Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ (Nhà số 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

flat

Xe buýt
Cụ ơi, cụ vào check mail, em có việc phiền cụ một chút đấy, cụ nhé :D
He he, em nhận việc rồi Chủ tịch nhé ;)

Biết bao giờ em mới có được chuyến "phượt" như của CT nhỉ, nhìn ảnh thấy cứ nao nao :P

Clayton

Xe điện
Những nẻo đường cùng OFer

Một mình một ngựa trên những cung đường Speyside quanh co và bát ngát

skywalkers

Xe buýt
Ảnh đẹp mê hồn cụ CT ơi. Đúng là trời đất, thiên nhiên phong cảnh đất nước Scotland thế này chả trách sao rượu của họ thơm ngon thế, đa hương, đa vị thế.
Em xin chia sẻ với các cụ 1 câu chuyện thật như đùa - Rượu đẻ.
Chả là nhà em có 1 anh chàng HLP 1973 36 tuổi độc thân đã lâu ngày. Thấy cu cậu có vẻ bí bức lâu ngày tội tội nên cách đây 1 tháng em mang về cho nó 1 em nạ dòng HLP 1978 32 tuổi, cũng chẳng trẻ trung gì cho lắm mặc dù vẫn còn son.

Cặp đôi này đứng cạnh nhau trên tủ rượu của em. Được mấy hôm đầu thì ko có vấn đề gì. Sang tuần thứ 2, cứ nửa đêm đi ngủ em cứ thấy lục đục bên ngoài tủ rượu. Bật đèn ra xem thì ko thấy gì nhưng tắt đèn đi ngủ là lại lục đục đến gần sáng. Được khoảng 1 tuần thì lại im ắng như thường. Đến hôm qua đi làm về em giật bắn mình tự nhiên thấy thêm 1 ông HLP mọc đâu ra nằm ở giữa. Vậy hóa ra là sau mấy đêm lục đục và 1 tháng thai nghén thì nàng HLP 1978 đã hạ sịnh được 1 thằng cu HLP giống thằng bố như lột. Chịp chịp, xem ra đầu tư có cặp cũng có lợi ra phết các cụ ạ. Có cụ nào gặp trường hợp như thế này chưa ạ.

Hehe. Chúc các cụ 1 ngày vui vẻ :)

tatarus

Xe máy
Đây là hình em cố gắng dí sát cam vào em nó Cụ Flat ạ. Tiếc là hôm em bóc tem cả 2 chai thì cái huy chương quấn vào cổ chai mấy đứa trẻ con hàng xóm sang nó xin mất rồi. Nhìn nó như đồng xu Đông dương vậy.
[/URL][/IMG]Cảm nhận hôm tết thì rất khó uống (nói như Cụ nào thì chắc là do uống nhiều loại quá), nhưng sáng nay em lôi ra chụp hình, thử lại thấy rõ nhất là vị cam chín già, hương quất (cái này như mùi ô mai quất VN mình), thoảng mùi hoa bưởi và đặc biệt là mùi của 1 loại quả gì đó mà đến hôm nay em vẫn chưa nhớ ra, nó gợi nhắc đến màu sim tím, giống như em lạc vào 1 rừng sim vậy, ko hiểu sao lại gợi nhắc lại thời Pháp, trong đầu cứ lảng vảng hình ảnh gian phòng của 1 người anh sưu tập đồ Pháp cổ. Vụ đóng chai ở VN mình là hoàn toàn thật cụ Flat ạ, nhưng đang là sản phẩm thử nghiệm nên chưa có trên thị trường và hình như dự án này đang bị treo. Nếu như chai này ko xuất hiện trên thị trường nữa thì em sẽ cố gắng liên lạc để xin 1 chai còn nguyên để các cụ BSC ngắm cho lạ mắt. Hoặc giả nếu họ nghiên cứu để hoàn thiện thêm, em sẽ giới thiệu đến hội BSC để các cụ góp ý hoàn thiện. Chứ thú thực đến bản thân em cũng thấy chất lượng chai rượu này không tốt.
Ak còn vụ ly glencairn thì em đang hỏi cả ly loại glass và crystal cụ ạ. Cái glass thì em uống, chứ còn cái crystal thì dịp đặc biệt mới lôi ra, còn ko để bày thôi.

flat

Xe buýt
Ảnh đẹp mê hồn cụ CT ơi. Đúng là trời đất, thiên nhiên phong cảnh đất nước Scotland thế này chả trách sao rượu của họ thơm ngon thế, đa hương, đa vị thế.
Em xin chia sẻ với các cụ 1 câu chuyện thật như đùa - Rượu đẻ.
Chả là nhà em có 1 anh chàng HLP 1973 36 tuổi độc thân đã lâu ngày. Thấy cu cậu có vẻ bí bức lâu ngày tội tội nên cách đây 1 tháng em mang về cho nó 1 em nạ dòng HLP 1978 32 tuổi, cũng chẳng trẻ trung gì cho lắm mặc dù vẫn còn son.

Cặp đôi này đứng cạnh nhau trên tủ rượu của em. Được mấy hôm đầu thì ko có vấn đề gì. Sang tuần thứ 2, cứ nửa đêm đi ngủ em cứ thấy lục đục bên ngoài tủ rượu. Bật đèn ra xem thì ko thấy gì nhưng tắt đèn đi ngủ là lại lục đục đến gần sáng. Được khoảng 1 tuần thì lại im ắng như thường. Đến hôm qua đi làm về em giật bắn mình tự nhiên thấy thêm 1 ông HLP mọc đâu ra nằm ở giữa. Vậy hóa ra là sau mấy đêm lục đục và 1 tháng thai nghén thì nàng HLP 1978 đã hạ sịnh được 1 thằng cu HLP giống thằng bố như lột. Chịp chịp, xem ra đầu tư có cặp cũng có lợi ra phết các cụ ạ. Có cụ nào gặp trường hợp như thế này chưa ạ.

Hehe. Chúc các cụ 1 ngày vui vẻ :)
He he, cụ Xì-Kaikeer chuyện chả logic bằng em :)

Chuyện rượu đẻ, phải thế này này:

Hôm 14/4/2014, để chai đực cạnh chai cái, đêm về quên cất....

Sáng 16/4/2014, tự dưng sinh 3 luôn :) (phải cùng giống nòi, có trên, có dưới thế chứ lỵ :)))

Clayton

Xe điện
Ối trời. Giờ lại có thêm trào lưu chửa đẻ này nữa à, các cụ? :D

flat

Xe buýt
Đây là hình em cố gắng dí sát cam vào em nó Cụ Flat ạ. Tiếc là hôm em bóc tem cả 2 chai thì cái huy chương quấn vào cổ chai mấy đứa trẻ con hàng xóm sang nó xin mất rồi. Nhìn nó như đồng xu Đông dương vậy.

]Cảm nhận hôm tết thì rất khó uống (nói như Cụ nào thì chắc là do uống nhiều loại quá), nhưng sáng nay em lôi ra chụp hình, thử lại thấy rõ nhất là vị cam chín già, hương quất (cái này như mùi ô mai quất VN mình), thoảng mùi hoa bưởi và đặc biệt là mùi của 1 loại quả gì đó mà đến hôm nay em vẫn chưa nhớ ra, nó gợi nhắc đến màu sim tím, giống như em lạc vào 1 rừng sim vậy, ko hiểu sao lại gợi nhắc lại thời Pháp, trong đầu cứ lảng vảng hình ảnh gian phòng của 1 người anh sưu tập đồ Pháp cổ. Vụ đóng chai ở VN mình là hoàn toàn thật cụ Flat ạ, nhưng đang là sản phẩm thử nghiệm nên chưa có trên thị trường và hình như dự án này đang bị treo. Nếu như chai này ko xuất hiện trên thị trường nữa thì em sẽ cố gắng liên lạc để xin 1 chai còn nguyên để các cụ BSC ngắm cho lạ mắt. Hoặc giả nếu họ nghiên cứu để hoàn thiện thêm, em sẽ giới thiệu đến hội BSC để các cụ góp ý hoàn thiện. Chứ thú thực đến bản thân em cũng thấy chất lượng chai rượu này không tốt.
Ak còn vụ ly glencairn thì em đang hỏi cả ly loại glass và crystal cụ ạ. Cái glass thì em uống, chứ còn cái crystal thì dịp đặc biệt mới lôi ra, còn ko để bày thôi.
Cảm ơn cụ, cụ check PM nhé. Hy vọng BSC được tiếp đón cụ :))

flat

Xe buýt
Vâng, Chủ tịch ạ. Cái "đôi" Chivas 12yo ở trên đang làm nhà em lo sốt vó. Em đang tính phải làm "nhà trẻ" cho cái lũ mới sinh này, cì tuần sau em được tặng ngót trăm đứa như thế nữa ;)

ca_voi

Xe lăn
He he, cụ Xì-Kaikeer chuyện chả logic bằng em :)

Chuyện rượu đẻ, phải thế này này:

Hôm 14/4/2014, để chai đực cạnh chai cái, đêm về quên cất....

Sáng 16/4/2014, tự dưng sinh 3 luôn :) (phải cùng giống nòi, có trên, có dưới thế chứ lỵ :)))
Nhà cháu thử học tập cụ Flat, có khi có thêm r để uống ^^

ca_voi

Xe lăn
hic, đọc qua lượt bài của cụa CT....lại nhớ trời Âu rồi :((

jackal76

Xe tải
Thời buổi khó khăn chung, cụ nào mát tay, 1 tháng lại ra tầm đôi chai, mừng lắm thay, CT à :)

Chắc hóng cụ Sky, Flat, 2 em PX (100cl) & 18y (70cl) nhà cháu, đêm qua thai nghén kiểu dứa, lại ra thằng cu nặng 75cl

hébergement gratuit d'images

Lại còn đeo số 979/1427 ở cổ tay.

téléchargement de photos

PS : cám ơn cụ T.. nhiều, khi cháu đầy tháng, sẽ tới chào cụ.

Chỉnh sửa cuối:

mingtoan

Xe máy
Các Cụ cho em xin một chút đánh giá về em BOWMORE 15 với ạ!!! Thanks.

chutchit

Xe hơi
Các Cụ cho em xin một chút đánh giá về em BOWMORE 15 với ạ!!! Thanks.
Tiện thể các cụ cũng cho em ít review chai Ardberg Uigaedail và Balvenie Golden Cask nhé. Hôm trứoc qua sb Incheon em thấy có Aberlour A'bunadh nhưng là batch 41 các cụ ạ. Trong khi mấy sb như Sing, Mã có khi đã hết batch 46, 47 rồi chăng.

Trạng thái
Thớt đang đóng