[Funland] Sai lầm khi tha thứ vk ngoại tình

pho_mai_la_pho

Xe tải
Chuyện bt ở thổ đu.
Không biết các cụ nghĩ ntn, riêng cháu thấy ở thổ đu, ngoại tình công sở nó là vấn đề tất yếu của cuộc sống. Chỉ có ai đen bị lộ ra thôi

meotamthe

Xe cút kít
Chuyện bt ở thổ đu.
Không biết các cụ nghĩ ntn, riêng cháu thấy ở thổ đu, ngoại tình công sở nó là vấn đề tất yếu của cuộc sống. Chỉ có ai đen bị lộ ra thôi
Sao em chả thấy nhỉ, em làm qua tư nhân, nước ngoài, cổ phần, nhà nước rồi mà sao không gặp, bất công quá đi :((

DTK65

Xe tăng
Em cực kỳ dị ứng với việc lôi hai bên nội ngoại vào. Mâu thuẫn có lớn đến đâu cũng nên tự giải quyết. Nếu ly hôn cũng chẳng cần báo, chỉ báo khi đã ly hôn xong kkk
Em nghĩ mình cứ thông tin cho bên ngoại họ biết kẻo người ta không hiểu lý do vì sao cụ chủ lại bỏ vợ.v.v

edc

Xe lăn
Cặp phi công trẻ thì bỏ sao đc? Vì đơn giản tìm con đực khoẻ trẻ dễ bảo rồi.
Cụ là người trong cuộc cụ tự xử thôi, chứ ai khuyên đc gì bây h.
Đã tha thứ 4 lần ròi. Sao không thả vk luôn đi nhể :D

KoBietTenGi

Xe tải
Em nghĩ mình cứ thông tin cho bên ngoại họ biết kẻo người ta không hiểu lý do vì sao cụ chủ lại bỏ vợ.v.v
Cứ để cho vợ nó giải thích với bên ngoại, họ muốn hiểu sao cũng được. Cơ bản là họ bênh con họ rồi, mình càng giải thích càng làm chuyện rối lên. Và thực sự em thấy người trong cuộc nhiều khi còn hiểu sai vấn đề, mong gì người ngoài hiểu đúng hả cụ, kệ thôi!

hungmic

Xe điện
Thêm 3 lần nữa cho đủ 7 lần cụ ơi. Ngày xưa Gia Cát Lượng túm xong thả 7 lần đối với Mạnh Hoạch thì Mạnh Hoạch mới tâm phục khẩu phục đấy.
Thế nên ở Hải Dương mới ra gà Mạnh Hoạch 7 món :) làm trong 7 phút , Cụ thớt lập thớt như tiểu thuyết

Huyhung8181

Xe hơi
Cụ kể hiền quá, như vậy cũng nhịn đc, đâu phải 1 lần

maiyeu129

Xe tải
Có ở đâu như gần nhà em. Vợ và lái xe thuê đến ngồi ăn cũng phải ngồi gần nhau, chồng và các con thì ngồi đối diện.
Chồng ở nhà chỉ cơm nước giặt rũ hết ngày
Nhiều lúc ông ý nói : thằng nào mạnh thì thằng ấy được, vkl
Anh lái xe từ lúc đến làm cặp kè với bà chủ dk khoảng chục năm, thấy mua đất, xây nhà, thi thoảng đánh bạc thua đôi trăm triệu, alo phát là bà chủ lại mang tiền đến trả nợ cho ngay.

DTK65

Xe tăng
Cứ để cho vợ nó giải thích với bên ngoại, họ muốn hiểu sao cũng được. Cơ bản là họ bênh con họ rồi, mình càng giải thích càng làm chuyện rối lên. Và thực sự em thấy người trong cuộc nhiều khi còn hiểu sai vấn đề, mong gì người ngoài hiểu đúng hả cụ, kệ thôi!
Cụ nói chuẩn rồi, em thấy có cuộc điều tra về ngoại tình nhưng có đến 70% đàn ông tha thứ cho vợ ngoại tình để gia đình không bị cảnh con cái chia lìa, thiếu vắng một trong 2 người. Chỉ khoảng vài % là bỏ ngay. Không biết có đúng không cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Henry 27

Xe tăng
Có ở đâu như gần nhà em. Vợ và lái xe thuê đến ngồi ăn cũng phải ngồi gần nhau, chồng và các con thì ngồi đối diện.
Chồng ở nhà chỉ cơm nước giặt rũ hết ngày
Nhiều lúc ông ý nói : thằng nào mạnh thì thằng ấy được, vkl
Anh lái xe từ lúc đến làm cặp kè với bà chủ dk khoảng chục năm, thấy mua đất, xây nhà, thi thoảng đánh bạc thua đôi trăm triệu, alo phát là bà chủ lại mang tiền đến trả nợ cho ngay.
Vãi, chuyện như phim. Chắc ông chồng ysl.

langthangnoidau

Xe buýt
Em đã li hôn các bác ạ. Thật sự rất buồn và thương con nhưng phải quyết
Thôi giũ áo làm lại cuộc đời cụ ạ, còn việc quan tâm con cái thì ko cứ trước hay sau chia tay vẫn làm được, nếu cháu nào phải ở với mẹ thì cuối tuần sang đón cháu về chơi.
Nếu được chăm sóc cả 2 cháu thì chịu khó dành thời gian ăn cơm tối, nói chuyện hàng ngày và cuối tuần cho con đi chơi. Cuộc sống vui vẻ hay không do mình thôi

quatmo212

Xe điện
haizz, hẳn 4 lần chứ :(

caisua

Xe lăn
Bây giờ đàn ông ly hôn lại đắt giá đấy ạ, vì bọn gái 9x chỉ thích có chồng nhưng ko thích đẻ con nuôi con. Chúng bỏ được nghĩa vụ này là ưu tiên số 1

akitsun

Xe tải
Em đã li hôn các bác ạ. Thật sự rất buồn và thương con nhưng phải quyết
Đợi mãi bác chốt câu này để hết hóng. Cái kết đẹp. Bỏ đi làm lại cụ à.

Thang3606

Xe tăng
Em làm công chức nhà nước, năm nay cũng 4x và có 2 nhóc rồi. Mấy năm gần đây con vk em nó cặp kè với 1 thằng phi công trẻ, em túm được 3 lần nhưng đều mềm lòng tha thứ khi nó khóc lóc hứa hẹn....(khi tha thứ em không bới móc lại chuyện cũ, không hắt hủi hận thù gì và cố gắng hàn gắn) và rồi mới đây là lần thứ 4 vẫn chính thằng đó. Em ngu quá không phòng bị gì, toàn bộ tài sản nhà cửa đều cắm ngân hàng vào cty do vk đứng tên nên em xác định ra đi tay trắng. Đứa con lớn đang cuối cấp 2 và hơi tự kỉ nên học hành kém quá, em lăn tăn li hôn ngay hay chờ con thi tốt nghiệp xong đã( mẹ nó không kèm con bao giờ) , em sợ bọn chúng sốc rồi hỏng thì đời em chẳng còn gì nữa. Đúng là không nên tha thứ cho đàn bà ngoại tình các cụ ạ, em buồn quá.
Đã nhục đến lần thứ 4 rồi thì cho nó 400 lần luôn. Phải trả vờ ngu tìm cách bán căn nhà để chia tiền. Sau đó thì next cho nhẹ, đừng giận quá làm ẩu mà hại thân mình. Hãy coi nó là Cái U mà cắt cho nhẹ thì khỏi đau khổ.

Thang3606

Xe tăng
Cụ kể hiền quá, như vậy cũng nhịn đc, đâu phải 1 lần
Em mà bị 1 lần là cho tan xác cả 2 đứa luôn. Ông này kể chịu được cũng tài, nhưng mình người ngoài tỉnh táo nên vẫn phải khuyên bình tĩnh.