[Funland] Sai lầm khi tha thứ vk ngoại tình

Xe bọ xít

Xe container
Về cơ bản những thằng nào đã bị vợ cắm sừng thì đều xứng đáng bị như thế, đơn giản là con vợ ấy không ngoại tình với thằng x thì cũng sẽ chổng mông lên với thằng y, và đừng bao biện một cách ngu xuẩn rằng phụ nữ ngoại tình vì tình yêu và chỉ lên giường với người họ yêu, có cả trăm lý do để một con đàn bà ngoại tình và lý do đơn giản nhất là Tình Dục.
Nhiều con đàn bà trước khi lấy chồng chơi bời bét nhè, đến khi lấy chồng lại chọn một thằng chồng hiền hiền, lành lành. Và không có gì ngạc nhiên khi nó lại tiếp tục cắm sừng thằng chồng sau khi đã có gia đình.
Đàn ông không phải ai cũng đủ nhạy cảm để nhận ra kiểu đàn bà con gái lăng loàn như vậy, bạn gì ở trên nói chuẩn đấy, nó là tố chất thủ lĩnh của con thú săn mồi không phải ai cũng có.
Về ý này thì Ông chủ phân tích OK,
Còn những ý sau thì Ông chủ tự tin quá đới

Không phải tự tin mà là nhạy cảm, về cơ bản khi yêu đương tán tỉnh chỉ một vài lần gặp gỡ có thể hiểu về tính cách, bản chất, và khi đã lột quần áo ra thì có thể nói đã nắm được hoàn toàn về con người, nếu đến lúc này mà vẫn còn chưa hiểu rõ về đối tượng thì chỉ có tự trách mình khi xảy rs hậu quả thôi.
Hiểu được chính mình sẽ hiểu người khác, đàn ông có thể nóng nhiều bộ phận nhưng cái đầu thì phải lạnh
Có câu "Khôn ngoan chẳng bõ thật thà", mấy đứa con gái thảo mai văn vở chỉ lừa được những thằng ếch, về bản chất sớm hay muộn cũng sẽ bộc lộ ra, nếu có đầu óc xét đoán chỉ cần một thời gian ngắn là phách vị bản chất, không bao giờ có chuyện lấy về làm vợ rồi mới nhận ra mình bị lừa.
Cái này nó đúng không chỉ trong chuyện tình cảm, rộng ra cả những vấn đề khác cũng vậy, Dạo trước anh nói cả làng bóng đá VN bị bọn Hà Lan nó cho ăn quả lừa vụ Đoàn Văn Hậu mà có thằng đ éo nào tin, giờ thì trắng mắt ra.
Nhưng mà cuộc đời nó cũng công bằng lắm, như ông chủ thớt lấy phải con vợ lăng loàn nhưng lại được trời thương, có khi những việc khác lại ngon nghẻ hanh thông
Xin hỏi ông chủ có vợ hay chưa, và nếu có vợ ông có thuộc tuýp phụ nữ gợi cảm và ưa nhìn ko ????
Còn lại Ông chủ đã quá tự tin, còn nếu tự tin quá tôi sẽ nói cho ông cách để chứng minh vợ ông có thuộc loại bất khả xâm phạm như ông đang tự tin ko nhé :)):)):))

ÊM PHÊ

Xe máy
Em làm công chức nhà nước, năm nay cũng 4x và có 2 nhóc rồi. Mấy năm gần đây con vk em nó cặp kè với 1 thằng phi công trẻ, em túm được 3 lần nhưng đều mềm lòng tha thứ khi nó khóc lóc hứa hẹn....(khi tha thứ em không bới móc lại chuyện cũ, không hắt hủi hận thù gì và cố gắng hàn gắn) và rồi mới đây là lần thứ 4 vẫn chính thằng đó. Em ngu quá không phòng bị gì, toàn bộ tài sản nhà cửa đều cắm ngân hàng vào cty do vk đứng tên nên em xác định ra đi tay trắng. Đứa con lớn đang cuối cấp 2 và hơi tự kỉ nên học hành kém quá, em lăn tăn li hôn ngay hay chờ con thi tốt nghiệp xong đã( mẹ nó không kèm con bao giờ) , em sợ bọn chúng sốc rồi hỏng thì đời em chẳng còn gì nữa. Đúng là không nên tha thứ cho đàn bà ngoại tình các cụ ạ, em buồn quá.
Em nói cụ đừng giận, em.có cảm giác cụ là gã đàn ông nhu nhược ý.

Chĩm111

Xe điện
Vãi các cụ thật! Cụ chủ rơi vào hoàn cảnh này, em nghĩ đặng chẳng đừng mới quăng vào chợ hòng mong một vài gợi ý. Vậy mà toàn thấy mỉa mai với chửi là nhiều.
Cá nhân em đã từng biết chính xác luôn có em xinh xắn, trẻ trung, công việc ổn. Còn chồng thì công việc tốt, kiếm tiền ổn, người to cao, đẹp trai, con thì trai gái đã có đủ... Thế mà vẫn lén lút bên ngoài, về nhà vẫn chiều chồng như ai. Nên, nhiều khi chuyện vợ chồng là may mắn đấy ạ!
Em có ông anh cũng lớn tuổi, khi nhậu với em có nói rằng anh lấy đượ vợ hiền hậu, đến giờ vẫn chung thủy thế này, chắc do phúc đức của gia đình, em ạ!
Có vẻ cũng có lý!
Còn cụ chủ thớt, nghe theo lời của cụ còm dưới đây, cá nhân em thấy chấp nhận được so với thực tại của cụ.
Việc méo gì phải ly hôn hở cụ . Cụ cứ ở đó chăm sóc các con , tự tìm cho mình hạnh phúc riêng. tài sản thì cụ không phải sợ , nếu ra tòa cũng chia hết mà.

Chỉnh sửa cuối:

quochung89

Xe buýt
Hết thuốc chữa rồi lăn tăn gì nữa ? 😢
Tài sản chung sẽ được tòa án phán quyết hợp lý cụ đừng lo
em có thằng bạn, vợ nó đẻ xong dc hơn năm thì nó phát hiện ra ngoại tình, nó cố nhịn nhục , âm thầm thu thập chứng cứ, đợi con đủ hơn 36 tháng, con vợ vẫn tính lăng loàn đó, làm cty, ở trọ để tiện đâm chém với bồ nó mới quyết định ra tòa, quyết tâm giành giọt máu của mình

stone_lamp

Xe điện
Mẹ, thời buổi này mà bố nào còn tự tin ko bao h bị cắm sừng là các bố ấu trĩ nhất. Phụ nữ bây h bống nhiên trở nên lăng loàn vì nhiều lý do lắm

thanh040506

Xe trâu
em có thằng bạn, vợ nó đẻ xong dc hơn năm thì nó phát hiện ra ngoại tình, nó cố nhịn nhục , âm thầm thu thập chứng cứ, đợi con đủ hơn 36 tháng, con vợ vẫn tính lăng loàn đó, làm cty, ở trọ để tiện đâm chém với bồ nó mới quyết định ra tòa, quyết tâm giành giọt máu của mình
Vậy a chồng hơn 2 năm ngủ với vợ trong tâm trạng nào cụ nhỉ?

quochung89

Xe buýt
Vậy a chồng hơn 2 năm ngủ với vợ trong tâm trạng nào cụ nhỉ?
thì vợ nó cũng biết là bị phát hiện rồi, nhưng thằng bạn em nó ko làm căng nên con kia nghĩ thằng này nhu nhược, thoải mái bay nhảy, ai nghĩ được đấy là khổ nhục kế để nó giữ lại đứa con cho mình, ly dị ngay lúc đó thì đương nhiên mất con, còn con vợ thì mất ko tiếc

scoobydoo71

Xe tải
Buồn cho cụ quá
Chứ e nhường ngay cho phi công từ tập đầu chứ ai lại để 3_4 tập coi nhàm lắm

mongolana

[Tịch thu bằng lái]
Về ý này thì Ông chủ phân tích OK,
Còn những ý sau thì Ông chủ tự tin quá đới

Xin hỏi ông chủ có vợ hay chưa, và nếu có vợ ông có thuộc tuýp phụ nữ gợi cảm và ưa nhìn ko ????
Còn lại Ông chủ đã quá tự tin, còn nếu tự tin quá tôi sẽ nói cho ông cách để chứng minh vợ ông có thuộc loại bất khả xâm phạm như ông đang tự tin ko nhé :)):)):))
Anh phải nhắc lại một điều rằng muốn hiểu được người khác thì phải hiểu chính bản thân mình, con người ta về cơ bản là như nhau. Sở dĩ anh hiểu về những con đàn bà lăng loàn như vậy là vì anh cũng...giống như chúng nó, và thời trẻ anh từng chơi bời và có sở thích với những đứa con gái như thế.
Tất nhiên không phải ai cũng như anh. Đàn ông con trai nhiều người rất chân thành, chung tình, yêu thương vợ con hết lòng không bao giờ ngoại tình hay chỉ là chơi bời nhưng bất hạnh là những người như vậy lại thường gặp phải những con đàn bà không ra gì.

Lucas_lee

Xe tăng
Anh phải nhắc lại một điều rằng muốn hiểu được người khác thì phải hiểu chính bản thân mình, con người ta về cơ bản là như nhau. Sở dĩ anh hiểu về những con đàn bà lăng loàn như vậy là vì anh cũng...giống như chúng nó, và thời trẻ anh từng chơi bời và có sở thích với những đứa con gái như thế.
Tất nhiên không phải ai cũng như anh. Đàn ông con trai nhiều người rất chân thành, chung tình, yêu thương vợ con hết lòng không bao giờ ngoại tình hay chỉ là chơi bời nhưng bất hạnh là những người như vậy lại thường gặp phải những con đàn bà không ra gì.
Trai hư thường thích gái ngoan
Trai ngoan thường thích gái hư
Gái ngoan thường thích trai hư
Gái hư thường lấy đc trai ngoan.
Trai ngoan thường bị gái hư trói.
Gái ngoan thường bị trai hư cho vào tròng.
Đại khái thế ạ.

nguyencuong089

Xe hơi
đau nhưng nên bỏ cụ à
bố mẹ ko hạnh phúc thì con cái cũng khó phát triển

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Vãi các cụ thật! Cụ chủ rơi vào hoàn cảnh này, em nghĩ đặng chẳng đừng mới quăng vào chợ hòng mong một vài gợi ý. Vậy mà toàn thấy mỉa mai với chửi là nhiều.
Cá nhân em đã từng biết chính xác luôn có em xinh xắn, trẻ trung, công việc ổn. Còn chồng thì công việc tốt, kiếm tiền ổn, người to cao, đẹp trai, con thì trai gái đã có đủ... Thế mà vẫn lén lút bên ngoài, về nhà vẫn chiều chồng như ai. Nên, nhiều khi chuyện vợ chồng là may mắn đấy ạ!
Em có ông anh cũng lớn tuổi, khi nhậu với em có nói rằng anh lấy đượ vợ hiền hậu, đến giờ vẫn chung thủy thế này, chắc do phúc đức của gia đình, em ạ!
Có vẻ cũng có lý!
Còn cụ chủ thớt, nghe theo lời của cụ còm dưới đây, cá nhân em thấy chấp nhận được so với thực tại của cụ.
Nói chung hạnh phúc phải đến từ 2 phía cụ ạ . Giờ phải xác định được cái gì là mục tiêu quan trọng. Chỉ có Bố , Mẹ và Con cái là không bỏ được, Những mối quan hệ khác thì hên xui.

Cuongnh5256

Xe điện
Có lẽ sai lầm lớn nhất là cụ đưa lên đây :)) :)):)) Tha được 3 lần mà vẫn có lần 4 thì kệ cmn đi cụ vì méo thayđổiđượcđâu, cụ tìm hiểu xem thằng phi công kia nó hơn cụ cái gìđể vk cụ say mê nó thế: Tiền, tài, c.him... EMđoán chắc c.him thôi chứ nó có tiền và tài thì méo bao giờ cưỡi máy bayđâu=))

hatngonon

Xe buýt
Có câu "Khôn ngoan chẳng bõ thật thà", mấy đứa con gái thảo mai văn vở chỉ lừa được những thằng ếch, về bản chất sớm hay muộn cũng sẽ bộc lộ ra, nếu có đầu óc xét đoán chỉ cần một thời gian ngắn là phách vị bản chất, không bao giờ có chuyện lấy về làm vợ rồi mới nhận ra mình bị lừa.
Cái này nó đúng không chỉ trong chuyện tình cảm, rộng ra cả những vấn đề khác cũng vậy, Dạo trước anh nói cả làng bóng đá VN bị bọn Hà Lan nó cho ăn quả lừa vụ Đoàn Văn Hậu mà có thằng đ éo nào tin, giờ thì trắng mắt ra.
Nhưng mà cuộc đời nó cũng công bằng lắm, như ông chủ thớt lấy phải con vợ lăng loàn nhưng lại được trời thương, có khi những việc khác lại ngon nghẻ hanh thông
Cụ bảo thế thì hóa ra nhưng cụ thành đạt như,quan chức hay giàu có toàn bị cắm sừng à

spartacus88

Xe tăng
em khuyên cụ nên dành tài sản để cho cụ và cho con. Ko con vợ cụ nó lại mang cho thằng Phi công vô đạo đức kia. Mất dạy thật. ở đời em có 1 nguyên tắc là vợ người khác thì ko bao giờ tơ tưởng.

chachipheo

Xe buýt
E như cụ thì em cứ bơ đi để lo cho con cái đã, vợ cụ đang vi phạm luật HNGĐ nên ăn vụng cũng ko ngon đâu, lúc nào cũng lo ngay ngáy.Cụ tìm cách nắm mọi bằng chứng để khi cần quyết định thì phần thắng sẽ về cụ=> con cái đỡ khổ.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
1) Cụ có giữ lại được bằng chứng (ghi âm, ghi hình, lời xin lỗi...) không? Nếu giữ được, hãy bảo quản tốt để xuất trình cho Tòa, Tòa sẽ tước quyền nuôi con của gấu nhà cụ, vì mẹ như thế không đủ tư cách nuôi con.
2) Tài sản sinh ra sau hôn nhân là của chung 2 vợ chồng. Quan trọng nhất là cụ không cho vợ cụ tẩu tán. Tòa sẽ chia đôi số tài sản này, bất luận đứng tên ai.

thanhgamo

Xe container
1) Cụ có giữ lại được bằng chứng (ghi âm, ghi hình, lời xin lỗi...) không? Nếu giữ được, hãy bảo quản tốt để xuất trình cho Tòa, Tòa sẽ tước quyền nuôi con của gấu nhà cụ, vì mẹ như thế không đủ tư cách nuôi con.
2) Tài sản sinh ra sau hôn nhân là của chung 2 vợ chồng. Quan trọng nhất là cụ không cho vợ cụ tẩu tán. Tòa sẽ chia đôi số tài sản này, bất luận đứng tên ai.
Cụ vui lòng đưa ra điều luật nào cấm phụ nữ ngoại tình không được quyền nuôi con cho chúng em xem với?