[Thảo luận] Sáng nay, 30N-3769 đâm ngã xe máy vợ con em rồi té!

beefburger

Xe tăng
Em kịch liệt phản đối cụ nào đem loại người này ra so sánh với con CHÓ bởi hai lí do sau:
1: Thịt chó rất ngon và bổ, ai cũng phải thừa nhận, loại thịt cái thằng này các cụ vứt cho CHÓ liệu con CHÓ có ăn không? Em khẳng định nó không ăn vì BẨN MỒM NÓ.
2: Con CHÓ rất trung thành và hiếu nghĩa, nhà em bố mẹ nuôi chó nó còn hiểu cả tiếng người bảo cái gì cũng biết và không bao giờ làm cái điều như các cụ ví, bố mẹ em ốm con béc nó cứ chạy quanh và liếm tay trông rất tình cảm.
Các cụ cứ mang con CHÓ ra ví em điên lên là em VOD trừ các cụ đó nha, các cụ tìm con gì bẩn bẩn kinh tởm hơn mà ví đi, à em đề nghị con CHUỘT CỐNG ạ, cái loại này sống chui lủi ăn bẩn ở bẩn nên nó không có được học hành gì cả.

halfwheel

Xe tải
Em kịch liệt phản đối cụ nào đem loại người này ra so sánh với con CHÓ bởi hai lí do sau:
1: Thịt chó rất ngon và bổ, ai cũng phải thừa nhận, loại thịt cái thằng này các cụ vứt cho CHÓ liệu con CHÓ có ăn không? Em khẳng định nó không ăn vì BẨN MỒM NÓ.
2: Con CHÓ rất trung thành và hiếu nghĩa, nhà em bố mẹ nuôi chó nó còn hiểu cả tiếng người bảo cái gì cũng biết và không bao giờ làm cái điều như các cụ ví, bố mẹ em ốm con béc nó cứ chạy quanh và liếm tay trông rất tình cảm.
Các cụ cứ mang con CHÓ ra ví em điên lên là em VOD trừ các cụ đó nha, các cụ tìm con gì bẩn bẩn kinh tởm hơn mà ví đi, à em đề nghị con CHUỘT CỐNG ạ, cái loại này sống chui lủi ăn bẩn ở bẩn nên nó không có được học hành gì cả.
Nhất trí! Em xin rút kinh nghiệm cụ nhé!

Tribute

Xe container
"Ngô Minh Hợp. P32 Nhà B3 - Giảng Võ, Ba Đình - Hà Nội
Xe Toyota RAV4.
Số máy thực tế: 2AZ5723321 Số khung thực tế: JTMZD35V985095545"

Cảm ơn cụ Camry07 đã hỗ trợ tìm thông tin chủ xe giúp em. Như vậy là có thêm thông tin để em NHỚ. Em ra nhà thằng này chỉ mất 1 đoạn phố Núi Trúc mà thôi!

Các cụ cũng lưu ý là xe có thể được mua đi bán lại ko sang tên hoặc cho thuê, cho mượn nên cần kiểm tra kỹ trước khi có hành động gì đấy.

Forcus

Xe tải
Ha ha ha cụ nầy vui tính đáo để [-O<

Game Over

Xe điện
Cụ chủ thớt giải quyết xong vụ này làm 1 thớt báo cáo kết quả nhé...anh em hóng!

BVH0509

Xe tải
Thôi, hạ hỏa đi cụ. Người ngợm không sao là may rùi. Hồi bà già em qua đường bị thằng xe máy nó tông cho phát, ngã quay ra đường. Sau đó còn chạy, nghiến qua chân một lần nữa. Đúng lúc đó có anh xe ôm chặn đầu được và đấm cho 2 phát vào alo. Cuối cùng nhà em cũng không bắt đền vì nó SV nhưng cũng nói cho nó một trận là SV học có chữ mà nhân cách quá kém. Nhưng nếu có lời xin lỗi thì chắc sự việc cũng không ban căng lắm đâu cụ nhỉ.

dapvocaydan

Xe điện
Ức chế thật cũng may là người không sao

Kia6582

Xe buýt
Gấu và F1 không sao là tốt rồi!!! Mời Kụ 1 ly cho hạ hỏa.
Loại đấy nếu gặp chỉ bực thêm.

anhtt10

Xe buýt
Mong bác hạ hỏa, thôi thì gấu và F1 ok là tạm được rồi. Chán cho ông lái xe 30N-3769 bon chen quá, đường mưa trơn ướt nên nhường 2b một tí cho lành.
anhtt10

nhaquehunghan

Xe đạp
Bác chủ hạ hỏa chưa? Nếu hạ rồi em mời bác ly vodka để tăng lại nhé =))

saokhothe

Xe tải
Thôi cụ ạ!
Nó,cái thằng người lái xe đâm vào vợ con nhà cụ,thất đức thế sẽ có ngày nó lĩnh hậu quả.
Cụ có tin rằng có luật nhân quả không cụ?

Comeback86

Xe buýt
Kính thưa các cụ OF, em xin phép kể chuyện này mong các cụ tư vấn, comment để em có hướng giải quyết với thằng 30N-3769:

Sáng nay, vợ cả em chở F1 (con gái gần 3 tuổi) đi học bằng xe máy đến đoạn ngã tư Ông Ích Khiêm - Lê Hồng Phong bị ô tô 30N-3769 đâm vào làm đổ xe, 2 mẹ con ngã ra đường.

Các cụ biết là đường này lúc giờ cao điểm đông, tốc độ di chuyển không cao, lúc ấy vợ con em gần như đã dừng xe vì đường đông (đi thẳng từ Đội Cấn ra Lê Hồng Phong, vừa qua đoạn giao cắt với Ông Ích Khiêm), thế mà thằng 30N-3769 nó đã rẽ phải (từ Ông ích khiêm ra Lê Hồng Phong, thuộc chiều không ưu tiên) lại còn cố dấn ga để chiếm đường nên húc vào xe máy nhà em làm xe đổ, 2 mẹ con ngã ra đường. Trời thì mưa phùn bẩn, áo mưa vướng víu, cả vợ và con gái ngã ra đường nhưng thằng kia nó không xuống xe xem hậu quả nó gây ra thế nào mà vẫn ngồi trên xe và có ý lách để té.

Vì lo cho F1 nên vợ cả nhanh chóng đứng dậy đỡ để xem con ra sao, và dựng xe ngay đầu xe nó để không cho nó té. May phúc cho em là do vướng áo mưa mà F1 nhà em chỉ bị xước xát nhẹ ở đầu gối, đầu óc tóc tai nguyên vẹn (nhưng có vẻ hơi hoảng sợ vì ngã) và xe thì không nổ được máy. Do đường đông, lại phải xem xét kỹ xem con có sao không nên vợ cả em đưa F1 lên vỉa hè, dắt xe vào lề đường và bảo thằng lái xe đánh xe vào để nói chuyện.

Thằng lái xe nhất quyết không xuống xe, thò mồm ra đổ tội cho vợ em lách xe nên nó đâm vào (đâm vào phía sau xe vợ em mà nó kêu là lách). Vợ cả em điên quá đạp cho nó 1 phát vào cản trước và chửi ầm lên. Dân tình đi qua cũng phản đối thằng c.hó ấy. Thế rồi nó tranh thủ lúc vợ em dắt xe đưa con lên vỉa hè nó lách xe té mất. Vợ cả em chỉ kịp nhớ cái biển xe của thằng ------ đấy là 30N-3769.

Vợ em gọi điện cho em và em xuất hiện tại hiện trường sau đó 10 phút. F1 thì vẫn còn vẻ sợ sệt, vợ cả cũng may chỉ bị bẩn quần áo, xe máy thì em phải dắt đi 1 đoạn nhờ thợ kiểm tra hộ nhưng cũng Ok rồi.

Kính thưa các cụ, thằng ------- ấy may phúc là không gặp em. Thế nên em xin ý kiến tư vấn các cụ là nếu có mặt em ở đó, em sẽ nên xử lý nó thế nào ạ?

P/S: thằng ------- lái xe là người đứng tuổi, tầm 50. Xin lỗi các cụ, sống gần hết cuộc đời rồi mà có cái kiểu đâm phải phụ nữ, trẻ em rồi cụp đuôi trốn như -------- thì có còn được gọi là người không ạ???

P/S: Nhắc nhở chủ thớt không văng tục trên diễn đàn.
thế này là ko được rồi.theo em cụ mai nghỉ làm 1 buổi vàdaajyy sớm chờ nó đúng đoạn chỗ vợ cụ và f1 ngã rồi túm nó cho mấy cái cuát vào *** cho nó nhớ , em xin hết ạ

billnantes

Xe container
các bác cứ khuyên bác chủ rình ở đấy nhỡ đâu mai nó không đi nữa thì sao nhỉ /

xekeotay

Xe hơi
e mà như cụ, nếu còn hận, thì mang 1 cái tuýp nước ra, rình vào tầm đi làm, thấy ra đập vỡ chô đâm xe gấu nhà bác rồi đi, coi như hòa (đừng gây quá hậu quả)
theo cách này lại mang lợi cho tay già đê hèn, bảo hiểm trả cai kính còn mới hơn, ko may bị túm lại tội phá hoại tai sản công dân mệt lắm.

CAP_bl

Xe điện
Gấu và F1 không sao là tốt rồi.
Em hy vọng bác chủ thớt hạ hỏa, từ từ rồi tính, đừng vội - nếu có thể được thì cho qua, rồi lái xe kia sẽ phải trả giá thôi, còn nếu bác nóng, có thể có những hành động vượt qua sự kiểm soát rồi gây không ít phiền phức...

xe365vn

Xe container
cụ nên bình tĩnh ko nên nóng quá, già rồi mà chán quá hành xử kiểu trẻ con mới lớn

zoro1970

Xe container
"Ngô Minh Hợp. P32 Nhà B3 - Giảng Võ, Ba Đình - Hà Nội
Xe Toyota RAV4.
Số máy thực tế: 2AZ5723321 Số khung thực tế: JTMZD35V985095545"

Cảm ơn cụ Camry07 đã hỗ trợ tìm thông tin chủ xe giúp em. Như vậy là có thêm thông tin để em NHỚ. Em ra nhà thằng này chỉ mất 1 đoạn phố Núi Trúc mà thôi!

Oh, thế hoá ra ông H này là hàng xóm láng tỏi của bác ah? Chắc lại gửi xe chung 1 chỗ trườnng Am cũng nên ?:-|