Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

ca_voi

Xe lăn
Các cụ nhà ta hoàn cảnh quá

Clayton

Xe điện
Em nhớ là có cái nghị quyết về việc tổ chức tasting ở Đồ Sơn rồi cơ mà, cụ phamhavn mà trả khỏi clb thì chết dở. Đề nghị chủ tịch cần nhắc kỹ nhé.
Thực ra, cụ phamhavn này có "âm mưu" từ lâu rồi cơ. Đã lập kế hoạch hành động hẳn hoi về kuê để thành lập ra cái gọi là DSC (Do Son Single Mum Club) để cạnh tranh với BSC. Định bụng là sẽ đợi BSC hành quân xuống thẩm rượu trong hương gió biển Đồ Sơn, sẽ kéo quân DSC ra nghênh tiếp :D

Do biết "âm mưu" cao thủ này, em kính xin đề xuất với các cụ BSC là chưa thể ký văn bản chấp thuận cho cụ này được ạ. Thay vào đó, cụ ấy sẽ phải chịu phạt BSC 3 em single mum, à quên, single malt:

1. Một em - bù đắp cho "tội" ly khai;
2. Một em - Tội: Được anh em tín nhiệm bầu làm Thành viên cốt cán của BSC để phát triển cơ sở đảng tại Vùng Đông Bắc, nhưng chưa thành sự nghiệp, chưa nhiều đóng góp và chưa tham gia tổ chức lãnh đạo, thể hiện đúng vai trò Ủy viên BCT, đã định rời bỏ hàng ngũ, đầu hàng giữa chừng.
3. Một em - Tội: Tính "dỗi hờn" là tính rất đáng ghét.

3 em này sẽ phải được "đền làng" tại Tasting Event sẽ được tổ chức tại ven biển Đồ Sơn hoặc Cát Bà vào cuối thu hoặc đầu đông năm nay.

Bá cáo các cụ! :D

webzy

Xe tải
Oh hay quá. Như vậy chủ tịch đã chính thức ký quyết định thành lập DSC rồi. Cụ phamhavn thứ ba tới lên nhận qquyết định nhé.

MaltBrothers

Xe buýt
Nhà em theo ý cụ Chủ tịt qui thành hiện vật ngay ba cái tội của gã phamhavn luôn đây ạ.

1 - Tội ly khai: tội này rất nặng đề nghị cung tiến một em Old Pulteney 30 yo không có vỏ hộp hàng xách tay trong nước.

2 - Tội không làm tròn trọng trách của Ủy viên BCH của BCS thiếu tinh thần trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng: đề nghị cung tiến 1 em Glend Ord 35yo hàng xách tay từ UK.

3 - Tội thể hiện "bản năng gốc" - hờn dỗi trẻ con gây tiền lệ xấu trong BCS: đề nghị phạt một em Director 's Cut Linkwood 27yo hàng xách tay UK.

Riêng nhà em đề nghị phạt thêm một tội rất to nữa là lợi dụng sự "không thể hoãn cái sự sung sướng" của các cụ BCS tại Sơn Đồ để mưu lợi cho bản thân là "cắt phế" các member của hội DSC, tội này em cũng đề nghị phạt bằng hình thức cung tiến một chai Highland Park 1973 - 2009 của G&M (nếu chai này chưa kịp về nước thì thay bằng chai Balbair 38yo cũng được

Chỉnh sửa cuối:

Tuan nguyen

Xe buýt
Chắc cụ Malt mới lấy được em Single Mum Benromach chỗ cụ Tèo hay sao mà chơi toàn chữ màu tím thế kia???
Mà Viện Kiểm Sát Malt đề nghị mức án nghe khiếp nhỉ. Đùa chứ đối mặt với mức án này, cả đời em chẳng dám a dua cụ phamhavn mà xin ra khỏi CLB đâu ạ.

phamhavn

Xe tải
Thực ra, cụ phamhavn này có "âm mưu" từ lâu rồi cơ. Đã lập kế hoạch hành động hẳn hoi về kuê để thành lập ra cái gọi là DSC (Do Son Single Mum Club) để cạnh tranh với BSC. Định bụng là sẽ đợi BSC hành quân xuống thẩm rượu trong hương gió biển Đồ Sơn, sẽ kéo quân DSC ra nghênh tiếp :D

Do biết "âm mưu" cao thủ này, em kính xin đề xuất với các cụ BSC là chưa thể ký văn bản chấp thuận cho cụ này được ạ. Thay vào đó, cụ ấy sẽ phải chịu phạt BSC 3 em single mum, à quên, single malt:

1. Một em - bù đắp cho "tội" ly khai;
2. Một em - Tội: Được anh em tín nhiệm bầu làm Thành viên cốt cán của BSC để phát triển cơ sở đảng tại Vùng Đông Bắc, nhưng chưa thành sự nghiệp, chưa nhiều đóng góp và chưa tham gia tổ chức lãnh đạo, thể hiện đúng vai trò Ủy viên BCT, đã định rời bỏ hàng ngũ, đầu hàng giữa chừng.
3. Một em - Tội: Tính "dỗi hờn" là tính rất đáng ghét.

3 em này sẽ phải được "đền làng" tại Tasting Event sẽ được tổ chức tại ven biển Đồ Sơn hoặc Cát Bà vào cuối thu hoặc đầu đông năm nay.

Bá cáo các cụ! :D
Dạ thưa cụ Chủ tịch em xin nhận lỗi ạ. Em xin chịu phạt 3 chai tính từ Tasting Event lần tới, mỗi tháng 1 chai hehe. Nhân tiện cụ kể cho em xin thêm mấy tội nữa đi ạ, em chịu phạt luôn thể.
@cụ Malt: Cụ liệu hồn, em còn đang cầm tiền của cụ đấy.

tauluon

Xe buýt
Dạ thưa cụ Chủ tịch em xin nhận lỗi ạ. Em xin chịu phạt 3 chai tính từ Tasting Event lần tới, mỗi tháng 1 chai hehe. Nhân tiện cụ kể cho em xin thêm mấy tội nữa đi ạ, em chịu phạt luôn thể.
Hay. Em đang định xin nhập hội. Tình hình này chắc phải xem chọn ngày cẩn thận để đăng ký gia nhập và kiểm tra lại kho SM của mình đã. Chắc được mấy ngày ... Kinh hãi quá. Cụ phamhavn mạnh mẽ và khí khái lắm. Đáng phục thay.

MaltBrothers

Xe buýt
Kể thêm tội chứ gì, còn nhiều lắm lão mỗ kế hết có mà chú đọc xong phát sốt phát rét lên chứ chả chơi, nhưng mà chịu phạt 3 chai gì nhỉ? cẩn thận hỏi xem 3 chai đó là ba chai gì chứ mình sợ tasting 3 chai quốc lủi lắm. Còn vụ tiền ấy à chả sợ, hehe. Thế lấy được Maca 12 chưa?

Chắc cụ Malt mới lấy được em Single Mum Benromach chỗ cụ Tèo hay sao mà chơi toàn chữ màu tím thế kia???
Mà Viện Kiểm Sát Malt đề nghị mức án nghe khiếp nhỉ. Đùa chứ đối mặt với mức án này, cả đời em chẳng dám a dua cụ phamhavn mà xin ra khỏi CLB đâu ạ.
Màu tím ấy của nhà em là màu tím thủy chung tức là em thủy chung với Câu lạc bộ BCS cấm có bao h ly khai hay lằng nhằng gì đó để khỏi phải nhận án phạt ạ. Thành ra nhà em cứ đề nghị phạt nặng gã Phamhavn để làm gương, hehe.

@ Jackal76: hôm nay lò dò lên mạng mới thấy hàng rare old nhà G&M bây h đắt vãi. Chai Saint magdalene 1975-2008 của cụ giá hơn 200 bảng đấy cụ ợ mà ngày xưa chai này mẫy shop bán toàn trên 100 bảng.

Chỉnh sửa cuối:

phamhavn

Xe tải
Kể thêm tội chứ gì, còn nhiều lắm lão mỗ kế hết có mà chú đọc xong phát sốt phát rét lên chứ chả chơi, nhưng mà chịu phạt 3 chai gì nhỉ? cẩn thận hỏi xem 3 chai đó là ba chai gì chứ mình sợ tasting 3 chai quốc lủi lắm. Còn vụ tiền ấy à chả sợ, hehe. Thế lấy được Maca 12 chưa?
Chưa, hôm nay em bận. Để em bảo cu Đức qua lấy hộ anh. Ko có vỏ hộp đâu, nhõn cái chai ko. Em tưởng hộp quà nhưng chỉ có hộp ko thôi nhé!

skywalkers

Xe buýt
Chưa, hôm nay em bận. Để em bảo cu Đức qua lấy hộ anh. Ko có vỏ hộp đâu, nhõn cái chai ko. Em tưởng hộp quà nhưng chỉ có hộp ko thôi nhé!
Em mới bảo thằng cu em em lấy cho em chai này rồi ạ. 499k trần trùi trị ạ :)
Đa tạ các cụ

tuankts

Xe tải
Nói cấm có sai về khả năng vơ vét của các cụ BSC nhà ta, ông Sky vươn vòi về tận thành phố Hoa phượng đỏ hút chai Macallan 12 với giá nhõn 499k, giá này em có thể lấy uống thay nc lọc dc :D, khẳng định dc giá trị sau buổi tasting tháng 6 vừa rồi cộng thêm chuẩn bị tuyệt chủng, em đồ rằng chai này chuẩn bị gây bão sóng thần, các cụ nhà ta dg om hàng để sắp tới bán ra gấp 5,6 lần cái giá 500k ấy ạhh.

skywalkers

Xe buýt
Nói cấm có sai về khả năng vơ vét của các cụ BSC nhà ta, ông Sky vươn vòi về tận thành phố Hoa phượng đỏ hút chai Macallan 12 với giá nhõn 499k, giá này em có thể lấy uống thay nc lọc dc :D, khẳng định dc giá trị sau buổi tasting tháng 6 vừa rồi cộng thêm chuẩn bị tuyệt chủng, em đồ rằng chai này chuẩn bị gây bão sóng thần, các cụ nhà ta dg om hàng để sắp tới bán ra gấp 5,6 lần cái giá 500k ấy ạhh.
Dạ em mới thuê được đội sinh viên hàng hải dưới đó đi săn ở các shop rượu quanh thành phố cụ ạ. Tính ra vẫn rẻ chán.
Hôm vừa rồi em ra chỗ họ bán chai Glenmore 10 cho cụ Malt. Họ bảo với em là cái lão lấy chai đó tuần nào chả qua đây đôi ba lượt. Hố hố..

ca_voi

Xe lăn
>.< Sao các cụ kiếm được hàng 499 nhỉ? Cháu tưởng lấy được 800 Macallan 12 đã là rẻ lắm rồi

Tuan nguyen

Xe buýt
Các cụ cứ vơ hết đi, cứ vét hết đi.
Rồi các cụ cứ nộp phạt cho CLB hết đi.
Em cứ vác m õ m đến uống hôi thôi nhóe.

Hóa ra cái từ m õ m nó bị lọc các cụ ạ.

jackal76

Xe tải
@ Jackal76: hôm nay lò dò lên mạng mới thấy hàng rare old nhà G&M bây h đắt vãi. Chai Saint magdalene 1975-2008 của cụ giá hơn 200 bảng đấy cụ ợ mà ngày xưa chai này mẫy shop bán toàn trên 100 bảng.
Bác ơi, chai của em, bác xem ở đâu giá 200 GBP vậy. Giá em nó,sợ hơn 300 GBP rồi ấy chứ

St. Magdalene (silent) - Rare Old - 1975 35 year old

£399.95

http://www.htfw.com/st-magdalene-silent-rare-old-1975-35-year-old

jackal76

Xe tải
>.< Sao các cụ kiếm được hàng 499 nhỉ? Cháu tưởng lấy được 800 Macallan 12 đã là rẻ lắm rồi
Cụ thắc mắc về tài kiếm hàng ngon bổ rẻ của 1 số cụ BSC làm gì cho mệt. Time đấy, cụ để lao ra ngoài, săn hàng như các cụ ấy còn tốt hơn.

flat

Xe buýt
Em thấy trình độ " chém " bên nhà mình bây giờ .....thừa sức qua mặt bên filux2 rồi các cụ nhỉ.

MaltBrothers

Xe buýt
Dạ em mới thuê được đội sinh viên hàng hải dưới đó đi săn ở các shop rượu quanh thành phố cụ ạ. Tính ra vẫn rẻ chán.
Hôm vừa rồi em ra chỗ họ bán chai Glenmore 10 cho cụ Malt. Họ bảo với em là cái lão lấy chai đó tuần nào chả qua đây đôi ba lượt. Hố hố..
Thảo nào nhà Em cũng nghe bọn sinh viên hàng hải dưới hải phòng khoe có đại gia hà thành thuê cả tiểu đội chúng nó với giá 800k/đứa/ngày để đi lùng rượu hồi bọn nó đến cửa hàng nào shop nào cũng baỏ có hai gã 1gầy 1béo đi BMW525i lượn qua vét sạch may qua vẫn còn hàng sót lại 1chai Maca 12 gia 500k mặc cả mãi xuống đc 499k đem về lập công với đại gia Hà thành, chẳng hiểu sao sau vụ hoành tráng này thấy mât hút luôn các cụ ợ, tội nghiệp hĩ hĩ

tuankts

Xe tải
Em thấy trình độ " chém " bên nhà mình bây giờ .....thừa sức qua mặt bên filux2 rồi các cụ nhỉ.
Cụ Flat nói chuẩn quá ạh, trình "chém" bên nhà mình giờ ngang ngửa Phì lũ, có khi cụ Chủ Tịch đổi tên thớt thành "Chém gió về rượu mạnh by OF" đi ợ, mùa hè nóng nực mà cụ Mô chém e lạnh sun tờ rym :D

MaltBrothers

Xe buýt
Cụ Flat nói chuẩn quá ạh, trình "chém" bên nhà mình giờ ngang ngửa Phì lũ, có khi cụ Chủ Tịch đổi tên thớt thành "Chém gió về rượu mạnh by OF" đi ợ, mùa hè nóng nực mà cụ Mô chém e lạnh sun tờ rym :D
Hí hí, chém cho ra bão mới vui ợ. Thi thoảng sau những ca thảo luận học thuật căng thẳng thì fải chém tí cho nó khoan khoái, các cụ đừng để ý nhé chứ bản thân nhà em luôn yêu wí các cụ, các cụ mà dỗi như gã phamhavn ly khai hết để em với lão clayton với vài lão già cả bơ vơ uống cả đống rượu phạt thì bùn chít.

Trạng thái
Thớt đang đóng