Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaltBrothers

Xe buýt
Cụ Malts nói thế thì khác gì lột áo mợ HH giữa đường giữa chợ.
Hehe
Ai dám lột, cụ ấy là madam cơ mà. Còn nhà em thì quen chém rồi tin hay không tùy các cụ nhá, hehe.
Nhân có cụ hỏi về một chai đã thất truyền của nhà Glenmorangie thì nhà em cũng post lên vài cái ảnh của chai này còn trong gầm giường nhà em, hiện TWE đang bán với giá 150GBP, hị hị. Về độ tuổi thì chỉ tương đương chai Original nhưng do Celar13 của nhà chưng cất nằm gần biển nhất nên rượu từ Celar này có hương vị biển gió biển mặn mòi hơn cả chưa kể các thùng ủ đều là Bourbon first fill nên hương vị cũng rất đặc sắc chính vì thế nhà Glenmorangie quyết định làm riêng 1 lô chai đặc biệt của riêng Celar 13 này để bán trong các kênh miễn thuế toàn cầu trong khoảng những năm 2000. Rất may cho nhà em và vài cụ khác là lại rơi rớt một ít ở DFS của Malaysia được clear stock chuyển về VN dưới dạng xóa code. Vỏ hộp chai này cũng làm khá cầu kì tiếc là em chưa chụp lại.

Chỉnh sửa cuối:

minhchi233

Xe điện
Chai Glenmorangie đời cũ này có đặc điểm là lớp giấy bọc trên đầu trở lên rất lỏng, có thể xoay xoay được. Không biết những chai Cụ Malt xách về có bị như thế không ạ?

flat

Xe buýt
À cụ HH là mợ Hoài Hương ấy nổi tiếng ấy ạ, nghe tây đồn là từ hồi filux2 bị đánh sập không được chém gió bên đó nữa, mợ ý buồn bã đâm ra tự kỷ rồi chả thấy sủi tăm, nhà em cũng có khuyên mợ ý nếu stress thế mợ nên làm một tour đi tham quan các lò chưng cất whisky scotch để refresh lại tinh thần và tranh thủ vơ vét thêm vài chai whisky khủng về bỏ vào bộ sưu tập. Mợ ấy nghe em cũng đã dự định giữa tháng này mợ ấy đi đấy ạ, may thế. Cụ yên tâm thời gian tới sẽ lại thấy mợ ý chém ào ào trên các 4rum cho mà xem.
Khiếp, các cụ nói thế, thiên hạ người ta đoán cụ HH là CT thì chết :))

Tó-úm lọ-ại....... các cụ định bố trí xe cộ hộ tống CT lên Nội Bài cuối tuần dư thế nào ạ ?

MaltBrothers

Xe buýt
Khiếp, các cụ nói thế, thiên hạ người ta đoán cụ HH là CT thì chết :))

Tó-úm lọ-ại....... các cụ định bố trí xe cộ hộ tống CT lên Nội Bài cuối tuần dư thế nào ạ ?
Cụ này toàn cầm đèn chạy trước công nông, cụ Clayton là cụ Clayton, còn mợ Hoài Hương là mợ Hoài Hương, cụ Clayton đi công tác Sài Gòn chả liên quan đến mợ Hoài Hương đi tour Tô cách lan cả. Cụ nói thế các cụ khác lại tưởng nhầm cụ CT là cụ HH lại mắng em cái tội chém láo. Em chơi với cá hai cụ, em biết hai cụ mặt mũi khác nhau hoàn toàn làm sao là một được.

Chai Glenmorangie đời cũ này có đặc điểm là lớp giấy bọc trên đầu trở lên rất lỏng, có thể xoay xoay được. Không biết những chai Cụ Malt xách về có bị như thế không ạ?
Dính hết cụ ạ, noi chung là lởm lắm, nhà em còn 2 chai glenmorangie Port wood finish cùng đời với chai Celar 13 nắp thiếc cũng rứa luôn, Chai port đó uống cũng khá ấn tượng, hay hơn quinta ruban đấy cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Cụ Malts nói thế thì khác gì lột áo mợ HH giữa đường giữa chợ.
Kiểu này, áo chưa lột nhưng quần của cụ HH bị lột giữa chợ rùi.

Chắc trưa nay, cụ Malt say Single Mum, chứ anh em mình uống Single Malt, có sao đâu.

Phạt cụ Malt, 1 chai Balblair 38y (main course) + 1 chai Bisquit XO (dessert). Miễn cho Welcome malt (appetizer)

Không thì các cụ cứ lột quần/áo nhau trên Forum thế này, chẳng mấy chốc lại Scandal
" Đêm hội chân dài 2013" Ver 2 rì lít.

Hô hố - giọng này quen quen :)

small screenshot utility

MaltBrothers

Xe buýt
Kiểu này, áo chưa lột nhưng quần của cụ HH bị lột giữa chợ rùi.

Chắc trưa nay, cụ Malt say Single Mum, chứ anh em mình uống Single Malt, có sao đâu.

Phạt cụ Malt, 1 chai Balblair 38y (main course) + 1 chai Bisquit XO (dessert). Miễn cho Welcome malt (appetizer)

Không thì các cụ cứ lột quần/áo nhau trên Forum thế này, chẳng mấy chốc lại Scandal
" Đêm hội chân dài 2013" Ver 2 rì lít.

Hô hố - giọng này quen quen :)

small screenshot utility
Cụ HH không phải là thành viên CLB cụ nhé cụ, em chả thấy trong TP BSC có cụ nào có nick là Hoai Huong cả chứ có thì em đề nghị cụ Clayton phong cụ ý làm Phó Chủ tịt không cần biểu quyết gì luôn và ngay. Chính vì thế cụ mà phạt em là vô căn cứ và có hành vi trục lợi bản thân. Em đề nghị cụ CT phạt lại bây giờ.

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
Kính các Cụ.
Văn vẻ Cụ MaltBrothers dạo này "điêu" thế nhỉ:P. Trời sinh ra mợ HH để ta có thú sưu tầm rượu, còn Chúa đẻ ra cụ Clayton, cụ MaltBrothers ... để ta cùng thưởng rượu. Niềm say mê về rượu như dòng chảy bất tận, bát ngát mênh mang, xốn xang, ngả nghiêng cả đất trời, cả lòng người như say ... như tỉnh. Đợi CT về rồi phân giải cho rõ ràng, các cụ cứ bình tĩnh nhé:o):o):o)

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Cụ HH không phải là thành viên CLB cụ nhé cụ, em chả thấy trong TP BSC có cụ nào có nick là Hoai Huong cả chứ có thì em đề nghị cụ Clayton phong cụ ý làm Phó Chủ tịt không cần biểu quyết gì luôn và ngay. Chính vì thế cụ mà phạt em là vô căn cứ và có hành vi trục lợi bản thân. Em đề nghị cụ CT phạt lại bây giờ.
Chẳng biết, có hơn mình em bảo cụ lột ... cụ HH giữa chợ :)

Nếu cần, có thể vote trong BCN BSC. Em alo vài cuộc, ít nhất 5 cụ trong BCN đồng ý lôi em " Balblair 38y" dưới địa đạo nhà cụ lên ngay. Vậy là quá 1/2 rồi

tauluon

Xe buýt
Chẳng biết, có hơn mình em bảo cụ lột ... cụ HH giữa chợ :)

Nếu cần, có thể vote trong BCN BSC. Em alo vài cuộc, ít nhất 5 cụ trong BCN đồng ý lôi em " Balblair 38y" dưới địa đạo nhà cụ lên ngay. Vậy là quá 1/2 rồi
Án hay nhưng .... Ai là người thi hành án ... :((:((:((

jackal76

Xe tải
Án hay nhưng .... Ai là người thi hành án ... :((:((:((
Em tạm tính thế này :

" Malt càng cao tuổi, càng khó tính" nên chắc cần nguyên 1 ban Bồi thẩm đoàn & 1 ban Cưỡng chế các cụ ạ.

Em cứ nghĩ đến cảnh " Cụ Malt, đi cúi đầu, giữa 2 hàng Malt trẻ tuổi, 2 tay run rẩy nâng chai Balbalair 38, nét mặt buồn thiu, chậm rãi, lê bước vào Công đường"

Các cụ BSC nhà mình đứng 2 bên Chủ tịt (cho oai nhỉ). Sau đó, tất cả hò nhau vào phòng mật nghị, thẩm em Balblair 38 này ra sao :)

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
Em tạm tính thế này :
" Malt càng cao tuổi, càng khó tính" nên chắc cần nguyên 1 ban Bồi thẩm đoàn & 1 ban Cưỡng chế các cụ ạ.
Em cứ nghĩ đến cảnh " Cụ Malt, đi cúi đầu, giữa 2 hàng Malt trẻ tuổi, 2 tay run rẩy nâng chai Balbalair 38, nét mặt buồn thiu, chậm rãi, lê bước vào Công đường"
Các cụ BSC nhà mình đứng 2 bên Chủ tịt (cho oai nhỉ). Sau đó, tất cả hò nhau vào phòng mật nghị, thẩm em Balblair 38 này ra sao :)
Chai này hình như ... chưa nghe thấy ... Cụ ơi, chính xác đi kẻo "sổng" vụ này đó\m/\m/

ca_voi

Xe lăn
Em tạm tính thế này :

Nhà cháu chỉ nghĩ đến thôi đã thèm lắm rồi

jackal76

Xe tải
Chai này hình như ... chưa nghe thấy ... Cụ ơi, chính xác đi kẻo "sổng" vụ này đó\m/\m/
Đấy, cháu type, lòng hồi hộp quá nên bị Typo :(

Cháu xin đính chính lại : BALBLAIR 38yo

Kính các cụ khác, cho thêm ý kiến với cụ Malt, ra Quyết định sớm trước khi CT đi công tác bù sì nít.

Có được chữ Ký của CT vào Bản Luận Tội, có chạy đằng trời.

MaltBrothers

Xe buýt
Dear Cụ Jackal: cho nhà em xin hai tiếng bình yên nhé cụ. Cụ luận tội ai phải có căn cứ, nếu không có đơn kiến nghị tố cáo thì hành vi vi phạm phải rõ ràng, ai chứng minh nhà em lột quần áo cụ HH, có video clip không hả cụ, có đơn tố cáo không? một vụ việc đưa ra xử lý như pháp luật là phải có đủ nguyên đơn và bị đơn. Đằng này có thấy cụ HH chường mặt ra nói gì đâu ơ lạ nhể nhất là cụ ấy không phải thành phần BSC làm sao áp dụng qui chế phạt được ạ, mà cụ CT lại càng chẳng liên quan gì. Cụ Jackal dạo này thiếu SM hay sao ấy mà mắt có vẻ giống hình viên đạn quá soi em kiểu đấy làm em hơi bị hãi đấy ạ @-)

Em nghĩ chắc tại trưa nay cụ ngồi thẩm SM một mình không có bạn hiền đâm ra khó ở rồi em thương cụ quá cơ. :D

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Dear Cụ Jackal: cho nhà em xin hai tiếng bình yên nhé cụ. Cụ luận tội ai phải có căn cứ, nếu không có đơn kiến nghị tố cáo thì hành vi vi phạm phải rõ ràng, ai chứng minh nhà em lột quần áo cụ HH, có video clip không hả cụ, có đơn tố cáo không? một vụ việc đưa ra xử lý như pháp luật là phải có đủ nguyên đơn và bị đơn. Đằng này có thấy cụ HH chường mặt ra nói gì đâu ơ lạ nhể nhất là cụ ấy không phải thành phần BSC làm sao áp dụng qui chế phạt được ạ, mà cụ CT lại càng chẳng liên quan gì. Cụ Jackal dạo này thiếu SM hay sao ấy mà mắt có vẻ giống hình viên đạn quá soi em kiểu đấy làm em hơi bị hãi đấy ạ @-)

Em nghĩ chắc tại trưa nay cụ ngồi thẩm SM một mình không có bạn hiền đâm ra khó ở rồi em thương cụ quá cơ. :D
Cụ Malt đã có nhời. Lấy được “xin hai tiếng Bình yên” của cụ, cũng khó lắm :)

Vậy xin phép các Cụ, cháu là người khơi mào, giờ cũng xin phép Vụ này Terminated ở đây.

Bản thân cháu cũng không muốn đóng vai “Terminator 4”, không Cụ Cựu thống đốc bang Niu óc gì đó, lại bảo cháu tranh “ Cóoc xê” với cụ ấy. Chết cháu lại nhầm, “cát xê” chứ. Khổ thế già rồi nên lẩm cẩm.

Vụ kiện tùng của cụ Malt làm cháu cũng mệt quá. Tối nay, cháu sẽ tự chiêu đãi mình vài ly OMC HP14Y. Với cụ Malt, cháu dự rằng có khi cụ “mổ” hẳn em HP18y chứ chẳng chơi.

Ngồi uống mà miệng lại nở hoa, suy nghĩ về vụ thoát tội Balblair 38y THỦA ẤY.

Chưa đến Offline T7 nên chủ đề “ Ngày xưa, thủa ấy” của T6 còn nóng hôi hổi, các cụ nhẩy.

Vụ này, trước khi đóng lại. Cháu xin phép được đặt bí danh cho Chuyên án là “ Malt Ba38 110713” (Malt : cụ Malt ; Ba : Bablair ; 38 : 38y ; 110713 : ngày vụ án được thụ lý/khép lại)

To Cụ Malt : Cụ ơi, sau ngồi với cụ B, nhớ gọi cháu nhé. Không lại giận, không gọi cháu. Nhà ở HN3, đã thiệt thòi, lại bị các cụ ghét thì nước lã không có mà uống. Hic :(

tauluon

Xe buýt
Cụ Malt đã có nhời. Lấy được “xin hai tiếng Bình yên” của cụ, cũng khó lắm :)

Vậy xin phép các Cụ, cháu là người khơi mào, giờ cũng xin phép Vụ này Terminated ở đây.
Vụ này, trước khi đóng lại. Cháu xin phép được đặt bí danh cho Chuyên án là “ Malt Ba38 110713” (Malt : cụ Malt ; Ba : Bablair ; 38 : 38y ; 110713 : ngày vụ án được thụ lý/khép lại)

To Cụ Malt : Cụ ơi, sau ngồi với cụ B, nhớ gọi cháu nhé. Không lại giận, không gọi cháu. Nhà ở HN3, đã thiệt thòi, lại bị các cụ ghét thì nước lã không có mà uống. Hic :(
Vụ án đã khép lại
Dân tình vẫn xôn xao
Riêng mình ... lòng thấy nao nao:-?:-?

cuongle

Xe tải

Hay ko có 38 thì tạm 30 vậy cụ Malt?

MaltBrothers

Xe buýt
Vụ án đã khép lại
Dân tình vẫn xôn xao
Riêng mình ... lòng thấy nao nao:-?:-?
Nếu cụ thấy nao nao thì sang tuần ta lại unplugged fát cụ nhể, nếu vẫn chưa hết cụ cứ yên tâm chờ sau khi cụ CT di công cán về cụ sẽ hết nao nao ngay thôi ạ, em bật mí thêm ngoài những gì đã hứa với BSC em rât rất nghi ngờ cụ CT sẽ còn quà độc hiểm hơn nữa nhét trong lọ 180ml, hí hí. Nhà em là cứ sorry cụ CT trc nếu làm lộ thiên cơ ạ

@cụ Jackal: cụ chắc chưa biết quá khứ ngang dọc một thời của nhà em thuở trc tại miền biên ải phía bắc làm công tác dân vận với đủ thành phần bí thư, chủ tịch, trưởng công an, già làng bố bản .... sau đó lại là một thời dọc ngang đồng bằng bắc bộ trong vai kẻ buôn ..... person đi Đài bắc, Nam Hàn Nhật bổn, rồi thì cả Anh cát lợi, Na giã đai.... nên em cũng rèn luyện khá nhuyễn cái kỹ năng thầy cãi của em rồi cãi ko thành có, cãi có thành ko vốn là sở trường, lại đc học tập thêm từ cụ CT nữa nên cụ đừng ngợi, mà cụ yên tâm lần sau có ọp ẹp em nhè cụ goị đầu nước, hị hị

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Em cuối tuần này về HP cùng gia đình theo dự định và có vụ unplugged với cụ Phamhavn rồi, chứ ko em cũng đăng kí 1 suất xách hành lý cho cụ CT. Vụ hộ tống cụ CT đi công cán em nghĩ nên bầu cụ Flat làm trưởng ban, cụ sẽ điều hành mọi việc với trách nhiệm cao nhất, em là em chỉ đặt niềm tin vào mỗi cụ Flat thôi ạ, cụ gánh vách trọng trách này thì các cụ BSC mới yên lòng đưỢc cụ a :-*

tauluon

Xe buýt
Nếu cụ thấy nao nao thì sang tuần ta lại unplugged fát cụ nhể, nếu vẫn chưa hết cụ cứ yên tâm chờ sau khi cụ CT di công cán về cụ sẽ hết nao nao ngay thôi ạ, em bật mí thêm ngoài những gì đã hứa với BSC em rât rất nghi ngờ cụ CT sẽ còn quà độc hiểm hơn nữa nhét trong lọ 180ml, hí hí. Nhà em là cứ sorry cụ CT trc nếu làm lộ thiên cơ ạ
Được thôi, Cụ cho biết thời gian và điểm hẹn nhé >:/

Trạng thái
Thớt đang đóng