[Funland] Sai lầm khi tha thứ vk ngoại tình

Kamikaze8184

Xe hơi
Tất cả mọi chuyện cụ nên nghĩ về 2 đứa con. Chúc cụ ổn định cuộc sống mới!

DTK65

Xe tăng
"Đàn ông có thể có quan hệ luyến ái cùng lúc với hai người, thậm chí là nhiều người, nhưng mấy ai bỏ vợ, bỏ gia đình để đến với tình nhân. Họ chỉ có thêm chứ không bớt, ra ngoài có hư cỡ mấy, chơi cỡ mấy, về nhà vợ vẫn như là nhất, không có nhì.
Đổi lại nếu đàn bà ngoại tình – họ ít khi lắm, nhưng một khi đã làm vậy, tình yêu dành cho người gọi là chồng hầu như đã không còn. Đàn bà ngoại tình như bước vào mê cung yêu đương mù quáng không muốn thoát ra.
Có lẽ bởi đàn ông ngoại tình bằng lý trí, đàn bà lại ngoại tình bằng con tim. Con tim của họ dường như được sinh ra để chỉ yêu duy nhất một người tại một thời điểm. Họ ngã lòng khi lòng họ cảm thấy bất an chông chênh. Một sự vô tâm, một chút vô tình, một chút thiếu tôn trọng, thiếu đồng cảm sẻ chia của chồng sẽ khiến họ dễ bị những lời ngọt ngào dụ dỗ.
Nếu đàn ông có thể lên giường với bất cứ phụ nữ nào mà không cần tình cảm thì phụ nữ lại chỉ có thể lên giường với người mà họ yêu. Rất ít phụ nữ ngoại tình vì tình dục. Thứ họ cần là cảm xúc. Ai cho họ cảm giác được chở che, được yêu thương, coi như người đó đã nắm được trái tim của họ rồi.
Đàn ông ngoại tình, qua cơn mê đắm đều muốn trở về nhà. Đàn bà ngoại tình, họ chỉ muốn rời đi. Đàn ông ngoại tình, về nhà là bỏ nhân tình sau cánh cửa, vẫn nhẹ nhàng với vợ, vẫn yêu chiều với con. Đàn bà một khi đã ngoại tình, họ đặt hình bóng nhân tình ở trong đầu, ở trong tim, ngày nhớ, đêm mong, rồi suốt ngày đem ra để liên tưởng so sánh với bạn đời. Thật lạ là so sánh kiểu gì cũng thấy nhân tình hơn chồng mình về mọi mặt.
Tại sao cũng là ngoại tình, nhưng đàn ông ngoại tình thì gia đình ít nguy cơ tan vỡ nhiều hơn là phụ nữ? Bởi thường thì đàn ông ngoại tình rồi mới dẫn đến những đổ vỡ, còn đàn bà đổ vỡ trong lòng rồi mới đi.
Đàn ông đi ra phiêu lưu ở đâu rồi cũng muốn về nhà vì đó là chốn bình yên, đàn bà một khi quyết định bước ra khỏi nhà tức là nơi đó không cho họ cảm giác bình yên nữa. Đàn bà khi yêu thì quên cả lối về, đã không còn yêu thì vô cùng tàn nhẫn.
Vậy nên, muốn một người đàn ông chung thủy rất khó vì chinh phục với họ dường như là một thứ bản năng, nhưng muốn một người phụ nữ hết lòng với mình, dành trọn tâm tư cho mình – chỉ cần yêu thương họ thật nhiều là đủ.
Chỉ tiếc rằng, đàn bà thì yếu mềm mà đàn ông lại quá đỗi vô tâm"

Em copy hơi dài chút, nhưng để đàn bà đi ngoài tình thì đối với em cứ xác định không ly hôn thì ly thân
Câu trả lời kinh điển..

Thích Đu Đủ

Xe điện
Ui dời, cuj thớt tưởng tượng hả?
Các cụ ọp mà có đc giấy phép độc thân thế này thì mừng còn chả hết =))

enhat4ever

Xe tăng
Em làm công chức nhà nước, năm nay cũng 4x và có 2 nhóc rồi. Mấy năm gần đây con vk em nó cặp kè với 1 thằng phi công trẻ, em túm được 3 lần nhưng đều mềm lòng tha thứ khi nó khóc lóc hứa hẹn....(khi tha thứ em không bới móc lại chuyện cũ, không hắt hủi hận thù gì và cố gắng hàn gắn) và rồi mới đây là lần thứ 4 vẫn chính thằng đó. Em ngu quá không phòng bị gì, toàn bộ tài sản nhà cửa đều cắm ngân hàng vào cty do vk đứng tên nên em xác định ra đi tay trắng. Đứa con lớn đang cuối cấp 2 và hơi tự kỉ nên học hành kém quá, em lăn tăn li hôn ngay hay chờ con thi tốt nghiệp xong đã( mẹ nó không kèm con bao giờ) , em sợ bọn chúng sốc rồi hỏng thì đời em chẳng còn gì nữa. Đúng là không nên tha thứ cho đàn bà ngoại tình các cụ ạ, em buồn quá.
Thôi đã trót rồi thì cụ làm phúc cho vợ con cụ, để hẳn 7x7 = 49 lần cho trọn tình nghĩa vọ chồng rồi hẵng ly hôn cụ à...

Bumthoithoi

Xe hơi
Còn duyên thì đến hết duyên thì tan thôi A, mới hơn 4 chục cầy tý lại dầy tiền mà!

a2z

Xe hơi
Em thấy nhiều bác nói đạo đức quá, Đàn bà hay đàn ông thì cũng luôn ngoại tình khi có điều kiện thôi, các cụ cứ vượt qua đc 1 lần thì sẽ có lần 2, Em kg nói là tình 1 vài đêm, nếu đã ngoại tình là nó cũng chán cụ rồi hoặc cụ kém cỏi, cũng có thể các cụ yếu sinh lý, cũng có thể cụ chẳng yêu thương gì nó, cụ có nghĩ nó ở với cụ cũng chỉ vì con không? Còn nếu cụ cũng vì con thì bắt tới 4 lần rồi thì kệ cmn đi cụ đi tìm trôn khác mà múc. Còn kg thì next. Em đc cái nói thẳng cụ thông cảm.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cụ nên nghĩ đơn giản, nếu vì các con và cs cụ chưa quyết đc thì nên Ly thân...

namson229

Xe điện
cụ tóm dc những 4 lần, mà vẫn thằng đấy....vợ cụ nó gan thật; mà như cụ tả (nhà cắm ngân hàng) thì xác định trắng tay rồi, đòi lúc nào dc

Racehorse206

Xe tăng
Em đoán cụ cao gần 2 mét, và còn tăng chiều cao tiếp, cụ khởi nghiệp theo bóng rổ xem
Sao cụ nói lời cay đắng vậy
3 lần cơ á? Cụ là Bụt hoặc là thằng Đụt.
Đời có người này người kia, nếu ai cũng như ai thì cs chả có ý nghĩa gì
Trâu bò chỉ có 2 sừng.
Cụ có cmn 3 rầu.
Bùn làm gề, cưa sừng làm nghé thoai
Cười trên nỗi buồn người khác liệu có vui hơn

hunglawyer

Xe buýt
Tài sản hình thành sau hôn nhân thì ai đứng tên nếu chia tay vẫn cưa đôi cụ nhé.
Còn con cái thì do thỏa thuận hai bên thôi.
Vấn đề quan trọng là ts mang thế chấp cho khoản vay của cty vợ đứng tên. Muốn chia ts thì phải xử lý xong ở ngân hàng. Tiền đâu để xử lý?

thamvuky

Xe tăng
Em làm công chức nhà nước, năm nay cũng 4x và có 2 nhóc rồi. Mấy năm gần đây con vk em nó cặp kè với 1 thằng phi công trẻ, em túm được 3 lần nhưng đều mềm lòng tha thứ khi nó khóc lóc hứa hẹn....(khi tha thứ em không bới móc lại chuyện cũ, không hắt hủi hận thù gì và cố gắng hàn gắn) và rồi mới đây là lần thứ 4 vẫn chính thằng đó. Em ngu quá không phòng bị gì, toàn bộ tài sản nhà cửa đều cắm ngân hàng vào cty do vk đứng tên nên em xác định ra đi tay trắng. Đứa con lớn đang cuối cấp 2 và hơi tự kỉ nên học hành kém quá, em lăn tăn li hôn ngay hay chờ con thi tốt nghiệp xong đã( mẹ nó không kèm con bao giờ) , em sợ bọn chúng sốc rồi hỏng thì đời em chẳng còn gì nữa. Đúng là không nên tha thứ cho đàn bà ngoại tình các cụ ạ, em buồn quá.
EM éo tin nổi , nếu có thật thì việc đầu tiên là cụ nên kiểm điểm lại bản thân cái đã. Yếu quá thì mua sex toy chứ .

Nana2015

Xe tăng
Tha dc 3 lần rồi thì tha tiếp đi cụ. Một vài chục lần nữa có sao? Tài sản cắm công ty vợ cụ chả ảnh hưởng gì. Ra toà vẫn chia hết nhé. Vẫn phải nôn tiền ra cụ ạ. Làm gì có chuyện như cụ nói.

Xe bọ xít

Xe container
Câu trả lời kinh điển..
Kinh cái con khỉ, đã bố nào ngoại tình mà con đàn bà nó bỏ gđ bỏ chồng theo chưa. VD ngay như vợ Cụ chủ đây này, có bỏ gđ ko, vẫn khóc lóc xin quay về gđ đấy chứ.
Giờ 4.0 rồi, đàn nào cũng như nhau hết.
Còn kinh điển như bài báo, thì ít nhất 1/3 gđ tại Thủ đô này toang thì như báo nói mới là "kinh điển".

DTK65

Xe tăng
Kinh cái con khỉ, đã bố nào ngoại tình mà con đàn bà nó bỏ gđ bỏ chồng theo chưa. VD ngay như vợ Cụ chủ đây này, có bỏ gđ ko, vẫn khóc lóc xin quay về gđ đấy chứ.
Giờ 4.0 rồi, đàn nào cũng như nhau hết.
Còn kinh điển như bài báo, thì ít nhất 1/3 gđ tại Thủ đô này toang thì như báo nói mới là "kinh điển".
Trường hợp của cụ chủ thì hơi hiếm nhưng em được biết thì khá nhiều con đàn bà nó vẫn bỏ chồng đấy ạ..tóm lại đàn bà ngoại tình nó mù quáng như nhau cả thôi chỉ có vài đứa nó tính toán kiểu thực dụng mới quay lại vì lý do phân chia tài sản chưa đạt được mục đích của nó.v.v