tục chửi rủa thằng lái xe đó vì nó đâm ngã vợ con mình. Sẽ rất khó bảo mình phải bình tĩnh khi trong đầu chỉ muốn tương cho nó 1 cái. May là tình hình không nghiêm trọng và người không sao.
Bác chủ nghe 1 bản nhạc hay rồi cho qua nhé. Chia sẻ với bác cơn bực tức này.

con bố cháu

Xe hơi
em cũng đồng ý với Kụ huhu , bọn đi xe máy là rất hay chen lấn , chạm nhẹ 1 cái là lăn đùng ra , chưa cần biết đúng sai cứ dựng xe máy trước đầu ô tô bắt đền , đàn ông cũng như đàn bà , có học cũng như vô học , cứ va chạm với ô tô là thằng lái xe ăn đủ các thứ kứt *** phụ khoa , lái xe thò cổ ra có khi ăn no đòn hội đồng ,
mà em xin khẳng định , đến 95% va chạm giữa ô tô và xe máy , phần sai thuộc về xe máy ạ,,
Kụ chủ thớt lên dạy vợ đi xe cho cẩn thận khi đèo cháu nhỏ , bọn đàn bà mồm loa mép giải ko nên tin lời , nó đổ tội cho thằng lái xe kia để chối cái tội làm ngã trẻ con đấy mà , cứ cho nó 1 vả vầu a lô là hạ hoả hết
Ơ cái nhà CU này, phát ngôn kiểu màu đỏ ở đơi là mời CU xơi cái màu tím đới, nếu còn duy trì e rằng khả năng cắt CU là cao.:-q

giacmoxe4

Xe điện
Gấu và F1 nhà Cụ không sao là tốt rồi.Thôi bỏ đi Cụ ạ,bây giờ Giao thông phức tạp lắm nhiều khi chỉ là những cái nhỏ nhặt mà làm mình thêm đau đầu.Thư giãn đi Cụ ơi

Totime

Xe đạp
Chia sẻ với anh, đầu tháng 1 vừa rồi mẹ em lái xe đi làm về, khoảng 18h30 tối, đến đoạn đường tàu cụ giảm tốc độ ( Vì ở HL đường tàu nhiều ổ voi ổ gà lắm) thì một thằng đi Ford bán tải húc luôn vào đuôi xe của cụ ( xe MEC E250 ạ) Chắc thấy xe đắt tiền nó lùi nhanh 1 đỏ xong phóng mất, bà cụ nhà em còn ko kịp nhớ rõ biển số xe của nó với lại cụ cũng thuộc tuýp ko thích dây dưa nên nghĩ có bảo hiểm 100% rồi không dây với nó nữa. Cụ nhà em nói ko muốn tìm nó chứ ko anh em nhà em đã tìm cho nó một trận can cái tội hèn rồi. Hạ Long bé tý à. Có bảo hiểm thì bảo hiểm chứ cái xe mình đi ko bị tai nạn và cái xe phải mang vào gara nó khác nhau hoàn toàn. Văn hóa tham gia giao thông của một bộ phận người VN mình quá kém. Xin thưa với các bác chứ mẹ em là lái xe khá cẩn thận đấy ạ, đi xe chưa quết phát nào thì dính phát này. Xe mới mua đâu năm 2010 mà bị móp hết cả mông, lắp capo bật lên không đóng được nhìn mà xót.

4500EFI

Xe buýt
Kịch liệt phản đối việc Tra cứu thông tin đăng ký phương tiện rồi cung cấp lại. Quá nguy nhiểm luôn. Có việc gì cần thiết các cụ nên nhờ pháp luật can thiệp. Nhắn các cụ khác chém gió ít thôi, ông nào cũng chửi này chửi nọ trong khi có biết sự việc nó thế nào đâu. Tam sao thất bản lắm. Người không sao là cái phúc cái đức rồi, còn ông nào đúng ông nào sai thì gieo nhân nào gặt quả ấy mà. Chúc các cụ lái xe an toàn!

landport

Xe tăng
Quan trọng F1 và vợ cả không sao là ổn rồi, ức thì dần sẽ nguôi, em cũng dính trường hợp như cụ Gấu và F1 bị 3 thằng rồ đi xe máy tạt đầu ngã văng ra ngoài, may cho nhà em hôm đó không có cái xe tải nào đi qua
Gấu gọi vừa điện vừa khóc không thể đi dc xe về người xước xác hết và cả xe, cũng may F1 không hề bị sao, Em bắt xe ôm chạy ra để chở 2 mẹ con về
T. hằng lái xe hy vọng không phải dân OF mình
CỤ làm ly rượu nhạt cho hạ hỏa nhé!

Hạ hỏa, hạ hỏa nào....

halfwheel

Xe tải
Kính thưa các cụ OF, em xin phép kể chuyện này mong các cụ tư vấn, comment để em có hướng giải quyết với thằng 30N-3769:

Sáng nay, vợ cả em chở F1 (con gái gần 3 tuổi) đi học bằng xe máy đến đoạn ngã tư Ông Ích Khiêm - Lê Hồng Phong bị ô tô 30N-3769 đâm vào làm đổ xe, 2 mẹ con ngã ra đường.

Các cụ biết là đường này lúc giờ cao điểm đông, tốc độ di chuyển không cao, lúc ấy vợ con em gần như đã dừng xe vì đường đông (đi thẳng từ Đội Cấn ra Lê Hồng Phong, vừa qua đoạn giao cắt với Ông Ích Khiêm), thế mà thằng 30N-3769 nó đã rẽ phải (từ Ông ích khiêm ra Lê Hồng Phong, thuộc chiều không ưu tiên) lại còn cố dấn ga để chiếm đường nên húc vào xe máy nhà em làm xe đổ, 2 mẹ con ngã ra đường. Trời thì mưa phùn bẩn, áo mưa vướng víu, cả vợ và con gái ngã ra đường nhưng thằng kia nó không xuống xe xem hậu quả nó gây ra thế nào mà vẫn ngồi trên xe và có ý lách để té.

Kụ xem lại đoạn em tô màu , Kụ chỉ là người kể lại lời của Gấu mà nói như đúng rồi hẽ hẽ
em dự đã có va chạm nhẹ ,2 xe đâm vào nhau , không biết thằng nào đâm thằng nào , Gấu nhà kụ ngã do trời mưa áo mưa vướng víu là chính , bằng chứng là Gấu và f1 không sao,,,

=> Đúng là va chạm nhẹ nên xe mới chỉ đổ ra và đổ ngay trước xe ô tô vì lúc đấy xe vợ em đã gần như đứng lại rồi, không di chuyển nữa. Xe tay ga bị ô tô nó chạm vào thì chắc chắn là đổ và nữ lái xe có F1 đứng đằng trước thì không thể chống chân được -> đương nhiên ngã. May mà có áo mưa nên F1 nhà em nó không văng ra khỏi xe do được áo đỡ, nhưng xe đổ nên F1 nó cũng lăn luôn xuống đường. Vợ em cũng ngã do xe đổ, đỡ con, vướng áo mưa -> bẩn quần áo và ngã nhẹ.

Vì lo cho F1 nên vợ cả nhanh chóng đứng dậy đỡ để xem con ra sao, và dựng xe ngay đầu xe nó để không cho nó té.

Nếu Gấu nhà kụ lo cho f1 , thì làm sao có thời gian để dựng xe chặn trước đầu xe nó ??? -> đã mô tả ở trên: đỡ con, dựng xe dậy thì đương nhiên là đứng trước đầu xe ô tô vì xe ô tô nó húc vào *** xe máy
rõ ràng Gấu nhà kụ có ý gian manh , nếu thực sự lo cho con , nó đã bỏ mặc xe máy lẫn ô tô để ôm con và vỗ về chứ hả?

-> đỡ con và kiểm tra ngay xem nó bị sao không là đương nhiên và đứng ngay tại hiện trường

May phúc cho em là do vướng áo mưa mà F1 nhà em chỉ bị xước xát nhẹ ở đầu gối, đầu óc tóc tai nguyên vẹn (nhưng có vẻ hơi hoảng sợ vì ngã) và xe thì không nổ được máy. Do đường đông, lại phải xem xét kỹ xem con có sao không nên vợ cả em đưa F1 lên vỉa hè, dắt xe vào lề đường và bảo thằng lái xe đánh xe vào để nói chuyện.

Thằng lái xe nhất quyết không xuống xe, thò mồm ra đổ tội cho vợ em lách xe nên nó đâm vào (đâm vào phía sau xe vợ em mà nó kêu là lách). Vợ cả em điên quá đạp cho nó 1 phát vào cản trước và chửi ầm lên. Dân tình đi qua cũng phản đối thằng c.hó ấy. Thế rồi nó tranh thủ lúc vợ em dắt xe đưa con lên vỉa hè nó lách xe té mất. Vợ cả em chỉ kịp nhớ cái biển xe của thằng ------ đấy là 30N3769

Vợ em gọi điện cho em và em xuất hiện tại hiện trường sau đó 10 phút. F1 thì vẫn còn vẻ sợ sệt, vợ cả cũng may chỉ bị bẩn quần áo, xe máy thì em phải dắt đi 1 đoạn nhờ thợ kiểm tra hộ nhưng cũng Ok rồi.

Kính thưa các cụ, thằng ------- ấy may phúc là không gặp em. Thế nên em xin ý kiến tư vấn các cụ là nếu có mặt em ở đó, em sẽ nên xử lý nó thế nào ạ?

P/S: thằng ------- lái xe là người đứng tuổi, tầm 50. Xin lỗi các cụ, sống gần hết cuộc đời rồi mà có cái kiểu đâm phải phụ nữ, trẻ em rồi cụp đuôi trốn như -------- thì có còn được gọi là người không ạ???

Gấu nhà kụ đâu có hiền lành gì đâu , thằng lái xe lách xe té đc là khá , ở lại chắc chết tiền đền he he ,lại còn Kụ 10 phút sau đến , xót ruột vợ con thể nào chả dùng cơ bắp hẽ hẽ , thằng lái xe té đc thế là tốt , té càng hay hẽ hẽ , chúc mừng thằng lái xe chạy trốn đc 1 mối nguy nhãn tiền hẽ hẽ

ps
Em cũng chúc mừng F1 nhà kụ không sao , còn vợ kụ em vẫn giữ quan điểm cho 1 vả vầu alô
xin hết

-> làm dữ là đương nhiên vì thái độ của thằng lái xe là không chấp nhận được. Nếu là cụ chắc cụ lom khom nhanh nhanh dắt xe vào hè, nạt F1 đứng yên tại chỗ, ra sờ soạng xe nó xem có bị xây xước gì không rồi xin lỗi lia lịa để thằng lái nó hạ hỏa nó bỏ qua cho đúng không!
Làm rõ cái suy luận linh tinh của cụ bằng phần trả lời màu đỏ, font chữ to để cụ đọc cho kỹ nhé!

Nói riêng với cụ là em hạ hỏa lâu rồi, cũng chẳng còn lưu tâm chuyện này lắm nhưng mà hôm nay ngồi đọc comment của cụ thấy chối không ngửi được. Vì:

1. Vợ con tôi thì tôi tin tưởng hoàn toàn vì tôi có cơ sở để tin chứ éc phải cái kiểu sống với nhau mà nói ra còn phải kiểm chứng.
2. Qua cái comment, rồi phân tích giả cầy của cụ thì thấy trình của cụ rồi. Tôi dự cụ <16 tuổi trẻ người non dạ đọc thông tin qua loa rồi phán như thánh; hoặc bị vợ "vả vầu mồm" kinh quá đâm ra có quan điểm lệch lạc với vợ con.
3. Cụ chúc cho thằng lái xe nó té được, tôi cũng thấy mừng là nó không gặp tôi. Nhưng cũng có thể thấy là ý thức và thái độ sống của cụ không khác éc gì cái thằng lái xe. Tôi dự rồi cũng có lúc cụ gặp được vài thằng nó tông vào người nhà cụ để cụ ra chúc mừng nó nhé.

P/S: cụ lên level "xe hơi" trên OF rồi mà tôi thấy nó không tương xứng lắm đâu. Chuyện này tôi cho qua rồi nên cũng chấm hết trao đổi với cụ ở đây nhé.

Chỉnh sửa cuối:

conan2901

Xe buýt
Làm rõ cái suy luận linh tinh của cụ bằng phần trả lời màu đỏ, font chữ to để cụ đọc cho kỹ nhé!

Nói riêng với cụ là em hạ hỏa lâu rồi, cũng chẳng còn lưu tâm chuyện này lắm nhưng mà hôm nay ngồi đọc comment của cụ thấy chối không ngửi được. Vì:

1. Vợ con tôi thì tôi tin tưởng hoàn toàn vì tôi có cơ sở để tin chứ éc phải cái kiểu sống với nhau mà nói ra còn phải kiểm chứng.
2. Qua cái comment, rồi phân tích giả cầy của cụ thì thấy trình của cụ rồi. Tôi dự cụ <16 tuổi trẻ người non dạ đọc thông tin qua loa rồi phán như thánh; hoặc bị vợ "vả vầu mồm" kinh quá đâm ra có quan điểm lệch lạc với vợ con.
3. Cụ chúc cho thằng lái xe nó té được, tôi cũng thấy mừng là nó không gặp tôi. Nhưng cũng có thể thấy là ý thức và thái độ sống của cụ không khác éc gì cái thằng lái xe. Tôi dự rồi cũng có lúc cụ gặp được vài thằng nó tông vào người nhà cụ để cụ ra chúc mừng nó nhé.

P/S: cụ lên level "xe hơi" trên OF rồi mà tôi thấy nó không tương xứng lắm đâu. Chuyện này tôi cho qua rồi nên cũng chấm hết trao đổi với cụ ở đây nhé.
đúng là em đọc cái comment thắc mắc của thằng trên mà thờ ối ko ngửi được, vod cho cụ nhá

LiemBlue

Xe lăn
kính thưa các bác là em chúa ghét những thằng mất dạy như thế ạ,em mà gặp thằng đấy ngoài đường em xử lý cho bác,mấy thằng mất dạy này bác cứ đẻ em,ra đường thì phải uư tiên trẻ em đầu tiên,tiếp theô bà bầu và cuối cùng là người già các bác nhỉ.em gặp thằng đâm vào *** vợ con bác em cho nó rơi răng ngay

tythitoi

Xe đạp
Tóm lại là Gấu và F1 nhà cụ chủ thớt ko sao là may mắn rồi. Hạ hỏa đi các cụ.

kienbeu

Xe điện
Em cũng bức xúc khi nghe cụ chủ thớt diễn tả...nhưng thôi cụ à công bằng hắn không trả ở chỗ này thì hắn sẽ bị đòi ở chỗ khác...chúc cụ và Gia đình luôn vui vẻ và may mắn nhá.

Karumi

Xe đạp
Một từ thôi ' Chém '

bagiahuhu

Xe buýt
he he he đuối lý rồi đuối lý rồi , he he
Kụ nên nhớ có nhiều Kụ khác vào đây đọc chứ ko riêng vợ chồng Kụ, he he đuối lý chuyển sang công kích cá nhân he he
Cụ này đúng là rỗi hơi, bới cái thớt này lên làm gì nữa.
Hôm trước Em cũng định tham gia ý kiến cho chủ thớt, đã viết mấy trang rồi nhưng lại xoá đi, chỉ chúc chủ thớt "mã đáo thành công" thôi, ngẫm lại mình đã quyết định đúng.
Tự nhiên vì cái việc ko đâu, mang bực mình vào người thì có nên ko nhể.
Khuyên cụ nượn đi hỗ khác tro ló nành ợ.

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Cái tím tím thì em không thể tán thành với cụ được. Vợ nói mình không tin, con bi bô kể lại với em khi em thay vợ đưa đi học sau khi ngã mà không tin thì tin ai mà cụ đặt chữ "biết đâu" vô duyên. Em thử đặt chữ "biết đâu" thế này cụ nghe sao nhé: "biết đâu cụ cùng ngồi trên xe lão ấy và xúi lão ấy lừa lúc vợ em đưa con vào lề đường thì té thật lẹ". Lão ấy mà có thái độ lịch sự ngay lúc ấy với vợ con em thì cũng không lôi chuyện lên đây làm gì; mà nếu có thì sẽ không phải chuyện kiểu này.
Thưa cụ, cụ nói xong em không hiểu cụ thuộc nhóm đàn ông hay đàn bà nữa; thế nên cụ cứ giữ cái "vả vầu a lô" cho riêng cụ nhé!
@ halfwheel
con Kụ bi bô kể cho kụ kể cho kụ cái gì mà kụ tin???? he he he , không tính đến chuyện nó bé và chưa biết luật giao thông mà chỉ tính đến cái này he he
Xe tay ga bị ô tô nó chạm vào thì chắc chắn là đổ và nữ lái xe có F1 đứng đằng trước thì không thể chống chân được -> đương nhiên ngã. May mà có áo mưa nên F1 nhà em nó không văng ra khỏi xe do được áo đỡ, nhưng xe đổ nên F1 nó cũng lăn luôn xuống đường. Vợ em cũng ngã do xe đổ, đỡ con, vướng áo mưa -> bẩn quần áo và ngã nhẹ

Gấu nhà kụ đã trùm kín nó bằng áo mưa lên nó nhìn thấy gì mà kể ?? chỉ qua 2 đoạn này thôi đã thấy vợ chồng Kụ cùng 1 đẳng cấp, he he he bênh nhau quá thành ra thấp hèn!!!

Gấu nhà kụ vẫn bị ăn vả như thường vì tội coi thường mạng trẻ, trời mưa mà trùm áo mưa vào con bé mà lại để nó đứng đằng trước xe chứ không phải ngồi sau ?? chỉ 1 cú va nhẹ cũng có thể tổn thương bé, là chưa nói trời mưa chỉ đảo nhẹ xe con Kụ cũng có thể trượt chân ngã xuống đường, Gấu nhà kụ vẫn đáng ăn vả như thường, càng nói càng lòi cái dốt,,

những Kụ té nước theo mưa chửi bới Cửu vạn này lên đọc cho kỹ, lên dùng đầu nghĩ thay vì a dua kiểu bầy đàn!!
xin hết
- Ông này nói cứ như ông chứng kiến ở đấy nhể, không chứng kiến thì phỏng đoán thôi đừng nói như đúng rồi như thế ... để bảo vệ cho hàm răng chắc khỏe. Vợ con ông bị thế ông nghĩ sao. Ông chủ thớt không đuối lý đâu mà không thèm chấp ông thôi ! Xin cụ Xauzai lock cái thớt này lại vì chủ thớt tuyên bố cho qua rồi, để tiếp gây mất đoàn kết! x-(
- Xin lỗi các cụ vì nóng bức quá nên nhà cháu lỡ bới cái thớt này lên !

Chỉnh sửa cuối:

Mai Tien Cuong

Xe đạp
Thôi Cụ ah, Vợ cả và F1 ko sao la đời hạnh phúc roài, còn tìm ra xe đó thì đơn gian thôi, với lại cái quan trọng gia đình Cụ là không sao cả Cụ ah