[Funland] Sầm Sơn thất thủ

motthoidongbim

Xe điện
Nhà e có f1 nên chỉ ưu tiên thời điểm không đông quá. Ở nhà nghỉ dưỡng đúng chất homestay. Ss gần 20 năm em không vào và cũng chưa có ý định bao giờ vào đấy

SanHoBien

Xe container
Ôi, Sầm Sơn quê ngoại của tôi sao mà đông quá vậy :(

xegiacmo

Xe container
Cụ bảo thủ ý kiến làm gì ? Kể cả 2 người đi dip lễ mất it nhất 8tr khu hồi . Khách sạn ở xa dip lễ cung bèo 800k . Ăn uống . Chưa kể dân ta đa số đi nghỉ mát là theo gia đình + 2 con+ ông bà..., bạn bè số đông. Như em đây đèo cả nhà 6 thành viên tự túc tiết kiệm kha khá cũng chỉ dám đi ss thôi. Ss có có cai hay của nó , ít thấy sóng chỗ nào phê bằng , tắm xong về nhà tráng kỹ lại bằng xà phòng rồi ăn hải sản thế là phê. ( em là đại lý vé máy bay cụ nhé )
Chưa kể là trẻ con nó không được nghỉ học dài nên gia đình chỉ đi được 2 ngày cuối tuần chẳng hạn , cả gia đình đi xe tự lái tính ra cực rẻ , đi mấy tỉnh miền trung phải đi 4 ngày mới đã , tiền taxi từ sân bay về ks quá tiền xăng đi từ hn về ss . Nói chung ss nó hợp với chuyến đi ngắn vì ngoài tắm biển ra nó cũng chả có cái ma mốc gì để chơi thêm . Năm nào ít nhất vào ss 1 lần , nghỉ ở ks ngành nó hơi sida tí nhưng với quỹ phúc lợi 3 củ thì bét nhè

Thanh Hóa cũng rất nhiều Khựa với Đài nhưng không ồn ào như những nơi khác
Không hiểu dân ở đây hợp tính với khựa hay sao mà thấy chung sống khá hòa đồng, không hay xét nét để ý hay phân biệt như nhiều nơi khác.(điều này e từng chứng kiến ở những gian hàng từ TQ đến ngay giữa TP Thanh Hóa, và công nhân các khu công nghiệp, trong siêu thị....)
Rất có thể một lượng khách không nhỏ dưới bãi tắm là khựa, góp phần làm kín đặc người như trong ảnh)
Cụ nói mà cụ éo biết mẹ gì cả. Cụ đã tìm hiểu kĩ chưa mà nói hợp hay không hợp.
- Cái thứ nhất: Khách nào thì khách nhưng cứ thu hút được lượng người sử dụng dịch vụ là họ Ok. Cụ nên hiểu việc đầu tư 1 đống tiền mà họ chỉ khai thác được 3-4 tháng thì họ phải làm như thế nào?
- Cụ nói đông khách TQ là cụ nói đông như thế nào? Tôi khẳng định với cụ 99% khách tại SS là khách nội địa. TQ rất ít so với tỉ lệ. Từ đây cụ có thể suy ra là: Nếu như là cụ đi du lịch sang nước ngoài mà ở đó cộng đồng người VN du lịch tập trung thì cụ có tập trung mà ầm ĩ, tự nhiên ko?
Nhưng nếu đến khu du lịch mà ít người VN mình cụ lại phải ngoan như cún thôi.
Ở SS cũng như vậy? Khách TQ chưa là gì với dân Việt nên những khách đến đó phải ngoan, lễ phép ...Ko Khách du lịch VN ngứa mắt nó đập cho ấy.
Ngược lại ở Nha Trang thì Khách TQ thì nhiều vãi đái, có khi nhiều hơn khách Việt, nó làm vua làm tướng ở đó mà ko sợ gì—> nên người việt ghét ko làm gì được

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Sao mn không chịu khó bay vào miền trung nhỉ, chả cứ phải tắm nha trang phú cuốc, tắm biển quy nhơn, quảng ngãi cũng rất thú, biển vắng tanh,
bãi cát vàng dài tít tắm không một bóng người :D
Vâng, em cũng không hiểu sao không bay đi Phuket, Bali, Hawaii hay Caribean mà cứ đổ xô đi Sầm Sơn làm gì.
Đông thế này toàn nước đái và phân thải ra
Oẹ
Vẫn thua biển anh hàng xóm, thò mỗi cái đầu
Em thì k khoái đi biển. Lễ lạt là ở nhà cho khoẻ. Thích ra ngay gần nhà bể bơi 4 mùa tung hoành ngang dọc >:) ngon bổ rẻ :))

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói mà cụ éo biết mẹ gì cả. Cụ đã tìm hiểu kĩ chưa mà nói hợp hay không hợp.
- Cái thứ nhất: Khách nào thì khách nhưng cứ thu hút được lượng người sử dụng dịch vụ là họ Ok. Cụ nên hiểu việc đầu tư 1 đống tiền mà họ chỉ khai thác được 3-4 tháng thì họ phải làm như thế nào?
- Cụ nói đông khách TQ là cụ nói đông như thế nào? Tôi khẳng định với cụ 99% khách tại SS là khách nội địa. TQ rất ít so với tỉ lệ. Từ đây cụ có thể suy ra là: Nếu như là cụ đi du lịch sang nước ngoài mà ở đó cộng đồng người VN du lịch tập trung thì cụ có tập trung mà ầm ĩ, tự nhiên ko?
Nhưng nếu đến khu du lịch mà ít người VN mình cụ lại phải ngoan như cún thôi.
Ở SS cũng như vậy? Khách TQ chưa là gì với dân Việt nên những khách đến đó phải ngoan, lễ phép ...Ko Khách du lịch VN ngứa mắt nó đập cho ấy.
Ngược lại ở Nha Trang thì Khách TQ thì nhiều vãi đái, có khi nhiều hơn khách Việt, nó làm vua làm tướng ở đó mà ko sợ gì—> nên người việt ghét ko làm gì được
thiểu năng lại còn thích thể hiện, block cho xong

humer

Xe điện
Chả bù cho nhà e một mình một ks trong Trà Cổ, bãi biển thanh vắng, ẩm thực Trung Hoa chén tẹt tèn ten và ngon bổ rẻ.

em cũng định đi MC nhưng sau lại vỡ kế hoạch, giá nhà đất MC, Trà Cổ thế nào cụ biết không?

tan nghi

Xe hơi
Dân tình đổ đi chơi lễ đông vãi

dragonphone

Đi bộ
đông thế em ở nhà la sáng xuốt

Hải Hoà

Xe tăng
Không biết dịch vụ của dân SS năm nay đã "văn minh" tiến bộ hơn nhiều chưa nhỉ? Chứ bãi tắm đông như hội "cướp phết" thế này thì không nên gọi là tắm biển mà là tắm hơi người hoặc lội/đằm bãi biển chăng????;)
Bãi Sầm sơn là bãi có cát đẹp nhất nước đó cụ. Không phải bỗng nhiên người Pháp chọn là nơi tắm bể đâu ạ, còn về giá rổ: Quảng ninh là nơi đắt lòi mắt cụ nhé, dân Sầm sơn thật thà không chém ngọt, chém thô lỗ nên nhiều người tức.

Em mạn phép chém với các cụ. Nói về biển thì em có biết chút ít vì em hầu như đi dọc bờ biển của đất nước vì tính chất công việc. Em nhận xét như sau:
- Sầm Sơn nói riêng và các bãi biển phía bắc, BTB nói chung là đục, sóng to,mùa chỉ khoảng 3-4 tháng.
—> Chỉ phục vụ chủ yếu khách trong nước ( nước ngoài họ ko thích biển nước đục & sóng to).
—> Vì chỉ phục vụ được 3-4T/năm nên ko ai dám đầu tư lớn—> khách sạn ko đẹp, ít & ko có dịch vụ khác ngoài tắm biển (trừ Vịnh hạ long do là vịnh nên nước trong hơn nhưng cũng có 3-4 tháng mùa du lịch là Ok).
- Nói đến phía bắc thì Sầm Sơn vẫn là đẹp nhất nếu nói về bãi biển tắm. Lại nằm ở khu vực đông dân, gần TT Hà nội nên việc nó đông đúc, chật như nêm là bình thường.
* Còn đối với các bãi biển phía Nam nói chung là trong, mặn, ít sóng—> Khách tây họ rất thích. Phục vụ quanh năm nên có nhiều đại gia đầu tư—> khách sạn đẹp , rẻ, nv phục vụ chuẩn. Đồng thời có nhiều dịch vụ ăn chơi ngoài việc tắm biển. Cái thiếu duy nhất của họ đó là nằm trên dải đất hẹp & dài—> ít dân—> bãi biển ít đông hơn. Phía Nam thì ko có chỗ nào sánh được với Nha Trang cả.
Trên đây là ý kiến của em
Cụ chuẩn đấy cả miền tây chỗ e ở k có bãi tắm nào ra hồn f1 muốn đi biển e phải chạy ra tận phan thiết(12h chạy xe) e đang định hè này đi nha trang mà vk e k biết lái mình e chạy thì xa quá

nvht

Xe điện
Bãi Sầm sơn là bãi có cát đẹp nhất nước đó cụ. Không phải bỗng nhiên người Pháp chọn là nơi tắm bể đâu ạ, còn về giá rổ: Quảng ninh là nơi đắt lòi mắt cụ nhé, dân Sầm sơn thật thà không chém ngọt, chém thô lỗ nên nhiều người tức.
Em gửi cụ ảnh bãi tắm cát trắng Minh Châu để cụ tự cảm nhận nhé

Chỉnh sửa cuối:

putin86

Xe máy
Em vừa SS về. Người cũng đông vui, giá cả thì ổn, em ko bị chén.

Thanhtranbk

Xe buýt
Sầm Sơn bãi tắm đẹp, sóng to lại gần HN nên nghỉ lễ rất đông, nhà em năm nào cũng đi nhưng tránh dịp lễ ra, ăn uống giá cả cũng bình thường, em chưa bị chém phát nào :D

vnvodoi

Xe điện
Bao giờ xong cao tốc từ Ninh bình đến Vinh thì Sầm sơn sẽ bớt đông thôi.

vuanhanghi

Xe điện
Em vừa làm chuyến dọc Phú Yên Khánh Hòa, Ninh Thuận. Biển trong xanh, chả ma nào tắm, về nhìn Sầm sơn như cái ao làng