Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

xebienxanh

Xe đạp
Sáng nay em vừa thửa được 1 chai rất hoành tráng 32 năm nhưng con vịt nhà em nó làm ầm cả lên, làm em hoảng quá, chưa chụp được. Mai đợi nó sang bà ngoại, em sẽ chụp và up lên để các cụ thưởng ngoạn.

xebienxanh

Xe đạp
A được rồi, quê quá cơ, các cụ thông cảm

xebienxanh

Xe đạp
Em co trai này tương đối độc đáo, các cụ thử đánh giá xem sao. Làm thế nào để up hình lên được nhỉ, các cụ ơi?

VNAVNA

Xe tải
Em co trai này tương đối độc đáo, các cụ thử đánh giá xem sao. Làm thế nào để up hình lên được nhỉ, các cụ ơi?
Thưa cụ, ko rõ cụ đang dùng máy gì nhưng cụ cứ search google 1 cái phần mềm miễn phí để có thể load ảnh lên Net. VD: Photobucket. Sau đó cụ open cái phần mềm đó, nó sẽ bắt cụ tạo 1 account cho riêng cụ. Xong xuôi rồi thì cụ load ảnh vào cái account đó (trong phần mềm sẽ có các mục load ảnh, xem album...vv). Khi đã có 1 cái ảnh trong album của account của cụ, cụ copy phần đường dẫn. Sau đó vào diễn đàn này, vừa viết văn thơ của cụ vừa paste cái đường dẫn. Thế là xong cụ ạ. Cụ cứ làm nếu vướng thì hỏi tiếp cụ nhé.
Đa tạ cụ.

VNAVNA

Xe tải
Thưa các cụ, nhân các cụ nói về cái nắp hộp HLP18 cái bằng thiếc, cái bằng nhựa, em thấy là em có cái chai Glenfarclas 12 này hộp bằng thiếc các cụ ạ. Mà em cũng thấy nhiều chai Glenfarclas 12 thường hộp giấy mập mạp, chai cũng mập chứ không dài dài như chai em mới lục ngăn kéo này. Các cụ cho em hỏi chút thông tin về cái chai này nếu được ạ, nó có phải là đời mới hay là đời trước cả chai hộp giấy? (Vỏ thiếc vẫn sáng bóng các cụ ạ). Đa tạ các cụ.

Chai hộp giấy em copy từ trên mạng xuống:

Chai em xin hỏi nhờ các cụ:

Mặt sau của cái hộp cũng nhiều chữ nét dễ đọc, em xin up cùng các cụ:

Chỉnh sửa cuối:

xebienxanh

Xe đạp
Đa tạ cụ, em dung iphone thì cũng làm như thế phải không ạ?

VNAVNA

Xe tải
Đa tạ cụ, em dung iphone thì cũng làm như thế phải không ạ?
Dùng Iphone thì càng dễ cụ ạ. Cụ vào Appstore, search cái photobucket miễn phí rồi làm các bước như em đã nói nhé. (Search được thì install vào máy cụ ạ, em phải nói thêm sợ cụ bảo nói chưa đầy đủ).

Chỉnh sửa cuối:

xebienxanh

Xe đạp
Dùng Iphone thì càng dễ cụ ạ. Cụ vào Appstore, search cái photobucket miễn phí rồi làm các bước như em đã nói nhé. (Search được thì install vào máy cụ ạ, em phải nói thêm sợ cụ bảo nói chưa đầy đủ).
Cụ cho hỏi làm thế nào để load ảnh được lên account photobuck?

xebienxanh

Xe đạp
Ôi phức tạp quá, không biết làm thế nào để up được ảnh mấy chai rươu vao loại độc của em

cuongle

Xe tải
Sao lại ko đúng hả cụ?
Việc các chai ko lọc lạnh có vẩn khi trời lạnh là bình thường mà! Nếu không thì lọc lạnh làm gì!

Ý em là chai HLP18 không phải là chai không lọc lạnh các cụ ạ! Chuyện không lọc lạnh bị vẩn ( cloud) thì em nhất trí cao mà! do đó bị vẩn đục là lý do khác!

Vulcan V70

Xe trâu
Ý em là chai HLP18 không phải là chai không lọc lạnh các cụ ạ! Chuyện không lọc lạnh bị vẩn ( cloud) thì em nhất trí cao mà! do đó bị vẩn đục là lý do khác!
Trên chai này cũng không thấy ghi chú là không lọc lanh ah.

VNAVNA

Xe tải
Cụ cho hỏi làm thế nào để load ảnh được lên account photobuck?
Cụ mở Photobucket, có mấy trang như trang trong file excel, cụ chọn trang load picture, bấm mấy nút trong trang đó, nó sẽ hiện ra các thư mục cụ đang có ảnh. Ví dụ, cụ vừa chụp được 1 cái ảnh bằng Iphone, ảnh đó sẽ nằm trong thư mục Camera roll. Cụ chọn 1 cái ảnh, máy sẽ load cái ảnh đó. (Có thể phải bấm nút start load nếu cần). Sau khi complete thì cụ mở trang Album (cạnh trang Load ảnh) của phần mềm, refresh để nhìn thấy ảnh vừa load. Nháy vào nút chữ i ở bên phải, phía dưới của ảnh, sẽ hiện ra một mớ đường dẫn. Đặt tay vào đó coi như copy. Sau đó nhảy ra trang diễn đàn này, viết thơ, đánh máy rồi giữ tay vào phần trống, sẽ hiện ra copy/select/paste thì chạm vào paste. Thế rồi lưu lại, thoát ra.
Cụ ơi, cụ cứ mò như chơi điện tử thì ra ngay. Cụ chắc là lười mò cua bắt cá chăng? Hôm trước các cụ ấy cũng nói vắn tắt kinh nhưng em mất 3 phút có bài load ảnh rồi. Hôm nay em gõ trả lời cụ mất 6 phút, tức là gấp đôi thời gian em tự mò.Cụ nhớ up ảnh cho hấp dẫn cho bõ công em mò hộ cụ nhé.
Đa tạ cụ.

Chỉnh sửa cuối:

xebienxanh

Xe đạp
Cụ VNA cho hỏi chai laga 12 năm mà cụ up lên là cụ tự chụp hay lấy trên mạng đấy vì hình này giống hình quảng cáo rươu trên mạng của cửa hàng rươu Hàng buồm

VNAVNA

Xe tải
Cụ VNA cho hỏi chai laga 12 năm mà cụ up lên là cụ tự chụp hay lấy trên mạng đấy vì hình này giống hình quảng cáo rươu trên mạng của cửa hàng rươu Hàng buồm
Wow, em hơi bất ngờ cụ ạ. Trùng hợp cũng thú vị thế sao? Cụ làm ơn cho em xin cái địa chỉ trên mạng của cửa hàng Hàng Buồm đó với ạ, em lên mạng nhìn chút xem. Mà các chai của em toàn chụp ở cái phòng của em trong nhà nên là ảnh em tự chụp thôi ạ. Cụ xem thêm 1, 2 cái ảnh em up là biết ngay mà.
Đa tạ cụ.

Chỉnh sửa cuối:

xebienxanh

Xe đạp
Wow, em hơi bất ngờ cụ ạ. Trùng hợp cũng thú vị thế sao? Cụ làm ơn cho em xin cái địa chỉ trên mạng của cửa hàng Hàng Buồm đó với ạ, em lên mạng nhìn chút xem. Mà các chai của em toàn chụp ở cái phòng của em trong nhà nên là ảnh em tự chụp thôi ạ. Cụ xem thêm 1, 2 cái ảnh em up là biết ngay mà.
Đa tạ cụ.
Chai này trên hàng Buồm nhiều lắm, hom nào cụ lươn qua mà xem

VNAVNA

Xe tải
Chai này trên hàng Buồm nhiều lắm, hom nào cụ lươn qua mà xem
Ah, em tưởng cụ nói nhìn thấy hình quảng cáo về chai này trên mạng của cửa hàng Hàng Buồm. Em nhầm, xin lỗi cụ.
Có mấy cụ trên này cũng có PM cho em, hỏi thêm thông tin vì có nhu cầu về chai Laga12 này. Nếu trên hàng buồm có nhiều thì tốt quá. Để chiều mai em chạy qua đó ạ.
Đa tạ cụ.

Chỉnh sửa cuối:

cuongle

Xe tải
Hàng Buồm chỉ có vịt quay thôi cụ ơi...

skywalkers

Xe buýt
Hàng buồm là laga 16 cụ ơi. Cụ nhầm nhọt mất roài....

Trạng thái
Thớt đang đóng