[Funland] Sai lầm khi tha thứ vk ngoại tình

mongolana

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bảo thế thì hóa ra nhưng cụ thành đạt như,quan chức hay giàu có toàn bị cắm sừng à
Đề tài này, nếu để phân tích sâu cần nhiều nghìn trang giấy, hoàn toàn có thể làm một luận án tiến sỹ tầm cỡ đồng chí Viện trưởng Viện Hàn Lâm khoa học xã hội. Nhưng nếu là người có đầu óc thì rất dễ hiểu, có thể tóm gọn 2 chữ "nhạy cảm". Đây là phẩm chất quyết định mà không phải ai cũng có.
Anh từng đọc ở đâu đó nói rằng nếu con người được phép quan hệ tình dục thoải mái với bất kỳ ai, bất kể luân thường đạo đức thì xã hội sẽ không còn tình trạng ngoại tình, đại loại như vậy. Đáng tiếc trong xã hội loài người ngày nay điều đó không hoặc chưa được phép xảy ra. Nhưng nó nói lên tầm quan trọng của vấn đề tình dục với loài động vật mang tên con người.
Đi vào bản chất thì con người ai cũng như nhau, đàn ông cũng như đàn bà. Các chú phải đồng ý với anh rằng khi đã trần truồng trên giường với nhau thì đức hạnh nết na đều đ éo có ý nghĩa gì hết, thậm chí càng những người vẻ ngoài đạo mạo, đoan trang lại là những người "hư" nhất, bộc lộ bản năng một cách bạo liệt nhất. Nói thế để hiểu rằng chuyện tình dục nó là bản năng gốc của con người và không thuộc phạm trù đạo đức, anh không bao giờ đánh giá, dùng những từ ngữ như dâm đãng, đĩ thõa...để nói về người khác, Donald Trump 3 vợ 5 còn và hàng tá nhân tình, Bill Clinton phang phịch ngay tại phòng làm việc nhưng vẫn là những TT xuất sắc của nước Mỹ chứ bảo cả đời vì nước vì dân không gái gú thì tin thế đ éo nào được.
Tuy nhiên anh là thằng ích kỷ nên dù bản thân chơi bời phóng đãng nhưng lại không chấp nhận vợ/người yêu mình cũng giống mình, thật chứ chỉ cần con người yêu mình nó liếc mắt với thằng khác cũng đủ làm mình sôi máu. Biết rằng tình dục là bản năng nhưng một đứa con gái có suy nghĩ sẽ không cho phép sống theo bản năng. Con gái ai chằng muốn mình được nhiều người nhòm ngó để ý, nhưng phải biết đâu là giới hạn, không phải thấy có người đong đưa là bật đèn xanh ngay, cái này nó thuộc vẫn đề vấn đề trí tuệ.
Tất nhiên không thể bác bỏ một phần may rủi nhưng nếu tỉnh táo, có đầu óc thì sẽ giảm được "hàm lượng" may rủi xuống mức tối thiểu, chẳng hạn một đứa con gái khi đi học đã chấp nhận lên giường với thầy giáo để xin điểm thì khi đi làm nó cũng sẵn sàng cởi quần áo với thằng sếp để đổi lấy lợi ích, và với loại đàn bà này thì chẳng hề mảy may lăn tăn khi cắm cho ông chồng vài cái sừng
Dài dòng quá, thế thôi nghỉ ăn trưa nhé, trời đất gì âm u ẩm ướt kinh đ éo tả.

DTK65

Xe tăng
Cụ vui lòng đưa ra điều luật nào cấm phụ nữ ngoại tình không được quyền nuôi con cho chúng em xem với?
Em thì chưa thấy điều luật nào cấm phụ nữ ngoại tình không được quyền nuôi con nhưng theo em được biết thì điều đó là tình tiết gây bất lợi cho người phụ nữ ngoại tình khi ra tòa và họ sẽ xem xét dưới góc độ đạo đức và phẩm hạnh của người mẹ, ngoài ra chỗ ở và thu nhập cũng là những tình tiết bất lợi nếu người mẹ không có nhà ở và thu nhập để bảo đảm cho đưa con phát triển sau này.v.v (với 3 lý do này chắc chắn người vợ không được quyền nuôi con)

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Em làm công chức nhà nước, năm nay cũng 4x và có 2 nhóc rồi. Mấy năm gần đây con vk em nó cặp kè với 1 thằng phi công trẻ, em túm được 3 lần nhưng đều mềm lòng tha thứ khi nó khóc lóc hứa hẹn....(khi tha thứ em không bới móc lại chuyện cũ, không hắt hủi hận thù gì và cố gắng hàn gắn) và rồi mới đây là lần thứ 4 vẫn chính thằng đó. Em ngu quá không phòng bị gì, toàn bộ tài sản nhà cửa đều cắm ngân hàng vào cty do vk đứng tên nên em xác định ra đi tay trắng. Đứa con lớn đang cuối cấp 2 và hơi tự kỉ nên học hành kém quá, em lăn tăn li hôn ngay hay chờ con thi tốt nghiệp xong đã( mẹ nó không kèm con bao giờ) , em sợ bọn chúng sốc rồi hỏng thì đời em chẳng còn gì nữa. Đúng là không nên tha thứ cho đàn bà ngoại tình các cụ ạ, em buồn quá.
Mẹ nó kèm phi công trẻ thì còn thời gian đâu mà ngó đến con? Khả năng chia tay là lớn nên cụ có biện pháp dần là vừa.

Marie Lee

Xe buýt
Anh từng đọc ở đâu đó nói rằng nếu con người được phép quan hệ tình dục thoải mái với bất kỳ ai, bất kể luân thường đạo đức thì xã hội sẽ không còn tình trạng ngoại tình, đại loại như vậy.
Như thế này hiển nhiên ngoại tình được chấp nhận thì làm gì còn ai phê phán ngoại tình nữa

themlaixe

Xe buýt
Cụ thớt thật giàu lòng nhân ái và vị tha, em nói thật đấy.
P/s: với em thì ko có lần đầu tiên luôn.
Cụ hỏi rm có thấy ổn không á? Chả ổn, ho khan mấy hôm , may vẫn chưa thấy bị sốt :)) :D :))

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: TKK

Hoa02vn

Xe đạp
Rất chia buồn cụ, không hiểu là vợ cụ sao lại ngoại tình ck ? Hay do cụ ko đáp ứng dc vs chị ? Hoặc có thể tình cảm đi xuống dốc chị chán mới tìm phi công ???
Chuyện tinjfg cảm nguyên nhân từ 2 phía .chả có tự dưng chị vợ ham TDuc mà bỏ ck con đi phè phỡn như thế dc???

Bùi Liêm

Xe tải
Rất chia buồn cụ, không hiểu là vợ cụ sao lại ngoại tình ck ? Hay do cụ ko đáp ứng dc vs chị ? Hoặc có thể tình cảm đi xuống dốc chị chán mới tìm phi công ???
Chuyện tinjfg cảm nguyên nhân từ 2 phía .chả có tự dưng chị vợ ham TDuc mà bỏ ck con đi phè phỡn như thế dc???
Sướng quá hóa rồ. Chuyện tình cảm đâu đâu xần nguyên nhân từ 2 phía.

DTK65

Xe tăng
Sướng quá hóa rồ. Chuyện tình cảm đâu đâu cần nguyên nhân từ 2 phía.
Cụ này nói chuẩn đấy, có câu "không có lửa thì làm sao có khói" nói chung là chỉ người trong cuộc mới biết được. Có cụ nói rằng đàn bà một sinh vật khó hiểu nhất thế giới. Nói vậy có đúng không các cụ nhỉ?

toanlun

Xe tải
giờ vì còn vì mình, kệ mẹ nó cụ ơi, cứ sống như bt khuất mắt trông coi rồi, 3 lần còn cho qua đc thì tức là chấp nhận đc rồi, bảo vợ gọi thằng kia về nhà sống chung, có gì con some luôn

king_dragontb

Xe hơi
Nể cụ chủ sát đất, để đến lần thứ 4 rồi mà vẫn còn lăn tăn được thì thực sự không hiểu suy nghĩ của cụ chủ như thế nào...

lamhoangvan87

Xe container
Cụ này nói chuẩn đấy, có câu "không có lửa thì làm sao có khói" nói chung là chỉ người trong cuộc mới biết được. Có cụ nói rằng đàn bà một sinh vật khó hiểu nhất thế giới. Nói vậy có đúng không các cụ nhỉ?
Đúng ạ :D

quatmo212

Xe điện
khổ, chỉ 1 lần đá đít luôn, cụ chủ ko phải tên Hoài Công Anh hơi bị phí đấy

Vũ Xuân Thức

Xe đạp
3 lần thì hơi quá đà rồi anh ơi, cho 2 người ấy về với nhau đi. Gần nhà em có cô làm giảng viên y được cử đi sang Nhật học thêm, sang không biết học được nhiều không chỉ biết cặp với 1 ông quê ở miền nam. Về nước bị người nhà phát hiện chồng ly dị luôn, còn thằng bồ kia nó cũng nói luôn là nó không bỏ vợ nó. Sau 2 bên họ hàng cũng kiểu khuyên nghĩ cho con cái nên lại quay lại nhưng anh chồng không còn quan tâm gì đến chị ấy nữa, sống cũng cũng hạnh phúc gì nữa mạnh ai nấy sống, thế nên là tốt nhất là chia tay anh ạ đừng lấy con cái ra làm sợi dây.

longhai

Xe tăng
Cụ cứ coi như chơi chùa dc mấy chục năm. Giờ chán cho thằng khác nó ké. Giờ mình kiếm người mới ngon trẻ hơn nhiều.
Nếu ly hôn mà ko giải quyết dc tài sản cứ duy trì dạng bạn bè. Hàng ai ng đó chịch.
Vui vẻ lại sướng, vẫn dc cơm nước tận răng :))
Cụ khôn nhỉ. Cụ chủ xem mà học tập