Sáng kiến để cải thiện giao thông tại HN đã có tác dụng!

kiamorning2007

Xe tăng
xamthung viết
Em nghĩ chân cột nên để đèn vàng nhấp nháy (Không biêt đã có đèn chưa nhung em đi tầm 8h toàn thấy đen xì cái cột), chứ trời mữa loạng quạng dễ va vào lắm , nhất là 2b .

Ối dồi ôi, Chưa lắp lao vào còn sứt đầu mẻ trán, chứ lắp xong khối ông còn toi vì điện giật đấy ạ vì đường hà lội ngập là chuyện bình thường.
Còn nhiều lý do khác nhưng có 1 lý do cụ quynhanh03 đã nêu rồi

Gerben

Xe buýt
Nhìn xót quá ;(
Phân là văn minh mợ nó rồi, nhưng để của nợ ra giữa đường thì ngu hết chỗ nói, chỉ bọn mọi mới nghĩ ra.

Cordaid

Xe đạp
Về nguyên lý, tất cả những vật tĩnh nằm trên đường giao thông đều hết sức nguy hiểm và như vậy phải có vật cảnh báo trước, đến như cái xe hỏng vệ đường còn phải có tam giác phản quang cảnh báo. Đây lại là một đống cột cắm ngay giữa đường mà k có bất cứ sự cảnh báo sớm nào làm gì chả nhiều tai nạn
Chuẩn!!!
Hơn nữa, tầm nhìn của người điều khiển phương tiện thấp khi đường đông rất hạn chế, nhất là khi có cái *** xe buýt lù lù trước mặt che khuất tầm nhìn... Khi phát hiện ra biển báo, người điều kiển phương tiện nhiều khi chưa có đủ một giây để né tránh hoặc hạn chế tốc độ khi cái biển báo tự nhiên thò ra cách mũi xe nửa mét trong điều kiện còn rất nhiều chướng ngại vật khác trên đường.

Chỉ thằng IQ cao nhất thế giới mới nghĩ ra trò cắm cái cọc biển báo giữa luồng giao thông thế này... Nghiệp chướng!!!!!

Mõ Xóm

Xe hơi
Cơ mà phân đường dư lày công nhận 4b dễ đi hơn.
K biết những thằng 2b cứ oánh võng lạng lách ở làn 4b k may bị 4b đâm phải thì dư lào các cụ nhể?
Túm lại là có sáng kiến nhưng chưa hoàn chỉnh.

Tít Mù

Xe tải
Khoảng 10h30' em đi đường Đại Cồ Việt có 3 xe đâm vào cột phân luồng, có cậu thanh niên chắc gẫy chân nhìn ghê quá.
Phải nhìn cái được nhìn, cứ nhìn chỗ không được nhìn làm giề chả té :P

xamthung

Xe tăng
^:)^cụ. Lắp xong, 2 phút sau mất luôn. Đây là VN mờ cụ!
Đúng là em quên mất trường hợp này =)) . Nhưng không có đèn ít ra phải có sơn phản quang , đằng này chiếu đèn vào trông y như cái cọc tre :)) , sờ thì em chưa sờ , nhưng cũng ủng hộ các bác giao thông công chính làm cột mỏng , va vào ít ra ... đỡ đau hơn :P .
CÒn chuyện đâm vào là đuơng nhiên , người đi bộ có chân chạy được còn không thoát huống chi cái cọc

1. Em thấy bên làn ôtô rõ ràng đi thích hơn trước.
2. Các bác xe máy đi nhanh quá hoặc bất cẩn khi quan sát đâm phải cột, cứ đổ tại cột, điều đó không chính xác.
Nếu đó là người đi bộ qua đường thì chắc tan xương nát thịt rồi.
Trong SG em thấy ý thức phân làn xe chấp hành rất tốt, bác nào ở SG xác nhận hộ em với.
Nói cho chuẩn thì tớ cũng bị giựt mình phát đầu tiên vì cái cột này nhưng tớ chả riệu bia, mắt không kém, không phi nhanh, thế là tớ đỡ được, nhưng đó là ban ngày, ban đêm hơi bị khó nhìn thật, nên sơn phản quang thì tốt hơn. Trong clip có cụ phó thường dân bảo là nên treo lên cao, nhưng theo ngu ý của nhà cháu thì treo rât skhos, hơn nữa nó ngay tầm mắt còn chả nhìn thấy thì treo lên cao chắc chỉ có chim nó mới tuân thủ.

nguyenph

Xe tăng
2. Các bác xe máy đi nhanh quá hoặc bất cẩn khi quan sát đâm phải cột, cứ đổ tại cột, điều đó không chính xác.
Trong SG em thấy ý thức phân làn xe chấp hành rất tốt, bác nào ở SG xác nhận hộ em với.
Xác nhận sai nhá Chã :))! Đâu cũng là nb Việt ta cả Chã ơi :D!

heroesdaubu

Xe điện
Sáng nay em thấy trên đg Giải phóng phân làn đã hoàn toàn thành công, chả thấy cái bục lửng lơ giữa đường đâu nữa.

nguyentt75

Xe tải
Việc phân làn này nếu chịu khó xem, nghe thông tin thì thấy tuyên truyền trước đó vài ngày rồi. Tiếp nữa trên các tuyến đường này đều có treo biển phân làn trên cao. Việc tham gia giao thông thì quan sát và tuân theo biển báo là quan trọng nhất. Do đó để xảy ra tai nạn thì nên tự trách mình trước thôi.

Mõ Xóm

Xe hơi
Rất rất nhiều thằng 2b vô ý thức vẫn lượn vào đường dành cho 4b.

Game Over

Xe điện
Dù thế nào đi nữa thì lù lù cái cột sắt giữa đường là không hạp lý òi...tất cả các biển báo chỉ để ở bên lề đường hoặc treo trên cao...ai lại nằm chềnh ềnh giữa

đường..em chỉ thấy có mỗi Bùng Binh mới nằm ở giữa ngã 3-4 thôi chứ còn vụ cột biển báo nằm giữa tim đường thì...^:)^^:)^..Em đã xem không dưới 1 phóng

sự về các vụ tai nạn (cả oto cả xe máy) lao vào các cột biển báo này rồi,và trên toàn thành phố mỗi ngày lực lượng chức năng phải đi thay thế,sửa chữa hàng chục

các cột biển báo kiểu này do các phương tiện đâm vào...có thể nói là có hiệu quả không nhỉ !

Chắc tại chưa nghĩ ra giải pháp nào tốt hơn,đành nghĩ thế ! Cá nhân em thấy việc dựng lên các cột sắt này ở giữa đường là không hạp lý !

bes

Xe lăn
Nói cho chuẩn thì tớ cũng bị giựt mình phát đầu tiên vì cái cột này nhưng tớ chả riệu bia, mắt không kém, không phi nhanh, thế là tớ đỡ được, nhưng đó là ban ngày, ban đêm hơi bị khó nhìn thật, nên sơn phản quang thì tốt hơn. Trong clip có cụ phó thường dân bảo là nên treo lên cao, nhưng theo ngu ý của nhà cháu thì treo rât skhos, hơn nữa nó ngay tầm mắt còn chả nhìn thấy thì treo lên cao chắc chỉ có chim nó mới tuân thủ.
Treo cao như ở Kim Mã, đường giải phóng hay Trần Khát Chân thì đâu có tác dụng ạ ... tác dụng thực tế í ạ.

bes

Xe lăn
Chuẩn!!!
Hơn nữa, tầm nhìn của người điều khiển phương tiện thấp khi đường đông rất hạn chế, nhất là khi có cái *** xe buýt lù lù trước mặt che khuất tầm nhìn... Khi phát hiện ra biển báo, người điều kiển phương tiện nhiều khi chưa có đủ một giây để né tránh hoặc hạn chế tốc độ khi cái biển báo tự nhiên thò ra cách mũi xe nửa mét trong điều kiện còn rất nhiều chướng ngại vật khác trên đường.

Chỉ thằng IQ cao nhất thế giới mới nghĩ ra trò cắm cái cọc biển báo giữa luồng giao thông thế này... Nghiệp chướng!!!!!
Thế giả sử cái cột đó là 1 người đi bộ băng qua đường, cụ đâm chết người ta à ...
Mà người đi bộ cũng không có gì phản quang đâu nhé

Thelastsamurai

Xe hơi
Các Bác cứ nói đùa, đi đúng phần đường thì đâm làm sao được, chết toàn ông loi choi cứ đi giữa đường và lấn làn ô tô thôi

ncthanghn

Xe tải
Sắp cấm sạch xe cá nhân rồi, mấy cái đấy sắp trở thành biểu tượng của một thời luẩn quẩn. Các cụ nên thưởng thức nó khi còn có điều kiện, không nên ném đá. Chả mấy mà nó cũng giống như Tem, Phiếu, cửa hàng thực phẩm, tàu điện một thời mà giờ ối cụ vẫn còn đag hoài niệm.

Chỉnh sửa cuối:

Bung To

Xe điện
Khiếp thật.
Cái biển to lù lù thế mà còn đâm được
Đi bộ ở đó mà không bị đâm vào thì phải có võ nhỉ

Undo

Xe đạp
Khiếp thật.
Cái biển to lù lù thế mà còn đâm được
Đi bộ ở đó mà không bị đâm vào thì phải có võ nhỉ
Tóm lại, phân làn là đúng. Người đi đường phải quan sát, tai nạn là do bản thân là chủ yếu, không trách ai được.
Tuy nhiên, cũng cần làm lại cái biển báo cho dễ nhìn hơn, an toàn hơn để giảm thiểu tai nạn.

Matizcoi

Xe cút kít
tất cả do chen lấn mà ra ...