[Funland] Sai lầm khi tha thứ vk ngoại tình

Xe bọ xít

Xe container
Trường hợp của cụ chủ thì hơi hiếm nhưng em được biết thì khá nhiều con đàn bà nó vẫn bỏ chồng đấy ạ..tóm lại đàn bà ngoại tình nó mù quáng như nhau cả thôi chỉ có vài đứa nó tính toán kiểu thực dụng mới quay lại vì lý do phân chia tài sản chưa đạt được mục đích của nó.v.v
Ko đứa nào bỏ gđ đâu, trừ khi bị phát hiện thì toang là đương nhiên,
Còn bảo đàn bà yêu mù quáng, bỏ gđ theo zai thời buổi này là éo có đâu, cũng như đàn ông cả thôi, vui vẻ tí rồi về với gđ

xukute

Xe tăng
Kinh cái con khỉ, đã bố nào ngoại tình mà con đàn bà nó bỏ gđ bỏ chồng theo chưa. VD ngay như vợ Cụ chủ đây này, có bỏ gđ ko, vẫn khóc lóc xin quay về gđ đấy chứ.
Giờ 4.0 rồi, đàn nào cũng như nhau hết.
Còn kinh điển như bài báo, thì ít nhất 1/3 gđ tại Thủ đô này toang thì như báo nói mới là "kinh điển".
Gần nhà em nhé.
Vợ bỏ chồng con theo giai trẻ. Nhà giáo hẳn hoi cụ ạ. Giờ con cái nó hận mẹ nó thấy mấy bố con đến tội.

Bạn của bố em cũng thế, vợ đòi bỏ lấy tiền theo trai, xong hết tiền, giai bỏ lại mò về xin ở cùng. Thấy chán không biết đường nào nói.

Xe bọ xít

Xe container
Gần nhà em nhé.
Vợ bỏ chồng con theo giai trẻ. Nhà giáo hẳn hoi cụ ạ. Giờ con cái nó hận mẹ nó thấy mấy bố con đến tội.

Bạn của bố em cũng thế, vợ đòi bỏ lấy tiền theo trai, xong hết tiền, giai bỏ lại mò về xin ở cùng. Thấy chán không biết đường nào nói.
Nó ít lắm Cụ ạ, cũng như đàn ông ngoại tình bỏ vợ cũng có, và đàn bà cũng có ý. Còn lại giờ thì 90% chỉ đi vui vẻ ai về nhà ấy

Chứ đừng nằm mơ, phụ nữ ngoại tình là bỏ gđ theo zai như ngày xưa, giờ bình đẳng rồi, các ông đừng Mơ thế nữa

Cùng dùng câu "Cơi nới chứ ko xây mới" có cả 2 đàn là hợp lý nhất

Lucas_lee

Xe tăng
Chung thủy thế còn giề =)) Cụ lại định 4 lần 4 thằng khác nhau à =))=))=))=)) Thế thì Cụ chủ Cụ ý bỏ lâu rồi, ko phải lăn tăn,
Cụ đưa ra góc nhìn thú vị đấy ạ.

Các cụ phán xem 2 tình huống 4 lần 1 thằng và 4 lần 4 thằng thì cái nào éo le hơn đi ạ?

Haolo1992

Xe tăng
Các cụ cứ bảo đàn ông ngoại tình là k bỏ vợ.
thì cũng đúng, đa phần là đàn bà họ bỏ trước thôi.

hoviethung

Xe lăn
Ko đứa nào bỏ gđ đâu, trừ khi bị phát hiện thì toang là đương nhiên,
Còn bảo đàn bà yêu mù quáng, bỏ gđ theo zai thời buổi này là éo có đâu, cũng như đàn ông cả thôi, vui vẻ tí rồi về với gđ
Vậy là đều tham lam giống nhau. Hoà cả làng. Sống với nhau trong cuộc đời hôn nhân không tình yêu quá tuyệt vời?

Chỉnh sửa cuối:

Trang Nguyen

Xe điện
" Bởi thường thì đàn ông ngoại tình rồi mới dẫn đến những đổ vỡ, còn đàn bà đổ vỡ trong lòng rồi mới đi.
Đàn ông đi ra phiêu lưu ở đâu rồi cũng muốn về nhà vì đó là chốn bình yên, đàn bà một khi quyết định bước ra khỏi nhà tức là nơi đó không cho họ cảm giác bình yên nữa.
Vậy nên, muốn một người đàn ông chung thủy rất khó vì chinh phục với họ dường như là một thứ bản năng, nhưng muốn một người phụ nữ hết lòng với mình, dành trọn tâm tư cho mình – chỉ cần yêu thương họ thật nhiều là đủ.

Em copy hơi dài chút, nhưng để đàn bà đi ngoài tình thì đối với em cứ xác định không ly hôn thì ly thân
Cụ copy dài nhưng em đọc thấy ý là kể cả đàn ông hay đàn bà ngoại tình thì lỗi phần lớn là do đàn ông. Em thấy đúng ạ. :D

Autohaus.vn

Xe tải
Cụ copy dài nhưng em đọc thấy ý là kể cả đàn ông hay đàn bà ngoại tình thì lỗi phần lớn là do đàn ông. Em thấy đúng ạ. :D
Lỗi ở cả 2 ạ! Các cụ có câu: Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm. Nếu không biết quan tâm, vun vén thì dễ đổ vỡ lắm ạ!

Trang Nguyen

Xe điện
Lỗi ở cả 2 ạ! Các cụ có câu: Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm. Nếu không biết quan tâm, vun vén thì dễ đổ vỡ lắm ạ!
Ý em là cái người ko quan tâm, vun vén dẫn đến đổ vỡ thường là đàn ông ấy cụ.

VOLVODD

Xe tải
Chả báu bở gì nữa thì thôi cụ ạ,tìm cách lấy lại tài sản đã rồi tính

Autohaus.vn

Xe tải
Ý em là cái người ko quan tâm, vun vén dẫn đến đổ vỡ thường là đàn ông ấy cụ.
Vâng. Đại đa số đàn ông vẫn thường mang tiếng là trăng hoa mà! Có lẽ bản chất là sự thích chinh phục, thích cảm giác mới lạ... Người vợ cũng nên hiểu được cái bản chất đấy để có cách giữ gìn kiểu như "Lạt mềm buộc chặt" đấy ạ! Còn trường hợp của chủ thớt thì lỗi có thể do người chồng quá hiền lành nên trong con mắt của người vợ thấy người ck là tầm thường. Nói chung, lỗi dù ở ai, nhưng khi tình cảm không còn thì cũng không nên cố níu giữ

Airblade2015

Xe buýt
Em nghĩ trước khi trách đối tác thì cụ chủ cũng nên xem lại mình

Thichduthu1

Xe tải
Cụ tội gì phải đi chiến đấu để giành lấy tàicsanr rồi hẵng đi không con cái đi theo cũng khổ lây, tất cả đều do suy nghĩ của cụ mà ra cả... cụ cho bất hạnh thì nó là bất hạnh, còn cụ cho nó là hết duyên thì nó là hết duyên và chia tay... hết sức bình tĩnh để tính toán cụ nhé... không có tiền là khổ nhất cụ nhé
Đúng rồi cụ a. E hồi xưa bổ đi cũng để hết tiền lại để nó nuôi con. Nhưng rồi cờ bạc, nuôi trai lại còn ko cho gặp con. Nếu muốn phải đưa thêm tiền. Phũ lắm. Nên cụ thớt cứ phải cố mà dành phần của mình. Để sau còn có thể lo cho con. Cố lên cụ.

winterrain7x

Xe tải
Cụ không làm gì thì để cho thằng trẻ hơn nó làm một tí, chỉ vì sướng thôi chứ tình cảm gì đâu mà cụ lăn tăn. Kể ra thằng phi công kia cũng lỳ đòn thật, nếu bản thân em mà bị bắt thì em thôi luôn đi tìm chỗ khác chứ sao để bị bắt nhiều vậy

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Em có thể tha thứ cho mọi lỗi lầm của vợ nhưng ngoại tình thì không. Một ông chồng có thể không biết vợ mình có bao nhiêu chiếc váy, ngần nào đôi giày nhưng chỉ cần nụ hôn bớt nồng, cái ôm kém chặt là phải nhận thấy ngay. Bản năng săn mồi, tố chất thủ lĩnh nó nằm ở đó.

Chuyện của cụ chủ, thực sự là em chỉ dám thở dài!
Em sợ nó ngoại tình về nó ôm hôn cụ chặt hơn ấy.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em làm công chức nhà nước, năm nay cũng 4x và có 2 nhóc rồi. Mấy năm gần đây con vk em nó cặp kè với 1 thằng phi công trẻ, em túm được 3 lần nhưng đều mềm lòng tha thứ khi nó khóc lóc hứa hẹn....(khi tha thứ em không bới móc lại chuyện cũ, không hắt hủi hận thù gì và cố gắng hàn gắn) và rồi mới đây là lần thứ 4 vẫn chính thằng đó. Em ngu quá không phòng bị gì, toàn bộ tài sản nhà cửa đều cắm ngân hàng vào cty do vk đứng tên nên em xác định ra đi tay trắng. Đứa con lớn đang cuối cấp 2 và hơi tự kỉ nên học hành kém quá, em lăn tăn li hôn ngay hay chờ con thi tốt nghiệp xong đã( mẹ nó không kèm con bao giờ) , em sợ bọn chúng sốc rồi hỏng thì đời em chẳng còn gì nữa. Đúng là không nên tha thứ cho đàn bà ngoại tình các cụ ạ, em buồn quá.
Việc méo gì phải ly hôn hở cụ . Cụ cứ ở đó chăm sóc các con , tự tìm cho mình hạnh phúc riêng. tài sản thì cụ không phải sợ , nếu ra tòa cũng chia hết mà.