[Funland] Sầm Sơn thất thủ

namdh8x

Xe điện
Sao mn không chịu khó bay vào miền trung nhỉ, chả cứ phải tắm nha trang phú cuốc, tắm biển quy nhơn, quảng ngãi cũng rất thú, biển vắng tanh, bãi cát vàng dài tít tắm không một bóng người :D
Sóng bé, chi phí đi lại đắt hơn ạ :D

sao xanh

[Tịch thu bằng lái]
cháu cũng thích đi xa tý vào miền Trung tắm biển nhưng lại rất sợ có cá mập

sao xanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có cái ảnh bãi quy nhơn, quảng ngãi dịp này không? Phọt lên em xem thế nào? Chứ đợt này e nghi bãi nào cũng đông như nhau thôi, toàn dân đi nghỉ mà.
quy Nhơn, Quảng ngãi toàn dân ở đó ra tắm sáng chiều thôi, khách du lịch gần như không lội xuống biển
nhìn trong xanh đẹp vậy thôi nhưng không quen dể đuối nước lắm, mệt phờ !

sao xanh

[Tịch thu bằng lái]
Các ngày lễ này cứ ở lại hà nội là yên bình nhất
ở trong chung cư tổ chim rồi hình dung ra biển củng được mà cụ, quanh năm ở chốn đô thị ngột ngạt thì tội gì không đi đổi gió dịp nghỉ, hơn nửa củng nên trải nghiệm cảm giác lái xe trên nhửng cung đường mênh mông trải dài đất nước, bỏ tiền mua xe mà suốt ngày để dưới hầm với loanh quanh HN thì uổng phí quá.....
Đời có được bao nhiêu đâu bác :))

scud122

Xe tăng
3 năm nay nhà e nghỉ lễ ở nhà, khi nào các cụ đi làm thì Nhà e đi nghỉ cho nó vắng đỡ bi chém.

Ha07

Xe tăng
ở trong chung cư tổ chim rồi hình dung ra biển củng được mà cụ, quanh năm ở chốn đô thị ngột ngạt thì tội gì không đi đổi gió dịp nghỉ, hơn nửa củng nên trải nghiệm cảm giác lái xe trên nhửng cung đường mênh mông trải dài đất nước, bỏ tiền mua xe mà suốt ngày để dưới hầm với loanh quanh HN thì uổng phí quá.....
Đời có được bao nhiêu đâu bác :))
e lại khác người, ngày lễ là lúc hà nội bình yên nhất e ở lại cho vợ con loanh quanh phố cổ, phố đi bộ,,,, lang thang ăn uống. ngày thường đi du lịch đâu thì đi đường thoáng biển thoáng sạch đẹp thức ăn tươi ngon, phòng nghỉ thoải mái...... cụ phải lúc nào gặp cảnh ngồi trên cao tốc hàng giờ đồng hồ, dẫm đạp chen lấn đi tàu phà. gọi đồ ăn thức uống cả tiếng mới đc ăn, ,,,,, cụ mới thấm ạ còn e năm nào cũng đôi ba lần đi nhưng tuyệt đối ko đi vào ngày lễ, nhà có xe thích đi lúc nào chả đc tội j cứ lúc chen chúc nhau đi cho mệt

Bigtits

Xe tăng
Cụ tham khảo điểm gần HN này xem có đáng đi hơn Sầm Sơn không nhé. Ảnh em chụp 5gio chiều ngày 27-4 tại bãi tắm cát trắng Minh Châu

Sang tháng em alo cụ. Hay cụ nhắn zalo em đi 0941110215.

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Những ng chọn đến Sầm Sơn họ chấp nhận đc cảnh đông đúc thế mà. Nhu cầu và điều kiện mỗi ng khác nhau nên họ lựa chọn thì chỉ họ hiểu. Em thì dễ tính, vào Sầm Sơn em cũng thích vì thật ra sóng ở đó tắm sướng cực kỳ. Biết bơi hoặc ôm phao thì ra xa xa chút cũng vắng.
Đợt nghỉ lễ này chẳng riêng Sầm Sơn đâu, vùng biển nào cũng đông hết. Mà đi xa thì tốn kém, có phải ai cũng đi đc đâu.
Lợi thể về địa lý và bờ biển dài là chính thôi mợ, xét về chất lượng dịch vụ, cơ sở hạ tầng.....thì SS còn khiêm tốn lắm
Miền Bắc dân đông lại không có nhiều lựa chọn tắm biển như miền trong, dân các tỉnh miền núi Điện Biên, Sơn la, Lào Cai, Phú Thọ, Hoà bình.......cho tới vùng đồng bằng sông Hồng chọn SS là phù hợp
Nhất là khách đi theo đoàn, khách có thu nhập trung bình hoặc thấp thì không thể có điều kiện thời gian, chi phí cho một chuyến đi hàng ngàn cây số được

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
e lại khác người, ngày lễ là lúc hà nội bình yên nhất e ở lại cho vợ con loanh quanh phố cổ, phố đi bộ,,,, lang thang ăn uống. ngày thường đi du lịch đâu thì đi đường thoáng biển thoáng sạch đẹp thức ăn tươi ngon, phòng nghỉ thoải mái...... cụ phải lúc nào gặp cảnh ngồi trên cao tốc hàng giờ đồng hồ, dẫm đạp chen lấn đi tàu phà. gọi đồ ăn thức uống cả tiếng mới đc ăn, ,,,,, cụ mới thấm ạ còn e năm nào cũng đôi ba lần đi nhưng tuyệt đối ko đi vào ngày lễ, nhà có xe thích đi lúc nào chả đc tội j cứ lúc chen chúc nhau đi cho mệt
Cụ khá thực dụng (hay thông thái)
Nhưng cái gì cũng có giá của nó, đi vào ngày lễ được cảm nhận cái không khí khác hẳn ngày thường, hơn nữa các khu du lịch ngày lễ là ngày họ tổ chức nhiều sự kiện thu hút khách. Ngày khai trương bao giờ cũng vui nhất, nhiệt tình nhất, và mới mẻ, sạch sẽ, đầy đủ nhất
Không phải tự nhiên mà thiên hạ họ khóa cửa đổ ra đường rồng rắn đâu cụ

TrangBonBon

Xe tăng
Thật không khó tưởng tượng nước biển thế nào với 10 ng một mét vuông biển thế.:D

--Lamborghini--

Xe cút kít
Không khác a hàng xóm mấy các cụ nhể.

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Khác gì ở trỏng dân Sg và mấy tỉnh miền Đông, Đalat........ xuống Vũng tàu tắm đâu, mà nghe đâu còn kẹt đường khủng khiếp hơn ngoài Bắc nhiều

Em mạn phép chém với các cụ. Nói về biển thì em có biết chút ít vì em hầu như đi dọc bờ biển của đất nước vì tính chất công việc. Em nhận xét như sau:
- Sầm Sơn nói riêng và các bãi biển phía bắc, BTB nói chung là đục, sóng to,mùa chỉ khoảng 3-4 tháng.
—> Chỉ phục vụ chủ yếu khách trong nước ( nước ngoài họ ko thích biển nước đục & sóng to).
—> Vì chỉ phục vụ được 3-4T/năm nên ko ai dám đầu tư lớn—> khách sạn ko đẹp, ít & ko có dịch vụ khác ngoài tắm biển (trừ Vịnh hạ long do là vịnh nên nước trong hơn nhưng cũng có 3-4 tháng mùa du lịch là Ok).
- Nói đến phía bắc thì Sầm Sơn vẫn là đẹp nhất nếu nói về bãi biển tắm. Lại nằm ở khu vực đông dân, gần TT Hà nội nên việc nó đông đúc, chật như nêm là bình thường.
* Còn đối với các bãi biển phía Nam nói chung là trong, mặn, ít sóng—> Khách tây họ rất thích. Phục vụ quanh năm nên có nhiều đại gia đầu tư—> khách sạn đẹp , rẻ, nv phục vụ chuẩn. Đồng thời có nhiều dịch vụ ăn chơi ngoài việc tắm biển. Cái thiếu duy nhất của họ đó là nằm trên dải đất hẹp & dài—> ít dân—> bãi biển ít đông hơn. Phía Nam thì ko có chỗ nào sánh được với Nha Trang cả.
Trên đây là ý kiến của em

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Không khác a hàng xóm mấy các cụ nhể.
Thanh Hóa cũng rất nhiều Khựa với Đài nhưng không ồn ào như những nơi khác
Không hiểu dân ở đây hợp tính với khựa hay sao mà thấy chung sống khá hòa đồng, không hay xét nét để ý hay phân biệt như nhiều nơi khác.(điều này e từng chứng kiến ở những gian hàng từ TQ đến ngay giữa TP Thanh Hóa, và công nhân các khu công nghiệp, trong siêu thị....)
Rất có thể một lượng khách không nhỏ dưới bãi tắm là khựa, góp phần làm kín đặc người như trong ảnh)

Đây đang nói chi phí là như nhau, cụ giàu thì bay sang châu âu là đúng rồi
1 điểm dốt toán về chỗ : Nhà 6 người chẳng hạn họ đi 7 chỗ vào sầm sơn ăn chơi nhảy múa 3 ngày hết chục triệu. Cũng 6 người bay Đà Nẵng hoặc Quy Nhơn máy bay ko dịp lễ cũng 24 triệu khứ hồi. Khách sạn và ăn chơi 3 ngày thêm 15 triệu nữa là 40 củ. Hết

nvht

Xe điện
Em mạn phép chém với các cụ. Nói về biển thì em có biết chút ít vì em hầu như đi dọc bờ biển của đất nước vì tính chất công việc. Em nhận xét như sau:
- Sầm Sơn nói riêng và các bãi biển phía bắc, BTB nói chung là đục, sóng to,mùa chỉ khoảng 3-4 tháng.
—> Chỉ phục vụ chủ yếu khách trong nước ( nước ngoài họ ko thích biển nước đục & sóng to).
—> Vì chỉ phục vụ được 3-4T/năm nên ko ai dám đầu tư lớn—> khách sạn ko đẹp, ít & ko có dịch vụ khác ngoài tắm biển (trừ Vịnh hạ long do là vịnh nên nước trong hơn nhưng cũng có 3-4 tháng mùa du lịch là Ok).
- Nói đến phía bắc thì Sầm Sơn vẫn là đẹp nhất nếu nói về bãi biển tắm. Lại nằm ở khu vực đông dân, gần TT Hà nội nên việc nó đông đúc, chật như nêm là bình thường.
* Còn đối với các bãi biển phía Nam nói chung là trong, mặn, ít sóng—> Khách tây họ rất thích. Phục vụ quanh năm nên có nhiều đại gia đầu tư—> khách sạn đẹp , rẻ, nv phục vụ chuẩn. Đồng thời có nhiều dịch vụ ăn chơi ngoài việc tắm biển. Cái thiếu duy nhất của họ đó là nằm trên dải đất hẹp & dài—> ít dân—> bãi biển ít đông hơn. Phía Nam thì ko có chỗ nào sánh được với Nha Trang cả.
Trên đây là ý kiến của em
Em thấy miền Bắc có biển Cât bà, Cô Tô, Quan Lạn-Minh Châu cũng đẹp không kém gì Phú Quốc đấy chứ cụ.