Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ (Nhà số 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BarleyRiver

Xe tải
Họ roll out theo từng key outlet cụ ạ.

Mà mẫu mới này cũng được Camus VN nhập về bán tại local market từ dịp Tết DL mà, cụ ơi. :D
Quả thật là cụ nói đã bán mấy tháng nay tại các cửa hàng trên phố thì em mới biết. Cũng đã lâu lâu em rất ít ghé vào các cửa hàng, mặc dù em nhận thấy là ở HN bây giờ dường như số lượng cửa hàng bán rượu ngoại tăng lên nhiều hơn hẳn trước. Ko rõ các cụ theo dõi sát hơn có cùng nhận xét đó ko?

flat

Xe buýt
Chiều nay, em cũng đã trao đổi với cụ Flat. Trưa mai, mấy anh em trong Ban Điều hành BSC cũng đã hẹn nhau cơm trưa và thảo luận chuẩn bị cho Chủ đề sinh hoạt Tháng Năm của BSC - sẽ là Chủ đề Biển đảo. :)
Chán quá Chủ tịch ạ, trong lúc các cụ đang họp, nhà em phải đi tiếp khách, giờ mới về đến Mỹ Đình nên chắc ko chạy lên LTK được ạ.

May, anh em trong đơn vị vẫn phần 1/4 chai hôm qua :))
Mời các cụ nhé, em măm đây :)

Clayton

Xe điện
Hôm ra tết ngồi em ngồi lai rai tổng kết chai JW explorers với thịt bò lào thấy ngon đáo để các cụ ợ :) Chai này chắc chỉ bán travel thôi ah các cụ?

Chai glenlivet NAs em vẫn chưa thử, ko biết so với chai glen15 thế nào vậy các cụ?
Kém hơn chai 15yo French Oak Rêserve về cả hương lẫn vị, hậu vị và tính độc đáo, tuy nhiên lại khá hơn, phức hợp hơn sơ với chai 15yo thường (chai có nhãn màu xanh lá), cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Quả thật là cụ nói đã bán mấy tháng nay tại các cửa hàng trên phố thì em mới biết. Cũng đã lâu lâu em rất ít ghé vào các cửa hàng, mặc dù em nhận thấy là ở HN bây giờ dường như số lượng cửa hàng bán rượu ngoại tăng lên nhiều hơn hẳn trước. Ko rõ các cụ theo dõi sát hơn có cùng nhận xét đó ko?
Camus đã đưa cả lines Elegance mới ra triển lãm vào tháng 10/2013. Sau đó, quãng tầm 20/11 đã thấy bày bán tại các sân bay châu Á. Ở HN, hiện nay mẫu mới này cũng đã được bày bán khá nhiều tại các shop, cụ ạ. Gía bán tính ra còn rẻ hơn hàng dfs nữa. :)

Clayton

Xe điện
Chán quá Chủ tịch ạ, trong lúc các cụ đang họp, nhà em phải đi tiếp khách, giờ mới về đến Mỹ Đình nên chắc ko chạy lên LTK được ạ.

May, anh em trong đơn vị vẫn phần 1/4 chai hôm qua :))
Mời các cụ nhé, ememăm
Cụ Flat nhà mình dạo này ăn uống đạm bạc, kham khổ qúa nhỉ :( :))

tatarus

Xe máy
Đợt này mùa hè, nắng nóng khắp nơi. Nhưng em nghĩ cũng nên chịu đựng cái nóng cho nó đúng thời tiết. Hôm qua lại thấy Hà Nội hơi mát hơn, thế nên em tự cho phép mình đi lại ngó nghiêng chút. Thấy Duty Nội Bài dạo này có cả rượu mở sẵn mời khách các cụ ạ. Có 2 bàn rượu và 1 bàn Chocolate nhân Almond. Em ko nếm rượu nhưng chụp cái ảnh giới thiệu với các cụ cho vui:
Đây là 1 chai mới của JW nhưng cũng ra được vài tháng rồi.

Còn đây là 1 chai Glenlivet NAS quá quen với các cụ rồi:
Chai JW explorers hôm ra tết em có tổng kết với đống bò lào còn sót lại, thấy thú vị phết :) Duy có chai Glenlivet NAS là em chưa thẩm, không biết hương vị thế nào các cụ nhỉ? So với glenlivet 15 thế nào vậy ạ?

Vulcan V70

Xe trâu
Cháu lọ mọ tìm trên mạng thấy có những chai Cognac như thế này, liệu có phải họ thửa riêng cho thị trường Đông Nam Á không các Cụ?

Vulcan V70

Xe trâu
Họ roll out theo từng key outlet cụ ạ.

Mà mẫu mới này cũng được Camus VN nhập về bán tại local market từ dịp Tết DL mà, cụ ơi. :D
Chai mẫu mới nàu cháu thấy có kèm theo chai nhỏ 5cl, lại thêm dòng chữ " Limited Edition"

Clayton

Xe điện
Cháu lọ mọ tìm trên mạng thấy có những chai Cognac như thế này, liệu có phải họ thửa riêng cho thị trường Đông Nam Á không các Cụ?
Đúng vậy, cụ ạ. Các thị trường phía Đông châu Á, đặc biệt là Tàu, HK, VN, Nhật là những thị trường lý tưởng cho các dòng Cognac từ hạng VSOP trở lên. Bởi vậy, các nhà làm Cognac khá chú trọng đến việc làm riêng một số mẫu cao cấp cho châu Á vào những sự kiện hoặc những năm đặc biệt. Cả hai chai này đều được làm năm 1999 để chào mừng năm Rồng - Canh Thìn - 2000. Chai số 1, em mua được mấy chai vào quãng 2009, 2010 với gía chỉ 750 - 800k, giờ còn 1 chai. Rượu không hơn nhiều so vvới chai XO tiêu chuẩn của Prince Hubert de Polignac. Chai số 2, e chưa thử.

Philip Tèo

Xe máy
Trưa nay em được mấy ông bạn *** gọi ra ngồi làm gần hết 2 chai nên lê tê phê. Trong không khí oi bức, ngột ngạt của nhiệt độ lên đến gần 40*C vào lúc 2h chiều HN, trên đường lái xe về như 1 thói quen em đánh xe tạ qua HA ở chợ hàng da. Lâu lắm ko mua được chai nào nên cũng chả hy vọng gì nhiều mặc dù vẫn tạt qua như 1 thói quen vô thức khó bỏ. Và đúng là quả thật là quá buồn khi đi mua rượu vào 1 ngày đầu hè oi bức, chả có 1 cái gì lọt vào mắt. Lúc ra đến cửa em thấy 2 thanh niên trẻ tuổi lái 1 chiếc Land Rover đỗ xịch ở cửa khuân 1 túi to khệ nệ đi vào. Linh tính giường như sắp có biến nên em theo chân quay vào trong hàng. Quả đúng ko sai, họ lôi trong túi ra 1 lô các chai rượu lạ hoắc em chưa nhìn thấy bao giờ và gạ bán lại cho chủ hàng. Rất tiếc là vào thời điểm đó chị T lại ko có mặt nên họ được hẹn 1 tiếng sau quay lại. 2 thanh niên quay ra với vẻ mắt buồn thiu. Chờ họ chuẩn bị bước lên xe thì em tiến lại hỏi xem và mua lại những chai rượu của họ. Quả thực em cũng ko biết giá nên hỏi họ định bán với giá bao nhiêu. Ông lớn tuổi hơn trong 2 ông nói đây là rượu được 1 đoàn quan chức mới đi công tác UK về tặng ông cụ thân sinh nên họ cũng ko biết giá nhưng phải tối thiểu 5t/chai họ mới bán. Em há hốc mồm và bảo rượu gì mà giá cao thế, chả có tên tuổi gì cả, giá vậy mua Chivas 38 cho xong. Họ bảo nếu em lấy cả 6 chai thì họ bớt cho 2t. Sau một hồi gãi đầu, gãi tai, móc ví đếm đi đếm lại bọn em cùng thống nhất giá 25t cho 6 chai. Họ để lại cho em trong ví còn 200k để đi về nhà phòng thủng lốp, hết xăng. Hai bên bắt tay vui vẻ ra về ko quên trao đổi số ĐT để lần sau nếu có gì mới lại alo mua bán cho tiện. Lái xe về nhà với cái ví còn 200k làm em vừa phê phê, lâng lâng lại run run.
Đúng là hôm nay là 1 ngày đặc biệt nóng lại mất 25t cho mấy chai rượu thì quả thật là lạ lùng. Em xin gửi các cụ bức ảnh chụp vội mấy món chiến lợi phẩm của ngày hôm nay.
Thôi chết tui rồi, thằng cu em không biết mang nhầm mấy chai rượu của tui đi bán lấy tiền đi vũ trường rồi. Thôi cụ thông cảm em nó dại, cụ cho em chuộc lại giá 50tr nhé. Cụ báo sớm để em bê tiền qua chuộc liền

Clayton

Xe điện
Vâng, đúng rồi. Ngay từ đầu, nghe đến Land Rover là em đã nghĩ đến 2 thằng e cụ. Tấm ảnh kia có lẽ phải đổi lại là "From Philip Tèo with Love!" mất thôi. :D :D

skywalkers

Xe buýt
Thôi chết tui rồi, thằng cu em không biết mang nhầm mấy chai rượu của tui đi bán lấy tiền đi vũ trường rồi. Thôi cụ thông cảm em nó dại, cụ cho em chuộc lại giá 50tr nhé. Cụ báo sớm để em bê tiền qua chuộc liền
Dạ báo cáo lại với cụ Tèo là em vừa sang ngang lại cho 1 đại gia BSC với giá 1xx triệu rồi cụ ạ. Nếu cụ cần thì em gửi cụ số đt của cụ kia để thương lượng lại nhé.

flat

Xe buýt
Trưa nay em được cụ Clayton cho ngắm chai Ardbeg này, thèm quá mà không được mở :((

thumotty

Xe buýt
Em định đặt chai này nhưng mà chưa có ai mang về nên lại thôi không đặt nữa. Phiên bản mới nhất của nhà Ardbeg chào mừng Ardbeg's day. Mầu dáng thật khác lạ so với các chai khác của nhà này nhưng lại phù hợp với nội dung và ý nghĩa của nó. Hôm tới CT mang đến cho anh em xem nhá.

tauluon

Xe buýt
Em định đặt chai này nhưng mà chưa có ai mang về nên lại thôi không đặt nữa. Phiên bản mới nhất của nhà Ardbeg chào mừng Ardbeg's day. Mầu dáng thật khác lạ so với các chai khác của nhà này nhưng lại phù hợp với nội dung và ý nghĩa của nó. Hôm tới CT mang đến cho anh em xem nhá.
Chai này hiện tầm giá bao nhiêu hả cụ. Em đang có mấy đệ hiện bên Châu Au và bên UK. Xem có kiếm nổi em nào chăng:

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
Dạ báo cáo lại với cụ Tèo là em vừa sang ngang lại cho 1 đại gia BSC với giá 1xx triệu rồi cụ ạ. Nếu cụ cần thì em gửi cụ số đt của cụ kia để thương lượng lại nhé.
Quái lạ. Mình còn chưa xuống tay mà đã có đại gia nào liều thế nhỉ :(|) Các cụ chém vừa thôi nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng